GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟรีดอมต้องอ่าน  (อ่าน 2320 ครั้ง)
KnocK OuTZ
Jr. Member
**

SUPER 4 CLUB

Re: ฟรีดอมต้องอ่าน
« ตอบ #30 เมื่อ: 15-10-2009, 17:03:07 »

อ้างจาก: ราดาเเมนทิส ที่ 15-10-2009, 14:36:54
อ้างจาก: вιiz ที่ 15-10-2009, 14:07:12
ทำไม อะไรๆก็ ฟรีผิด    Wink

ฟรีด้อมไม่ผิดครับ ไม่เคยคิดว่าผิดทั้งหมด เเต่คนบางคนในฟรีด้อมเค้าทำตัวราวกับชนชั้นสูงคุยกับทาสน่ะครับ
ส่วนตัวไม่มีเรื่องกับฟรีด้อม เเต่ที่เจอมามีบางคนที่เคยโชว์พาวให้เห็นหลายที
คนดีๆ ไม่เกี่ยวนะครับ
ไม่เกี่ยวแล้วไปอ้างถึงชื่อกิลทำไม

อย่าเรียกตัวเองว่าคน ถ้ายังเอาสันดานตน ปนกับสันดานหมา
вιiz
Jr. Member
**

« ตอบ #31 เมื่อ: 15-10-2009, 18:36:11 »

อ้างจาก: SuPel2-4 ที่ 15-10-2009, 17:03:07
ไม่เกี่ยวแล้วไปอ้างถึงชื่อกิลทำไม

ใช่ ใช่
guseed69
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 15-10-2009, 19:13:36 »

เท่าที่อ่านมาแฟนผมยังไม่มีคำไหนที่ไปด่าใครเลยคับ อย่างที่คุณราดาแมนทิสพูด  มีแต่คุณนะคับที่มาด่าแฟนผม

คุณราดาแมนทิส ผมก้อไม่รู้นะคับว่าคุณเป็นใครแต่ทีคุณเอารูปมาโพสเพื่อ ? ทั้งๆที่มันมีคำพูดมากกว่านี้ตั้งเยอะ 

คุณอ่านทั่งหมดที่เค้า2คนคุยกันทั้งหมดแล้วหรอ

แล้วที่นาย stellz มาพูดว่า จีเอมจังไล บังNpc มันถูกแล้วหรอคับทำมัยคุณไม่ไปโพสว่านาย stellz

ก่อนละคับ ทำมัยเค้าถึงพูดแบบนั้นก่อนทั้งๆที่พูดกันดีๆแฟนผมก็เดินออกให้แล้ว

เพราะแฟนผมเค้าแค่ยืนทับตัว Npc แล้วถ่ายรูปเล่นแค่ไม่นาน  คุณก็ลองคิดดูนะคับว่าคุณควรจะถามใคร

ว่าควรพูดหรือไม่ควรพูด 

ที่อิงค์เค้าว่า นาย stellz ไปว่า นิสัย แค่นี้เค้ายังไม่อดทนกับ นายstellz อีกหรอคับ แล้วพูดว่าไปแค่นั้นก็เรียกเกรียนแล้วหรอคับ

เพราะถ้าเป็นผมๆคงจะไม่แค่ว่าคงด่าพ่อแม่ไม่สั่งสอนเลยคับ (ผมพิมพ์ไปจะว่าอยู่แล้วแต่แฟนผมห้ามไว้เพราะว่าเป็นจีเอมอาสา)

และคนที่ซิบมาถามแล้วเกรียนกับจีเอมอาสาคุณรู้หรือป่าวว่ามันมีเยอะแค่ไหน มีแต่คนที่เป็นอาสาเท่านั้นแหละคับที่รู้เพราะคนที่เป็นอาสามีที่ระบายที่เดียวก้อคือ

ช่องจีเอม ที่เอาไว้ให้พวกจีเอมเค้าคุยกันระบายความรู้สึกที่เวลามีคนซิบมาเกรียน

ที่แฟนผมบอกให้โทรมานะหรือเอาเบอรมาจะโทรไปนะอยากให้เครียกันมากกว่ามานั่งด่าในเกมนะคับ มันคงจะพูดกันรู้เรื่องมากกว่า

