GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคม-‘๑’- จูJหมาฝ่าไฟแดJ -‘๑’-  (อ่าน 2828 ครั้ง)
CR_NOOM_ZA
Jr. Member
**

555555+

Re: สมาคม-‘๑’- จูJหมาฝ่าไฟแดJ -‘๑’-
« ตอบ #30 เมื่อ: 25-04-2008, 23:15:20 »

ข้อความโดย: ~•ไอบิส•~ 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ฝากบอกคนที่ชื่อ gateza พระหญิงกิลด์นี้ด้วยว่าถูกจับได้แล้วว่าใช้โปรแกรมช่วยเล่น คาหนังคาเขาขนาดนี้กิลด์ออกมารับผิดชอบหน่อยนะ
ตอนนี้กำลังส่งเรื่องดำเนินการแบนไอดีคนๆนี้โดยถาวร เกม

แบนได้ไงจ้าเขาบอกแค่ยึดเงิน  ที่จิงมันก็ไม่ร้ายแรงอะไรหรอกนะ(โดยส่วนตัวก็มีพระแต่ไม่คิดที่จะใช้  พี่เขาใช้ขำๆมันไม่ได้ช่วยอะไรมากมายเลย)

ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

Re: สมาคม-‘๑’- จูJหมาฝ่าไฟแดJ -‘๑’-
« ตอบ #31 เมื่อ: 25-04-2008, 23:41:44 »

ดูนะครับ
อ้างจาก: Cadet ที่ 24-04-2008, 17:44:34
ช่วงนี้ทางทีมงานได้รับแจ้งว่า มีผู้ใช้โปรแกรมช่วยเล่น และจากข้อมูลที่ได้รับแจ้งมาทำให้เชื่อได้ว่ามีผู้ใช้โปรแกรมช่วยเล่นจริง จากที่ทีมงานวิเคราะห์

ผู้เล่นใช้โปนแกรมจำพวก Macro ( เป็นโปรแกรม จำพวกช่วยกด key และ mouse ) ซึ่งจัดเป็นโปรแกรมช่วยเล่นชนิดหนึ่ง

สำหรับบทลงโทษสำหรับบุคคลที่ใช้โปรแกรมช่วยเล่นคือจะแบบไอดีตลอดไป สถานเดียวโดยไม่มีเงื่อนไขใด ๆ ทั้งสิ้น จึงประกาศให้รับทราบ จะได้ไม่ใช้กัน

สำหรับ gateza ผู้ที่น่าเชื่อว่าใช้โปรแกรมช่วยเล่น ทางทีมงานจะละโทษตายให้ 1 ครั้ง ( เนื่องจากกะทำก่อนที่ทางทีมงานจะประกาศ ) แต่จะยึดเงินทุก
ทั้งหมดทุก ๆ ตัวล่ะคร และแบนไอดีเป็นเวลา 3 วัน

เว้นโทษตายไว้อย่าทำอีกก็แล้วกัน แล้วถ้าเล่นแบบใช้โปรแกรมช่วยเล่นอ่ะ เลิกเล่นดีกว่าเคยคิดมั้ยว่ามันเอาเปรียบคนอื่น ขอโทษทีถ้าผมพูดเเรงนะ ไปใช้บอทกับเกมอื่นนู่น แล้วอ่านข้อความข้างล่างนี้ด้วย อ่านกฏของการเล่นเกมก่อนสมัครเล่น แล้วทำความเข้าใจซะ กฏข้อที่ 14

14. ห้ามผู้เล่นรับผลประโยชน์จากการใช้โปรแกรมช่วยเล่น ใด ๆ ห้ามใช้โปรแกรมช่วยเหลือการเล่นใด ๆ รวมถึงโปรแกรมแก้ไขข้อมูลต่าง ๆ (แต่ถ้าส่งผลเสียหายต่อระบบโดยรวมเช่น บอท หรือ การเจาะระบบ ทีมงานจะทำการลงโทษระงับไอดีถาวร) สำหรับผู้เล่นที่รับผลประโยชน์จากการใช้โปรแกรมช่วยเหลือการเล่นใด ๆ จะถือว่ามีความผิดเท่าเทียมกัน

