ผู้เขียน หัวข้อ: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป  (อ่าน 1809 ครั้ง)

ออฟไลน์ Leonidas

• Sergeant
  • *
Re: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป
« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:05:09 »
จริงๆ ก็ไม่อยากมาโพสอะไรเท่าไหร่ เพราะบางคนปักใจเชื่อตั้งแต่ก่อนจะถามผม หรือโพสถาม GM ซะอีก
เช่นเดียวกันกับในเกม ก็ตัดพ้อต่อว่าผมซะมากมาย แถมยังลามปามไปถึงบุพการี และคนในครอบครัว

ขอบคุณจีเอ็มที่ช่วยชี้แจงแทนผมครับ เพราะย่อมมีน้ำหนักกว่าผมพูดเองเป็นไหนๆ (ขนาดท่านพูด บางคนยังไม่เชื่อ  :P )
ขอบคุณเพื่อนๆ ในกิลด์ และคนรอบข้าง ที่คอยช่วยเหลือ ให้กำลังใจ และหาหลักฐานมาช่วยพูดแทนผม

และสุดท้าย ขอบคุณกับการแสดงท่าที หรือแสดงจุดยืนที่ดูไม่เข้าท่า ทั้งที่คนรอบข้างเค้ากำลังมองว่าคุณกำลัง "ตะแบง"
ทำให้ผมรู้ว่า กับคนบางคน ไม่จำเป็นต้องเกรงใจ หรือใส่ใจเลยแม้แต่น้อย  >:(

พูดเท่านี้ล่ะครับ ที่เหลือลุยกันในเกม...    :-X

ออฟไลน์ ผู้ชาย ลัลล้า

• Sergeant
  • *
Re: พวกเราไม่เอาเด็กเส้น เอามันออกไป
« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:19:42 »
อ้างจาก: Leonidas ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:05:09
คนรอบข้างเค้ากำลังมองว่าคุณกำลัง "ตะแบง"

:-X

ออฟไลน์ Voon

• Sergeant
  • *
« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:33:24 »
ลีโอบ๊อง

ตบกันมั้ย

ต่อให้2ทีเรย

หอมอีกคน

ตีนกโชว์ทุกวันไม่เข็ด

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:34:57 »
อ้างจาก: Leonidas ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:05:09
จริงๆ ก็ไม่อยากมาโพสอะไรเท่าไหร่ เพราะบางคนปักใจเชื่อตั้งแต่ก่อนจะถามผม หรือโพสถาม GM ซะอีก
เช่นเดียวกันกับในเกม ก็ตัดพ้อต่อว่าผมซะมากมาย แถมยังลามปามไปถึงบุพการี และคนในครอบครัว

ขอบคุณจีเอ็มที่ช่วยชี้แจงแทนผมครับ เพราะย่อมมีน้ำหนักกว่าผมพูดเองเป็นไหนๆ (ขนาดท่านพูด บางคนยังไม่เชื่อ  :P )
ขอบคุณเพื่อนๆ ในกิลด์ และคนรอบข้าง ที่คอยช่วยเหลือ ให้กำลังใจ และหาหลักฐานมาช่วยพูดแทนผม

และสุดท้าย ขอบคุณกับการแสดงท่าที หรือแสดงจุดยืนที่ดูไม่เข้าท่า ทั้งที่คนรอบข้างเค้ากำลังมองว่าคุณกำลัง "ตะแบง"
ทำให้ผมรู้ว่า กับคนบางคน ไม่จำเป็นต้องเกรงใจ หรือใส่ใจเลยแม้แต่น้อย  >:(

พูดเท่านี้ล่ะครับ ที่เหลือลุยกันในเกม...    :-X

ที่เหลือลุยกันในเกม อันนี้ชอบวะแจ่ม

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:53:03 »
ไม่ได้ว่าให้ใครขอโทษใครนะ  แต่หมายถึงเรื่องเก่าๆอย่างพี่บอยเคยโดน  ทั้งสปาเกลียดพี่บอย แต่สุดท้ายผลก็ไม่ใช่แบบนั้น

