GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 17
ผู้เขียน หัวข้อ: ~~!!กระทู้ความรุ้เกี่ยวกับการตี+ไอเทมจ้า([อัพเดทล่าสุด]ถึงยศจักพรรดิแย้ว!!!)!!~~  (อ่าน 19470 ครั้ง)
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

Re: ~~!!กระทู้ความรุ้เกี่ยวกับการตี+ไอเทมจ้า(อัพเดทล่าสุดถึงยศเสนาธิการร!!!)!!~~
« ตอบ #60 เมื่อ: 01-04-2008, 05:33:52 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 31-03-2008, 23:19:33
หุหุหุหุหุ Evil มีไรจะบอกทุกคน วันนี้โชคดีเจอวุ้นเทพ และโชคดีที่ตีแล้วได้ผ้าคลุม จำชื่อมะได้ว่าผ้าคลุมไรเพราะดีใจมากมาย
เลยเอาไปตีใส่ยศ  มะมีปัญหา และก็ตีเลื่อนยศหุหุหุหุ Evil ครั้งแรกสำมะเร็จ แต่
มันโหดร้ายไปแล้ว 97% นะ โอกาสสำเร็จในการเลื่อนยศครั้งที่2 แต่ดันแตก ชาตินี้จะมีโอกาศได้อีกป่าวนี้ Cry
ซวยหลายเด้งเลย หินก็ไปซื้อมา 3 ก้อน เพราะไม่มีปัญญาดรอปเอง ไอ้เราเห็น 97% ถึงได้ตีอีก นับแต่นี้เลิกตีถาวร
ขอเตือนไว้ของดีๆ อย่าเอาไปตี รอแพทใหม่มาละกัน ตอนนี้ต้องหาตังละ หมดตัวเลย Cry

ผ้าคลุมทองคำขาวครับ ( 1 ใน 4 ของเซตกาลเวลา) ราคาก็หลักล้าน แพงอยู่เหมือนกัน อนาคตอาจจะดรอปจากตัวอื่นแทน

อ้างจาก: กอล์ฟ ครับ  ที่ 31-03-2008, 23:32:49
พอตีได้ยศสูงๆ น่าจะมีสีให้กับอาวุธ โล่หรือชุดเกราะมั่งก็ดีนะ  Smiley

เช่น เสนาบดี น่าจะมี ไฟ กระพริบๆ  Smiley

ว่าแต่มีแสงตอนไหนดีล่ะ ปกติก้ไม่ได้ถืออาวุธอะ หาช่องมีแสงไม่ได้เลย

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
€•‘‘SerXz’’•3
Sr. Member

"• ผู้คุมกฏ แห่ง กระโป่ยแฟมิลี่ •"

Re: ~~!!กระทู้ความรุ้เกี่ยวกับการตี+ไอเทมจ้า(อัพเดทล่าสุดถึงยศเสนาธิการร!!!)!!~~
« ตอบ #61 เมื่อ: 01-04-2008, 07:43:24 »

อ้างจาก: SeSSiE ที่ 31-03-2008, 20:55:17
ปักมุดแว้วว ยินดีด้วย  Smiley Smiley

นี่ๆ ทำข้อมูลหินมั้ย ว่ามอนตัวไหนดรอบบ้าง

ตอนนี้ ที่แน่ๆเลยนะ ไปตีมาเอง  Evil Evil

หินดีเบียมสีเหลือง - นักรบเขี้ยวทมิฬ
หินดีเบียมสีม่วง - นายกองเขี้ยวทมิฬ

ง่า  ผมก้อตกใจนะ   ตื่นเช้ามา  หากระทูตัวเองไม่เจอ  ตกใจเฮ้ยมันหายไปไสกัน  หรือว่าทีมงานลบ  ลบทำไมเราทำไรผิด

หันกลับไปดูบนๆ  อ่าวปักมุด     laugh laugh

ดีใจเหมือนกันคับ  อิอิ

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~  จงIจริญ!!~~
Sr. Member

"• ผู้คุมกฏ แห่ง กระโป่ยแฟมิลี่ •"

« ตอบ #62 เมื่อ: 01-04-2008, 07:48:37 »

