GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 459
ผู้เขียน หัวข้อ: -:- สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส -:- ~~~ ขออยู่กันแบบใจรัก ~~~  (อ่าน 149579 ครั้ง)
งุ้ง งิ้ง ^O^
Jr. Member
**

ไอดีรอง ไม่ต้องถาม ใช้ตอนเล่นร้านเน็ต

Re: สมาคมลึกลับแห่งอาโปบิส
« ตอบ #180 เมื่อ: 09-05-2007, 08:21:37 »

อ่า  ถูกคับผม  อาเมน เป็นคำลงท้ายคำอธิษฐาน  ไม่ใช่คำจบบทส่งคนตายนะ  แต่ก้อส่วนมากคนจะได้ยินในเวลามีคนตายเนอะ  ก้อเพราะว่าเค้าอธิษฐานให้คนตายไปสุขคติเท่านั้นเองคับ 

วันนี้ว่างนิดหน่อย  เข้าเล่นตอนแปดโมงครึ่งเลยดีกว่า  อิอิ  เจอกันในเกมนะ  นิโหน่ยๆ

ความรักเป็นสิ่งธรรมดา ที่มหัศจรรย์ที่สุดในโลก  สู้ ๆ....!!
งุ้ง งิ้ง ^O^
Jr. Member
**

ไอดีรอง ไม่ต้องถาม ใช้ตอนเล่นร้านเน็ต

« ตอบ #181 เมื่อ: 09-05-2007, 08:26:28 »

แง้  วันหมด   อดเล่นเลย  รถก้อเสีย  เกมก้อเล่นไม่ได้  ยังดีที่มีข้าวให้กิน  ฟ้าไม่เป็นใจเอาซะเลย
ไม่เปงไร  วันหน้ายังมี  ขอให้เราได้กลับมาเล่นเกมอีก  ขอให้เพื่อนๆ  เลเวลอัพกันกระจาย  ขอให้กินข้าวเช้าให้อร่อย  อธิษฐานในนามพระเยซูคริสต์เจ้า  อาเมน

ความรักเป็นสิ่งธรรมดา ที่มหัศจรรย์ที่สุดในโลก  สู้ ๆ....!!
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #182 เมื่อ: 09-05-2007, 19:08:57 »

คนชื่อโฟมเนี่ย มันเฉ่อ แล้วเหรอ มีเยอะจัง  Huh? 

ว่า...เซง....เซิฟปิดอีกแระ...
DaknessBoy
Jr. Member
**

« ตอบ #183 เมื่อ: 10-05-2007, 15:23:12 »

ข้อมูลผู้สมัครmanga0062--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
บทความ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมสมัครเป็นจีเอ็มอาสาเพราะว่าผมเคยฝันว่าอยากเป็นจีเอ็ม
ในที่สุดผมก็มีโอกาสได้เข้าคัดเลือกเป็นจีเอ็มอาสา
ผมอยากที่จะช่วยเพื่อนๆทุกคนและช่วยจีเอ็มในการจัดกิจกรรมต่างๆและอื่นๆ
ผมเล่นเกมนี้มาตั้งเเต่gobal questยางไม่เสร็จจนตอนนี้ผมได้เปลี่ยนเป็นไฟเตอร์เลเวล44แล้ว
ถ้าเพื่อนๆคิดว่าผมดีพอสำหรับเป็นจีเอ็มอาสาช่วยเลือกผมด้วยนะครับ
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ข้อมูลส่วนตัว
เรียนอยู่ชั้นม.1/1 เล่นประจำ:ทุกวันหยุดครับ,ว่างก็เล่น^^
ชื่อในเกมDarknessBoy และLightnessBoy
โหวตที่ไหน?
Linkสำหรับโหวต:index_t1640.0.html
ID:manga0062 ครับ
ข้อมูลผู้สมัครmanga0062

หัวหน้าหน่วยโจงตีผลึกคลับDarknessBoy
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

۩~♥ถ้าไม่รักเธอแล้วจะให้ไปรักใคร♥~۩

« ตอบ #184 เมื่อ: 10-05-2007, 17:50:32 »

อ้อ มาหาเสียงนี้เอง   Cheesy
UpToOU
Asura Special
Sr. Member

^^ยิ้มทั้งน้ำตา

« ตอบ #185 เมื่อ: 10-05-2007, 18:34:34 »

สวัสดีครับ ชาวอาโปบิส  อันยิ่งใหญ่ ^^
อัญชลี ชีวะเสรีชล
Jr. Member
**

« ตอบ #186 เมื่อ: 12-05-2007, 09:48:27 »