ไม่ได้โทรไปด่าต่อหรอกคับถ้าคุณไม่รู้จิงก็ไม่น่าพูดนะคับ  (คุณไม่รู้ก้อคงไม่ผิด) แต่อะไรที่ไม่รู้จิงก้อไม่น่าพูดนะคับ เหอะ เหอะ

(ผมก็ไม่ได้อยากให้คุณดาราแมนทิสโทรมานักหรอกคับ แฟนใครใครก็หวง)

และที่ว่าหมดเงินไปเป็นหมื่นกับเกมนี้เพราะว่าเล่นเกมนี้แล้วชอบจึงหมดเงินกับเกมไปเยอะ 

ไม่ได้เล่นหรือสร้างตัวละครมาเพื่อไว้เกรียนหรือมานั่งด่าคนในเกมนะคับ

สุดท้าย คุณราดาแมนทิสคุณควรจะลองไปพิจรณาดูนะคับว่าที่คุณโพสมาแล้วมาว่าแฟนผมเกรียนหรือมันดูแล้วไม่ควร

มันถูกอย่างที่คุณคิดแล้วหรอคับ  (ถ้าคุณโตพอก้อน่าจะคิดได้นะคับ)

เฮอ......ทำงานกลับมาเหนื่อยๆยังต้องมานั้ง สอนเด็กที่ยังไม่โตอีก เซงจังๆๆๆๆๆๆๆ     

(ตัวผม TuM_PlaY_BoY หรือ OoGODoO  มีอาไรก้อซิบมาคุยกันนะคับ เกมมีไว้เล่นเพื่อคลายเครียดคับไม่ได้มีไว้ให้เล่นแล้วมานั่งเครียดคับ)

La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #33 เมื่อ: 15-10-2009, 19:33:46 »

อ้างจาก: HiT_GiRl ที่ 15-10-2009, 08:43:54
โอ้โห กล้าเนอะ ตัดแต่งอย่างดี

ขอร้องค่ะ มีของจริง

คุณ stellz อะนะ อย่ามาตัดแต่งค่ะ

เพราะโทรไปแล้ว เหนเก่งจังในเกมส์

ทำไมทีโทไปไม่พุดค่ะ สั่นใหญญ่

บอกให้ไปหา จะไปค่ะ บอกมาค่ะว่าที่ไหน

เหนฟ้องแม่ใหญ่เรย เสียงงี้สั่นเชียว

นี่เหรอครับ เพื่อเคลียปรับความเข้าใจกันนอกเกมอะครับ
ดูเหมือนจะไม่ใช่นะครับ คุณเเฟนของจีเอ็มอาสาสุดสวย

ใช่ครับ ผมยังไม่รู้จักโต

เเต่เเฟนของคุณดูจากการตอบกระทู้ที่ออกเเนวโวยวายมากกว่า เค้ารู้จักโตเหรอครับ คุณ

ถ่ายรูปเล่นน่ะ ไม่มีปัญหาหรอกนะครับ ถ้าเค้าไม่บอกว่า "บังเเล้วจะทำไม"
กลับไปดูนิดนึงครับ ว่าคุณ Stellz เค้าบอกให้ขยับเเล้ว ยังนิ่ง ถ้าถ่ายรูปจริง เเค่นี้มองไม่เห็นเหรอครับ

หรือคำว่าขอโทษ ที่จะพูดในขณะนั้นมันหนักเกินไป

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
вιiz
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 15-10-2009, 19:44:30 »

อ้างจาก: ราดาเเมนทิส ที่ 15-10-2009, 19:33:46
นี่เหรอครับ เพื่อเคลียปรับความเข้าใจกันนอกเกมอะครับ
ดูเหมือนจะไม่ใช่นะครับ คุณเเฟนของจีเอ็มอาสาสุดสวย