อีกไม่นานทีมงานจะเอา  ใบประกันเข้ามานะคับ  ป้องกันการตีแหก  แต่กลายเป็นลดยศลงมา2ยศคับ   พอดีเมื่อเช้าอ่านเจอ  laugh laugh

index_t14632.0.html

เข้าไปดูกานนะ  แค่ลงชื่อก้อได้รับฟรีเลย 100 อัน  Evil

~*•VบวuกาSกS:โป่€IsuIจOร์•*~  จงIจริญ!!~~
SeSSiE
Asura Special
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #63 เมื่อ: 01-04-2008, 08:26:49 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 31-03-2008, 23:19:33
หุหุหุหุหุ Evil มีไรจะบอกทุกคน วันนี้โชคดีเจอวุ้นเทพ และโชคดีที่ตีแล้วได้ผ้าคลุม จำชื่อมะได้ว่าผ้าคลุมไรเพราะดีใจมากมาย
เลยเอาไปตีใส่ยศ  มะมีปัญหา และก็ตีเลื่อนยศหุหุหุหุ Evil ครั้งแรกสำมะเร็จ แต่
มันโหดร้ายไปแล้ว 97% นะ โอกาสสำเร็จในการเลื่อนยศครั้งที่2 แต่ดันแตก ชาตินี้จะมีโอกาศได้อีกป่าวนี้ Cry
ซวยหลายเด้งเลย หินก็ไปซื้อมา 3 ก้อน เพราะไม่มีปัญญาดรอปเอง ไอ้เราเห็น 97% ถึงได้ตีอีก นับแต่นี้เลิกตีถาวร
ขอเตือนไว้ของดีๆ อย่าเอาไปตี รอแพทใหม่มาละกัน ตอนนี้ต้องหาตังละ หมดตัวเลย Cry

บอกไปแล้ว ไม่ยอมอ่านกนั ว่าให้รอชองโซล "ใบประกันความเสียหาย" ซะก่อนค่อยดี

ของบอส ของแรร์ มันบอบบาง มากๆ - -*
Sr. Member

« ตอบ #64 เมื่อ: 01-04-2008, 09:39:21 »

พี่กิฟรุ้ราคาใบประกันความเสียหายป่ะคับ  คือพวกอามอยู่นครปฐม  ให้ไปกันเองก้อไปได้  แต่ถ้าไป  ค่าเดินทางไปกลับก้อเกือบ 200

วันนี้อามก้อจะไปเล่นห้องซ้อมกับเพื่อนๆอีก  รับรองเงินหมดคับ 

หากรุ้ราคาแล้ว  คุ้มที่จะไป  อามก้อจะไปคับ

หากไม่คุ้มอามก้อจะอยู่บ้าน  Evil Evil

ปล.อยากตีโล่ดูลาต่อ ฮ่ะๆ  Shocked 100ใบแหนะ  ตีกระจาย  Shocked

รณชัย ศิริขันธ์
Newbie
*

I'll Still kill

« ตอบ #65 เมื่อ: 01-04-2008, 12:33:47 »

SmileySmiley

เห็นด้วยมาก จนถึงมากที่สุด

ที่เวลาเลื่อน ยศ แล้ว Item จะมีสี ประกอบกัน

น่าสนใจ***

Fucker Mother
สมิงเมฆาปราบพยัคฆ์
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: 01-04-2008, 13:04:45 »

เรื่องวิธีการคิดโอกาสที่จะตีสำเร็จนั้น ผมคิดแบบนี้ครับ

P(A|B) = P(AΠB)/P(B)
P(B) คือ โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์แรก
P(A|B) คือโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์ที่สอง เมื่อเหตุการแรกเกิดไปแล้ว
P(AΠB) คือโอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์ทั้งเหตุการณ์แรกและเหตุการณ์ที่สอง

ตัวอย่างครับ ถ้าเราต้องการทราบว่า โอกาสที่จะตีจาก ทาส -> ยาจก มีเท่าไหร่ ก็คิดแบบนี้ครับ
เหตุการณ์ที่จะต้องเกิดขึ้นก่อนคือ ตีจาก ทาส -> นักโทษ สำเร็จ นั่นก็คือ
P (B) = 99% = 0.99
เหตุการณ์ที่ต้องการให้เกิดเป็นลำดับต่อไปเมื่อตีได้นักโทษแล้ว ก็คือตีสำเร็จจาก นักโทษ -> ยาจก
    P (A|B) = 97% = 0.97
เพราะฉะนั้น โอกาสที่จะเกิดเหตุการณ์  (ทาส -> นักโทษ) และ (นักโทษ -> ยากจก)
P (AΠB) = 0.99 * 0.97 = 0.9603 = 96.03%
ซึ่งก็คือโอกาสที่คุณจะตีตั้งแต่ ทาส ไปจนได้ยศ ยาจก นั่นเองครับ

