GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้ง ปัญหาต่างๆๆ ที่เกิดขึ้นหลัง บทที่ 5 มา(เยอะมาก)  (อ่าน 784 ครั้ง)
cyclop
Jr. Member
**

ไม่บอกเฟ้ย

Re: แจ้ง ปัญหาต่างๆๆ ที่เกิดขึ้นหลัง บทที่ 5 มา(เยอะมาก)
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-01-2008, 11:29:42 »

อ้างจาก: ~แจมกระจาย~ ที่ 16-01-2008, 20:23:28
1. พาลาดิน เวล 70+ ไม่สามารถตีมอน เช่น เข้ และ อื่นๆๆ ได้ เพราะ แม่นน้อยมาก ถึงจะอัพ dex แล้วก็ตาม(แม่น 246) ลองเสียค่า รีสเตตัส ไป 1m มาอัพ dex ก็ยังเหมือนเดิม ผมไม่รู้ว่าจะให้ อัพ dex อย่าเดียวเลยหรือ ถ้าเป็นเช่นนั้น ตายอย่างเดียวถ้าไม่อัพ vit ผมไม่ต้องพูด ถึงคนเวลน้อยๆๆ เลยนะครับ ตาย ตียังไงก็ไม่โดน(แก้ไขโดนด่วน)

2. แอส เวล 70+ ตีเข้ วืด ตลอด ปรับเปลี่ยนความสามารถของมอนเยอะไป หรือเปล่า ลองไปตีบอส (แม่น 258) ตีแทบจะไม่โดนเลย ไม่รู้จะเก็บเวลยังไงดี ค่ารี สเตตัส ก็แพง รีที 500k จะเอาตังมาจากไหน

3. ชาป เวล 80+ ค่าโป๊ะ จาก 1200+ เหลือ 300+ ตรงนี้ทางทีมงานจงใจ ปรับเหลือเปล่า ถึงแม่นชาป จะสูง แต่กว่า จะตีมอนแต่ละตัว ตาย นาน พอ สมควร เสียทั้งยา เสียทั้งเวลาในการตี บอสก็ตีไม่ได้อยู่แล้ว ยังมาลดความสามารถ ของชาปให้ต่ำลงไปอีกก ดีก็แค่ยิงไกล เท่านั้น เอง

4. บอสผลึก ใกล้ตาย จะมีลูกน้อง ออกมา ตีลูกน้องที่ออกมาก็ตีไม่ได้แต่มันตีเราได้ (แก้ไขด้วย)

5. เซตผู้พิทักษ์(ของชาป ที่มี แหวนมรกต) เซตนี้ใส่แล้วไม่เห็นจะมีอะไรดีเลย เพิ่ม หลบ+20 แม่น 20 hp 150 แค่นี้  เก็บเซตนี้กลับไปเลยดีกว่า แค่ใส่ เสื้อนอกจอมอสูร มียศว่อง ก็ปาเข้าไป หลบ 22 แล้ว เซตนี้มีไว้ก็ไม่มีคนใส่ เพราะ ความสามารถ อ่อนๆๆสุด เมื่อเทียบกับเซต อื่น(ไม่ใส่เซต ใส่ ของอื่น รวมกัน หลบ ปาเข้าไป 50+ แล้ว ดีกว่า เซตนี้ต้องเยอะ)

** เป็นไปได้ ก็แก้ไขเสร็จแล้ว ก็ให้รีเซิฟกับมา วันที่ บท 5 มา เพราะแต่ละคนเสียตังในการรีไป แล้ว เกิด ปัญหา อย่างนี้ พอสมควร(ถ้ามีความสามารถพอ ที่จะทำ ก็รีกับมาที เบื่อมากมาย คิดว่า บท 5 มาแล้วจะดีขึ้น)   

ขอตอบทีละข้อเลยนะครับ
1. ตอนแรกทางเราต้องการที่จะเพิ่มค่าหลบหลีกให้มอนบางชนิด แต่เกิดความผิดพลาดทำให้มอนทุกตัวหลบเก่งขึ้น เดี๋ยวทางเราจะแก้ไขให้มอนหลบเก่งขึ้นแค่บางตัวจ้า
2. ตอนนี้บอสทุกตัวถูกเพิ่มการหลบหลีกขึ้นมาเยอะมาก ฉะนั้นถ้าไปตีคนเดียวรับรองว่าตีไม่โดนแน่นอนครับ ต้องเอาหลายๆคนไปรุมบอสครับไม่งั้นฆ่าบอสไม่ได้
3. เรื่องความแรงโป๊ะนี่รู้สึกว่าจะเกิดความผิดพลาดบางประการ ทำให้ลดความแรงไปเยอะเกิน จริงๆแล้วทางเราต้องการลดความแรงโป๊ะลงอยู่แล้ว แต่ไม่ได้ต้องการจะลดมากขนาดนี้ เดี๋ยวจะทำการปรับให้จ้า เพียงแต่ว่า จะปรับให้เฉพาะคนที่เล่นสาย Dex และ Luk เท่านั้นนะ ที่ความแรงโป๊ะไม่ลดลง ส่วนสายอื่นความแรงโป๊ะจะลดลงเหมือนปัจจุบันจ้า
4. อันนี้น่าจะบัค เดี๋ยวตรวจสอบให้จ้า
5. ไอเทมเซ็ตคงไม่ปรับอ่ะจ้า แต่ว่าจะทำไอเทมเซ็ตชุดใหม่มาให้จ้า