ใช่ครับ ผมยังไม่รู้จักโต

เเต่เเฟนของคุณดูจากการตอบกระทู้ที่ออกเเนวโวยวายมากกว่า เค้ารู้จักโตเหรอครับ คุณ

ถ่ายรูปเล่นน่ะ ไม่มีปัญหาหรอกนะครับ ถ้าเค้าไม่บอกว่า "บังเเล้วจะทำไม"
กลับไปดูนิดนึงครับ ว่าคุณ Stellz เค้าบอกให้ขยับเเล้ว ยังนิ่ง ถ้าถ่ายรูปจริง เเค่นี้มองไม่เห็นเหรอครับ

หรือคำว่าขอโทษ ที่จะพูดในขณะนั้นมันหนักเกินไป

แล้วคุณไม่คิดบ้างหรอค่ะ ?

ว่าเจ๊ จะนั่งอยู่หน้าจอรึป่าว
ตอนที่เจ๊นิ่งไม่ขยับ ?

คนเราอย่ามองในแง่ลบเสมอสิ่ค่ะ

ฟังหูไว้หู มอง 2 ด้านให้เท่าๆกัน
คุณอาจจะดูว่าเจ๊ออกมาโวยวาย ก็แล้วแต่คุณจะคิด

แต่เจ๊ออกมาแค่รักษาสิทธิ์ของเจ๊ เพราะเจ๊ไม่ได้เจตนาทำแบบที่คุณเข้าใจอยู่ตอนนี้
คุณไม่เป็น อาสา เอง คุณก็ไม่รู้หรอกค่ะ
ชื่อขาว ยืนบังคงจะไม่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น
เห็นไม๊หล่ะ พอชื่อเหลือง ก็มีอาการแสดงออกทันที ว่ามีคนไม่พอใจ

คนเราคนรักก็มี คนเกลียดก็มี
ชั้นก็ไม่รุ้น่ะค่ะ ว่าคุณหวังอะไร หรือจะเกลียดจะชัง เจ๊อิงค์แค่ไหน 

เพราะคุณไม่เจอปัญหาเองคุณก็พูดได้นี่ค่ะ
วรวิทย์ สืบสำราญ
Newbie
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 15-10-2009, 19:50:31 »

อ่านมา 3 หน้าเต็ม เหนอะไรเยอะเเยะเลย
HiT_GiRL เปนอาสาขี้วีนเเบบนี้ออกไปเต๊อะ เหนจากความจัดจ้านร้อนเเรงขนาดนี้ พอเหอะ
เรปบนๆ ที่ว่าเปนสามี HiT_GiRL ก็พูดถูก เเต่ไม่ถูกทั้งหมด อย่างที่ราดาเเมนทิสบอก เมียคุณปั๊มเรปซะร้อนเเรงแบบนั้นดูกะรู้เเล้ว วุฒิภาวะกะอายุความคิดต่างกันลิบ เราไม่เหนนายราดาเเมนทิสด่าพวกเธอๆ เลยนี่ ในกระทู้นี้น่ะ
ราดาเเมนทิส พอเหอะนายสู้อาสาไม่ได้หรอก ฝ่ายเค้าคนชอบเยอะ เหมือนเรปต้นๆที่นายบอกว่าอาสาด่าคนไม่ผิด เเต่คนธรรมดาด่าคนถือว่าผิด นายน่ะผิดตั้งเเต่ใส่เกือกมาตอบกระทู้นี้เเล้วล่ะ เพราะนายไม่ใช่อาสา

ปล. เหตุการณ์ยังคงดำเนินต่อไป มั้ง
ปล.2 ปัญญาอ่อน (เราเอง ปัญญาอ่อน ส่วนคนอื่นไม่รู้ เเละอย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้น่ะ)
ปล.3 ขอบคุณ HiT_GiRL ที่เคยช่วยพาเราเวลตอนเด็กๆ
ปล.4 ขอบคุณราดาเเมนทิส ที่ทำให้เรารู้ว่าเราโหวตคนผิด
ปล.5 ยังไงนายก็ผิด ราดาเเมนทิสเพราะนายไม่ใช่จีเอ็มอาสา เเละไม่ใช่เมียของแฟน HiT_GiRL
guseed69
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 15-10-2009, 19:52:34 »