๓ ฯ๑๔ ๑๐
WoN-WoN
Sr. Member

OnCe uPoN A tIme StOrY

« ตอบ #67 เมื่อ: 01-04-2008, 13:06:44 »

อ้าวว นึกว่าที่แตกไปเป็น เกราะโซ่อะอีก แต่ไงกลายเป็น ของเซ็ทได้อะ  Shocked  Shocked
ฮือ ๆ ๆ ๆ แล้วทามมายไม่ยอมรออออ  ใบประกันนนนนนนน  Cry  Cry
เสียดายแทนมากมาย อิอิ   Smiley (ขอแอบขำหน่อย หุหุหุ)
(มิน่าหละ ถึงบอกจิเลิกตีเลิกหาหิน แล้วเปลี่ยนเป็นหาเงินแทน อิอิอิ Evil)

มาร์คคุง
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: 01-04-2008, 15:32:21 »

ม่ายน่าเชื่อว่า SertZ เเห่งกาโป่ยเรนเจอร์จาทามเรื่องที่มีสาระเเบบนี้ได้
ม่ายน่าเชื่อจิง
ปล.ล้อเล่น 55

~•lloสnาnๆคuxนึ่ง•~
Sr. Member

« ตอบ #69 เมื่อ: 01-04-2008, 18:40:50 »

แล้วเมื่อไหร่คุน Mark แห่งกระโป่ยเรนเจอร์จะทำกระทู้ที่มีสาระบ้างล่ะ  Evil Evil

~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #70 เมื่อ: 02-04-2008, 04:38:57 »

ใครไม่เคยตีแตก ถือว่าเชย(รึป่าว)
รอใบประกัน สงสัยคงมีวางจำหน่ายในราคาที่พอตัวอยู่(ถ้าในเกมขายได้อะนะ)
อิอิ เสียดายของจัง ตังมะเท่าไหร่ แต่กว่าจาหาของกะหินได้ นานเลย Embarrassed

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Sr. Member

« ตอบ #71 เมื่อ: 02-04-2008, 10:12:40 »

ตอนนี้เบื่อๆเซงๆ  อยากตี+ แต่ถ้าตี้ก้อกลัวแตก   เกบเวลก้อยากละ  มะมีไรทำเลย

ขอสิงในกระทู้สัก 1 อาทิต ละกัน  Evil Evil

Sr. Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 02-04-2008, 10:21:13 »

12 เมษานี้  วันเกิดผมแย้ววว!!~~

เตรียมของขวัญกันเลยนะคับ  laugh laugh

ปล.อยากได้หินแกร่งเยอะๆๆๆ  อุอุ Evil Evil  ล้อเล่นนะ

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Hero Member

« ตอบ #73 เมื่อ: 02-04-2008, 10:22:52 »

ถ้าเอาของบอสตี มันจะขึ้น%เหมือนๆกับเอาของธรรมดาตีไหมเนี่ย เช่นจากทาสไปนักโทษ99% ถ้าเอาของบอสตีจะขึ้น99%ไหมเนี่ย ถ้าขึ้น99% แล้วมันจะบอบบางแบบไหนละเนี่ย เพราะถ้าในการตีมันโชวว่า99%ที่มีโอกาศติด
 Huh? Huh? Huh?
SeSSiE
Hero Member

(">,,<)(◡‿◡✿) ~ `

« ตอบ #74 เมื่อ: 02-04-2008, 10:28:07 »

อ้างจาก: อาริงกิ๊งกิ๊ง ที่ 02-04-2008, 10:22:52
ถ้าเอาของบอสตี มันจะขึ้น%เหมือนๆกับเอาของธรรมดาตีไหมเนี่ย เช่นจากทาสไปนักโทษ99% ถ้าเอาของบอสตีจะขึ้น99%ไหมเนี่ย ถ้าขึ้น99% แล้วมันจะบอบบางแบบไหนละเนี่ย เพราะถ้าในการตีมันโชวว่า99%ที่มีโอกาศติด
 Huh? Huh? Huh?

เปอร์เซ็นมัน เหมือนกันอ่ะค่ะ แต่ลองตีในนรกหลายชิ้นแระ แตกเร็วทั้งนั้น สงสัยต้องโทษ "ดวง" อีกรอบ  laugh laugh
ป้าย: ดีเบียม หินดีเบียม ข้อมูลการตี+ ข้อมูลการตีบวก ระบบตี+ ระบบตีบวก 
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 17