ปล. เดี๋ยวจะเปลี่ยนรูปแบบการรีให้ใหม่จ้า โดยคราวนี้ทุกคนจะรีครั้งแรกได้ฟรี แต่ครั้งต่อๆไปจะเก็บโหดๆนา และรีได้ 4 ครั้งเหมือนเดิม หรือไม่ก็ให้รีฟรีตลอด แต่ของแรร์ไม่ดรอป มี 2 ทางเลือกอ่ะ เดี๋ยวขอถามความเห็นก่อนละกันว่าคนส่วนใหญ่อยากได้แบบไหน แล้วจะรีบจัดการให้เลยจ้า

ความสุขที่สุดในชีวิต คือการที่มีคนเห็นถึงคุณค่าในตัวของเรา
ไม่ระบุ ไม่ระบุ
Newbie
*

Re: แจ้ง ปัญหาต่างๆๆ ที่เกิดขึ้นหลัง บทที่ 5 มา(เยอะมาก)
« ตอบ #16 เมื่อ: 17-01-2008, 11:44:47 »

แอสเวล71 ธรรมดา โป๊ะ 1400 ตอนนี้ 1200 ยังแทบไม่ถึงเลยเพราะอาไร แล้วไอเข๊ ตีแทบมะโดนเลย ช่วยแก้ไขหน่อยนะ Sad Wink
nj
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-01-2008, 17:20:58 »

เพ่ิ่งลองตะกี้คับ  ความแรงโป็ะเพิ่มขึ้นจากเมือวาน   แต่ไม่เท่าเก่า  เล่นสาย dex กะ luk อ่ะคับ   Cry Cry Cry Cry Cry
soulki
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 17-01-2008, 17:49:35 »

ไอเทมเซตชุดใหม่ ไอเทมเซตชุดใหม่ ไอเทมเซตชุดใหม่   Smiley

ฉัตรชัย เลิศธนปัญญาพร
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 17-01-2008, 19:26:45 »

ผมเล่นแอสฟันเกเลี่ยนไม่โดนเรย ไม่โดนเรย Cry
แต่เซนจูเรี่ยนหญิงมา ใช้สกิลรัวกระบี่ ป้าก5พัน ป้าก17000 1-1 กะเกเลี่ยนสบายๆ
• กัญชา และ การบูร •
Full Member

~* ไม่หล่อ แต่เร้าใจ *~

« ตอบ #20 เมื่อ: 17-01-2008, 20:03:41 »

อ้างจาก: cyclop ที่ 17-01-2008, 11:29:42
5. ไอเทมเซ็ตคงไม่ปรับอ่ะจ้า แต่ว่าจะทำไอเทมเซ็ตชุดใหม่มาให้จ้า

อยากให้ เสื้อนอกจอมอสูร ที่ดรอปจากดูลาฮาน เป็น 1 ในเซ็ตดูลาฮาน จะได้มั้ยคับ อยากให้เรนคลาสมีเซ็ตดูลาฮานมั่ง

นักดาก วงษ์คำเหลา
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 05-07-2010, 16:00:39 »

พวกคุนอ่อนกันเองหรือป่าว แอสผมนะเวล60โป้ะ2พัน+ Smiley

แต่ละอาชีพมันก้อมีจุดเด่นอยุ่ มันมีแพ้ทาง มอนกัลบ้าง เช่น แอสไม่ควรสู้กับมอนวิหารเพลิงยกเว้นกับค้างคาว

เรื่องบอสกะไปคนเดียวข้าบอสตายเหรอ บร้าป่าว

เกมส์มันก้อง่ายไปดิ เดลพอเกมง่ายก้อมาด่าอีก มาโลกในแง่ดีมั่ง

เกมยากด่า เกมง่ายด่า เอาไงคับ
ป้าย:
หน้า: 1 [2]