เอ้ รุ้สึกคุณนิแปลกๆเนอะ เจ้าตัวเค้าไม่เห็นออกมาโวยวาย เพราะเค้าเคลียกันไปแล้ว

แต่คุณนี่มาเถียงฉอดๆเลยเนอะ แปลกๆว่ามั้ยคับทุกท่าน

คุณ stellz เค้าไม่เห็นมาว่าอะไร แต่คนที่บอกไม่ใช่เนี่ยสิ เดือดร้อนจัง

เจ้าตัวเค้าไม่เถียงกัน เล่นกันเป็นเพื่อนกันไปแล้ว คนนอกนี่ยังไง

ผุ้ชายนะเนี่ย  สุภาพบุรุษรึป่าว? มานั่งว่าผุ้หญิง ผมว่ามันแปลกๆนะ

вιiz
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 15-10-2009, 19:55:14 »

อ้างจาก: guseed69 ที่ 15-10-2009, 19:52:34
เอ้ รุ้สึกคุณนิแปลกๆเนอะ เจ้าตัวเค้าไม่เห็นออกมาโวยวาย เพราะเค้าเคลียกันไปแล้ว

แต่คุณนี่มาเถียงฉอดๆเลยเนอะ แปลกๆว่ามั้ยคับทุกท่าน

คุณ stellz เค้าไม่เห็นมาว่าอะไร แต่คนที่บอกไม่ใช่เนี่ยสิ เดือดร้อนจัง

เจ้าตัวเค้าไม่เถียงกัน เล่นกันเป็นเพื่อนกันไปแล้ว คนนอกนี่ยังไง

ผุ้ชายนะเนี่ย  สุภาพบุรุษรึป่าว? มานั่งว่าผุ้หญิง ผมว่ามันแปลกๆนะ

อื้ม ๆๆ +100

เจ้าของเรื่องเขาไม่ออกมาโวยวาย
แต่คนนอก ร้อนเป็นไฟไปได้ ?

มันจบไปนานแล้วไม่ใช่หรอ จ่ะ ?
เจ๊บอกว่าเคลียร์ไปแล้วด้วยนิ่

ปล.พี่ตั้ม เจ๊ไปไหน  Huh?
вιiz
Jr. Member
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 15-10-2009, 19:56:48 »

อ้างจาก: วรวิทย์ สืบสำราญ ที่ 15-10-2009, 19:50:31
อ่านมา 3 หน้าเต็ม เหนอะไรเยอะเเยะเลย
HiT_GiRL เปนอาสาขี้วีนเเบบนี้ออกไปเต๊อะ เหนจากความจัดจ้านร้อนเเรงขนาดนี้ พอเหอะ
เรปบนๆ ที่ว่าเปนสามี HiT_GiRL ก็พูดถูก เเต่ไม่ถูกทั้งหมด อย่างที่ราดาเเมนทิสบอก เมียคุณปั๊มเรปซะร้อนเเรงแบบนั้นดูกะรู้เเล้ว วุฒิภาวะกะอายุความคิดต่างกันลิบ เราไม่เหนนายราดาเเมนทิสด่าพวกเธอๆ เลยนี่ ในกระทู้นี้น่ะ
ราดาเเมนทิส พอเหอะนายสู้อาสาไม่ได้หรอก ฝ่ายเค้าคนชอบเยอะ เหมือนเรปต้นๆที่นายบอกว่าอาสาด่าคนไม่ผิด เเต่คนธรรมดาด่าคนถือว่าผิด นายน่ะผิดตั้งเเต่ใส่เกือกมาตอบกระทู้นี้เเล้วล่ะ เพราะนายไม่ใช่อาสา

ปล. เหตุการณ์ยังคงดำเนินต่อไป มั้ง
ปล.2 ปัญญาอ่อน (เราเอง ปัญญาอ่อน ส่วนคนอื่นไม่รู้ เเละอย่าเพิ่งตีตนไปก่อนไข้น่ะ)
ปล.3 ขอบคุณ HiT_GiRL ที่เคยช่วยพาเราเวลตอนเด็กๆ
ปล.4 ขอบคุณราดาเเมนทิส ที่ทำให้เรารู้ว่าเราโหวตคนผิด
ปล.5 ยังไงนายก็ผิด ราดาเเมนทิสเพราะนายไม่ใช่จีเอ็มอาสา เเละไม่ใช่เมียของแฟน HiT_GiRL