ผมเชื่อความเป็นไปได้  ความจริง  และ เคารพทุกคน และ ยกย่องคนที่มีเทคนิคใหม่ มันช่วยสร้างและเปิดมุมมองในหลายๆด้าน

อย่างน้อย มันทำให้ทุกคนเห็นว่า Pet ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ มีกี่คนบ้างจะสนใจPetตัวเอง จนมาเห็นและหันมาทำ Pet

มันทำให้เห็นเทคนิคใหม่ที่เข้ามา ไม่รู้หลายคนจะมองแบบผมเหรอเปล่า

แต่ผมเห็นการทำออฟชุดใหม่ๆที่เข้ามา ช่วยแก้ทางและทำให้กับพวกแชม ถึกขึ้น  ได้เทคนิคการทำของให้พรีส ให้วอแสบกว่าเดิม

การกลับมาของลีโอ มันจะดูเห้ยขี้โกงเปล่า เห้ยมันอย่างนั้นอย่างนี้เปล่า แต่มันทำให้ผมตื่น คิดทำของอย่างไรในเมื่อเราโจมตีเค้าเบา

แนวทางไหน และได้เทคนิคดีๆจากการดูออฟในตัวของเค้าด้วย เพราะ จากการ+และตายไม่รู้กี่ครั้ง

ไม่เคยคิดหนีใครแม้ในวอหรือนอกวอ ไม่เคยคิดเลียเพื่อให้ตัวเองอยู่รอด แม้จะเป็นพรีส แต่ศักดิ์ศรีพรีส มันก็มีพออาชีพอื่น

แต่ถ้าจะ + ก็พร้อมเสมอ  จะฝั่งสปา หรือ เอเธน มันก็คือเพื่อน พี่ น้อง  เมือ่ก่อน ผมเป็นอริกับตาว และ ตั้ม exc  เกลียดกันเลย แต่

เดียวนี้ มันคือเพื่อนผม

ออฟไลน์ nfkungza

• Sergeant
  • *
« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 22:32:35 »
-ต้นหอมร่าเริง- เด่วกรุจาสร้างตัวนี้มาฆ่าท่านที่เคารพ ไออุยย รอเรย

ออฟไลน์ okay

• Sergeant
  • *
« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 22:44:39 »
เมื่อคืนก้อเพิ่งเหนว่าเค้าจบดัน atlan นะ เพียงแต่เค้าไม่ได้เป็นหัวตี้ชื่อเลยไม่ขึ้นก้อเท่านั้น
ส่วนเรื่องเลเวลมันก้อไม่ยากถ้าเงินถึง มันมีวิธีตามที่เค้าตอบๆกันไปแล้วมากมายคับ
โปรโมชั่นช่วงก่อนเค้าจะเลิกไปมันก้อมีแถม ยาเพิ่ม exp pet และ Promotional Insignia ตั้งมากมาย
เค้าอาจจะมีเก็บไว้แต่ยังไม่ทันใช้ก้อได้

ที่ออกมาพูดไม่ได้แก้ตัวให้ เพียงแค่คิดว่ามันมีความเป็นไปได้ ก้อเท่านั้น

ออฟไลน์ SonGoKu

• Colonel
  • อย่าบ่นมันแค่บอทกุหรอยแล้วไง-*-
« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 00:39:55 »
อ้างจาก: okay ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 22:44:39
เมื่อคืนก้อเพิ่งเหนว่าเค้าจบดัน atlan นะ เพียงแต่เค้าไม่ได้เป็นหัวตี้ชื่อเลยไม่ขึ้นก้อเท่านั้น
ส่วนเรื่องเลเวลมันก้อไม่ยากถ้าเงินถึง มันมีวิธีตามที่เค้าตอบๆกันไปแล้วมากมายคับ
โปรโมชั่นช่วงก่อนเค้าจะเลิกไปมันก้อมีแถม ยาเพิ่ม exp pet และ Promotional Insignia ตั้งมากมาย
เค้าอาจจะมีเก็บไว้แต่ยังไม่ทันใช้ก้อได้

