GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: Skill เครลิค คับ  (อ่าน 1336 ครั้ง)
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: Skill เครลิค คับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 10-10-2008, 09:19:34 »

เหอๆๆ  คลาส2 ไม่ต้องมาอวดเลยคับ Angry

ผมเคยโดนคลาส 1 ทุบตายมาแล้วขอบอก Embarrassed Cry

มันสู้อาชีพอื่นยากมากคับ

แต่ก้อดีเหมือนกัน

เข้าแบท เครลิค/นัน  เป้นอาชีพที่โดนเพ่งเล็งน้อยที่สุด  ฮุฮุ Evil Evil

ลหัสก ฟาฟาฟา
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 10-10-2008, 18:13:48 »

ถ้าเป็นงั้นนะเครลิขติดคุกบานเลยและ Angryแล้วเครลิขฆ่าคนเดี๋ยวอาบัติ
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #17 เมื่อ: 10-10-2008, 21:14:23 »

มันจะกลายเป็น

นักฆ่าหน้านักบุญ

หรือไม่ก้อ.. Huh?

นักบวชฆ่าไม่ต้องบวช

ประมาณนั้นรึป่าว  หุหุ Evil Evil

GoDZiLarT
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 13-10-2008, 23:47:11 »

อ้างจาก: 彡❤ รักแท้อยู่ที่ใด ❤彡 ที่ 09-10-2008, 09:37:02
แนวทางการเล่นน่ะ  มันแล้วแต่คนจะเลือก

เรื่องความสามารถของตัวละครน่ะ  นอกจากเลเวล และสกิลแล้ว

ยังอยู่ที่ สเตตัส และของสวมใส่อีกด้วยนะ

ของที่ท่านใช้ ดีเพียงพอที่จะจัดการพระคนที่ว่าได้รึป่าว  อันนี้ตัวท่านเองคงจะรู้เนอะ Smiley

แต่ที่ผมรู้สึกขัดใจก้อตรงที่ท่านบอกว่าให้เพิ่มดีเลย์ของสกิลเนี่ยสิ

แค่นี้มันก้อนานจนไม่รู้จะทำอะไรแล้วนะเนี่ย ใช่

ถ้าหากว่าท่านมีข้อสงสัยอะไรที่ท่านรู้สึกว่าคาใจกับสิ่งที่ผมพูดไป

ท่านลองเข้าไปอ่านดูในนี้ได้นะคับ 
index_t22547.0.html

แล้วท่านจะทราบว่า

เราประสบปัญหามากกว่าที่ท่านเจอไว้มากมาย

แต่แค่พูดนี่ก้อคงให้ความกระจ่างอะไรได้ไม่มากหรอก

ถ้าท่านพอจะมีเวลาซักเล็กน้อย  ลองเล่นพระดูซักตัวก้อดีคับ

สำหรับผมเอง บางทีก้อรู้สึกขัดใจคับ กับการที่บางครั้งเราเห็นอาชีพอื่นดูเก่งกว่าอาชีพที่เราเล่น

ผมเลยหาวิธีแก้ข้อสงสัยด้วยการทดลองเล่นอาชีพนั้นดู

เพื่อหาข้อแตกต่างที่ผมสงสัย

แล้วผมก้อได้รับความกระจ่างในทันทีที่ได้ลองเล่น

ว่ากว่าจะเก่งมันไม่ง่าย

บางอาชีพก้อเหนือได้ด้วยสเตตัสและสกิล

บางอาชีพก้อระดับปานกลาง แต่ถ้าของสวมใส่แจ่มพอ ก้อโชว์เหนือได้ไม่น้อยหน้าอาชีพอื่นเลยล่ะคับ

ยังไงก้อฝากให้ท่านช่วยเห็นใจ อาชีพเล็กๆ ที่เคยถูกลืมไปแล้วครั้งนึง

อย่าให้มันต้องจมหายไปใต้สุสานอันโหดร้ายอีกครั้งเลยนะคับ

ฝากไปลองคิดดู

ด้วยความจริงใจ

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

ไอ้ที่พูดนี่รู้บ้าง รึเปล่าว่าผมหมายถึงสกิวอะไร??
http://official.wiki.gameindy.com/index.php/ProjectONE:%E0%B8%AD%E0%B8%B2%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%9E/%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A5%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%84/%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B0/%E0%B8%84%E0%B8%B7%E0%B8%99%E0%B8%8A%E0%B8%B5%E0%B8%9E
ไปดูนะ ตอนแรก มันบัคที่สกิวนี้ แล้วไอ้ที่บ่นมายาวยืดเนี่ย
 ใครมันจะไปอ่าน
     ประสาท!! พูดสั้นๆ ไม่เป็นรึไง กลัวเขาไม่รู้รึไงว่าพิมพ์ดีดเป็น??  laugh laugh
Hero Member
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 14-10-2008, 02:30:16 »

