GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: [บ่นเด็กใหม่] อ่านซะค่อยเล่น(ไม่หวังหรอก)  (อ่าน 7615 ครั้ง)
VividBoy
Jr. Member
**

คนไม่หล่อแต่ใจดียังมีในโลก

Re: [บ่นเด็กใหม่] อ่านซะค่อยเล่น(ไม่หวังหรอก)
« ตอบ #30 เมื่อ: 23-11-2007, 07:01:52 »

พักนี้เริ่มหายไปล่ะ

ช่วงแรกๆ ขอตังกานเพียบ

My Spaces http://vividboy.spaces.live.com
ไปช่วยสร้างเมืองผมหน่อยนะครับ
Level 1 : http://vividland.myminicity.com/
Level 2 : http://vividland.myminicity.com/ind
Fera
บุคคลทั่วไป
Re: [บ่นเด็กใหม่] อ่านซะค่อยเล่น(ไม่หวังหรอก)
« ตอบ #31 เมื่อ: 23-11-2007, 10:13:50 »

เด๋วก็มีมา

เดินไปเดินมายังมีคนขอตังกันเต็ม
ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

« ตอบ #32 เมื่อ: 26-11-2007, 20:56:42 »

เจอเต็มเลย หง่ะ ชอบดีลมา ไม่พูด

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

« ตอบ #33 เมื่อ: 27-11-2007, 00:14:39 »

อยากให้ปักกระทู้ครับ

อยากให้ พวกเล่นใหม่ได้อ่านครับ

อยากให้เข้าใจถึงระดับความรู้และเห็นใจผู้ร่วมเล่นเกมส์ครับ

อยากให้ทุกๆ คน เล่นเกมส์อย่างมีความสุขครับ

Smiley

Fera
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 27-11-2007, 12:59:11 »

อยากเหมือนกัน  Sad

สมัยก่อน กระทู้นี้มันอยู่บอร์ด สนทนาทั่วไปนะ แต่โดนย้ายมา
-[Elixir]-
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #35 เมื่อ: 27-11-2007, 13:18:05 »

ขอเงินหน่อยค้าบ Wink Wink

คริๆล้อเล่นจ้า>,,,<" Cool

zene
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 28-11-2007, 21:54:39 »

พูดได้โดนใจมากมายคะ สะใจอย่างบอกไม่ถูก 55555+

-sparrow-
Newbie
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 21-12-2007, 23:42:27 »

จะเป็นเด็กดีเจ้าค่าท่านลู laugh

เอกพล แซ่ตั้ง
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 01-01-2008, 23:17:47 »

ชี้ ชัด จริงๆ laugh laugh laugh
ลูกหนู กระต่ายเด็ก
Jr. Member
**

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

« ตอบ #39 เมื่อ: 03-01-2008, 12:36:26 »

[บ่นเด็กใหม่] อ่านซะค่อยเล่น(ไม่หวังหรอก)  Shocked >>>  Wink

ลองเปลี่ยนชื่อกระทู้นี่ดู อาจจะเป็นอีกแนวทางให้พวกเด็กใหม่มาอ่านก็ได้นะ

เช่น [คู่มือเด็กใหม่] อ่านก่อนเล่นนะคะ

เป็นการล่อลวง เอ๊ย ชักจูงให้เด็กใหม่ เข้ามาอ่านมากขึ้น  Evil
(เพราะมันเดาได้ลางๆละ ว่าเข้ามาจะเจออะไร)

กระต่ายเด็ก ไม่ใช่กระต่ายแคระ

เราไม่สนับสนุน การซื้อขายลูกกระต่าย (ในรูปพันธ์ Netherland Dwarf.. กระต่ายแคระครับ)
-[Elixir]-
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

« ตอบ #40 เมื่อ: 03-01-2008, 12:55:49 »

อ้างจาก: -: DJopal :- ที่ 03-01-2008, 12:36:26
[บ่นเด็กใหม่] อ่านซะค่อยเล่น(ไม่หวังหรอก)  Shocked >>>  Wink

ลองเปลี่ยนชื่อกระทู้นี่ดู อาจจะเป็นอีกแนวทางให้พวกเด็กใหม่มาอ่านก็ได้นะ

เช่น [คู่มือเด็กใหม่] อ่านก่อนเล่นนะคะ

เป็นการล่อลวง เอ๊ย ชักจูงให้เด็กใหม่ เข้ามาอ่านมากขึ้น  Evil
(เพราะมันเดาได้ลางๆละ ว่าเข้ามาจะเจออะไร)

เปลี่ยนเป็นชื่อกระทู้ วิธีที่เด็กใหม่จะขอเงินจากผุ้เล่นอื่นๆ สิ

ไม่ก็ วิธีรวยทางลัดสำหรับเด็กใหม่

รับรองตรึม แต่ถ้าเข้ามาแล้วเจอดัก อาจจะมีแค้น จข.กท. ด้วย=='

ps.แซวเล่นอย่าโกดนะงิ >,,<"

Relax-
Newbie
*

oO__Dark__Oo

« ตอบ #41 เมื่อ: 22-01-2008, 04:49:55 »

อะนะ เล่น งี้ คง กลัว กานไป มั้ง ละ  ^ ^"  ท่าไม่ทำงี้ก็ เล่นไม่เลิก  laugh laugh laugh
PooM_AE90
Jr. Member

...ลุงแก่แล้ว...

