GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 14 ตุลาคม นี้  (อ่าน 5061 ครั้ง)
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 14 ตุลาคม นี้
« ตอบ #15 เมื่อ: 14-10-2009, 13:09:05 »

อ้างจาก: B_taro ที่ 14-10-2009, 12:51:19
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 14-10-2009, 10:58:56
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 14 ตุลาคม 2552 มีรายการดังต่อไปนี้

1. ย้ายมอนเตอร์ซูลันไปสุ่มเกิดที่ถ้ำใต้น้ำชั้นที่1-5(aqua_cave/field01 - 05)

2. แก้ไขข้อผิดพลาดทักษะชิงสมบัติของเทรเชอร์ฮันเตอร์

3. เพิ่มไอเทมหมวก zest ปีกนางฟ้าและหมวก game money

4. แก้ไขปรับปรุงมอนเตอร์ใน guild_dungeon/guild_dun01a 01b 01c ให้มอนสเตอร์เก่งสมกับเลเวล 90 แต่ไม่เก่งมาก และปรับ exp ที่ได้รับ

6. แก้ไขข้อผิดพลาดเควสตั้งร้านรับซื้อ ที่เวลาส่งเควสของริชชี่เมื่อมีไอเทมครบ แต่เงินไม่ครบตามจำนวน ไอเทมทั้งหมดจะถูกส่งไป แต่ขึ้นว่าจำนวนเงินไม่พอ และไม่ผ่านเงื่อนไขของเควส

7. แก้ไขบอสจตุรกรในกิจกรรมพสุธานองเลือดให้มี HP เพิ่มเป็น 5,000,000

8. แก้ข้อผิดพลาด ที่ทำให้เกิดตัวละครซ้อน หลังจากเปลี่ยนชุดแต่งงานขณะมีปาร์ตี้

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

หมวกยังไม่เข้าใช่ไหมคร๊า เข้ากี่โมง  Cry
รอจบงานที่จามจุรีก่อนนะครับ วันที่16ตุลาจะทำการส่งให้ครับ

Oo๐ Game_JunG ๐oO
Asura Tester
Jr. Member
*

อย่ามาเหวงนะ ด้วยความเคารพ

Re: รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 14 ตุลาคม นี้
« ตอบ #16 เมื่อ: 14-10-2009, 13:20:00 »

Angry Angry  เปลี่ยนที่เกิดซูลันเป็นถ้ำใต้น้ำแมพ 1 - 5  โหดไปไหมค่ะ  แมพแต่ละแมพกว้างมาก  เปงซอกเปงซอยอีก  ตั้ง5 แมพ  หาเท่าไหร่ก้อหาไม่เจอ  ไม่ทราบเปลี่ยนชั่วคราวหรือถาวรค่ะ  แล้วทำไมถึงเปลี่ยนเหรอค่ะ???   ที่แมพป่าถึงจาหาไม่เจอแต่ก้ออาจจะวิ่งไปเจอใครฆ่าโดยบังเอิญ  จึงทำให้รู้เวลา  แต่นี่ถ้ำใต้น้ำ 5 แมพ  แต่ละแมพกว้างมาก  แล้วจะหายังไงค่ะ  ตี้กัน 8คนยังหาไม่เจอเลย  ปล. ป่าเอล์ลหาง่ายกว่าเยอะค่ะ  อีกอย่างคือ  ที่ซูลันมันบัคมันก้อเกิดจากข้อผิดพลาดทางทีมงาน  ไม่ได้เกิดจากความผิดของผู้เล่นเลยนะค่ะ  แล้วทำไมผู้เล่นต้องมาทนหาซูลันในแมพที่หาลำบากกว่าเดิม  ยากกว่าเดิม  กว้างกว่าเดิมด้วยค่ะ  ยิ่งเล่นยิ่งเบื่อ  ปรับอะไรแต่ละอย่างทำไมมันต้องยากต้องลำบากกว่าเดิม  เล่นเกมให้คลายเครียดหรือให้มันเครียดนักกว่าเดิมค่ะเนี่ย

เมือง
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14-10-2009, 13:27:12 »

พี่ปูตลั่งไปแย้ว

The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: 14-10-2009, 13:28:35 »