จะบอกว่าเจ๊ไม่ใช่คน ขี้วีน 
ถ้าไม่มีใครมาใส่ไฟ ให้เจ๊วีนแตก

ถ่านมันตั้งอยู่ดีๆ ถ้าไม่มีใครมาจุด ไฟมันก็ไม่โชติช่วงขึ้นมาแบบนี้หรอกค่ะ
La lluvia
Full Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 15-10-2009, 20:00:27 »

อ้างจาก: guseed69 ที่ 15-10-2009, 19:52:34

ใช่ แปลกๆ เเปลกตรงที่ว่าไม่เข้าใจจุดประสงค์ของผมที่เอารูปโพสในหน้าเเรกให้ดีซะก่อน
เเฟนคุณเองไม่ใช่เหรอที่โวยวายก่อนน่ะครับ
สุภาพบุรุษเหรอ ขอโทษนะ ผมไม่ใช่สุภาพบุรุษหรอก
ผู้หญิงวีนโวยวายด่า ผมก็คงไม่ทนหรอกครับ

เจ้าตัวไม่เถียง ไม่เป็นไรนิ เเล้วเค้าใช้วาจาเสียดสีผมทำไมล่ะครับคุณเเฟนจีเอ็ม
เหนื่อยจากงานนี่นา...ไปพักสิ มาเถียงผมเเล้วว่าผมเป็นเด็กซะงั้น
เเฟนท้องอยู่ไม่ใช่เหรอครับ ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องของเด็กไม่รู้จักโตก็ไม่ต้องสนใจ ไปดูเเลเเฟนของคุณซะจะดีกว่ามั้ย เหนเเช่งผมว่าถ้าเเท้งเเล้วจะไม่ให้อภัยนิ

อย่าหาว่าผมขุดกระทู้นี้เลยอะนะ ดูจากหน้าเเรก คนตั้งกระทู้ตั้งเเต่เมื่อไหร่ เเล้วใครขุดขึ้นมา

La lluvia
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 15-10-2009, 20:01:20 »

อ้างจาก: вιiz ที่ 15-10-2009, 19:56:48
อ้างจาก: วรวิทย์ สืบสำราญ ที่ 15-10-2009, 19:50:31

จะบอกว่าเจ๊ไม่ใช่คน ขี้วีน 
ถ้าไม่มีใครมาใส่ไฟ ให้เจ๊วีนแตก

ถ่านมันตั้งอยู่ดีๆ ถ้าไม่มีใครมาจุด ไฟมันก็ไม่โชติช่วงขึ้นมาแบบนี้หรอกค่ะ

เเล้วคุณเปนใครอะครับ ผมไม่ได้ว่าคุณซะหน่อย ถ้าจะเคลียร์ให้เจ้าตัวมาพูดดีกว่าครับ ผมไม่นิยมฝ่ายสนับสนุนน่ะ

HiT_GiRl
Newbie
*

supisaranueng.hi5.com

« ตอบ #41 เมื่อ: 15-10-2009, 20:02:40 »

เอากันเข้าไป

ที่อิงค์มาตอบกระทู้นี้ตอนแรกนะ ก็เพราะมาในฐานะ คนธรรมดาเจ้าค่ะ

มาถามว่าคนผุ้นั้นอยุ่กิลฟรีหรอ แค่ความอยากรุ้ เข้าใจมั้ยคะ

ไม่ได้มาตอบในฐานะอาสา เพราะการที่จะเข้ามาตอบมาตัดสิน นัน่คือสิทธิ์ของทีมงาน

ส่วนที่บอกให้ขยับน่ะ ขยับค่ะ ขยับทันทีหลังจากที่พิมพ์คำว่า บังแล้วทำไม มาด่าว่าจังไล ใครก็โมโห