ที่ออกมาพูดไม่ได้แก้ตัวให้ เพียงแค่คิดว่ามันมีความเป็นไปได้ ก้อเท่านั้น

ถ้าคนอื่นในกิลคิมสันมาพูดคงไม่เชื่อนะ ::)

แต่นายโอเคนี่เชื่ออยู่ๆ งั้นผมก็คงหมดข้อสงสัยละคับ
ไอเรื่องpetมันก็จิงเหมือนเคยเห็นแว่วว่า ยา1ขวดได้exp50ล้าน สามรถอัพ1ไป30เลยจำไม่ได้เหมือนกันแต่คุ้นๆนะ

ส่วนเรื่องเวลถ้าผมมีเงินมากมายซื้อสกอเควสมาซัก100ไบ ไบละ3แสน 100ไบ30ล้านเปิดสัก3จอเควสเสดไว

ก็น่าเป็นไปได้แต่คงซื้อเกิน200ไบแน่เลย

สุดท้ายันดีทุกท่าน

ออฟไลน์ kornkung

• Sergeant
  • *
« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:04:18 »
ขึ้นๆ-ลงๆ-ซ้ายขวา-ซ้ายขวา-บีเอ-ซีเล็กซ์-สตาร์ท. เป็นสูตร 30 ตัวคับ

รีเพท30ตัวคับไปลองกัน เชื่อผม
Korn

ออฟไลน์ -Jez ㋛彡ร่าเริง-

• Major
« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:11:21 »
แต่นายโอเคนี่เชื่ออยู่ๆ งั้นผมก็คงหมดข้อสงสัยละคับ
ไอเรื่องpetมันก็จิงเหมือนเคยเห็นแว่วว่า ยา1ขวดได้exp50ล้าน สามรถอัพ1ไป30เลยจำไม่ได้เหมือนกันแต่คุ้นๆนะ

30ล้านนะโจ้  อุยเคยได้มาจากงาน กดทำเอลฟ์เป็นเลเวล 30 แล้ว ผสมไปหมดแล้ว  8)

ออฟไลน์ 056216156

• Sergeant
  • *
« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:07:18 »
เหิย-กับ-เหิยคบกันไม่รำบาก-อยู่รวมกันไม่ยุ่งยากเหินกัยตามอัตภาพ-เห็นกับตาแค่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้...ก็เลยไม่มีของมาเสนอไห้ดูเพราะไม่คิดว่าจะทำแบบนี้-จะไห้ไปยอมรับ-ในสิ่งที่พวก.ท่านที่เคารพทำได้ไง..ก็กุเห็นกับตา

ออฟไลน์ 056216156

• Sergeant
  • *
« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:09:14 »
แล้วที่พวกคุณๆ-ขนมาไห้ดูเป็นการนำเสอจากจีเอมจากคนอื่น-ถามจริงๆพวกเราจะเอาอะไรไปตรวจสอบว่าเป็นของจริง หรือคิดเอามาพิมไห้ดูเป็นการแก้ตัว..........เกมแมมก็เป็นแบบนี้....คนไม่เติมตังหน่อยหาอะไรมาไห้พวกกุเติมๆๆอีก...ห่วยแตก

