GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 158 159 [160] 161 162 ... 459
ผู้เขียน หัวข้อ: -:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- ~~~ ขออยู่กันแบบใจรัก ~~~  (อ่าน 149652 ครั้ง)
--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

Re: สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส
« ตอบ #2385 เมื่อ: 24-04-2008, 14:38:06 »

อ้างจาก: ~GaMe$~ ที่ 24-04-2008, 14:35:51
อามแอบไปแอ๊บไว้ที่ไหนนั่น มีคนมาตามหาเลย

Shocked Shocked Shocked

นั้น หนะ สิ ไม่เคย แอ๊บ ว่าเรียนที่นั้นซะด้วย สิ

สงสัย มีคน ใช่ SeasonSเยอะ มั้ง แต่อาร์มว่า อาร์ม จด แล้วนะ ว่าขอใช้

แล้วยังมีคนอื่นใช้ไปแออ้างอีกหรอเนี่ย

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #2386 เมื่อ: 24-04-2008, 16:35:03 »

โว้ยแม่มมมมมมมม  เสยตัง 3เอม   Angry Angry Angry Angry

หายไปเฉยๆเลย สอบเจ้าสัวไม่ผ่าน มีจำกัดเวลาด้วย 30วิใครจะทัน

ดันมั่วไป6 ครั้งเศร้ามา3เอมเลยแง้ๆ ๆๆๆๆ

ใครใจดีบริจาคทีนู๋หมดตัวแล้ว   Cry Cry Cry Cry Cry

~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #2387 เมื่อ: 24-04-2008, 21:18:43 »

อ้างจาก: ~GaMe$~ ที่ 24-04-2008, 16:35:03
โว้ยแม่มมมมมมมม  เสยตัง 3เอม   Angry Angry Angry Angry

หายไปเฉยๆเลย สอบเจ้าสัวไม่ผ่าน มีจำกัดเวลาด้วย 30วิใครจะทัน

ดันมั่วไป6 ครั้งเศร้ามา3เอมเลยแง้ๆ ๆๆๆๆ

ใครใจดีบริจาคทีนู๋หมดตัวแล้ว   Cry Cry Cry Cry Cry
โทษใครได้ นอกจาก แก๊ซโซฮอล

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

« ตอบ #2388 เมื่อ: 24-04-2008, 23:27:12 »

จะอธิบายนะค่ะ
ประเด็นที่ 1  คุณริว ตอนนั้นคุณคุยกับใคร คุณเอ่ยชื่อ" หยีม่อนดันน้ำแข็งมีแล้วหรอ มีตรงไหน  " ซึ่งตอนนั้นมีเกมกับเต้ยก้อคุยกันอยู่ และหยีออนแต่ไม่พูด เหนว่าหยีกำลังอยู่ที่แบตเทิ้ล  แล้วคุณมาโวยวายว่า ทั้งกิลน้ำใจงามจิงๆ ประชดเพื่ออะไรค่ะ เพราะคุณเอ่ยชื่อหยีมานี่ ใครจะไปตอบคุณ ถ้าคุณจะถามรวมๆ ไม่ต้องเอ่ยชื่อค่ะ แล้วจะมีคนตอบ และณ.ตอนนั้นเกมก้อเต้ยอยู่แมพวีไอพี ไม่มีใครรู้ว่าม่อนหรืออะไรมันมาที่ไหน อ่อ ยังมีปูอีกคน
คุณทำไมต้องเจาะจงในเมื่ออยากได้คำตอบจากหลายๆคน ประชดทำเพื่อ....... " ทั้งกิลน้ำใจงามกันจิงๆ  "  ไม่ชอบค่ะ ไร้สาระประชดไม่มีความหมาย ว่ารวมทั้งกิล   และอีกอย่าง ในกิลไมได้แบ่งชนชั้นพี่น้อง เรียกพี่กันตามอายุใครมากน้อย หยีมาที่หลัง หยียังสนิทกับทุกคนเลยคุณน่าจะดูตัวเองนะค่ะว่าทำไมคนอื่นไม่สนใจ เมื่อวาน เกมส์เจอคุณในแมพวีไอพี 2 เกมส์ทักคุณก่อนด้วยซ้ำ เกมส์ถามว่า"ริว ว่าไง มาทำไร " แล้วไปนั่งข้างๆคุณ แต่คุณกลับทำไงค่ะ เดินหนีไม่พูดจา เกมยังบ่นกับเพื่อนเลยดูมันเดินไปไม่พูดจา   นี่หรอค่ะแบ่งพี่น้อง คุณนั่นแหละแบ่งชนชั้นออกไม่พูดกับใคร
ที่คิดว่าตัวเองเปนส่วนเกินก้อมีคุณคนเดียวแหละที่ทำตัวเช่นนั้น ปู มาที่หลัง วันนี้ยังมานั่งคุยกับเกมที่เรดเรื่อยเปื่อย วันก่อนๆ ยังไปนู่นนี่กับพวกเรามาบ่อยๆ  อันนี้น่าจะรู้ใครเค้าพยายามปรับตัวเข้ากันบ้าง

