GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: ทนไม่ไหวแล้วพวกทีมงานทำไรกานอยู่ ชาปชูตเตอร์ แมร่งออ่นเกินไปแล้วขอให้ทีมงานอ่าน  (อ่าน 3425 ครั้ง)
--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

Re: ทนไม่ไหวแล้วพวกทีมงานทำไรกานอยู่ ชาปชูตเตอร์ แมร่งออ่นเกินไปแล้วขอให้ทีมงานอ่าน
« ตอบ #15 เมื่อ: 27-04-2008, 15:42:11 »

เห็นด้วยสำหรับ ชาวชาร์ปทุกท่าน

มีความในใจหลายต่อหลายอย่าง ที่ พูดแล้ว แอบน้อยใจ ในอาชีพ ตัวเอง

1.ไม่ว่าจะด้วย ธนู ที่มี น้อย อย่าง สุด จะ ทน แถมไม่มีความสามารถที่เด่นๆกับเขาอีก (ดูดเลือดไปใช่ว่าจะดี)
2.ลูก ธนู ที่ ใครๆ ก็ ต้องกันมาใช้ธนุไม้กันหมด ในการเก็บเวล เพราะไม่งั้น ไปเวลที่ 1 ได้ ของมาน้อย ขายไปแล้วหักลงทุน ยังไม่ได้กำไร เลย
3.สกิวของชาร์ป ไม่มี ไม่มีสกิวไหน แรง เลย สักสกิว มีแต่ ศรกำ ที่มีโอกาศ วืด ศรวายุ ที่ค่อยๆเพิ่มพลังโจมตี(ก่อนจะถึงขั้นสูงสุด ก็ตายซะก่อนแล้ว)
4.แล้วที่ บอกว่า อาชีพนี้ สมดุล สุด อาชีพอื่นเวอร์ไป (ถ้างั้น ปรับให้แมร่งเวอร์ไปเลย เท่าๆกัน)
5.แล้วที่บอก อีกไม่นาน skill เก่าปรับใหม่ รวมไปถึง skill tree ใหม่ของบางอาชีพจะมาแล้วคับ อดใจรอหน่อยคับTT
(แล้วทำไมถึงเปิดให้บริการอยุ่หละอย่างน้อยก็หน้า ปิดปรับปรุง สัก 2 อาทิต เหมือน เถื่อน แล้ว เปิดเถื่อน ให้คนเล่นแก้เซงไปก่อน)
6.อีกมากมาย ที่ยังๆ ก็ ทำให้ ชาร์ป อยู่ ในสังคม น้อยลงทุกที

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
Windy_of_Win
Newbie
*

Re: ทนไม่ไหวแล้วพวกทีมงานทำไรกานอยู่ ชาปชูตเตอร์ แมร่งออ่นเกินไปแล้วขอให้ทีมงานอ่าน
« ตอบ #16 เมื่อ: 27-04-2008, 17:09:37 »

Angry Angryวันนี้ไปนอนคิดมาว่าข้อดีของชาปที่มีฉเพราะชาปคืออะไร Angry Angry

ข้อดีที่มีฉเพราะแอส คือ คริบ่อย หลบไว ตีไวกว่าชาป*2 มีพราง     ของเบรด ตีไว*2 เลือดเยอะ กันมี หลบได้ มีสกิวมึนด้วย ชาปโดนไปทีนอนทุกลาย
ของเบอ ไม่ต้องพูดถึง ของพาลา อึดโครตๆ ฮิวได้ ยกโล่บ่อยแถมจีเอ็มใจดีมีดีเบียม+ให้อีก ของเทร มีสกิวหาตัง มีพราง มี+คริ ทำให้ของตกเยอะขึ้น
ของวิซาด พลังโจมตีแรงมากๆๆๆๆ แถมกันมะอยู่นอกจากจาเป็นเวทด้วยกัน แต่วิซาดมีข้อเสียคือร่ายเวทช้า แต่ไม่เป็นไรทีมงานใจดี ให้ดีเบียมลดร่ายเวทไปซะเลย
ของ นัน/พระ ผมไม่พูดถึงนะ ของวอล๊อก มีสกิวโจมตีหมู่ที่ขยายใหญ่เป็นมุมกว้ามากๆๆ มีสาป ให้ไบ้รับประทานเวลาขี้เกลียดฟังคนบ่น เลือดเยอะกว่าชาปด้วย