ไม่แรงไปหน่อยเหรอคับ Huh? Evil

ไม่จำเป็นต้องอวดสรรพคุณให้ใครรู้หรอกคับ  ว่าทำอะไรเป็นบ้าง ทำดีแค่ไหน

แต่ผมว่าคุณต่างหากที่ยังไม่เข้าใจ

เรื่องบัคน่ะ  ผมทราบแล้ว  และคิดว่าจบไปตั้งแต่ตอนที่คุณมาบอกแล้วนะ

คุณมาโวยวายเรื่องสกิล  แต่จบท้ายด้วยสรุปว่า GMบอกเป็นบัคใบประกัน ( GM ที่ว่าเนี่ย หมายถึงอาสา หรือว่าทีมงานล่ะคับ ) Huh?

แล้วมาตอนนี้คุณมาบอกว่า ให้ดูว่าคุณหมายถึงสกิลอะไรอีก

ซึ่งสกิลที่คุณให้ดูเนี่ย  ก้อคือ สกิลคืนชีพใช่มั้ยล่ะคับ

แล้วคุณบอกว่ามันเป็นบัคของสกิลนี้   ไม่ทราบบัคที่ว่านี่ มันเป็นบัคยังไงคับ Huh?

คุณอ่านแค่คำอธิบาย  แล้วคุณได้ทดลองให้เห็นผลของสกิลอย่างชัดเจนรึยังคับ

ถึงมันจะทำให้คืนชีพได้แบบไม่เสีย% แต่มันไม่ได้ติด 100% นะคับ

ดีเลย์ 1 นาทีเนี่ย  คุณคิดว่าน้อยไปอีกเหรอคับ

ซึ่งตรงส่วนนี้ใช่มั้ยคับ  ที่ทำให้คุณออกมาโวยวาย Huh?

ส่วนที่ผมอธิบายซะยืดยาว  จนทำให้หลายๆท่านไม่ชอบใจนั้น  ต้องขออภัยด้วยละกันคับ

แต่มันเป็นความคิดเห็นส่วนนึง  ที่ผมอยากจะถ่ายทอดให้ทุกท่านได้รับทราบกัน

ซึ้่งเหตุที่ทำให้ต้องร่ายยาวซะขนาดนั้น

เพราะท่านนั่นแหละคับ  บอกว่าให้ไปลองฆ่าพระคนนั้นดู

ผมจึงต้องบอกว่า  มันมีหลายปัจจัยคับที่ทำให้เค้าเก่งได้  ซึ่งได้บอกไปแล้ว ( หากท่านได้อ่าน ) laugh

ส่วนเรื่องที่ท่านว่าผมบ่นมายาวๆเนี่ย  ความจริงมันก้อเป็นสิทธิ์ของผมไม่ใช่หรือคับที่จะสื่อสิ่งที่ต้องการให้คนอื่นได้รับรู้ออกไปในเรปเดียว

ไม่ต้องตัดแบ่งหลายเรป ให้ดูเหมือนการปั๊มกระทู้ให้รำคาญใจซะอีก laugh

ส่วนเรื่องใครจะอ่านไม่อ่าน  อันนั้นก้อแล้วแต่เจ้าตัวจะตัดสินใจคับ  ผมไม่ได้ไปบังคับใครให้อ่านนี่นา Smiley

ยาวไปก้อต้องขออภัย  แค่ไขข้อข้องใจก้อแค่นั้นคับผม laugh

หากขัดใจกับความเห็น  ใช้เหตุผลมาอธิบายหักล้างกันได้คับ  ไม่ว่ากัน  ต่างคนต่างมีเหตุผล

อย่าตัดสินอะไรด้วยอารมณ์คับ  มันไม่ดีต่อสุขภาพ laugh laugh

ด้วยความจริงใจ Smiley

○♣Gu• ra• Zeng•♣○
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 14-10-2008, 10:23:49 »

*0*ๆๆ Shocked

ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 14-10-2008, 21:08:06 »

laugh ซะใจ ๆ

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
Hero Member
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 15-10-2008, 08:46:08 »