หึหึ มีมาหาเสียงด้วย
หวัดดีทุกคน หายไปหลายวัน เบื่อง่ะ ไม่รู้จะทำไร เล่นเกมก็เบื่อ นอนดีก่าบรรยากาศให้
สรุปแล้วท่านรองประธานไม่มาทำงานเลยรึ หึหึหึ ทำไรอยู่น้อ

A-See
Full Member

« ตอบ #187 เมื่อ: 13-05-2007, 05:31:58 »

อะแฮ่มๆ   พอดีเครียดเรื่องผล ENT น่ะครับ  ขอโทษทุกท่านที่ทำให้เป้นห่วง   ยังไม่ได้อ่านเลยว่าใครนินทาไรฉานไว้บ้าง   รูปหมูกระทะก็ยังไม่ได้เอามาลง เฮ้อ  ไม่ต้องห่วงเด๊ยวจัดให้    แต่ตอนนี้  ขอไปนอนก่อนนะ  แบบว่า  ไม่ได้นอนมา2วันติดเครียดเรื่อง ENTนี่ล่ะ

สรุปแล้ว  ผมติด วิศวะ อุตสาหการ  ม.เกษตร
ไม่ติดบางมดอะ แง แง  แต่ดีแล้ว  เกษตรแฟนไปหาถูก 555

เหลือสมาชิกกี่คนเนี่ย  เอาวะยังไงอาโปบิสก็จะอยู่ต่อไป

ไปนอนก่อนนะง่วงแล้ว

A-See
Full Member

« ตอบ #188 เมื่อ: 13-05-2007, 05:57:17 »

ฮะฮะ แวะไปอ่านมาก่อนนอน  เพราะว่า อีก2วันกว่าจะได้เข้าเกม
เหมือนฉานทำผิดไว้มากมาย
ไม่ได้หนีไปเที่ยวกับแฟนนะจ๊ะ ไปกับที่บ้านน่ะ  เซ็งๆ น่าเบื่อ  เครียด กินโค๊ก  (เกี่ยวไหม)
ฉานกลับมาแล้ว  ส่วนหน้าที่ที่เคนแต่งตั้งไว้ให้ใครดูแล  ก็ดูแลต่อไป เพราะฉานคงทำไมไหว  เดี่ยวต้องไปอยู่กอแล้วน่ะ อาจจะมาเล่นไม่ได้มาก   
กิจกรรมล่าเหรียญตั้งสมาคม  อ่านที่ไหนอะ  ส่งลิ้งทีนะครับ ขอบคุณมาก  แล้วก็  เลเวลไปถึงไหนกันแล้ว  ใครจะลากฉานไปแชร์มั่งไหม  อ่อนๆอย่างงี้อะ  ตอนนี้คอม เพิ่ง Format ทำให้ไม่มีโปรแกรมเกมนี้อยู่  ก็เลยต้องใช้เวลาโหลด 

ตอนนี้ผมได้เป็นตัวแทน Clan -Camp_Hero- ไปแข่ง Sf Winter season   เริ่มคัดทีมแล้ว  555  เป็นกำลังใจให้ด้วย  จะเข้ารอบ 32 ทีมสุดท้ายให้ได้  (มันโทรไปตามถึงลำปาง)

ฉี พี่จี้ และคนอื่นๆ ขอบคุณมากที่ช่วยดูแลสมาคมของพวกเราทุกคน  ได้ฤกษ์เมื่อไหร่  จะเปิด กระทู้ใหม่  (ฉลองตั้งสมาคมได้  ไม่รู้เมื่อไหร่ 555)  ส่วนพี่ฟาง  หายหัวไปเลยอะ พี่แกทิ้งสมาคมแล้วมั้งเนี่ย  แต่ช่างมันเถอะ  ถ้าหากตั้งกระทู้ใหม่  ก่อนตั้งต้องมาคิดหัวข้อกันด้วยนะว่าจะใช้อะไรมั่ง  แล้วใช้บอร์ดสมาคมเป็นตัวอย่าง  ก่อนจะโพสในนี้  okไหม ฉี พี่จี้ และทุกคน

ถ้าหากว่าได้หินสมาคมมา จะให้ใครเป็นคนตั้ง  เพราะคนตั้งต้องเล่นบ่อย  ซึ่งข้อนี้ ไอซ์ขอสละสิทธิ์   เพราะไม่รู้ว่าเปิดเทอมแล้ว งานจะเยอะไหม  แต่ที่แน่ๆ โดนไปอยู่หอ  ไม่มีNETเล่น  ไม่อยากมาเล่นที่ร้านด้วย  เพราะมันแพง และอาจจะโดนแฮก ได้