สุดท้าย ของชาป Huh?Huh??? เลือดเยอะหรอ เวล70และ3800ยังไม่ถึงเลย  หลบไวหรอ แอสไวฟ่าอีก ตีแรงหรอ ไปดูเบอไป คริเยอะหรอ ไม่ต้องพูดถึงเลย ผมเวล70
คริ8.2 แล้วมานมีอะไรที่เป็นแบบฉเพราะของชาปเท่านั้นไหมนี้ๆๆ
แต่มีนะข้อเสียที่มีฉเพราะชาปเท่านั้นที่มี 1 ดีเลนานไม่เหมือนใคร 2 ลูกนูแพงไม่เหมือรใครแล้วก็ไม่มีใครเหมือนเพราะอาชีพอื่นไม่ใช้บูกนู 3 ถึกน้อยไม่หมือนใคร
                                            Shocked Shocked Shocked Shocked Smiley Wink Angry Sad Cool Huh? laugh ใช่ รัก
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #17 เมื่อ: 27-04-2008, 20:07:53 »

อ้างจาก: Windy_of_Win ที่ 27-04-2008, 17:09:37
                             Angry Angryวันนี้ไปนอนคิดมาว่าข้อดีของชาปที่มีฉเพราะชาปคืออะไร Angry Angry

ข้อดีที่มีฉเพราะแอส คือ คริบ่อย หลบไว ตีไวกว่าชาป*2 มีพราง     ของเบรด ตีไว*2 เลือดเยอะ กันมี หลบได้ มีสกิวมึนด้วย ชาปโดนไปทีนอนทุกลาย
ของเบอ ไม่ต้องพูดถึง ของพาลา อึดโครตๆ ฮิวได้ ยกโล่บ่อยแถมจีเอ็มใจดีมีดีเบียม+ให้อีก ของเทร มีสกิวหาตัง มีพราง มี+คริ ทำให้ของตกเยอะขึ้น
ของวิซาด พลังโจมตีแรงมากๆๆๆๆ แถมกันมะอยู่นอกจากจาเป็นเวทด้วยกัน แต่วิซาดมีข้อเสียคือร่ายเวทช้า แต่ไม่เป็นไรทีมงานใจดี ให้ดีเบียมลดร่ายเวทไปซะเลย
ของ นัน/พระ ผมไม่พูดถึงนะ ของวอล๊อก มีสกิวโจมตีหมู่ที่ขยายใหญ่เป็นมุมกว้ามากๆๆ มีสาป ให้ไบ้รับประทานเวลาขี้เกลียดฟังคนบ่น เลือดเยอะกว่าชาปด้วย

สุดท้าย ของชาป Huh?Huh??? เลือดเยอะหรอ เวล70และ3800ยังไม่ถึงเลย  หลบไวหรอ แอสไวฟ่าอีก ตีแรงหรอ ไปดูเบอไป คริเยอะหรอ ไม่ต้องพูดถึงเลย ผมเวล70
คริ8.2 แล้วมานมีอะไรที่เป็นแบบฉเพราะของชาปเท่านั้นไหมนี้ๆๆ
แต่มีนะข้อเสียที่มีฉเพราะชาปเท่านั้นที่มี 1 ดีเลนานไม่เหมือนใคร 2 ลูกนูแพงไม่เหมือรใครแล้วก็ไม่มีใครเหมือนเพราะอาชีพอื่นไม่ใช้บูกนู 3 ถึกน้อยไม่หมือนใคร
                                            Shocked Shocked Shocked Shocked Smiley Wink Angry Sad Cool Huh? laugh ใช่ รัก