อ้างจาก: -ผู้สวดวิงวอน- ที่ 14-10-2008, 21:08:06
laugh ซะใจ ๆ
Shocked  น้องโดนด่า  พี่ดันสะใจ

โรคจิตแระเนี่ย Evil Evil

GoDZiLarT
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 16-10-2008, 20:20:37 »

อ้างจาก: 彡❤ รักแท้อยู่ที่ใด ❤彡 ที่ 14-10-2008, 02:30:16
ไม่แรงไปหน่อยเหรอคับ Huh? Evil

ไม่จำเป็นต้องอวดสรรพคุณให้ใครรู้หรอกคับ  ว่าทำอะไรเป็นบ้าง ทำดีแค่ไหน

แต่ผมว่าคุณต่างหากที่ยังไม่เข้าใจ

เรื่องบัคน่ะ  ผมทราบแล้ว  และคิดว่าจบไปตั้งแต่ตอนที่คุณมาบอกแล้วนะ

คุณมาโวยวายเรื่องสกิล  แต่จบท้ายด้วยสรุปว่า GMบอกเป็นบัคใบประกัน ( GM ที่ว่าเนี่ย หมายถึงอาสา หรือว่าทีมงานล่ะคับ ) Huh?

แล้วมาตอนนี้คุณมาบอกว่า ให้ดูว่าคุณหมายถึงสกิลอะไรอีก

ซึ่งสกิลที่คุณให้ดูเนี่ย  ก้อคือ สกิลคืนชีพใช่มั้ยล่ะคับ

แล้วคุณบอกว่ามันเป็นบัคของสกิลนี้   ไม่ทราบบัคที่ว่านี่ มันเป็นบัคยังไงคับ Huh?

คุณอ่านแค่คำอธิบาย  แล้วคุณได้ทดลองให้เห็นผลของสกิลอย่างชัดเจนรึยังคับ

ถึงมันจะทำให้คืนชีพได้แบบไม่เสีย% แต่มันไม่ได้ติด 100% นะคับ

ดีเลย์ 1 นาทีเนี่ย  คุณคิดว่าน้อยไปอีกเหรอคับ

ซึ่งตรงส่วนนี้ใช่มั้ยคับ  ที่ทำให้คุณออกมาโวยวาย Huh?

ส่วนที่ผมอธิบายซะยืดยาว  จนทำให้หลายๆท่านไม่ชอบใจนั้น  ต้องขออภัยด้วยละกันคับ

แต่มันเป็นความคิดเห็นส่วนนึง  ที่ผมอยากจะถ่ายทอดให้ทุกท่านได้รับทราบกัน

ซึ้่งเหตุที่ทำให้ต้องร่ายยาวซะขนาดนั้น

เพราะท่านนั่นแหละคับ  บอกว่าให้ไปลองฆ่าพระคนนั้นดู

ผมจึงต้องบอกว่า  มันมีหลายปัจจัยคับที่ทำให้เค้าเก่งได้  ซึ่งได้บอกไปแล้ว ( หากท่านได้อ่าน ) laugh

ส่วนเรื่องที่ท่านว่าผมบ่นมายาวๆเนี่ย  ความจริงมันก้อเป็นสิทธิ์ของผมไม่ใช่หรือคับที่จะสื่อสิ่งที่ต้องการให้คนอื่นได้รับรู้ออกไปในเรปเดียว

ไม่ต้องตัดแบ่งหลายเรป ให้ดูเหมือนการปั๊มกระทู้ให้รำคาญใจซะอีก laugh

ส่วนเรื่องใครจะอ่านไม่อ่าน  อันนั้นก้อแล้วแต่เจ้าตัวจะตัดสินใจคับ  ผมไม่ได้ไปบังคับใครให้อ่านนี่นา Smiley

ยาวไปก้อต้องขออภัย  แค่ไขข้อข้องใจก้อแค่นั้นคับผม laugh

หากขัดใจกับความเห็น  ใช้เหตุผลมาอธิบายหักล้างกันได้คับ  ไม่ว่ากัน  ต่างคนต่างมีเหตุผล

