GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆ คิดว่าควรมีบทลงโทษที่เข้มงวดกว่านี้หรือไม่  (อ่าน 853 ครั้ง)
~PuNKuN~
Hero Member

>w<.~

Re: เพื่อนๆ คิดว่าควรมีบทลงโทษที่เข้มงวดกว่านี้หรือไม่
« ตอบ #15 เมื่อ: 13-07-2007, 21:26:11 »

อ้างจาก: MeanOS ที่ 13-07-2007, 21:21:50
ตอนนี้ก็มีกฎหมายออกมาบังคับใช้แล้วนะครับ เป็นพระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำผิดเกียวกับคอมพิวเตอร์ ซึ่งจะรวมไปถึงการใช้อินเตอร์เน็ตและการเล่นเกมออนไลน์ laugh

เช่น สำหรับผู้ที่เปิดบอทนั้น(ไม่ว่าเกมใดก็ตาม) ถือเป็นการรบกวนการทำงานของเซิร์ฟเวอร์ สร้างความหนาแน่นของประชากรผู้เล่น ทำให้เกิดการแลก หรืออาการกระตุก
     มีความผิดในมาตราที่ ๑๐ หมวดที่ ๑ ที่ว่า ผู้ใดกระทำการโดยมิชอบเพื่อขัดขวางการทำงานของระบบคอมพิวตอร์ของผู้อื่น ต้องระวางจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท
     หรือทั้งจำทั้งปรับ     

สำหรับการแอบอ้างเป็นGMนั้น ถือเป็นการให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ
 มีความผิดในมาตราที่ ๑๔ หมวดที่ ๑ วรรคที่ ๒ ที่ว่า ผู้ใดนำไฟล์หรือข้อมูลอันเป็นเท็จเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์ ที่อาจจะทำให้เกิดความเสียหาย ต่อความมั่นคงของประเทศหรือก่อให้เกิดความ  ตื่นตระหนกแก่ประชาชน มีความผิดต้องระวางจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ     

สำหรับในข้างต้นนั้น หากผู้ให้บริการฟ้องร้อง คราวนี้คนทำผิดก็รับไปเต็มๆครับพี่น้องคร้าบ       

หมายเหตุ อ้างอิงจาก Comgamer News ครับผม                                                                                                                                                               
ใช้ข้อมูลปลอมก้สืบยาก
ถึงจะใช้โปรแกรมตรวจสอบไอพีได้ก้เถอะแต่ถ้าเล่นร้านเกมก้จบ

Meanos
Newbie
*

Re: เพื่อนๆ คิดว่าควรมีบทลงโทษที่เข้มงวดกว่านี้หรือไม่
« ตอบ #16 เมื่อ: 13-07-2007, 21:49:05 »

สำหรับการใช้ข้อมูลปลอมเนี่ยมันก็แก้ยากนะครับ ผมอยากเสนอวิธีแปลกๆ ถ้าใส่คำสาปแช่งลงไปในกฎการสมัครเล่นเกม เช่น "ผู้ให้ข้อมูลอันเป็นเท็จนั้น นอกจากจะดำเนินการตามกฏระเบียบ
 ดังข้างต้นแล้วขอให้......."อะไรก้อว่าไป แล้วจบด้วย "เมื่อผู้สมัครตกลงรับเงื่อนไขทั้งหมดแล้ว จะถือว่าเป็นการสาบาน หากกระทำความอันขัดต่อเงื่อนไขข้างต้นจะยอมที่จะรับโทษดังกล่าวมา"

ขำๆครับ อย่าซีเรียส (แต่ถ้าทำได้เนี่ยพวกทำผิดกฏลดลงเยอะเลย อิอิ) Evil

ศุภวัฒน์ จันทร์ตรี
Sr. Member

ï คุณเคยทำตามที่หัวใจต้องการแล้วหรือยัง ๏

« ตอบ #17 เมื่อ: 26-07-2007, 15:39:36 »

ดีๆ บาส จัดการไปเลย เด่วจะได้ใจ กัน โดยเฉพาะพวกแปลงเปงวุ้นแกล้งคาเดท เนี่ย ไม่ไหว เลย งิ Angry

ปอนด์ เบลดมาสเตอร์ ชาย
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 29-08-2007, 22:09:43 »

ถูก เลยพี่บาสคับ
ควรมีบทลงโทษที่รุนแรงกว่านี้มากๆคับ
ขอเสนอเกี่ยวกับบทลงโทษแบบใหม่ให้จีเอ็มอาสา/สูงไปเลยละกัน
ว่า ถ้าหยาบก็ขังคุกเปนช.ม.ไปเลย
พวกแปลงเปนวุ้น ทำร้ายคนอื่นหรือตั้งร้านอยู่ให้ตายเนี่ย แบนไปเลย กี่วัน กี่ช.ม.แล้วแต่
พวกรับเอแคช แบนถาวร‼
เพื่อไม่ให้มีการซื้อขายอะไรต่างๆนอกเกม
พวกใช้บัคเปนประโยชน์ อันนี้หนักกว่าพวกแปลงเปนวุ้นเยอะ
พวกใช้บัคเปนประโยชน์นะ เล่นบทลงโทษหนักครั้งประวัติศาสตร์ไปเลยคับ
ควรลงมือเอาจิงเสียที พวกแฮคไอดีอีก พวกโปรฯ อะไรทั้งหลายเนี่ย
ถ้าจับได้นะคับ แบนไป
เอ้อ ขอเสนอแนะอีกอย่างคือ จีเอ็มอาสาน่าจะมีสิทธิ์ใช้สกิลลงโทษแบบพวกอาสาสูงด้วยก็ดีคับ
ป.ล.เพื่อให้มันเด็ดขาด ต้องทำงี้คับ ถ้าผมเสนออะไรที่รุนแรงไปก็บอกด้วยคับ
 Angry Angry Angry

ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #19 เมื่อ: 13-09-2007, 07:06:43 »

Shocked ทำได้นะ
แต่ทำยาก
บทลงโทษที่กล่าวมานี้ ยังรุนแรงไป สำหรับ ครั้งแรก หรือ ตักเตือน
ครั้งแรก ผมว่า ใบ้ ห้ามพูด 5 นาที พร้อมทั้ง เก็บ ลิส เอาไว้ในไฟล์
ว่า ได้กระทำผิด ครั้งแรก
เมื่อเกิดครั้งที่ 2 ก็น่าจะเป็นใบ้ 30 นาที

ครั้งที่ 3 แบน เป็นระยะเวลา 1 วัน ดีไม๊ครับ

ป้าย:
หน้า: 1 [2]