แล้วเรื่องนี้เกมไม่ได้พูดอะไรกับคุณด้วย ตอนคุณพูดน้ำใจงามกันทั้งกิล เกมก้อได้แค่พูดอ้าวทำไมว่างั้นอ่ะ   แล้วสักพักคุณก้อกดออกกิลไปเอง   เต้ยกับหยียัง งงเลย  ด้วยซ้ำ  แถมคุณยังมาตัดลิสเพื่อนหยีอีก  ขอบอกค่ะโกดอะไรไร้สาระมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ประเด็นที่2 นะค่ะ เรื่องกิลวอ คุณก้อเคยเปนอดีต สมาชิกกิล  พูดอย่างนี้ เหมือนเลี้ยงเสียข้าวสุก ค่ะ ขอโทษที่แรง คุณมาแรงก่อน  ในกิลไม่คิดจะกิลด้วย แล้วทำไมต้องลืม ทำไมต้องจำ ที่กิลก้อเข้าไปเล่นๆขำๆ ไม่จิงจังอะไร ถ้าวันนึงพร้อมที่จะกิลวอ ก้อกิลกันได้ ไม่จำเปนต้องลืม  ทีมเวิคร์เรามีค่ะ คำถามนี้มีคนถามบ่อยๆทำไมกิลเราไม่ยกกิลไปตีบอสบ้าง จะอธิบายให้ ว่าเมื่อก่อนก่อนที่คุณจะเข้ามากิลเราก้อได้ยกกิลไปตีบ่อยๆจนบ่อยมาก และครั้งนึงบอสทุกบอสถูกปรับให้เก่งขึ้น +กับเพื่อนๆที่พอจะเก่งสู้บอสไหว ก้อได้เลิกเล่นไปบ้าง อนน้อยลงบ้าง เลยหยุด ล่า และอีกทั้งตอนล่ามีปัยหากันเยอะเหลือเกินเรื่องล่าบอส แย่งบอส เลยคิดว่าพักไว้ดีกว่า หรือใครจะตีก้อเรียก อาสาสมัครไปในกิลไปใครจะไปก้อเรียกก้อถาม  ทุกคนมีความเปนทีมหมดค่ะ (นอกจากพวกทำตัวเอง) ที่ไม่มีความเปนทีมและกิล         (ขาดคุณไป คงไม่ทำให้กิลล่ม)

(บางทีเกมยอมรับนะว่าพูดอะไรแรงๆไป แต่บางทีก้อพูดเล่น อย่างเรื่องน้องแมค แมคเค้าพูดจะออกกิลเล่นๆ เกมก้อพูดเล่นๆว่าออกไปเถอะ ไม่รู้น้องเค้าจะโกดและออกไปจิง แต่สุดท้ายน้องเค้าก้อกลับมา ก้อมาเปนปกติ พูดคุยกันเหมือนเดิม  นี่แหละค่ะบางครั้งการเข้าใจผิดย่อมทำให้เกิดเรื่อง แต่ความผูกพันที่รับรู้ได้ ยังงัยก้อตัดไม่ขาด )      นอกจากบางคนที่ไม่อยู่ในความทรงจำ

ต้องการคำอธิบายอะไรอีกไหม มีทุกคำอธิบาย พี่ไม่ได้แยกแยะร่นพี่รุ่นน้อง   แต่แยกความเหมาะสม บางคำพูดน่าจะรู้ว่ามันควรพูดหรือไม่ และน่าจะใช้ความคิดและดูตัวเองก่อนพูด   อยากได้เหตผล มาคุย มีให้เสมอ

การที่จะออกจากกิล ควรน่าจะออกให้เราคิดถึงบ้าง ไม่ใช่ มาประจานกันอย่างนี้   ไม่ชอบพวกมาอาศัยแล้วออกก้อมาใส่ๆๆๆๆๆ  กิลเปนงั้นงี้

เสียความรู้สึกกับคนอย่างคุณที่มีให้กิลจิงๆ        คุณจะขอบคุณใครไม่น่าเกลียดค่ะเพราะฉีก้อดีอยู่แล้ว ทุกคนก้อไม่ได้อยากได้คำขอบคุณจากคุณหลอก

(และจำไว้ว่า จะว่าใครจะรวมทั้งกิล ก่อนอื่นหันดูตัวเองก่อนนะ ก่อนที่จะว่า หัดแยกแยะให้ถูกว่าอะไรเปนอะไร ใช้สติก่อนพูดถึงจะดี)

