GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5
ผู้เขียน หัวข้อ: ชักเริ่มเบื่อนรกแล้ว  (อ่าน 720 ครั้ง)
`Soldier
Hero Member

ผมรักเสื้อแดง ผมรักเสื้อเหลือง ผมรักทหาร ผมรักทุกคน`

Re: ชักเริ่มเบื่อนรกแล้ว
« ตอบ #30 เมื่อ: 27-04-2011, 14:29:51 »

รีก็ดี แล้วรีทั้งจี ทั้งเทส ไปเลย  Evil

True รัก next Door.!?
อ้วกกกก '
Hero Member

เลิกเล่นแล้ว แต่อาจเข้าบอร์ดเป็นระยะ ๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: 27-04-2011, 14:30:46 »

อ้างจาก: Humbrella…♥ ที่ 27-04-2011, 14:29:51
รีก็ดี แล้วรีทั้งจี ทั้งเทส ไปเลย  Evil

ไอย๊ะ !
 Evil

██████████████████
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #32 เมื่อ: 27-04-2011, 14:32:17 »

อ้างจาก: อ้วกกกก ' ที่ 27-04-2011, 14:30:46
อ้างจาก: Humbrella…♥ ที่ 27-04-2011, 14:29:51

ไอย๊ะ !
 Evil

จะได้เริ่มเล่นใหม่ด้วยกัน Evil Evil Evil

แต่ว่า เทรกะจีเขามีปั้มสำหรับห้องเทส นะเออ  Angry Angry Angry

ปรัชกรณ์ ไชยสงคราม
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 27-04-2011, 14:37:45 »

เซิฟทดสอบแล้วบอกหน่อยไม่ได้หรือไง  Angry Angry Angry ว่า เซิฟปิด พอเปิดตัวเกมดู ดันบอก ออนไลน์ บอกซัก

กะคำว่า จะปิด ก็ไม่มี จะเปิดเกมตอนไหนก็ไม่มีบอก ปิดตอนไหนก็ไม่มีบอก อย่างนี้อยู่ได้ เข้าใจว่าเซิฟทดสอบ

แต่ก็บอกซักคำไม่ได้หรือไง หรือจะให้มาเปิดๆปิดๆเกมเป็นชั่วโมง ก็คนเขาอยากเล่นเกมนี้เซิฟนี้จะให้ไปอันอื่น

เขาก็ไม่อยากไป เขาก็แค่อยากรู้ว่า เออ ตอนนี้ปิดนะ จะเปิดตอนนี้ หรือไม่ก็แค่บอกตรงตัวเกมที่มันเลื่อนว่า วุ้น

นรก ออฟไลน์ อย่างนี้ก็ได้ บอกซักคำ แจ้งซักคำ พูดซักคำ ทำอะไรสักอย่างที่พอให้คนเขารู้ ก็พอ ทำหน่อยได้

ไหมละ ถ้าทำไม่ได้ เดวผมก็จะแก้ปัญหาง่ายๆ ก็แค่เล่นเกมอื่น  Angry Angry Angry
`Soldier
Hero Member

ผมรักเสื้อแดง ผมรักเสื้อเหลือง ผมรักทหาร ผมรักทุกคน`

« ตอบ #34 เมื่อ: 27-04-2011, 14:40:41 »

หน้าก่อนที่จะเปิดเกม อันเก่ายังดีกว่า อย่างน้อยมนก็ยังบอกว่าออฟไลน์ หรือ ออนไลน์ นี้ออนไลน์ 24ชม.  laugh

True รัก next Door.!?
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #35 เมื่อ: 27-04-2011, 14:42:13 »

อ้างจาก: ปรัชกรณ์ ไชยสงคราม ที่ 27-04-2011, 14:37:45
เซิฟทดสอบแล้วบอกหน่อยไม่ได้หรือไง  Angry Angry Angry ว่า เซิฟปิด พอเปิดตัวเกมดู ดันบอก ออนไลน์ บอกซัก

กะคำว่า จะปิด ก็ไม่มี จะเปิดเกมตอนไหนก็ไม่มีบอก ปิดตอนไหนก็ไม่มีบอก อย่างนี้อยู่ได้ เข้าใจว่าเซิฟทดสอบ

