GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15
ผู้เขียน หัวข้อ: Database Asura แหล่งข้อมูลของ DaKanDa (เริ่มมีลิงค์เป็นสารบัญหน้าแรกนิดๆ)  (อ่าน 24258 ครั้ง)
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

Re: Database Asura แหล่งข้อมูลของ DaKanDa
« ตอบ #15 เมื่อ: 23-03-2009, 23:59:50 »

@cash non card คืออะไร ?

เพื่อนๆหลายคนคงยังไม่เข้าใจว่า @cash กับ @cash non card ต่างกันอย่างไร

@cash ธรรมดา คือ @cash บัตรกระดาษหรือบัตรพลาสติค ทั่วไป ที่สามารถซื้อได้ตาม 7-11 หรือร้านทั่วไป

@cash non card คือ @cash ที่พนักงาน 7-11 ปริ๊นออกมาให้ หรือ ที่ซื้อจาก mobile ครับ

เครดิต : ★: Jolly Bear :★   index_t24289.0.html

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
DaKanDa
Hero Member

Re: Database Asura แหล่งข้อมูลของ DaKanDa
« ตอบ #16 เมื่อ: 24-03-2009, 00:11:05 »

วิธีเติมเงินผ่านมือถือ  ตอนนี้ได้เฉพาะ 1 2 call นะคะ

เครดิต : http://www.asiasoft.co.th/web_acash/a_cash_mobile_01.html

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #17 เมื่อ: 24-03-2009, 09:50:15 »

อ้างจาก: dakanda ที่ 23-03-2009, 16:44:54
วิธีการเปิดสองหน้าจอแบบใหม่ล่าสุด

ข้ามแพทช์ง่ายๆเลยครับ กดปุ่ม Ctrl ค้างไว้แล้ว ดับเบิ้ลคลิก Icon เกมเลยครับ

ข้ามแพทช์พร้อมจอที่สองง่ายๆเลยครับ กดปุ่ม Ctrl+Esc ค้างไว้แล้ว ดับเบิ้ลคลิก Icon เกมเลยครับ

วิธีเปิด2จอแบบนี้เป็นแบบเก่าแล้วนะครับป้ากาญ ถ้าเปิดแบบนั้น ภาพจะไม่สวย และกระตุกด้วย
วิธีเปิดแบบใหม่ล่าสุดคือ คลิกที่ icon เกม1ครั้ง กด Spacebar ค้าง แล้วกดเข้าเกม (ยังกด SpaceBar ค้างอยู่) เมื่อหน้าจอปรากฏแล้วจึงปล่อย SpaceBar ครับ เปิด2จอแบบนี้จะสะดวกและสวยงามกว่าแบบ Ctrl+Esc ครับ

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

« ตอบ #18 เมื่อ: 24-03-2009, 09:56:55 »

สมาคมนี้แหล่งข้อมูลเยอะดีครับ ชอบๆ ^^"

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
ล’nuoul7u
Jr. Member
**

ก็แค่คนนอก+ไม่มีความหมาย

« ตอบ #19 เมื่อ: 24-03-2009, 11:11:47 »

- -
เยี่ยมมาเลยเจ้
สู้ต่อไปคับผม
 Smiley Smiley

DaKanDa
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 24-03-2009, 11:34:17 »

ย้าย

♪♀_ÖplâwâñÖ_♀♪
Jr. Member
**

นัทว่ะ เห้ย โย่ว! @~•ข้าJ หลัJ ภาพ•~

« ตอบ #21 เมื่อ: 24-03-2009, 11:56:49 »

สุดยอดค่ะ จีกาญ

พูดได้คำเดียว

สุดยอด! Smiley

ปลาวาฬตัวน้อย หัวใจโต๊โต....
สู้...เท่าที่จะทำได้ โกย...เมื่อสู้ไม่ไหว ตาย...เพราะอยากกลับบ้าน (จริงๆนะ^^")
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #22 เมื่อ: 24-03-2009, 12:57:39 »

สุดยอดครับ ไว้มาขอยืมดูด้วยคนนะครับ  Smiley Smiley

If you want to be a hero. You need to have dreams.
อีริตั้น
Sr. Member

Status : Waiting for new signature!

« ตอบ #23 เมื่อ: 24-03-2009, 13:01:10 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 24-03-2009, 12:57:39
สุดยอดครับ ไว้มาขอยืมดูด้วยคนนะครับ  Smiley Smiley

อ้าว - -

ตานี่ แอบเนียน

กลัวสะกดภาษาไทยไม่ถูก? คลิกที่รูปเลย!
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #24 เมื่อ: 24-03-2009, 13:03:38 »

สุดยอด Shocked แต่อย่าให้ทีมงานย้ายไป "หัวข้อที่ถูกคัดเลือก" นะ เพราะมันจะร้างงง

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #25 เมื่อ: 24-03-2009, 13:07:29 »

อ้างจาก: อีริตั้น ที่ 24-03-2009, 13:01:10
อ้างจาก: coalapanda ที่ 24-03-2009, 12:57:39