นู๋กิ๊บ ซ่าส์
Sr. Member

« ตอบ #2389 เมื่อ: 25-04-2008, 02:58:50 »

ไปเถอะไปซะได้ก้อดีถ้ามีความคิดแบบนั้น
Sr. Member

« ตอบ #2390 เมื่อ: 25-04-2008, 03:11:09 »

ต่ออีกนิด
ถ้าจิออกจากกิลไปโดนที่ไม่ว่ากิลเสียๆหายๆจิไม่ว่าไรเลย
แต่นี้มาว่ากิล ไม่ดูตัวเองเลยว่าตัวเองเปงยังไง
เวลาจิคุยกะคนอื่นคุยให้มันเข้าหูบ้างพิมมาแต่ล่ะที่
แทบไม่อยากจิคุยด้วย แล้วงี้ใครจิไปอยากจิคุยด้วย
นายต้องดูตัวนายเองจิ จิออกไปไม่ว่าแต่อย่ามาว่ากิล
เหงแล้วโมโห

ออกไปเฉยๆจิไม่ว่า
ออกไปแล้วมาว่ากิลโคตรเกลียด ขอบอก
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

« ตอบ #2391 เมื่อ: 25-04-2008, 04:10:51 »

ช่างเถอะ คนๆนั้น มันมะได้อยู่ในชีวิตประจำวันของเรา

เอาเปนว่าไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น ต่อไปเราก้อจะอยู่ตามความสุขแบบพวกเรา

พอใจก้ออยู่ไม่พอใจก้อไปไม่ได้บังคับ แต่การออกไปน่าจะทำให้ทุกคนคิดถึง

นี่กลับทำให้ทุกคนไม่อยากแม้แต่จะเก็บมาใส่ใจเลย

เหนื่อยกันมามากพอ คิดว่าต่อไปอะไรๆจะดีขึ้น

วันพรุ่งนี้จะเจอแต่สิ่งดีๆ  อย่าไปหวั่นไม่ว่าใครจะพูดอะไร ถือซะว่ามันคืออากาศไม่มีตัวตนบนโลก

อาโปบิสยังรักกันเปนอาโปบิสอย่างเต็มตัวแน่ๆ

บายกิลที่รัก ของนอนก่อนและ ทุกคนนอนกันหมดและนี่  หนาวอิอิ

Sr. Member

« ตอบ #2392 เมื่อ: 25-04-2008, 04:22:52 »

อ้างจาก: ~GaMe$~ ที่ 25-04-2008, 04:10:51
ช่างเถอะ คนๆนั้น มันมะได้อยู่ในชีวิตประจำวันของเรา

เอาเปนว่าไม่มีเรื่องอะไรเกิดขึ้น ต่อไปเราก้อจะอยู่ตามความสุขแบบพวกเรา

พอใจก้ออยู่ไม่พอใจก้อไปไม่ได้บังคับ แต่การออกไปน่าจะทำให้ทุกคนคิดถึง

นี่กลับทำให้ทุกคนไม่อยากแม้แต่จะเก็บมาใส่ใจเลย

เหนื่อยกันมามากพอ คิดว่าต่อไปอะไรๆจะดีขึ้น

วันพรุ่งนี้จะเจอแต่สิ่งดีๆ  อย่าไปหวั่นไม่ว่าใครจะพูดอะไร ถือซะว่ามันคืออากาศไม่มีตัวตนบนโลก

อาโปบิสยังรักกันเปนอาโปบิสอย่างเต็มตัวแน่ๆ

บายกิลที่รัก ของนอนก่อนและ ทุกคนนอนกันหมดและนี่  หนาวอิอิ

กิ๊บยังไม่นอนแต่กำลังจิไปนอน
ไม่ไหวแล้ว  Cool
ด้วยรักและปลาทู
Asura Special
Sr. Member

« ตอบ #2393 เมื่อ: 25-04-2008, 04:54:31 »

Angry  Angry Angry

ทำไมต้องมาว่าแบบนี้ด้วยล่ะ เกมพูดถูก สังคมต้องมีการปรับตัว ยอมรับคนอื่นพร้อมกับสำรวจตัวเอง ไม่อยากจะพูดเท่าไร เจอมากับตัวละ
อาโปบิสน่ะถ้ามองโครงสร้างสังคมน่ะ มีความกลมเกลียวกันมากกว่าที่ตาเห็น ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เคยทำความผิดอะไร อยู่ที่การยอมรับ

- พูดเเล้วไม่ทำก็อย่าพูด ถ้าจะทำก็ทำเลย ไม่ต้องลอง ถ้าจะลองก็ไม่ต้องทำ
- ความเกรียนไม่ได้อยู่ที่หัว มันอยู่ที่การกระทำ