เพื่อนๆคนไหนในสมาคมสอบ ENT แล้วติดที่ไหนบ้าง  บอกกันด้วย  ส่วนใครไม่ติดก็ไม่เนไรนะครับ  ทุกอย่างอยู่ที่ใจ ไม่ใช่ที่คณะ

สุดท้ายก่อนนอน  ผมอยากบอกว่า คิดถึงทุกคนมาก  รักนะ ^_^

แถมท้ายอีกนิด   REP 115 ที่ผมไปอ่านมาเจอ  เค้าบอกว่า คนที่ชื่อ มิ้ลค์  โกงของอะ  เสียใจด้วยนะครับ   แต่คนคนนี้ผมเชิญออกไปตั้งแต่ก่อนผมไปสงกรานต์อีก  เค้าออกจากสมาคมโดยอ้างว่าไม่มีใครเล่น และไม่ยิ่งใหญ๋เหมือนที่เซิฟนรกเลย  ซึ่งผมก็ไม่สนใจครับ เพราะบอกแล้วอยู่ด้วยใจไม่อยู่ก็เชิญครับไม่บังคับ  ของผมก็โดนเธอเอาไปหลายอย่าง  แต่ผมไม่สนใจครับ ของนอกกาย คิดเสียว่าเราได้รู้จักนิสัยคนคนนึง     

ฉี พี่จี้ และคนอื่นๆ  ใครที่ยังอยู่สมาคมและออกจากสมาคมไปแล้ว  ช่วยมาบอกผมด้วยนะครับ  ผมจะได้ลบ และจัดอันดับใหม่  อีก 2 วันผมจะเข้าไปในเกม  ส่วนพรุ่งนี้ ผมขอตัวไปรัเบิดอารมณ์ที่ Design ร้องเพลงกับแฟนและเพื่อน  ฉลอง ENT ติด  ตอนเย็นกลับบ้านมา โหลด เกม PJ1 และหามหาวิทยาลัยที่เปิดคณะสมทบ  ช่วยเพ่อนบางคนที่ยังสอบไม่ติด   

เพื่อนกันต้องช่วยเหลือกัน ไม่ทิ้งเพื่อนให้ลำบาก  นี่ล่ะวิธีชีวิตของ Lord Ziroto Arpobis of Egypt

Jr. Member
**

« ตอบ #189 เมื่อ: 13-05-2007, 09:56:11 »

*0* ร่ายยาวเลย 555+ ชอบ ประธานฟางหายหัว 55555555555
ไม่เป็นไรน่าไอซ์ ได้วิศวะ เกษตรก็ดีนะ เจีไปหาถูก ฮ่าๆๆๆๆๆ เวลามีเกษตรแฟร์เจ๊ไปเดินทุกรอบไปดูเด็กๆ หึหึ
วันนี้เขามีกิจกรรมชิงเสบียงเขี้ยวทมิฬ หึหึ จะเหลือใครซักกี่คนสมาคมเรา ส่วนสมาชิกที่เหลือไว้จะรวมให้ละกันตอนนี้งงชีวิต ไม่ค่อยได้เข้า
คนเข้าบ่อยก็น่าจะเป็น ฉี กะนัท monwin มั้งเห็นบ่อยๆ เจ๊อะเพิ่งจะเวล30เมื่อคืน หึหึ เกบยากมากขอบอก ยิ่งเป็นพระยิ่งทรมาน

แล้ววันนี้ใครอยุ่มั่งหว่า แล้วก็ไม่รู่ว่าได้อ่านยังนะไอซ์ตามข้างล่างเลยละกัน

**กิจกรรม ชิงเสบียงเขี้ยวทมิฬ**

เรื่องราว - ทางการได้ขอความช่วยเหลือจากชาวเมือง ให้ช่วยทำศึกชิงเสบียงคลังจากเหล่ากองพันเขี้ยวทมิฬ เพื่อให้ทางการทำการศึกได้โดยง่ายเวลาที่ยกทัพไปปราบ

ลักษณะการเล่น
    - ผู้เล่นต้องร่วมมือกันทำลายกล่องให้หมดภายในเวลาที่กำหนด
    - เฉพาะผู้เล่นที่เลเวลน้อยกว่า 21 เท่านั้นจึงตีกล่องได้ เลเวลยิ่งน้อยยิ่งตีได้แรง
    - ไม่เสียค่าประสบการณ์