อ้างจาก: -shishimaru- ที่ 25-04-2008, 23:15:20
ฝากบอกคนที่ชื่อ gateza พระหญิงกิลด์นี้ด้วยว่าถูกจับได้แล้วว่าใช้โปรแกรมช่วยเล่น คาหนังคาเขาขนาดนี้กิลด์ออกมารับผิดชอบหน่อยนะ
ตอนนี้กำลังส่งเรื่องดำเนินการแบนไอดีคนๆนี้โดยถาวร เกม

แบนได้ไงจ้าเขาบอกแค่ยึดเงิน  ที่จิงมันก็ไม่ร้ายแรงอะไรหรอกนะ(โดยส่วนตัวก็มีพระแต่ไม่คิดที่จะใช้  พี่เขาใช้ขำๆมันไม่ได้ช่วยอะไรมากมายเลย)

คุณน่ะขำ แต่คนอื่นไม่ขำกับคุณนะ โดยเฉพาะผม เล่นเกมนี้มาเกือบ 2 ปี ไม่เคยเจอ จับได้แบบนี้ไม่ให้อารมณ์เสียได้ไงครับ คิดถึงหยาดเหงื่อของคนทำเกมด้วยนะ เขาอุตส่าห์ทำเกมให้เราได้เล่น เอาใจเขามาใส่ใจเราอ่ะ พื้นฐานของสังคมนะครับ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

-l-Grand_Cross-l-
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 26-04-2008, 00:18:55 »

ขุดเป็นกำลังใจให้พี่โวล  โฟ  มารายงานตัวแว้ว Smiley Smiley Smiley
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 26-04-2008, 00:42:51 »

ขุดๆๆๆๆๆๆๆ  เพื่อกิลเรา  Cry รัก Cry
DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #34 เมื่อ: 26-04-2008, 01:02:18 »

อ้างจาก: -shishimaru- ที่ 25-04-2008, 23:15:20

แบนได้ไงจ้าเขาบอกแค่ยึดเงิน  

ยึดเงินก็ยึดทั้งหมด แต่ แบนนี่ตอนนี้แบนแค่ 3 วัน เพราะ ทำก่อนจะประกาศ แต่ถ้าจากนี้ยังทำผิดก็คงแบนไดแบบถาวร

ที่จิงมันก็ไม่ร้ายแรงอะไรหรอกนะ

ร้ายแรงนะ ร้ายแรงตรงที่ใช้โปรแกรมช่วยไง เป็นการโกงวิธีการเล่นเกมและเอาเปรียบคนอื่น

โดยส่วนตัวก็มีพระแต่ไม่คิดที่จะใช้

ก็ดีแล้วค่ะที่ไม่คิดจะใช้ ถ้าใช้ก็คงโดนแบนแน่ๆ

พี่เขาใช้ขำๆมันไม่ได้ช่วยอะไรมากมายเลย

มันไม่ขำค่ะ มันเป็นการเอาเปรียบคนอื่น และถ้ามันไม่ช่วยอะไรมากมายจะใช้ทำไมใช่มั้ย อย่างน้อย ตอนที่เวลก็มีเวลาไปทำอย่างอื่นเมื่อเทียบกับทุกคนในเกมแล้วเค้าต้องวิ่งเก็บเวลกัน

ปล.1 คนเราถ้าผิดแล้วยอมรับผิดสังคมให้อภัย แต่ถ้ายังมีข้ออ้างต่างๆนาๆ มันก็นะ...........
ปล.2 คนที่ทำผิดเค้ายังอยู่นิ่งๆเลย  ดังนั้นคุณก็ควรเคารพในคำตัดสินของทีมงานเช่นกัน
ปล.3 แนะนำให้ตอนที่อ่านบอร์ดประกาศจากทีมงานควรอ่านให้ครบนะคะจะได้ไม่ต้องมาโต้แย้งคนอื่นแบบผิดๆ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
CR_NOOM_ZA
Jr. Member
**

