GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: จะรีอีกวันไหนครับอยากทราบวันเวลา  (อ่าน 1397 ครั้ง)
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

Re: จะรีอีกวันไหนครับอยากทราบวันเวลา
« ตอบ #15 เมื่อ: 18-10-2009, 18:15:07 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 17-10-2009, 18:56:14
รีมันก้ต้องไปนั่งกดอัพสกิล&สเตตัสยิกๆ มันความผิดผู้เล่นที่อัพแบบนั้นเอง(หาเติมตังซื้อของไป๊ Angry)

สงสัยจะรวย นะครับโพสแบบคำถ้วนๆไม่ดีนะครับ พอผมอ่านผมเองยังยัวะเลย Angry Angry Angry
แต่ตอนนี้ Smiley Smiley Smiley Smiley

กำลังปรับปรุง
KU70#FISH#Jiew
Newbie
*

Re: จะรีอีกวันไหนครับอยากทราบวันเวลา
« ตอบ #16 เมื่อ: 19-10-2009, 13:28:24 »

ขุดๆๆๆๆๆๆ
ให้จีอ่าน แล้วก้อทามตาม Evil Evil
แค่ตอบซักนิดนุงก้อได้คับ Cry Cry
ก่อนที่ทุกคนจา Cool Cool
 laugh laugh

[Kao]
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 19-10-2009, 13:46:13 »

จากที่ไปไล่ๆดูโปรโมชั่นเติมเงินแล้ว พวกที่แถมของมันหายไปเกือบหมดละ เหลือแต่โซล+50% ก็น่าจะเป็นไปได้ที่อาจจะมีตัวรีมา เห็นโปรโมชั่นเมื่อเดือนที่แล้วนี่เครียดเลย ชวดตัวรี = ="

ไม่ก็ภาวนาให้เซิฟมีปัญหาบ่อยๆ ก็เคยเห็นทีมงานชดใช้ให้โดยการเอาตัวรีมาใส่ให้ตั้ง10กว่าวัน(แต่ถ้ามีปัญหาก่อนเปิดเทอมนานๆนี่ก็ไม่ดี เดี๋ยวไม่ได้เล่น OTL)

ส่วนตัวไม่ได้เรียกร้องอยากได้ตัวรีนักหรอก มาก็ดีใจ ไม่มาก็ไม่ว่าอะไร

ปล. ยารีแพงจริงๆให้ตายสิ

เจ้าค่ะ

UNDER CONSTRUCTION
Contract Kao_016@hotmail.com for information
klenium
Newbie
*

เล่นเกมเพึ่อผ่อนคลาย ไม่ใช่ให้เครียด

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-10-2009, 14:52:32 »

รีไปก็เท่านั้น ถ้าเลเวล70+ แล้วไม่มีเงินทุน+ของเทพ
จะให้ไปเก็บที่ไหน expโดนลดไป50% ตัวที่มัน100% ก็อย่างโหด ขนาดเหน็บพระไปยังจอดไม่แจว

ผมเติมvip 2 id ยังหยุดเล่นมาตั้งแต่มันปรับexpละ ลอดูสถานการณ์ไปก่อน ตอนนี้เห็นได้ชัดว่าคนส่วนใหญ่เริ่มหายไปพอสมควรละ  ใช่

เด็ก IT กิ๊กก๊อกคนนึง....
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 19-10-2009, 16:08:19 »