อีกอย่างครับ ขวานเบอ เพิ่มโป๊ะทุกอัน
จำเป็นด้วยหรอที่ขวานมันต้องตีติดโป๊ะอะ
นูชาปมีแค่คันศรยัก เพิ่มโป๊ะตั้ง 3% แน่ะ เยอะโคดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(ไม่เหนชาปคนไหนจะใส่นูยักเลย เลือกได้ขอนูมายาดีกว่า)
อาชีพอื่นมีอาวุธให้เลือกใช้มากมาย
ชาปเอาจริงๆ มีแค่นูยัก กะ นูมายา
(ไม่นับนูอัสนี ที่ยิงเปงธาตดิน กะนูรัศมีตะวัน ที่เปงธาตแสง)
ถามมาหลายคน ก็ใช้แต่นูมายา กะ ลูกนูไม้
อย่างน้อยถ้ามีนูธาตไฟมาก็ยังดี มันใช้ยิงได้หลายตัวอยู่
อัสนีบาต เอาจริงๆที่ใช้ เอาไว้ยิงเข้แดงอย่างเดียว ทำไรไม่ค่อยได้
พลังโจมตีสูงสุดแค่700กว่าๆ เขอขวานบอสเข้ไปดิ 1000+
น่าจามีนูที่ดรอบจากบอสพลังโจมตีสูงๆบ้างนะ(ดาบเบลดด้วยก็ดี เล่นอยู่)
บ่นเรื่องอาวุธไปแระ เด๋วมาบ่นต่อเรื่องอื่น
หวังว่าคงรับฟังและพิจารณาแก้ไขด้วยนะครับ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
nilekung
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 27-04-2008, 20:11:35 »

^
^
^

ต้องการ ทุกอย่างหรอครับ - -''

แอส ยังไช้มีดเลเวล 40 อยู่เลยครับ
~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #19 เมื่อ: 27-04-2008, 20:27:50 »

อ้าว มาอ่านเจอพอดี สกิลที่จะปรับใหม่นี่ปรับยันสกิลtreeเลยรึเนี่ย

GunFrou_Return
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 27-04-2008, 22:38:18 »

ต้องปรับที่เบอนะผมว่า มันเว้อสุดๆ 3รุม1มันไม่ตาย แถมดีเลสกิลเบอก็น้อย เลือดเบอก็เยอะ
อาวุทเบอก็ทำซะแรงเว้อ คราวปรับที่เบอนะครับ สังเกตุได้จากเจ้าสมรภูม มีแต่เบอ
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

Re: ทนไม่ไหวแล้วพวกทีมงานทำไรกานอยู่ ชาปชูตเตอร์ แมร่งออ่นเกินไปแล้วขอให้ทีมงานอ
« ตอบ #21 เมื่อ: 27-04-2008, 22:40:21 »

น้อยใจเรื่องสกิลน่ะ แต่ทีมงานว่าจะปรับแล้ว คงจะดีขึ้นนะ

ปล. เล็งยิงหมดแม็ก ของ เทร  แรงพอๆหรืออาจจะแรงกว่าชาร์ป(ยิงไกล+ติดโป๊ะเชะ)

แต่ดีเลย์ เพียง 3 วิ(เลเวล 5ของสกิล) แถมยังแม่นอีกตะหาก

ศรกัม+เล็งยิงจุดตาย  (ดีเลย์ อย่างละ 10วินาทีขึ้น)

แค่คิดก็เสียเปรียบล่ะ

SMOTOKING ~~"
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 27-04-2008, 22:43:31 »

Angry Angry Angry Angry Angry Angry Angry

ปรับไวๆ
ปรับช้ากว่านี้
มีเลิก
 Angry Angry Angry Angry

€ ~ o น่ า ร๊ า ก ใ ช่ มั๊ ย o ~ €

คลิกหน่อยน๊าาาาาา

Narut
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 28-04-2008, 00:40:13 »

