GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 21 ตุลาคม นี้  (อ่าน 4241 ครั้ง)
ใบเฟิร์น ผู้น่ารัก
Newbie
*

Re: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 21 ตุลาคม นี้
« ตอบ #30 เมื่อ: 25-10-2009, 23:03:52 »

กิจกรรมห่วยแตกต้องให้เสียโซลเข้าไปใช่ไหม คิดได้ไงแต่้มที่ได้กะของทีแลก
เท่าที่ไปตีมานะไม่ได้ใช่บัพโซล ส่วนมากจะโดนหักแต้มสะงั้น นานๆจะได้เพิ่มแต้มสักอัน
เราตีไปครึ่งชม. ไม่ค่อยมีคนแย่ง แต้มที่ได้ 800 แต้ม ถามหน่อยชาตินี้จะได้ไหมหน้ากากฆ่าตกร
มีกิจกรรมอย่างงีอย่ามีเลยดีกว่า เซงกะกิจกรรม เซงกะการต้องเดินอ้อมจะปืนต้นถั่ว
บอกตรงๆว่าเอาออกไปเหอะ เอาออกไปสักที ผู้เล่นหลายคนเซงกับการเดินอ้อมแล้ว
ปล.เกมส์นี้เป็นเกมส์ของคนไทย แต่ก็ระวังให้ดีนะเพราะจะเจ๋งเพราะคนไทยเช่นกัน
เพราะเกมมส์มันห่วยแตก ปิดตัวได้จะดีใจมากมาย เสียอารมณ์วุ้ย
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 21 ตุลาคม นี้
« ตอบ #31 เมื่อ: 26-10-2009, 10:18:55 »

จริงๆ การที่จะเล่น หรือไม่เล่น ไม่มีใครสามารถบังคับใครได้นะครับ
ถ้าพอใจก็เล่นต่อ ไม่พอใจก็เลิกเล่น ถ้าเกมมันห่วยก็เลิกเล่น หาเกมดีๆเล่นก็จบ
แต่ถ้าว่าเกมห่วย แล้วยังทนเล่นต่อ เหมือนว่าเราห่วยกว่าเกม ที่สามารถทนเล่นเกมห่วยๆ นี้ได้ครับ
จุดใหนดีก็ว่าเป็นจุดๆ จุดใหนไม่ดีก็ว่าเป็นจุดๆ อย่างกิจกรรมนี้ที่ผมลองดู แนวคิดทีมงาน
น่าจะพยายามไม่ให้เกิดการปั้มของ แต่ลืมมองเรื่องจำนวนผู้เล่นและจำนวนผีที่มีให้ตี
เพราะจำนวนแต้มที่ใช้มาก หากเพิ่มจำนวนมอน และลดจำนวนแต้มที่แลกลงมาอีกก็น่าจะพอดี
เพราะตัวละครหนึ่งแลกของแต่ละชนิดได้เพียง 1 ครั้ง หากใครมีความพยายามเอาตัวละครอื่นมาตีผี
ปั้มของ ก็ให้ในความพยายามเขาไป และคนที่มีเวลาน้อยก็มีสิทธิ์ได้ของมาเองโดยไม่ต้องซื้อ
คนเล่นมีความสุข ทีมงานจะได้มีรายได้ win-win ทั้งคู่ จะดีกว่าใหม
หฤษฎ์ บริรักษ์นรากุล
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 26-10-2009, 15:29:15 »

ผมอยากถามว่าทำไมเพราะอะไรที่จีเอมต้องทำแปปนี้ 1.เอายาแชออกไปเพราะเหตุผลที่ว่าเล่นลัด2.พอคนเวลสูงตีมอนเวลตำไม่ได้ค่าประสบการให้คนเวลไล่เลี่ยมาตีแล้วมันไม่มียาแชไปไม่ดีกว่าเหรองับกุละเซ็งกะจีเอมอีกอย่างใครที่ไม่มีแฟนทีเปงผู้หญิงสวยสวย(ไม่คิดแต่แน่ใจ)ซิปมาหาผมที่LeskongZaอยุมารใครเปงแฟนผมมีของดีให้เยอะแยะเลยงับใครสนซิบมาเลยงับรักนะจุฟจุฟ
Yo'shi..?
Jr. Member
**

R.W. 3D Artist!..~

« ตอบ #33 เมื่อ: 27-10-2009, 07:09:04 »

เมื่อหร่ายตัวรีจะมา Angry Angry Angry

ผู้เข้าแข่งขัน จีเอ็มอาสาไอยรา!!!
ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #34 เมื่อ: 27-10-2009, 10:44:01 »

เมาหัว

ยังไม่ได้เข้าเกมเลย

จะได้หมวกกับเค้ามั้ยเนี่ย

เหอะๆ เข้าไปเก็บคะแนนตอนนี้ยังทันมั้ย

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

IiIiI-BaNk-IiIiI
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 27-10-2009, 10:45:14 »

กิจกรรมฮาโลวีนลองคิดแบบนี้ดิ เวลากิจกรรม14วัน วันละ9ชั่วโมง รวมเป็น126ชั่วโมง สมมุติว่าผีเกิด 1นาที100ตัว 1ชั่วโมงก็6000ตัว 126ชั่วโมงก็756000ตัว ถ้าตีได้ตัวละ2คะแนน ก็จะมีคะแนนรวมทั้งหมด1512000คะแนนใน14วัน(อันนี้ไม่รวมโชคดีกับโชคร้ายนะคับ) ถ้าจะแลกหน้ากากฆาตกรโหดก็จะได้ทั้งหมด25อันกับเหลือแต้มอีก12000คะแนน แล้วก็จะมีพวกที่เข้าไปตีแล้วเบื่อได้คะแนนมาแต่ไม่ถึง เช่นผมไปตีครึ่งชั่วโมงได้มา77แต้มโชคร้ายบ่อยมากเลยท้อเสียเวลาเวล+หาของ ป.ล1 อันนี้คิดเล่นๆมอนอาจจะน้อยหรือมากกว่านี้ก็ได้ ป.ล2 ผมคนนึงล่ะไม่เล่นกิจกรรมนี้ไม่ต้องกลัวผมแย่ง  

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]