เกมนี้ผมว่าผู้เล่นติดต่อทีมงานง่ายมากนะครับ บางอย่าถ้าขอแบบสมเหตุสมผล
ก็เห็นมีการปรับปรุงให้ ถึงแม้จะช้าบ้าง (อาจถึงมาก) แต่ก็ยังมีความพยายามที่จะปรับ
ไม่เหมือนกับหลายๆ เกม ที่ผมเล่น ขนาดแจ้งบัค เขายังไม่สน อย่างเกมที่เปิดใหม่อย่างเป็นทางการ
เมื่อเร็วๆ นี้ (ไม่ขอเอ่ยชื่อ) ผมแจ้งจีเอ็ม เรื่องบัค 4 เรื่อง ผ่านมา 3 อาทิตย์ ยังไม่มีการแก้
แถมเป็นบัคที่ผู้เล่นเสียประโยชน์ซะด้วยซิ เลยต้องรอดูต่อไปว่าจะแก้เมื่อไร
ปล. สู้ทีมงานอสุราก็ไม่ได้แก้บัคได้ไวทันใจ เพราะมีประสบการณ์มากในด้านนี้  Evil
ปล.2 เรื่องการรีเห็นด้วย แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องตัวรี เพราะจะมีการหาประโยชน์จากตัวรีได้ ถ้าเป็นการส่งเข้าห้องรี น่าจะดีกว่า
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #20 เมื่อ: 19-10-2009, 18:21:28 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 19-10-2009, 16:08:19
เกมนี้ผมว่าผู้เล่นติดต่อทีมงานง่ายมากนะครับ บางอย่าถ้าขอแบบสมเหตุสมผล
ก็เห็นมีการปรับปรุงให้ ถึงแม้จะช้าบ้าง (อาจถึงมาก) แต่ก็ยังมีความพยายามที่จะปรับ
ไม่เหมือนกับหลายๆ เกม ที่ผมเล่น ขนาดแจ้งบัค เขายังไม่สน อย่างเกมที่เปิดใหม่อย่างเป็นทางการ
เมื่อเร็วๆ นี้ (ไม่ขอเอ่ยชื่อ) ผมแจ้งจีเอ็ม เรื่องบัค 4 เรื่อง ผ่านมา 3 อาทิตย์ ยังไม่มีการแก้
แถมเป็นบัคที่ผู้เล่นเสียประโยชน์ซะด้วยซิ เลยต้องรอดูต่อไปว่าจะแก้เมื่อไร
ปล. สู้ทีมงานอสุราก็ไม่ได้แก้บัคได้ไวทันใจ เพราะมีประสบการณ์มากในด้านนี้  Evil
ปล.2 เรื่องการรีเห็นด้วย แต่ไม่เห็นด้วยเรื่องตัวรี เพราะจะมีการหาประโยชน์จากตัวรีได้ ถ้าเป็นการส่งเข้าห้องรี น่าจะดีกว่า
หมายความว่าไง Evil

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #21 เมื่อ: 19-10-2009, 19:14:17 »

เรื่องเอาตัวรีผมขอ -1 เพราะ ดูดูเกมอื่นก็ไม่มีตัวให้รีกันนิแล้ว ทำไมเกมนี่มีละ? ยารีก็มีให้ซื้อก็ซื้อซะสิคับ หรือว่าหวังของฟรี  Evil
อัพผิดไปก็โทษตัวเองซะที่อัพมั่วเอง อย่างผมเนี่ยอัพมั่วเองจนเวลไม่ได้แล้ว = = แต่ก็มั่วเองก็รับผิดชอบเองโดยเวลอย่างเงียบต่อไป....
ปล.คำตรงหัวข้อ ยังกับรีเซิฟเวอร์ใหม่น่ะ  Shocked (อยากรีsv. จังคับ - - )

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
__O า ม__
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 20-10-2009, 01:07:44 »

เราก็เคยอัพผิดมีปัญหาในการเวลนานพอสมควร แต่..เราก็ขอตังแม่วันละ30 บาท เก็บประมาณ อาทิตย์ ก็ได้ยารี(โซล)มาแล้ว Smiley

matoi_edition
Asura Tester
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #23 เมื่อ: 20-10-2009, 02:13:55 »