แต่ก็บอกซักคำไม่ได้หรือไง หรือจะให้มาเปิดๆปิดๆเกมเป็นชั่วโมง ก็คนเขาอยากเล่นเกมนี้เซิฟนี้จะให้ไปอันอื่น

เขาก็ไม่อยากไป เขาก็แค่อยากรู้ว่า เออ ตอนนี้ปิดนะ จะเปิดตอนนี้ หรือไม่ก็แค่บอกตรงตัวเกมที่มันเลื่อนว่า วุ้น

นรก ออฟไลน์ อย่างนี้ก็ได้ บอกซักคำ แจ้งซักคำ พูดซักคำ ทำอะไรสักอย่างที่พอให้คนเขารู้ ก็พอ ทำหน่อยได้

ไหมละ ถ้าทำไม่ได้ เดวผมก็จะแก้ปัญหาง่ายๆ ก็แค่เล่นเกมอื่น  Angry Angry Angry

ถ้าค้างหรือปิดเซิปก้อบอกมั่งสิว่าออฟไลน์

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 27-04-2011, 15:20:24 »

ไม่ได้อยากจะว่านะครับ ถ้าไม่รู้ข้อมูลอะไรก็อย่ามั่วมา ห้องเตรียมความพร้อมมันไม่ได้มีทุกครั้งไป
ในบางครั้งจำเป็นต้องดูระบบการเก็บเลเวลด้วย ก็ต้องเก็บเอง แล้วคนเป็นเทส ถ้าเล่นเองไม่ได้ระัดับหนึ่ง
หาของเองไม่ได้ ไม่มีเทคนิคกลโกงในการเล่น อย่ามาเป็นมันเลยดีกว่า เสียของ
และหลายๆ คนที่ไม่เคยช่วยเหลืออะไรในการทดสอบ เข้าตำรามือไม่พายเอาเท้าราน้ำ ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นมาเลย
ได้แต่ปากดี อิจฉากันเอง หาเรื่องเหน็บแนมกันเองไปวันๆ ตัวเองไม่มีปัญญาทำแบบคนอื่นพอเขาทำได้ก็หาว่าเส้น
ไม่เข้าใจ และไม่คิดจะทำความเข้าใจเกี่ยวกับเซิฟทดสอบ ทั้งๆ ที่มีกระทู้ตั้งไว้เพื่ออธิบายถึงหลักการต่างๆ ก่อนเล่นเซิฟนี้
สมองมีไว้ให้คิดตามบ้างนะครับ คิดตามด้วยเหตุและผล อย่ามีสมองไว้เพียงแค่ถ่วงหัวให้มันสมดุลเวลายืนแล้วไม่ล้ม
ถ้ามีแรงมาปากดีกันได้นะครับ ผมว่า ลองหาบัคแรงๆ ใหญ่ๆ ซักอันให้ได้เพื่อเข้ากิลเทสให้ได้ก่อนค่อยมาพูดกันดีกว่า
หรือไม่ก็ทดสอบอะไรที่เป็นระบบแล้วสรุปอธิบายผลให้ทีมงานยอมรับและเข้ากิลเทสให้ได้ก่อน หรือหาหมวกบัคมาสเตอร์มาสะสมให้ได้ซัก 5 ใบ 10 ใบ
ถ้าทำไม่ได้ก็เก็บแรงไว้หาเรื่องกันเองกับคู่กรณีนะครับ อย่ามาลามปามกัน ที่มาทดสอบเพราะใจรัก และสนุกกับการค้นห้าสิ่งใหม่ๆ อย่าก้าวล่วงกันให้มากนักครับ
ความอดทนคนมีจำกัด ถ้าจะหาเรื่องแขวะ หาเรื่องเหน็บแนมละก็ ผมว่า การใช้ภาษาในการด่าคนโดยไม่หยาบ พวกคุณหลายๆ คนใช้ได้ไม่เท่าผมแน่ครับ