รางวัล - เหรียญตราตั้งสมาคม

หมายเหตุ - ทางการจะเปิดให้ลงทะเบียนตั้งสมาคมได้ให้กับผู้ที่มีเหรียญตราตั้งตามลำดับ มากไปน้อย

:: วิธีร่วมกิจกรรม ::

เมื่อถึงเวลาให้เราไปคุยกัย NPC <กิจกรรมชิงเสบียงเขี้ยวทมิฬ> ตำแหน่งของ NPC จะอยู่ก่อนถึงทางเข้าป่าวงกต (น่าจาเคยเหนกันบ้างนะ)

ปล.อย่าลืมพกแร่เงินกันไปด้วยหล่ะ ^^"

* ผู้เล่นเลเวลสูง(ผู้ต้องการตั้งสมาคม)
          o ต้องไปทำเควสเพื่อให้ได้มาซึ่งสกิล VIP (NPCพ่อมด ณ ทางออกป่าวงกต) โดยใช้ <แร่เงิน> 1 ชิ้น
                + <แร่เงิน> ได้จากการทำเควสแลกน้ำมันดิบ
                + <แร่เงิน> ขาย 10000 บิลล่า (NPCทหาร ณ ทางเข้าป่าวงกต ตัวเดียวกับ NPC ที่นำผู้เล่นเข้าร่วมกิจกรรมนี้)
                + <แร่เงิน> มีโอกาศได้จากกล่องเสบียงเขี้ยวทมิฬ
          o ใช้สกิล VIP ใส่ผู้เล่นเลเวลน้อย(เลเวล < 21) ได้ 1 เป้าหมาย แล้วสกิลจะหายไป
          o คอยปกป้องผู้เล่นเลเวลน้อย(เลเวล < 21) ขณะทำภารกิจ
    * ผู้เล่นเลเวลน้อย(เลเวล < 21)
          o มีหน้าที่ทำลายกล่อง
          o เก็บไอเท็ม<เหรียญตราตั้งสมาคม>

ข้อมูลเพิ่มเติม

http://wiki.gameindy.com/ชิงเสบียงเขี้ยวทมิฬ
กูลภักดิ์ แสนชนะ
Hero Member

ไม่เคยไม่กล้า ก้มหน้าไม่เป็น

« ตอบ #190 เมื่อ: 13-05-2007, 11:41:42 »

เหอๆ
วันนี้ไปแน่คับ
ฟากถึงเพื่อนๆทุกคนที่ยังเหลืออยู่ด้วยคับ
ผมไม่บังคับไห้ไป
แต่อยากขอไห้ช่วยกันหน่อยคับ
เพื่อกิลที่เรารักกิลนี้
และไม่ได้ขอไห้ไปแค่วันนี้วันเดียวน่ะคับ
หากว่างก็ไปกันไนทุกๆครั้งที่มีกิจกรรมเรยคับ

A-See
Full Member

« ตอบ #191 เมื่อ: 13-05-2007, 14:35:55 »

วันนี้ไอซ์ยังเข้าไม่ได้นะครับ   ยังไม่ได้ลงโปรแกรมเลย   กะว่าคืนนี้จะ Format อีกรอบ   
ไม่นานๆ  ตัวเกมโหลดแล้ว  ขอตัวไปแหกปากร้องเพลงก่อนนะ  โดนเพื่อนตามแล้ว  นัดบ่าย 3  ตื่นบ่าย2ครึ่ง  โดนมันเตะแน่ๆ  55+

¤MԾդщΊN¤
Hero Member

« ตอบ #192 เมื่อ: 13-05-2007, 17:14:40 »

อ้างจาก: ziroto ที่ 13-05-2007, 05:57:17

ขอให้ ทีมsf ชนะนะ (แต่คงยาก มีทีมแคนเก่งๆๆเพียบ) Grin 
Jr. Member
**

« ตอบ #193 เมื่อ: 13-05-2007, 18:24:45 »

งั้น 2 ทุ่มเจอกาน เราจะไปนะเอาตัวไหนเล่นละทีนี้ พระละกันไปบัพให้
¤MԾդщΊN¤
Hero Member

« ตอบ #194 เมื่อ: 13-05-2007, 18:29:27 »

ได้ๆๆ เจอที่ไหนว้า...  (ผมจาเอาคาเดทไปตี)
ป้าย:
หน้า: 1 ... 11 12 [13] 14 15 ... 459