ขอนิดนึง  พอดีเล่นพาลาดิน
พาลาโดยปกติเอาไปสู้ชาปมิได้ดอกคับ เห่อๆๆ
ที่ว่าถึกๆหนะ  เวลสูงกว่าคุณเยอะ ของก็ต้องใส่ระดับดุร่าเซตเลยด้วย
ปกติกันไม่อยู่หรอก ลองสกัดขาใส่ แล้วศรตามก็นอนแล้วครับ
ลองเอาพาราเวลสัก 50 - 70 ไปลงสนามกะชาบสิ ต่อให้เวลมากกว่าชาบด้วย
ไม่รอดหรอก ตายอย่างไวมาก ปุ้งๆนอน
ถ้าเทียบๆแล้วพาลาลงแบทเทิ้ลลำบากมากครับ ยิ่งไม่ได้เล่นสายลงแบทเทิ้ลก็ไม่ต้องลงมาเลย
ลองดูสิครับ จะมีพาลาสักกี่คนที่ลงแบทเทิ้ล  แล้วแล้วที่ลงมาหนะ เอาไปสู้ชาปไหวสักเท่าไหร่เหรอ??

วันนี้ลองลงไปเล่นแบทเทิ้ลดู ก็เห็นว่าชาปอ่อนลงนะ
เทียบกับช่วง 2 เดือนก่อน ชาปเทพมากๆ เป้นอาชีพเดียวที่เอาไปฟัดเบอโหดๆได้
แต่ว่ายังโหดมั๊ย ในแง่ pvp ก็ยังโหดนะ (อาชีพผมคงสู้ชาปยากโดยกำเนิดมั้ง)
ถ้าชาปใส่เซต สู้กับพาลาใส่เซต   ชาปน่าจะเหนือกว่า
 สกัด วิ่งยิง พาลาตวัดถ้าไม่แม่นจริง เจอคนวิ่งยังไงก็วืดครับระยะใกล้มาก
ผมว่า แอสกะทหารน่าสงสารกว่าคับ  (เพื่อนผมลบทหารทิ้งไปหลายคนละ 555)

แต่ช่วงนี้เรื่องสกิลคงไม่พูดมากเพราะจะมีการปรับอยู่แล้ว
รอออกมาก่อนแล้วมาดูกันอีกทีนึง ใจเย็นๆกันนะครับ 

ส่วนเบอก็รู้ๆกันอยู่ ไม่ต้องพูดมากครับอาชีพนี้ laugh laugh

สงสัยนิดนึง โล่ดุร่าสะท้อนยิงของชาปได้ด้วยเหรอ???  คาใจจังไม่รู้นะเนี่ย??? Huh? Huh? Huh?

Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 28-04-2008, 02:18:51 »

Angry Angryใครบอกว่าพาลาเกิดมาเพื่อแพ้ล่ะครับเพียงแค่คุณยังไม่เคยเจอพาลาของจิง Evil Evil

ผมเจอมากับตัวเองเลยครับพาลาดิน ตอนนั้นเจอกันในแบลทิล พาลานะครับจาเป็นอาชีพเดียวที่นั่งได้อยู่เสมอ ไม่ว่าจะเกิดไรขึ้น
ผมเจอพาลาคน1 เวลประมาน70 ผมยิงเขาไม่เข้าเลยยิงศรกำปนาปไปเข้าดอกละ300 เล็งยิงจุดตายไปดอกละ120 ยิงธรรมดาติดกาดตลอด
พอเข้าไปไกล้ๆมันก็ตีเข้าให้ พอยิงสกัด มันก็ยืนฮิวได้สบายๆพอเอ็มผมหมดก็จบเลย

ส่วนแอสนะครับผมก็เจอมาแมร่งเวลไรไม่รู้พรางตัวมา ผมเดินๆอยู่ดีๆมีตัวไรพุ่งมาไม่รู้โดนไปดอกละ1200+กี่ดอกมะรู้แปบเดียวตาย Huh? Huh? Cool
LiGh
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 28-04-2008, 02:39:09 »

เราเล่นเบลด เรากะแทบจะไม่ชนะชาป เจอกัมปนาบ เล้งจุดตาย ก้อ7000+  บางที เราเหงชาปบางคนสุ้กับเบอ ใช้ ยิงสกัดการเคลื่อนไว  และใสรั่ว+ยิงธรรมดาไปเรื่อยๆ เบอก้อตายมาหลายคนและ-..-*

OHHo
-[Elixir]-
Asura Special
Hero Member

[The best Dammn thing!!!~]