แต่อิงค์ พิมพ์ไม่แค่ว่า นิสัย เนี่ยเหรอที่อิงว่าเค้าอะ ถามจริงเหอะ

ส่วนเค้าพุดถุกนะที่ว่าลองคิดดูสิว่าถ้าอิงค์ตัวขาวจะมีปัญหามั้ย

ส่วนตรงไหนคะที่บอกว่าอิงค์ด่า  คุณอ่านดีๆนะ

แล้วคำว่าบังแล้วทำไม กับบังแล้วจะทำไม ความหมายคนละอย่างนะคะ

เพิ่มมาแค่ตัวเดียวก็ทำให้ความหมายเปลี่ยนนะ
 Embarrassed

HiT_GiRl
Newbie
*

supisaranueng.hi5.com

« ตอบ #42 เมื่อ: 15-10-2009, 20:07:20 »

ใช่แล้วจ่ะ Biz น้อง เรื่องน่ะมทันจบไปตั้งปีมะโว้ละ

พี่ก็คุยกันดีละนะ กะstellzนะ เจอกันในแบท พี่ก็โดนเค้าฆ่าซะเดี้ยงสะใจไปละหนิ

พี่ก็งงๆอยุ่ว่านี่มันอะไร อุตส่าหนีไปนอนละนะ ยังตื่นมาเจออีกก 555 งง

La lluvia
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 15-10-2009, 20:09:50 »

อ้างจาก: HiT_GiRl ที่ 15-10-2009, 20:02:40
เอากันเข้าไป

ที่อิงค์มาตอบกระทู้นี้ตอนแรกนะ ก็เพราะมาในฐานะ คนธรรมดาเจ้าค่ะ

มาถามว่าคนผุ้นั้นอยุ่กิลฟรีหรอ แค่ความอยากรุ้ เข้าใจมั้ยคะ

ไม่ได้มาตอบในฐานะอาสา เพราะการที่จะเข้ามาตอบมาตัดสิน นัน่คือสิทธิ์ของทีมงาน

ส่วนที่บอกให้ขยับน่ะ ขยับค่ะ ขยับทันทีหลังจากที่พิมพ์คำว่า บังแล้วทำไม มาด่าว่าจังไล ใครก็โมโห

แต่อิงค์ พิมพ์ไม่แค่ว่า นิสัย เนี่ยเหรอที่อิงว่าเค้าอะ ถามจริงเหอะ

ส่วนเค้าพุดถุกนะที่ว่าลองคิดดูสิว่าถ้าอิงค์ตัวขาวจะมีปัญหามั้ย

ส่วนตรงไหนคะที่บอกว่าอิงค์ด่า  คุณอ่านดีๆนะ

แล้วคำว่าบังแล้วทำไม กับบังแล้วจะทำไม ความหมายคนละอย่างนะคะ

เพิ่มมาแค่ตัวเดียวก็ทำให้ความหมายเปลี่ยนนะ
 Embarrassed

นี่เเหละครับ การอธิบายในตอนที่คุณอาสาอิงค์ใจเย็นลง มันดูดีกว่ามากมายครับ

เพราะเรื่องที่เกิดขึ้นเพียงเเค่เถียงกันจากคำว่า ฟรีด้อมไม่มีเกรียน ใช่มั้ยล่ะครับ
ผมไม่อยากเถียงกับคุณอิงค์เท่าไหร่หรอกนะครับ เเละเชื่อว่าคุณเองก็ไม่อยากเถียงกับคนอื่นเท่าไหร่หรอก

^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #44 เมื่อ: 15-10-2009, 20:16:36 »

เท่าที่อ่านมานะ

ทั้งคู่เลย

ไม่ได้เข้าข้างใคร

แต่จี แกโวยวายซะเป็นชุดเลย

ส่วนคุณชาย ก็ไม่เบา

หนำซ้ำ แฟนคุณจี ก็มาออกตัวอีก

กรี๊ดดดดดดดดดด (ใครเหยียบหาง Shocked)

Huh? Huh? Huh? Embarrassed Cry Cry

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5