มันยากกว่าเดิมซักเท่าไหร่กันเชียวครับ
เวลจน99จะจุติได้ เดินหามอนนานหน่อยนี่ทำไม่ได้กันเลยรึ
ปล.หุหุ เกมในปัจจุบันไม่มีแล้วนะครับไอ้เกมคลายเครียดอ่ะ เกมในปัจจุบันส่วนมากจะดึงเราไปเป็นส่วนนึงในเกมรับรู้เรื่องราวต่างๆ
     พบกับเหตุการณ์ต่างๆ เกมในปัจจุบันไม่ใช่สิ่งคลายเครียดอีกต่อไป แต่เกมมันเป็นหนึ่งในวิถีชีวิตเด็กไทยไปแล้ว
ปล2.ไม่มีเกมไหนในโลกที่เล่นแล้วไม่เครียดครับ
ปล3.เควสจุติเกมนี้ง่ายกว่าหลายๆเกมที่ผมเล่นมาเยอะครับ

อย่าคิดว่ามันยากถ้าคุณยังไม่ลองทำ  Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
อาราฟัส ยะโกะ
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-10-2009, 13:33:32 »

อ้างจาก: Oo๐ Game_JunG ๐oO ที่ 14-10-2009, 13:20:00
Angry Angry  เปลี่ยนที่เกิดซูลันเป็นถ้ำใต้น้ำแมพ 1 - 5  โหดไปไหมค่ะ  แมพแต่ละแมพกว้างมาก  เปงซอกเปงซอยอีก  ตั้ง5 แมพ  หาเท่าไหร่ก้อหาไม่เจอ  ไม่ทราบเปลี่ยนชั่วคราวหรือถาวรค่ะ  แล้วทำไมถึงเปลี่ยนเหรอค่ะ???   ที่แมพป่าถึงจาหาไม่เจอแต่ก้ออาจจะวิ่งไปเจอใครฆ่าโดยบังเอิญ  จึงทำให้รู้เวลา  แต่นี่ถ้ำใต้น้ำ 5 แมพ  แต่ละแมพกว้างมาก  แล้วจะหายังไงค่ะ  ตี้กัน 8คนยังหาไม่เจอเลย  ปล. ป่าเอล์ลหาง่ายกว่าเยอะค่ะ  อีกอย่างคือ  ที่ซูลันมันบัคมันก้อเกิดจากข้อผิดพลาดทางทีมงาน  ไม่ได้เกิดจากความผิดของผู้เล่นเลยนะค่ะ  แล้วทำไมผู้เล่นต้องมาทนหาซูลันในแมพที่หาลำบากกว่าเดิม  ยากกว่าเดิม  กว้างกว่าเดิมด้วยค่ะ  ยิ่งเล่นยิ่งเบื่อ  ปรับอะไรแต่ละอย่างทำไมมันต้องยากต้องลำบากกว่าเดิม  เล่นเกมให้คลายเครียดหรือให้มันเครียดนักกว่าเดิมค่ะเนี่ย

ดูท่า คุณเครียจน่าดู Smiley Smiley
 แต่ผมคนหนึ่งละที่เห็นด้วยกับคุณ ผมทำเควซผอบซูลัสอยู่ หามาเป้นเดือนแล้วได้ตีแค่ 3 ครั้ง แม้ยังไม่ตกสิ่งที่เควซต้องการอีก แล้วนี้ต้องมาหาในแมพที่กว้างขนาดนี้ ม่อนแถวนั้นก็ให้เปอร์น้อยด้วย ส่งสัยเหนียงยางแน่งานนี้ ปีนึงไม่รู้ว่าจะทำเควซได้สำเร็จปะ Sad Sad Sad Angry Angry Angry Angry
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-10-2009, 13:47:53 »

ไปเพิ่มเลือด จตุกร ทำไม

เค้าจะลืมตาอ้าปาก กันในช่วงเวลา 1 ชม

ก็ไปปรับ อีก

กดดันผู้เล่นเนี้ยเก่งนัก 

ว่าจะเติมเงิน *2 หน่อย

เลิกเติมดีกว่า

น่าเบื่อ เซ็ง  - -*)

MissU ><
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-10-2009, 13:58:37 »

กำ 5แมพ แต่ละแมพกว้างทั้งๆนั้น แล้วยังเป็นซอกเป็นมุมอีก- -
นู๋นาเดีย
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 14-10-2009, 14:04:09 »

ชิงสมบัติเป็นบัคจริงหรือ ทำไมทีเราชิงตลอด ไม่เห็นตกอะไรเลย

Cry

Smiley
~•Hot New•~
Jr. Member
**

กั๊ชเบลเจ้าหนูยอดนักสืบ

« ตอบ #23 เมื่อ: 14-10-2009, 14:13:23 »

ไอพวกที่มันบอกว่าปรับซุลันแล้วหายากทำไมมันเลือกมากจังว้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมไปอ่านบอร์ดพวกที่มันวิจารณ์ทีมงานแล้วผมก็นึกน้อยใจแทนทีมงานปรับแล้วปรับอีกยังไม่ถูกใจพวกคุณ

สกิลบัคอะไรก็ปรับแล้วอะไรไม่ดีก็ปรับอย่างexpมอนเตอร์ก็ทำตายใจพวกคุณทุกอย่าง!