เท่าที่ดูแล้ว เกมอื่น ในรอบ 1 ปี เคยมี รีสกิล/สเตตัส บ้างไหม แถมให้ 2 ครั้งอะ ถ้าหากมีนะ  เอาเซิฟแท้นะไม่เอาเถื่อน เกมอสุรา ใจดีเปิดให้รีตั้งกี่รอบแล้วเคยคิดถึงจุดนี้บ้างไหมในรอบ 1 ปี -- ยารีสกิล / สเตตัส ก็มี ขาย ซึ่งเท่าที่ดูแล้วเช่นกัน ราคาของเงินโซลถูกกว่าเกมอื่นๆด้วยซ้ำ เกมอสุราเป็นเกม คนไทย สั่งได้ก็จริง แต่ก็ต้องมีเหตุและผลในการที่จะให้ทำในสิ่งที่ทำได้ด้วย ไม่ใช่ว่าจะเอาแต่ในสิ่งทื่ตัวเองต้องการ พอไม่ได้แล้วก็มาโวยวาย แบบคนขาดสติ คุณลองคิดดูซิว่า ถ้าคุณเปิดเกมขึ้นมา 1 เกมมาซักอย่าง แล้วคุณเจอเหตุการแบบนี้ คุณจะทำเช่นไร ถ้าพอเจอคนอัพสกิลผิด พอคุณตั้งหัวข้อขึ้นมา 1 ข้อ คนอื่นก็มาตามๆกัน ครั้งที่ 1 , 2 , 3  อะได้ พออยู่ๆพ้นมาไม่ถึง เดือน มาอีกละ จะให้รี อีกละ มันเป้นเรื่องที่ไม่ควรอย่างยิ่ง แล้วคนที่อยากให้รี ก็บอกเหตุและผลที่จะรี สกิล / สเตตัสมาหน่อยซิว่า จะรีเพื่ออะไร ถ้าบอกว่าอัพผิดคงจะฟังไม่ขึ้น เกมอื่นเคยมีไหม อัพผิด บอกทีมงานแล้วได้รี ไม่มีทาง ถ้าเกิดเป็นความผิดพลาดที่ระบบหรืออะไรก็แล้วแต่ที่ทีมงานทำเองแล้วรับผิดชอบในการรี อะ โอเค แต่นี้ ทำเองแล้วจะมาโทษใครได้ ครั้งล่าสุดจำได้เพิ่งผ่านมาไม่นานเรื่องการ รีสกิล / สเตตัส ตัว NPCรีสกิล / สเตตัส  หน้าลุงเบนยังไม่ได้เอาออกด้วยซ้ำ ยังไงกลับไปคิดดูให้ดีว่าเป็นความผิดใคร

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #24 เมื่อ: 20-10-2009, 16:10:16 »

ช่วงนี้ปรับเยอะรีสเตตัสกะสกิลก็น่าจะมานะปรับนั่นโน่นนี่ เช่น ระบบexp เทรสาย pvp เขาก็จะเบนสาย พระ พาลา ที่เก็บเวลเองก็ต้องเบนสายมาเป็นสายชุบดูดเปอร์คนอื่น
อะไรทำนองนี้ดังนั้ช่วงนี้ก็น่าจะมีรีสกิลกะสตตัสมานะครับ ใช่

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
RocK_GirL
Jr. Member
**

รัnlno_ละรัnฉัuบ้าJไxม~คิดถึงlnoทุnทีๆoยู๋คulด๋eว

« ตอบ #25 เมื่อ: 20-10-2009, 16:14:13 »

คาเดท อย่าง เจ๊ ก็ อยาก รี เหมือน กัล  Cry Cry

~_ ถ้าlnOไม่รัnกัu_ก็บonกัu_oย่าทำหั้elจ็Uมาnnว่านี้เลe_~
KU70#FISH#Jiew
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 20-10-2009, 19:19:24 »

ผมก้ออยากรีอะนะ แต่ไม่ได้อยากรีเพราะตัวเองอัพผิดหรอก
แต่ว่าอยากรีเพราะมีการปรับ exp แบบนี้ ทามให้เวลไม่ค่อยได้แล้วก้อไม่อยากเวลต่อไปเลยตลอดชีวิต Shocked
ตอนแรกอะ ผมก้ออัพทุกอาชีพสายเวลมาดีอยู่หรอก ใช่
แต่ที่นี่ ดันมาปรับให้เวลไม่ค่อยได้ แล้วจาให้เล่นสายเวลที่ตัวเองอัพไปทามไมกันในเมื่อมานไม่ได้เวล Cry
แถมยางไม่ใช่ความผิดของเราที่อัพมาผิดอีกนี่อะดิ Wink
ก้อเลยอยากจารีไปเปงสายหาของหรือสายซับพอดเพื่อนตอนชิงปราสาทหรือตอนล่าบอสแทนอะคับ ใช่
ก้อแค่นี้เอง ไม่ผิดใช่มั้ย Cry
ปล.ถ้าผมอัพผิดจิงอะ ผมหาเงินซื้อยารีมาได้คับ (ไม่ได้ยากจนขนาดนั้น) จะไม่มาขอตัวรีเด็ดขาด!!!! Evil Evil