สุดท้ายหากไม่พอใจจีเอ็ม หรือเทสเตอร์ก็ไปเล่นเซิฟหลักที่เขาเอาเงินคุณๆ ที่เติมมาเป็นค่าจ้างเขาครับเขาจะดูแลคุณเป็นอย่างดีเลยที่เซิฟหลัก
เซิฟนี้เป็นเซิฟทดสอบเพื่อการพัฒนาเกม เพื่อหาข้อมูลข้อผิดพลาดต่างๆ ก่อนอัพลงเซิฟหลัก หากไม่มีจีเอ็ม ไม่มีเทสเตอร์ และไม่มีคนที่ตั้งใจมาทดสอบ
เซิฟนี้ก็ไม่มีให้เล่นกันหลอกครับ หัดรู้ไว้ซะด้วย  หรือหัวสมองไม่รับรู้อะไรที่ไม่ใช่สิ่งที่ตัวเองต้องการ จริงๆ น่าให้เป็นแบบอดีตที่คัดคนเข้ามาเล่น
ให้เซิฟมันร้างดีกว่ามีคนมากปัญหามาก และไร้สาระ

ปล. ช่วงนี้ผมไม่ค่อยมีเวลา แต่ถ้ามีใครสงสัย หรือมีข้อข้องใจ หากว่างเมื่อไรผมจะมาต่อให้ยาวก็ได้ครับ
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #37 เมื่อ: 27-04-2011, 15:34:41 »

ใจเย็นพี่ ร่มๆ กินข้าวต้มร้อนๆซักชามก่อน laugh

ผมเคยพูดไปหลายครั้งแล้ว ว่าจะแขวะจะว่าอะไรให้มีหลักฐานชัดๆ อย่าพล่ามลอยๆ
ถ้าอิจฉาอยากได้อยากมีอยากรู้อยากเห็น ก็พยายามให้เป็นในสิ่งที่ต้องการให้ได้คับ
แล้วจะรู้ว่า สิ่งที่คิดว่ามันเหนือ มันสุดยอด มันดีเลิศอย่างที่มองกันภายนอกอ่ะ
มันไม่ได้ง่ายเหมือนการพูดพล่ามด้วยปากหรอกนะคับ
ทุกสิ่งมันวัดด้วยการกระทำ แค่ลมปากอย่างเดียวไม่ได้ช่วยสร้างสรรค์อะไรให้ดีขึ้นซักเท่าไหร่หรอกคับ

อยากจะทำอะไรก็ตามสบาย สิทธิ์ของคุณ ไม่ได้ห้าม แต่ก็แค่มาบอกกล่าวกันตามประสาคนที่มีความคิดแตกต่าง
ไม่พอใจก็ถกกันมา จะด่าจะว่าจะแขวะก็เชิญ ไม่โกรธไม่เคือง ถือว่ารับฟังความเห็นใหม่ๆ มุมมองใหม่ๆที่ต่างจากตัวเอง

อะไรที่เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม ถ้าพอจะทำได้ก็อยากให้ทำ
อะไรที่มันบั่นทอนความเจริญ ถ้าละเว้นได้ก็อยากให้ละเว้น

ที่จะบอกก็แค่นี้แหละ Smiley

ปรัชกรณ์ ไชยสงคราม
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 28-04-2011, 12:55:46 »