ระวังเป็นแบบเกมไทออนไลน์นะเกมดีอะไรดีหมดแต่ผู้เล่นห่วยแตกวิจารณ์ทีมงานจนหมดกำลังใจเกมเลยยุบไปไง  Angry Angry Angry

ปล.คอยเป็นกำลังใจให้ทีมงานครับ  ใช่ ใช่ ใช่

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #24 เมื่อ: 14-10-2009, 14:19:33 »

พอ มันอยู่ในป่าของมันดี ๆ ก็ บ่นว่า หาไม่เจอ เอาออกทำไม

พออยู่ ถ้ำใต้น้ำ ก็ บ่นว่า ถ้ำกว้าง ซอก ซอย เยอะ...

ต้องการอะไรกันแน่ ?

งั้นให้ทีมงานปรับให้ เวลาซูลันตาย ประกาศทั้งเซิร์ฟดีไหม ?

จะได้เลิกบ่นกัน

แล้วไปด่า คนฆ่าซูลันแทน

เอามั้ย ?
  Evil

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
matoi_edition
Sr. Member
*

ถึงฉันจะเป็นคนไร้ค่า แต่ไม่เคยไร้น้ำใจ

« ตอบ #25 เมื่อ: 14-10-2009, 14:20:24 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 14-10-2009, 10:58:56
รายการอัพเดทประจำวันพุธที่ 14 ตุลาคม 2552 มีรายการดังต่อไปนี้

1. ย้ายมอนเตอร์ซูลันไปสุ่มเกิดที่ถ้ำใต้น้ำชั้นที่1-5(aqua_cave/field01 - 05)
   2. แก้ไขข้อผิดพลาดทักษะชิงสมบัติของเทรเชอร์ฮันเตอร์

3. เพิ่มไอเทมหมวก zest ปีกนางฟ้าและหมวก game money

4. แก้ไขปรับปรุงมอนเตอร์ใน guild_dungeon/guild_dun01a 01b 01c ให้มอนสเตอร์เก่งสมกับเลเวล 90 แต่ไม่เก่งมาก และปรับ exp ที่ได้รับ

6. แก้ไขข้อผิดพลาดเควสตั้งร้านรับซื้อ ที่เวลาส่งเควสของริชชี่เมื่อมีไอเทมครบ แต่เงินไม่ครบตามจำนวน ไอเทมทั้งหมดจะถูกส่งไป แต่ขึ้นว่าจำนวนเงินไม่พอ และไม่ผ่านเงื่อนไขของเควส

7. แก้ไขบอสจตุรกรในกิจกรรมพสุธานองเลือดให้มี HP เพิ่มเป็น 5,000,000

8. แก้ข้อผิดพลาด ที่ทำให้เกิดตัวละครซ้อน หลังจากเปลี่ยนชุดแต่งงานขณะมีปาร์ตี้

จึงประกาศให้ทราบโดยทั่วกันครับ

ซูลันทำถูกต้องละคะ แต่น่าจะเพิ่มเป็น 2 ตัว นัทว่าตัวเดียวมันน้อยไป--

ส่วนจตุกรในกิจกรรมจากทุกทีตีเข้าทีละ 1 น่าจะเพิ่มเป็นทีละ 2

bakayaro
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 14-10-2009, 14:23:31 »

Cool ลาก่อนนะจ้ะ
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 14-10-2009, 14:34:19 »

อ้างจาก: Drag-On Darkness ! ที่ 14-10-2009, 14:19:33
พอ มันอยู่ในป่าของมันดี ๆ ก็ บ่นว่า หาไม่เจอ เอาออกทำไม

พออยู่ ถ้ำใต้น้ำ ก็ บ่นว่า ถ้ำกว้าง ซอก ซอย เยอะ...

ต้องการอะไรกันแน่ ?

งั้นให้ทีมงานปรับให้ เวลาซูลันตาย ประกาศทั้งเซิร์ฟดีไหม ?