555555+

« ตอบ #35 เมื่อ: 26-04-2008, 09:03:13 »

เบื่อจังพวกเคร่งกฏ  เกมส์มีไว้คลายเครียด  อย่าให้เสียอารมกว่านี้นะ ฟาง เดี่ยวจะเกรียดมากกว่าชอบแล้วมันจะยุ่งเอานะ ก็บอกแล้วแค่ขำๆ จะทำไงก็เชิญ  อย่างมากก็เลิกพร้อมกะพี่เขา Angry Angry Angry

DaKanDa
Hero Member

เวลาและตัวตน

« ตอบ #36 เมื่อ: 26-04-2008, 13:46:06 »

อ้างจาก: -shishimaru- ที่ 26-04-2008, 09:03:13
เบื่อจังพวกเคร่งกฏ  เกมส์มีไว้คลายเครียด  อย่าให้เสียอารมกว่านี้นะ ฟาง เดี่ยวจะเกรียดมากกว่าชอบแล้วมันจะยุ่งเอานะ ก็บอกแล้วแค่ขำๆ จะทำไงก็เชิญ  อย่างมากก็เลิกพร้อมกะพี่เขา Angry Angry Angry

นานาจิตตัง

อย่าคิดว่าตัวเองเก่งแล้วยกตนข่มท่านคิดเหรอว่าคนเขาจะยกย่อง
พัชราภรณ์ สายอุทา
Newbie
*

คนสวยประจำเกม

« ตอบ #37 เมื่อ: 26-04-2008, 15:25:22 »

Smiley.......ดีคร่า....zoomming..นะคะชื่อกิล

โดนใจจ้า laugh laugh laugh
เจษฏาภรณ์ ผลดี
Jr. Member
**

- - พาลาดินผู้น่ารัก - -

« ตอบ #38 เมื่อ: 03-05-2008, 17:15:42 »

เปนกำลังใจให้พี่โวกนะ เราไม่รู้เรื่องเลย ตอนนี้คอมเสียอยู่ Wink

เจษฏาภรณ์ ผลดี
Jr. Member
**

- - พาลาดินผู้น่ารัก - -

« ตอบ #39 เมื่อ: 03-05-2008, 23:27:42 »

ขุดๆๆๆ โหลดเกมใหม่อยู่ -3-

สมวาย สายยาง
Newbie
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 05-05-2008, 13:16:16 »

พี่ครับ ตอนนี้ผมไม่มีสมาคมขออยุ่ด้วยนะ

CampZa ซิบมานะ
-.š..MookKiieZ..š.-
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 10-05-2008, 15:32:40 »

^^'' อิอิ  ชื่อกิลน่ารัก คนก้อน่ารัก เน้อ  อิอิ   รัก รัก  Smiley Smiley  Evil Evil  อิอิ  จิงๆ
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 16-05-2008, 16:50:57 »

โชดดีเน้อทุกคน  โฟเลิกเล่นล่ะ  บายๆๆๆ
Kor-RaKar _/l\_.(สาธุ๊)
Newbie
*

-:- เล่น เอา หนุก -:-

« ตอบ #43 เมื่อ: 16-05-2008, 17:41:43 »

มาช่วยขุดค๊า

จาก แม่ค้านมสด ค๊า

-'๐'- เล่น เอา หนุก .^0^
-AmiTiIeZ-
Full Member

ต้องทำยังไง

« ตอบ #44 เมื่อ: 17-05-2008, 21:07:57 »

เงียบทั้งกิว  ครับพี่น้อง   ไปจูงหมากานที่ไหนเอเหงาแย้ว........ Shockedโฟเลิกจิงๆๆหรอ

ไม่

aT รู้ไหมหัวใจฉันรู้สึกเช่นไร ในวันที่เราไกล เราไกล เจ็บปวดและ คิดถึงสักเพียงใต เธอจะคิดถึงฉันไหม ในวันไม่มี รักของเรา เอ...ตาตุ้ย
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4