นายอำนาจ คงมั่น เก่งตายเลยเนาะเรื่องเกมเนี่ย เก่งแต่เกม เรื่องเรียนเป็นไงมั่งละเนี่ย ยังไงเกมก็เกมแหละ เกมก็เป็นสิ่งที่ ช่วยคลายเคลียด เล่นไปก็ไม่ได้มีไรดีขึ้นมากเพราะไม่ได้ออกข้อสอบ นายจะใจจดใจจ่อ ที่เกมอย่างเดียวไม่ทำงานไรเลยหรือไง ถึงได้ฉลาดเกี่ยวกับเกมขนาดนี้เนี่ย พักสายตาซะบ้าง แล้วคำพูด ด่าแบบไม่หยาบอะไรของนายอะ ถามว่า คำพูดนายดีกว่าทุกคนแน่จริงงั้นหรอ เป็นผู้ดีหรือยังไง ยังไงๆ คำด่าก็คือคำด่า หรือว่านายจะเปลี่ยนคำหยาบเป็นคำพูดธรรมดาหล่ะ แค่ดูเราก็รู้แล้วล่ะ ว่านายเล่นเกมแชท อะไรพวกนี้มานานแค่ไหน ถึงได้ฉลาดเรื่องเกมอย่างนี้ แล้วที่ว่าคัดคนมาเล่นอะไรของนายอะ ไร้สาระมากกว่านายซะอีก ยังมาว่า มือไม่พายเอาเท้าราน้ำอะไรของนายเนี่ย แล้วก็ที่ว่า รู้เรื่องเทสนัก ด่าคนอื่นว่าอย่ามามั่ว นายเป็นเทสหรือยังไง ถึงได้รู้ นายอะแหละไม่รู้อะไรอย่ามามั่ว ให้เทสพูดเองซะยังดีกว่า ก็อย่างว่า มันเป็นเกม เกมเราก็ยอมรับนะว่าเกมอสุรา ในภาษาไทย ครูให้เขียนตามคำบอกก็มีบ้างที่ครูพูด แต่ก็ดีแค่ไทย ในบางข้อเท่านั้นแหละ แล้วที่ว่าจะมาตอบ ต่อให้ยาวกับคนที่มีปัญหาหรือสงสัยอะไรของนายอะ นายเป็นผู้ชาย ทำอย่างกับปากดีเหมือนผู้หญิงแนะ เก่งนักหรือไง  เกมก็เกมแหละว้า เล่นไปก็แค่หายเครียดเล่นมากไปก็ติด ติดมากไปก็เติมเติมมากไปก็จน มีแต่เสียกับเสีย แล้วนายอำนาจ มั่นคง ตอบกลับมายาวๆๆๆๆๆๆเล่นนะ เห็นว่าเขียนพิมพ์เก่งนี้นา เอาให้ยาว1กิโลเมตร จริงเลย แล้วที่ว่า ไม่มีเวลาว่าง ทำไร เล่นเกมใช่ปะละ  Angry Angry Angry จะว่าไรเราก็เชิญ ไม่สน ''I don't care.''
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #39 เมื่อ: 28-04-2011, 13:14:54 »

อ้างจาก: ปรัชกรณ์ ไชยสงคราม ที่ 28-04-2011, 12:55:46
นายอำนาจ คงมั่น เก่งตายเลยเนาะเรื่องเกมเนี่ย เก่งแต่เกม เรื่องเรียนเป็นไงมั่งละเนี่ย ยังไงเกมก็เกมแหละ เกมก็เป็นสิ่งที่ ช่วยคลายเคลียด เล่นไปก็ไม่ได้มีไรดีขึ้นมากเพราะไม่ได้ออกข้อสอบ นายจะใจจดใจจ่อ ที่เกมอย่างเดียวไม่ทำงานไรเลยหรือไง ถึงได้ฉลาดเกี่ยวกับเกมขนาดนี้เนี่ย พักสายตาซะบ้าง แล้วคำพูด ด่าแบบไม่หยาบอะไรของนายอะ ถามว่า คำพูดนายดีกว่าทุกคนแน่จริงงั้นหรอ เป็นผู้ดีหรือยังไง ยังไงๆ คำด่าก็คือคำด่า หรือว่านายจะเปลี่ยนคำหยาบเป็นคำพูดธรรมดาหล่ะ แค่ดูเราก็รู้แล้วล่ะ ว่านายเล่นเกมแชท อะไรพวกนี้มานานแค่ไหน ถึงได้ฉลาดเรื่องเกมอย่างนี้ แล้วที่ว่าคัดคนมาเล่นอะไรของนายอะ ไร้สาระมากกว่านายซะอีก ยังมาว่า มือไม่พายเอาเท้าราน้ำอะไรของนายเนี่ย แล้วก็ที่ว่า รู้เรื่องเทสนัก ด่าคนอื่นว่าอย่ามามั่ว นายเป็นเทสหรือยังไง ถึงได้รู้ นายอะแหละไม่รู้อะไรอย่ามามั่ว ให้เทสพูดเองซะยังดีกว่า ก็อย่างว่า มันเป็นเกม เกมเราก็ยอมรับนะว่าเกมอสุรา ในภาษาไทย ครูให้เขียนตามคำบอกก็มีบ้างที่ครูพูด แต่ก็ดีแค่ไทย ในบางข้อเท่านั้นแหละ แล้วที่ว่าจะมาตอบ ต่อให้ยาวกับคนที่มีปัญหาหรือสงสัยอะไรของนายอะ นายเป็นผู้ชาย ทำอย่างกับปากดีเหมือนผู้หญิงแนะ เก่งนักหรือไง  เกมก็เกมแหละว้า เล่นไปก็แค่หายเครียดเล่นมากไปก็ติด ติดมากไปก็เติมเติมมากไปก็จน มีแต่เสียกับเสีย แล้วนายอำนาจ มั่นคง ตอบกลับมายาวๆๆๆๆๆๆเล่นนะ เห็นว่าเขียนพิมพ์เก่งนี้นา เอาให้ยาว1กิโลเมตร จริงเลย แล้วที่ว่า ไม่มีเวลาว่าง ทำไร เล่นเกมใช่ปะละ  Angry Angry Angry จะว่าไรเราก็เชิญ ไม่สน ''I don't care.''