อ้าว - -

ตานี่ แอบเนียน

อ้าว ไม่ได้เนียน พูดจริงๆ นะนี่  Smiley Smiley

If you want to be a hero. You need to have dreams.
KRUPONGA
Jr. Member
**

หมู่บ้านเร็กเก้

« ตอบ #26 เมื่อ: 24-03-2009, 14:31:03 »

ขอบคุณมากๆ ครับ รัก

จักรกฤษณ์ จารุเกษตรวิทย์
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 24-03-2009, 14:47:36 »

Thank you
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-03-2009, 15:01:33 »

WaR_LorD ม่อนเองค้าบป้ากาญ สู้ต่อไป สู้ๆ !! (ทำเยอะๆได้มาดูดข้ออมูลเยอะๆ คิกคิก)  laugh laugh laugh

DaKanDa
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-03-2009, 16:05:01 »

คำสั่งต่างๆ ในเกม

/refill
ใช้เปิดหน้าเติมเงิน แบบรวดเร็ว

/logs
ใช้เปิด Folder logs และก่อนเปิดจะมีการเขียนข้อมูลที่ค้างในเมมโมรีลงไปในไพล์ด้วย

/gm msg <ข้อความ>
ใช้สำหรับประกาศข้อความ ข่าวสารให้ปรากฎในช่อง news ( ด้านล่างสุด ) และมันจะสุ่มขึ้นมาตอนผู้เล่น warp
แต่จะไม่มีการจัดเก็บ   และเมื่อมีการเปิด server ใหม่มันจะหายไป

/map
ใช้แสดงรูป world map ปัจจุบันที่อยู่ใน wiki

/ver ใช้ตรวจสอบว่าใช้เพทที่เท่าไรอยู่ ในขณะนั้น

/ping ใช้ตรวจสอบค่าเวลาที่ติดต่อระหว่าง เครื่องเราและ server ว่ามีค่าเฉลี่ยเวลาในการติดต่อเท่าใด
ข้อสังเกต  ping ที่เล่นเกมได้สะดวกสะบาย ลื่นไม่ lag ต้องมีค่าเวลาไม่เกิน 300 มิลลิวินาที

/macro ใช้สำหรับเรียกใช้คำสั่งต่างๆ จาก D:\Program Files\Debuz\ProjectONE\etc\macro.txt

นำ text ดังต่อไปนี้ไปใส่ใน macro.txt
อ้างถึง
-- id เรียงตามลำดับตั้งแต่ 1- n
-- name คำสั่ง หรือ คำผูด ในช่องสนทนา

macro {
  id      = 1,
  name      = "หวัดดีเพื่อน ๆ ชาว ProjectONE", 
}

macro {
  id      = 2,
  name      = "อิอิ", 
}

macro {
  id      = 3,
  name      = "/r อิอิ", 
}
เพิ่มได้เรื่อยๆนะครับ เมื่อเราเรียกใช้คำสั่ง /macro แล้วคำพวกนี้จะอยู่ที่หน้าของ อารมณ์นะครับ

Alt + U  ใช้เพื่อเอา UI บนหน้าจอเกมออก (เหมาะสำหรับเวลา print screen หน้าจอ)

/gm status <0,1> 
0 เปิดเผยให้ผู้เล่นรู้ว่าเรา online อยู่ครับ
1 ซ่อนตัวไม่ให้ผู้เล่นรู้ว่าเรา online อยู่ครับ

/time
ใช้แสดงว่าปัจจุบันของ Server ครับ

/r ข้อความ
ใช้สำหรับส่งข้อความไปหาคนที่กระซิบหาเราล่าสุด ครับ

/help
ดูคำสั่งช่วยเหลือต่าง ๆ

logs
เมื่อเราทำการสร้าง Folder logs ลงใน Directory ของเกม ProjecONE
เช่น D:\Program Files\Debuz\ProjectONE\logs
คำพูดในเกมที่ปรากฎขึ้นตรงกล่อง chat จะถูกบันทึกไว้หมดที่ไฟล์ chat.log ครับ (ไฟล์ไม่ต้องสร้างนะระบบจะสร้างให้เอง เพียงแค่เราสร้าง Directory ไว้)

/help
ใช้บอกคำสั่งต่างๆที่ใช้ได้ครับ

/tips
ใช้เปิด web wiki หัวข้อคำถามที่ถูกถามบ่อย ครับ

/forum
ใช้ web กระทู้ ครับ

/wiki
ใช้เปิด web wiki ครับ

/images
ใช้เปิด directory รูปที่เรา print screen จากเกมครับ

/dir
ใช้เปิด directory เกมครับ

กด Ctrl ค้างไว้แล้วคลิกบริเวณแถบกรอบสีแดง ทางซ้ายมือของจอ

จะนำชื่อของคนๆนั้นไปใส่ในช่องกระซิบ

กด Shift ค้างไว้แล้วคลิกบริเวณแถบกรอบสีแดง ทางซ้ายมือของจอ

จะนำชื่อของคนๆนั้นไปใส่ในช่องคุย ถ้ากดซ้ำๆ ก็จะใส่ต่อกันไปเรื่อยๆ

เครดิต : RAGOpoR

ป้าย: database dakanda database asura  คำถามที่ถามบ่อย  ข้อมูลเกม 
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 15