Re: ทนไม่ไหวแล้วพวกทีมงานทำไรกานอยู่ ชาปชูตเตอร์ แมร่งออ่นเกินไปแล้วขอให้ทีมงานอ
« ตอบ #26 เมื่อ: 28-04-2008, 03:43:58 »

อ่า เกือบลืมแจ้งบัคแล้วสิถ้าท่านเจ้าชายน้อยไม่บอก

โล่ดูลา สะท้อนการโจมตีทุกชนิด(ไม่แน่ใจว่าเวทก็โดนไหมนะ)

ใกล้ไกล พวกสะท้อนหมด

ทั้งทีธนู ไม่น่าโดนสะท้อน

Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 28-04-2008, 04:11:05 »

ยิงเบรด7000+หรอครับ งั้นเวลาคุณไปแบลทิลคุณคงยืนนิ่งๆให้ยิงเล่นหรอไง ผมเห็นนะเบรดนะพอเจอหน้าชาปพุ้งเลยดาบฟ่ามิติแล้วต่อด้วย สกิวไรไม่รู้ตี3ทีแต่มึนอะ
มึน3วิแล้วก็โดน3ทีโดนที่ชาปทำไรมะได้ ส่วนใหญ่จะโดนดอกละ1200+ 1200*3=3600ครับ จามมีชาปซักกี่คนที่เลือดเกิน3600

ยิงสกัดเบอแล้วยิงรั่วจนตายหรอพูดง่ายแต่ทำยากนะครับผมเห็นในแบลทิลทีไร พอชาปสกัดเบอได้แมร่งรุมตูกานใหญ่เลยทั้งขวานทั้งดาบทั้งคาทาทั้งค้อนทั้งแส้ทั้งมีดทั้งปืน
มากันหมดเลย เอาง่ายมีคนนิยามเอาไว้ว่าสกัดเบอกุตาย
Narut
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 28-04-2008, 04:29:56 »

พาลา เป้นอาชีพที่นั่ง (ดูเฉยๆ) อยู่ได้เสมอมากกว่าครับ  555
ปกติมีปากเสียงมากไม่ได้หรอก เรียกว่าเปรี้ยวไม่ได้เหมือนชาปเลยหละ

ลองหาพาราเวล 70 ไปดวลกับชาปดูสิ  ถ้าไอเทมพาราไม่ดีจริงสู้ยากครับ 555
พาราใช่ว่าจะหวดสบายนะครับ ระยะใกล้มากๆ  วิ่งนิดก็ตีวืดละ
หบังๆยังดีนะ สกัดขาไม่นานมากเหมือนเมื่อก่อน  15 วิแหนะ
ยังมีปัญหาเรื่องชาปหลบอีก หลายอย่างครับ ชาปได้เปรียบกว่าเยอะ

ส่วนแอสกับชาป ผมว่าก็สูสีดีนะคู่นี้ ถ้าจับมาดวลกัน ผมว่าน่าดูที่สุด

ปล ไปลองโล่ดุร่า  กับเวทมาละ ไม่ลดนะ ปืนเทรยิงไกลถามดูก็บอกไม่ลดถ้าแส้ตีสะท้อน  แต่หาชาปลองไม่ได้แฮะ

: Cherry Peach :
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 28-04-2008, 10:08:55 »

เรื่องสกิล ไม่คอมเมนท์แระกัน...เพราะเล่นเรื่อยๆ ไม่ได้อาราย

แต่ว่า ลูกธนูนี่สิ  แพงมากๆๆๆๆ...จนเพราะเล่นชาร์ปเนี่ยแระ

อีกอย่าง...เลเวล70กว่าๆๆ เอจิ 80 แล้วก็ยังต้องปั้มยาเยอะอยู่ดีแฮะ...หรือฉันจะอ่อนไปนะ

เวลาจะช่วยอะไร ถ้าใจฉันยังรอเธอ ยังคงคิดถึงเธอ ยังคงรักแต่เธอ
เวลาจะช่วยอะไร ถ้าใจฉันยังละเมอ ยังคงรักแต่เธอ อยู่เสมอทุกวัน

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4