อย่าตัดสินอะไรด้วยอารมณ์คับ  มันไม่ดีต่อสุขภาพ laugh laugh

ด้วยความจริงใจ Smiley

ก้ รู้จัก ดุหน่อยว่า เรปที่ผม ตั้งกระทุ้โวยนั้น
 มัน ตั้งแต่ตอนไหนแล้ว
   แก น่ะ แหละ  มา เปิด ดุ ทีหลัง จากที่มันแก้ไปแล้ว
     แล้ว ก้ ที่ จบที่ใบประกันนี่ มันเป็นบัค ผสมกับ สกิว คืนชีพทำให้ไม่มีดีเลย์
       ไม่รุ้ล่ะเงียบไป ไม่อยากได้ ความคิดเห้น
        แค่ ออกมาโวย
          แล้ว  บอกไม่อยากทำเหมือนปั้มเรป นั้น คุณก้ไม่ ต้องมา ออกความคิดเห็นสิ
           เรื่องมันจบแล้วก้ จบสิ จะปั้มให้เรปนึงมันยาวๆๆ (เผื่ออ??)
  laugh Angry Evil laugh Angry

นู๋นาเดีย
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 16-10-2008, 23:55:48 »

Embarrassed

เข้าแบทไปเดินเล่นทีไร  โดนวิทสา.ดด  ไล่ยิงตลอด  ไม่รู้ไปโกรธใครมาตั้งแต่ตอนไหน  เราสายบัพ

สู้อะไรกะใครเค้าก็ไม่ได้

จุมพิตไม่เห็นจะมีประโยชน์คุ้มกะ 5 เหรียญที่เรียนเลย  เป็นไปได้ขอแลกกะศาสตร์ตราหมู่ดีก่า

แค่เป็นทางผ่านในการบัพคับกายทิพย์ 

แล้วถามหน่อยเถอะพระสายบู้ ประกาศิต ได้บัพศาสตร์ตราหมู่เพื่ออะไร  เห็นส่วนใหญ่เวลคนเดียว

Sad

Smiley
Hero Member
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 18-10-2008, 13:09:08 »

คุณตั้งกระทู้ เมื่อ: 30-09-2008, 23:28:39

ผมตอบ เมื่อ: 01-10-2008, 01:28:39

ตอนนั้นแก้ไปแล้วเหรอคับ Huh?  โอ้ว  ผมมาตอบช้าไปใช่มั้ยเนี่ย laugh

ผมขอโทษคับ  ที่ผมคาดเดาสกิลที่คุณพูดถึงผิดไปแต่ต้น

แต่ ..เมื่อ: 09-10-2008, 02:56:58

อ้างจาก: GoDZiLarT ที่ 09-10-2008, 02:56:58
ครือ มัน แก้ไปแล้วละครับกับแพท?(มันเป็นบัคGm บอกมา)  เปนบัค ใบประกันมั้ง ! ถ้าเกิดผู้ใช้เหลือ Exp 0 มันจะไม่ลดเปอรึไงเนี่ยแหละคับ
 ! น่าจะแก้ไปแล้ว
  = ผมเล่นเบอเซอเกอร์  แล้วมันก้ ไม่ได้เกบ ง่ายกว่า พระ นักหรอก !
   - นันคนที่ฆ่าผมชื่อ Miss.Nice เซิฟ Pk ไปหาดู เอาล่ะกัน
   - อยากรุ้ลองฆ่ามันดูดิ !

มันจบตั้งแต่ตอนนี้แล้วคับ

และที่ผมตั้งกระทู้ต่อไป  เพราะตรงข้อความของท่าน ที่ผมทำสีแดงไว้นั่นแหละคับ

ถ้าหากสิ่งที่ผมต้องการสื่อออกไป  ทำให้ท่านไม่เข้าใจ  ไม่พอใจ  ผมก็คงจะทำอะไรไม่ได้แล้วล่ะคับ

ขอจบแต่เพียงเท่านี้ก้อแล้วกันคับ  ขออภัยท่านด้วย  ที่ทำให้ท่านไม่พอใจ

ผู้สวดวิงวอน ~ แห่งอาโปบิส ~
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 18-10-2008, 22:26:23 »

laughคนบ้า ทะเลาะกับ คนเมา laugh
คนไม่เต็มเข้ามาด่า เอาให้หายบ้าและหายเมาไปเลยเหอะๆ

เราได้เลือกทางเดินแห่งแสงแล้ว เราจะสู้จนกว่าจะี่ทุกคนยอมรับ
และต้องการแสงของพวกเรา
GoDZiLarT
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 19-10-2008, 09:54:35 »

แล้ว ผม เมา
 รึผมบ้าอะ
  ไม่เห็นบอกเลย
 น้อยใจว่ะ  Sad Sad
ป้าย:
หน้า: 1 [2]