<@(BankZa)@>
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 21-10-2009, 11:00:30 »

อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 17-10-2009, 19:48:56
อ้างจาก: <@(BankZa)@> ที่ 17-10-2009, 19:20:35
อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 17-10-2009, 18:56:14
รีมันก้ต้องไปนั่งกดอัพสกิล&สเตตัสยิกๆ มันความผิดผู้เล่นที่อัพแบบนั้นเอง(หาเติมตังซื้อของไป๊ Angry)
บ้านผมไม่ได้รวยจะมาขอเงินพ่อแม่นะครับ แพงก็แพงถ้า10-20บาทจะไม่ว่าเลยมัน100กว่าบาทมันโหดไปเด็กบางคนอยากรีขโมยเงินพ่อเงินแม่มาเติมแล้วมันถูกหรือป่าวพี่ๆทีมงานเด็กทั้งทำไม่ดีซึ่งจะเป็นอนาคตของชาติต้องมาเป็นหัวขโมยเงินพ่อเงินแม่มันเป็นนิสัยติตัวนะครับอ่านแล้วเอาไปพิจรานนาด้วยว่าราคามันแพงไปป่าวฮ่ะ

ไปได้บอกว่าให้ขโมยตังพ่อแม่มาซักหน่อย บอกว่าไปหาตังซื้อไม่ใช่ขโมยน้า~T_T
ผมก็ไม่ได้เก่งเหมือนพี่ยังเป้นเด็กอยู่หาเงินไม่ได้เหมือนพี่เลยไม่มีเงินเติมจะเอายังไงผมรู้ว่าพี่หาเงินเป็นและบ้านรวยงั้นหาเงินเป้นขอบัตรเอแคชทีดิ อายุยังน้อยยังหาเงินไม่เห็นแล้วจะไปให้เติมเงินอยากรุ้เกมนี้ต้องมีเงินเหรอถึงจะเล่นได้สนุก
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #28 เมื่อ: 21-10-2009, 18:43:17 »

อ้างจาก: <@(BankZa)@> ที่ 21-10-2009, 11:00:30
อ้างจาก: รักแท้ รักที่อะไร >_<(^w^) ที่ 17-10-2009, 19:48:56
อ้างจาก: <@(BankZa)@> ที่ 17-10-2009, 19:20:35
บ้านผมไม่ได้รวยจะมาขอเงินพ่อแม่นะครับ แพงก็แพงถ้า10-20บาทจะไม่ว่าเลยมัน100กว่าบาทมันโหดไปเด็กบางคนอยากรีขโมยเงินพ่อเงินแม่มาเติมแล้วมันถูกหรือป่าวพี่ๆทีมงานเด็กทั้งทำไม่ดีซึ่งจะเป็นอนาคตของชาติต้องมาเป็นหัวขโมยเงินพ่อเงินแม่มันเป็นนิสัยติตัวนะครับอ่านแล้วเอาไปพิจรานนาด้วยว่าราคามันแพงไปป่าวฮ่ะ

ไปได้บอกว่าให้ขโมยตังพ่อแม่มาซักหน่อย บอกว่าไปหาตังซื้อไม่ใช่ขโมยน้า~T_T
ผมก็ไม่ได้เก่งเหมือนพี่ยังเป้นเด็กอยู่หาเงินไม่ได้เหมือนพี่เลยไม่มีเงินเติมจะเอายังไงผมรู้ว่าพี่หาเงินเป็นและบ้านรวยงั้นหาเงินเป้นขอบัตรเอแคชทีดิ อายุยังน้อยยังหาเงินไม่เห็นแล้วจะไปให้เติมเงินอยากรุ้เกมนี้ต้องมีเงินเหรอถึงจะเล่นได้สนุก
ใช่ๆ ใช่

กำลังปรับปรุง
OniZuKaGT
Sr. Member

^KianG^

« ตอบ #29 เมื่อ: 09-02-2011, 01:46:05 »

Sad Sad Sad

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3