จะได้เลิกบ่นกัน

แล้วไปด่า คนฆ่าซูลันแทน

เอามั้ย ?
  Evil
เอาจะได้รู้เวลาตายจะได้ไม่ต้องมาเดินเปงบ้าแต่เช้า

bakayaro
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 14-10-2009, 14:59:39 »

ขอบ่นมั่งนะคับ ตามสโลเเกนของท่านผู้ให้บริการที่เคยให้ไว้นั้นคือ
เกมของคนไทย คนไทยสั่งได้ ผมคิดว่ามันน่าจะหมายความว่า
ผู้ใช้บริการ ซึ่งหมายถึงตัวผู้เล่นเกม สมควรที่จะมีโอกาสในการแสดงความคิดเห็น
ก่อนที่จะมีการปรับปรุงสิ่งใดซักสิ่งนึงภายในเกม ถ้าเป็นกรณีข้อผิดพลาดของทางตัวเกมนั้น
เเน่นอนว่าการเเก้ไขไห้มันถูกต้องนั้นเป็นหน้าที่ของผู้ให้บริการ ที่สมควรกระทำอยู่เเล้ว
เเต่ถ้าเป็นกรณีที่การปรับปรุงเปลี่ยนเเปลงนั้นจะมีผลกระทบต่อ ทั้งทางจิตใจเเละกิจวัติในการเล่น
ที่เป็นกิจวัตรประจำของผู้เล่นเเล้วนั้น ผมว่าท่านผู้ให้บริการ น่าจะมีการสำรวจความคิดเห็นก่อนก็น่าจะดี
พอจะทราบอยู่ว่าก่อนที่จะมีการปรับปรุงเปลี่ยนเเปลงสิ่งใดนั้น ท่านคงจะได้ผ่านที่ประชุม ผ่านการทดสอบ
หรือผ่านอะไรก็ตามที่ท่านเห็นว่าสมควรมาเเล้ว จึงใด้ทำการเปลียนเเปลง ซึ่งท่านอาจจะปรับเปลี่ยนในความคิด
ในมุมมองของทางผู้ให้บริการ เพื่อความเหมาะสม เพื่อความสมดุล เเต่ท่านต้องไม่ลืมนะครับ ว่า
ความเหมาะสมเเละความสมดุลที่ผู้ให้บริการควรมีให้เเก้ลูกค้าคือ ความพึงพอใจของลูกค้า ผมเองก็เวียนว่าย
อยู่ในเกมนี้มานานพอสมควร ผ่านการปรับปรุงเปลี่ยนเเปลงมาก็เยอะเเยะ ดีบ้างไม่ดีบ้าง ผมก็ไม่ว่ากระไร
อันไหนที่ไม่ดีผมก็มองข้ามไป ผมสนเเค่ว่าผมจะได้รับความพึงพอใจอะไรบ้างจากการที่ใช้บริการเกมของท่าน
ซึ่งถ้ามันยังมีอยู่ ผมก็ยังคงจะใช้บริการต่อไป เเต่หากวันไหนที่ท่านปรับปรุงจนไม่เหลือความพึงพอใจให้กับผม
หรือผู้ใช้บริการท่านอื่นๆ ท่านคงทราบดีว่าเป็นอย่างไร ถึงเเม้เกมนี้จะได้ชื่อว่าเป็นเกมที่เล่นฟรี เเต่แน่นอนว่าผม
เเละผู้เล่นท่านอื่นยินดีที่จะเสียสตางค์ เพื่อใช้บริการของท่าน หากผมเเละท่านอื่นได้รับความสนุก ความพึงพอใจ
ที่ออกมาพูดมากๆ ไม่ได้ต้องการมาโวยวาย เเต่ไม่อยากให้ท่านลืมหัวใจของการบริการนะครับ อย่าลืมนะครับว่าลูกค้า
คืออะไร.. Sad

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #29 เมื่อ: 14-10-2009, 15:29:38 »

อ้างจาก: Oo๐ Game_JunG ๐oO ที่ 14-10-2009, 13:20:00
เรื่องปัญหาซูลันไม่เกิดนั้นทางทีมงานได้ทำการหาวิธีและแก้ไขมาหลายต่อหลายครั้งแล้วครับ

ก็ยังไม่สามารถแก้ไขปัญหาดังกล่าวได้ ทางทีมงานจึงสัญนิฐานว่าน่าจะเป็นเพราะแผนที่แกรนฟอร์เรสที่ทำให้มันไม่เกิด

จึงได้ทำการเปลี่ยนแผนที่ครับ เพื่อแก้ปัญหาดังกล่าวครับ ถ้าไม่ทำการแก้ไขเช่นนี้เพื่อนๆอยากจะเจอกับปัญหาเดิมหรือครับ

ผมเข้าใจครับว่าการเปลี่ยนแปลงอะไรซักอย่างมันอาจจะทำเพื่อนๆลำบากบ้าง แต่ทางทีมงานได้คิดว่าการเปลี่ยนในเรื่องนี้เป็นสิ่งที่มีผลดีมากว่าผลเสียครับ

เพราะเป็นเปลี่ยนแปลงเพื่อแก้ไขปัญหาให้เพื่อนๆทุกคนครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 6