--SeasonS--Sonata
Sr. Member

ที่ใดมีรักที่นั้นย่อมมีหวัง

« ตอบ #2394 เมื่อ: 25-04-2008, 08:14:32 »

ใช่แล้ว ถึงจะมีการแบ่งรุ่น แต่ไม่ได้หมายความว่าไม่ได้ไม่ใส่ใจ

อาร์มก้เห็นทุกคน ใส่ใจกันทั้งนั้น  ขนาดอาร์ม ที่เพิ่ง จะกลับเข้ามา ในสมาคม

ซึ่งตอนแรกที่อยู่ อาร์มไม่รู้ จัก กิ๊บ ไม่รู้จัก เกม และ อีก หลายๆคน ที่ มาเป็นสมาชิกใหม่

แต่ พวกเขาก็ให้ การต้อนรับ และ พูดคุยอย่างเป็นกันเอง

ถ้า มีความคิดแบบนี้ ลาขาด ดี กว่า

กดหน่อยนะเราเพิ่งจะเล่นจริงๆ  http://www.af.in.th/index.php/p/-SeasonS-?ref=wall-new_monster&wall_id=22400-2010095-0
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #2395 เมื่อ: 25-04-2008, 12:14:00 »

ผมขอโทษที่เอาแต่ใจตัวเอง ขอโทษที่เอาเรื่องส่วนตัวมาปนกับเรื่องอื่น ขอโทษกับคำพูดที่แรงเกินไป ผมผิดจริงๆนั่นแหล่ะ แต่ที่ผมทำไปไม่ได้มีเจตนาร้ายกับสมาคม ไม่ได้คิดจะหาข้ออ้างทิ้งสมาคมไปอยู่กับสมาคมอื่น ผมแค่รู้สึกน้อยใจเหมือนกับว่าตัวเองเป็นส่วนเกิน ผมจึงมีความคิดขึ้นมาว่าถ้าผมเป็นคนแรกๆที่ได้เข้ามาในสมาคมก้อคงจะมีเพื่อนเยอะรู้จักและสนิทกับคนอื่นๆมากกว่านี้ ผมจึงคิดจะแยกตัว มันคงฟังดูไร้สาระและไม่มีเหตุผลเอามากๆ
ที่จริงผมก็แค่อยากจะมีเพื่อนไว้คุยด้วยแบบกันเองๆ อย่างหยีเข้าสมาคมมาได้ไม่นานก็มีเพื่อนเยอะแยะรู้จักคนไปทั่ว และคนอื่นๆก็คุยกับหยีกันได้ทั้งวัน พี่ๆอาจจะบอกว่าก็ผมไม่เริ่มคุยกับคุยอื่นก่อนเองผมก็ไม่เถียงเพราะผมคุยไม่เก่งแต่ถ้ามีคนอื่นมาคุยด้วยผมก็จะตอบกลับไป อย่างปูที่เพิ่งเข้ามาผมก็ไปคุยกับเค้าเพราะเห็นว่ายังไม่ค่อยมีคนรู้จักในกิล แต่พอปูเริ่มมีเพื่อนมากขึ้น สนิทกับคนอื่นมากขึ้น ผมคุยด้วยก็ไม่ตอบถามอะไรไปก็ไม่ตอบ ทำให้ผมรู้สึกน้อยใจบ้าง ที่พี่เกมเจอผมที่แมปไอ้เข้แล้วผมไม่ทัก ไม่ใช่ว่าผมหยิ่งแต่ผมไม่รู้จะพูดอะไร เพราะพี่ก็ไม่ได้ถามอะไรผม ถ้ามันเสียมารยาทผมก็ขอโทษด้วย ต่อไปถ้าผมมีเพื่อนผมก็คงจะพูดกับเขาให้มากกว่านี้.
...ขอโทษหยีและทุกๆคน ขอโทษที่ว่ากิลให้เสียหาย แค่ไม่เกลียดกันไม่ประจานกันผมก็พอใจแล้ว ขอบคุณสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ...

Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad  Sad Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

« ตอบ #2396 เมื่อ: 25-04-2008, 14:11:34 »

พอจบ ไร้ ความทรงจำ ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

« ตอบ #2397 เมื่อ: 25-04-2008, 22:46:46 »

ขุดหลุม รอคนตก  รัก

LoOkYe3
Newbie
*

« ตอบ #2398 เมื่อ: 25-04-2008, 23:45:40 »

ขึดๆๆๆ

Angry
Sr. Member

« ตอบ #2399 เมื่อ: 25-04-2008, 23:50:50 »

Cry Cry
ปวดตา

วันนี้กะขายพันธบัตรได้แล้ว พรุ่งนี้จิเวล
555
 Evil
ป้าย:
หน้า: 1 ... 158 159 [160] 161 162 ... 459