ออฟไลน์ toomoon

• Sergeant
  • *
« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:45:10 »
อ้างจาก: 056216156 ที่ กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:09:14
แล้วที่พวกคุณๆ-ขนมาไห้ดูเป็นการนำเสอจากจีเอมจากคนอื่น-ถามจริงๆพวกเราจะเอาอะไรไปตรวจสอบว่าเป็นของจริง หรือคิดเอามาพิมไห้ดูเป็นการแก้ตัว..........เกมแมมก็เป็นแบบนี้....คนไม่เติมตังหน่อยหาอะไรมาไห้พวกกุเติมๆๆอีก...ห่วยแตก
ไม่ได้จะอะไรมากนะครับเพราะดูๆคุณยังไงก็ไม่เชื่ออยู่ดี ถ้าอยากได้หลักฐานหรือข้อมูลที่แบบว่าโปร่งใสแบบเคลียไปเลยก็ไปบริษัทเลยโปร่งชัวไม่มีมั่วนิ่ม

ปล.เห็นมีบ้างคนยุให้คนเลิกจังเห็นในหลายทู้ละ ละบอกทนไม่ไหวเดี๋ยวจะเลิกบ้างก็จะค่อยดูละกันครับที่พิมๆไว้น่ะ

ออฟไลน์ Winter

• Major
  • อนาคต คือสิ่งไม่เเน่นอน
« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 12:34:19 »
อ้างจาก: -Jez ㋛彡ร่าเริง- ที่ กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:53:03
ไม่ได้ว่าให้ใครขอโทษใครนะ  แต่หมายถึงเรื่องเก่าๆอย่างพี่บอยเคยโดน  ทั้งสปาเกลียดพี่บอย แต่สุดท้ายผลก็ไม่ใช่แบบนั้น

ผมเชื่อความเป็นไปได้  ความจริง  และ เคารพทุกคน และ ยกย่องคนที่มีเทคนิคใหม่ มันช่วยสร้างและเปิดมุมมองในหลายๆด้าน

อย่างน้อย มันทำให้ทุกคนเห็นว่า Pet ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ มีกี่คนบ้างจะสนใจPetตัวเอง จนมาเห็นและหันมาทำ Pet

มันทำให้เห็นเทคนิคใหม่ที่เข้ามา ไม่รู้หลายคนจะมองแบบผมเหรอเปล่า

แต่ผมเห็นการทำออฟชุดใหม่ๆที่เข้ามา ช่วยแก้ทางและทำให้กับพวกแชม ถึกขึ้น  ได้เทคนิคการทำของให้พรีส ให้วอแสบกว่าเดิม

การกลับมาของลีโอ มันจะดูเห้ยขี้โกงเปล่า เห้ยมันอย่างนั้นอย่างนี้เปล่า แต่มันทำให้ผมตื่น คิดทำของอย่างไรในเมื่อเราโจมตีเค้าเบา

แนวทางไหน และได้เทคนิคดีๆจากการดูออฟในตัวของเค้าด้วย เพราะ จากการ+และตายไม่รู้กี่ครั้ง

ไม่เคยคิดหนีใครแม้ในวอหรือนอกวอ ไม่เคยคิดเลียเพื่อให้ตัวเองอยู่รอด แม้จะเป็นพรีส แต่ศักดิ์ศรีพรีส มันก็มีพออาชีพอื่น

แต่ถ้าจะ + ก็พร้อมเสมอ  จะฝั่งสปา หรือ เอเธน มันก็คือเพื่อน พี่ น้อง  เมือ่ก่อน ผมเป็นอริกับตาว และ ตั้ม exc  เกลียดกันเลย แต่

เดียวนี้ มันคือเพื่อนผม
น้ำก็เล่นสายpetเพราะertมีประโยชน์มากเเต่พอดีตัวนpetที่น้ำทำไม่ได้อยู่กะตัวของน้ำเเล้ว >.<

ออฟไลน์ ก้านมะยม

• Captain
  • **
  • ๐๐หมามองยานอวกาศ๐๐
« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 13:30:15 »
ทำอะไรก็รู้อยู่เเก่ใจ  5555    คงไม่มีใครโกหกตัวเองได้หลอกนะ 8) 8)

๐KaN-มะ-ยม๐ อย่าปล่อยวันนี้ให้ผ่านไปโดยที่คุณไม่ทำอะไรให้คนที่คุณรักเลยสักครั้ง T.T