« ตอบ #42 เมื่อ: 23-01-2008, 03:29:01 »

Wink ซึ้งจริงๆเลยคราบ  รัก ยังไงเราก็คุยเรื่อยๆอยู่แล้น จนเลเวลไม่ขึ้นเลย  Shocked

*~ช้างน้อยคลับ~* , -:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- , *~Ca$p€r~*
อยากให้รุ้
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 28-01-2008, 00:46:35 »

ก่อนอื่นเริ่มจากจีเอมอาสาที่ไม่ใช่เวลาที่คุณมารับหน้าที่กรุณามีน้ำใจสักนิดม่ายช่ายยืนทื่อเปนไม้ไม่เปนมิตรเปนมิตรเฉพาะเวลารับหน้าที่หรอ?Huh?Huh?Huh?Huh?? Huh?
ขายของ.....อยากรวยไปทำไรหรอ...คนม่ายช่ายรวยทุกคนน้า..ไม่มีปัญญาซื้อหรอกของแพงๆๆจนจ้า Cool
อยากรวยโน้น..เลิกเล่นเกมส์ไปขายของที่ตลาด...........ของ...แพงโว้ย Angry
น้ำใจ...เวลสูงรุ้ว่าเก่ง..กรุณาสักนิด...พาเวลคนเวลน้อยๆๆก็ดีคนที่ได้รับสิ่งดีๆๆได้ช่วยกันทำต่อไปไม่ใช่ไร้ซึ่งน้ำใจสิ้นดี Angry
(ทราบสังคมสมันนี้ไม่มีหรอกคนดีๆๆมีแต่เห็นแก่ตัว)
เกมส์สร้างมาให้คนมีน้ำใจมีมิตรแต่สิ่งที่รับจากเกมส์นะต Angryอนนี้คือความเห็นแก่ตัวของคนในสังคม..ที่แย่มาก Embarrassed Cry
หวังว่าคนที่อ่านไป..น่าจะดีกว่าที่เป็นอยู่ Smiley Smiley
ฉัตรกร ทองไทย
Jr. Member
**

~|3loodPlay~!

« ตอบ #44 เมื่อ: 22-02-2008, 22:27:47 »

ข้างบนหน่ะ ไอตอนที่เค้าเริ่มมาเนี่ย รวมถึงผมด้วยก้มีทุกอย่างเหมือนกันเหละคับ มันไม่ไดเริ่มมาพร้อมกะเงิน สิ่งของ ที่สูง ที่ดี ที่เทพ

แต่ทุกคนที่เค้าถึงจุดๆ นั้น เค้ามีความพยายามคับ ไม่ใช่จะพึ่งพาแต่คนอื่นเสมอไป ถ้าเป็นการพาเวล ผมว่าอาชีพระดับเดียวกันตี้กันดูจะเหมาะสมกว่านะ

แต่นี่ที่เจอ คือ คาเดท ให้พวก คลาส 2 ไปตีม่อนให้ มันจะไม่สบายไปหน่อยเร๋อคับ ส่วนเรื่องเงิน ลองคดว่าถ้าผมอยากได้ แบบว่าขอแล้วให้หมด คนละ 100 -200 บิล

ผมก้สร้างตัวใหม่ๆ ไปเดินขอเงินก้รวยละคับ ผมเองก้เริ่มมาจากคาเดทเวล 1 มีเงินติดมา 1000 บิล แต่ก่อนผมเล่นไม่เคยขอใครตี้ ไม่ขอเงินคนอื่น ตีๆ เกบๆ ไปเรื่อย

อาศัยดูข้อมูลจากบอร์ดเป็นส่วนมาก รู้แหล่งหาเงิน แหล่งเกบเวล เวลา 4-5  วันผมก้เปี่ยนเปน คลาส 2 ละคับ ในความคิดผมถือว่าไวนะคับ สำหรับคนที่เริ่มจาก 0 ไม่รู้อารัยซักอย่างในเกมส์

ตอนนี้ก้เล่นมา รวมๆ เกือบจะ 3 อาทิตย์ละคับ ก้ยังเหนพวกเดินขอเงิน พาเวลทุกวัน add เพื่อนมาเพื่อที่จะให้พาเวล แทนที่จะ add มาเพื่อนปรึกษาปัญหาในเกมส์ หรือไว้ถามข้อสงสัย หลายๆ อย่าง.........น้ำใจมันก้มีนะคับ แต่จะเลือกเฉพาะบางคน เพราะบางคนเค้าก้หวังแค่น้ำใจจากเรา แต่ไม่คิดที่จะให้เค้าตอบแทน
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4