Hero Member
*

แล้วนี่อะไรจ๊ะ  Evil

Tales of Series Community

Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #40 เมื่อ: 28-04-2011, 13:40:45 »

นายอำนาจ คงมั่น เก่งตายเลยเนาะเรื่องเกมเนี่ย เก่งแต่เกม เรื่องเรียนเป็นไงมั่งละเนี่ย
พี่เค้าทำงานแล้วคับ หน้าที่ในการงานค่อนข้างดี ไม่ต้องบอกเนอะว่าการศึกษาเค้าดีขนาดไหน Smiley

ยังไงเกมก็เกมแหละ เกมก็เป็นสิ่งที่ ช่วยคลายเคลียด เล่นไปก็ไม่ได้มีไรดีขึ้นมากเพราะไม่ได้ออกข้อสอบ
นายจะใจจดใจจ่อ ที่เกมอย่างเดียวไม่ทำงานไรเลยหรือไง ถึงได้ฉลาดเกี่ยวกับเกมขนาดนี้เนี่ย
ก็คงมีแต่คนว่างงาน งานการไม่ทำ ทำตัวไร้ค่าแหละคับที่หมกมุ่นแค่การเล่นเกมอย่างเดียว Smiley
คนทำงาน กลับบ้านก็เล่นเกมพักผ่อน มีความรักในเกม อยากจะเล่นให้สนุกเค้าก็ต้องศึกษาระบบมาบ้าง
ไม่งั้นก็คงไม่รู้จริง ไม่ได้ทำตัวอวดรู้เหมือนใครหลายๆคน

พักสายตาซะบ้าง แล้วคำพูด ด่าแบบไม่หยาบอะไรของนายอะ ถามว่า คำพูดนายดีกว่าทุกคนแน่จริงงั้นหรอ เป็นผู้ดีหรือยังไง
ยังไงๆ คำด่าก็คือคำด่า หรือว่านายจะเปลี่ยนคำหยาบเป็นคำพูดธรรมดาหล่ะ
แค่ดูเราก็รู้แล้วล่ะ ว่านายเล่นเกมแชท อะไรพวกนี้มานานแค่ไหน ถึงได้ฉลาดเรื่องเกมอย่างนี้
เก่งจังเลย แค่ดูก็รู้แล้ว มีตาทิพย์แน่ๆเลยเนี่ย laugh
เท่าที่รู้จักมา พี่เค้าก็ไม่ใช่คนอวดดีนะ แต่ส่วนมากมักจะเจอกับคนชอบลองดี
ก็มีบ้างนิดหน่อย ที่ต้องมีคำเปรียบเทียบ กระแทกสำนึก ซึ่งไม่จำเป็นพี่เค้าไม่ใช้หรอก
เก็บไว้ใช้กับคนบางจำพวกเท่านั้น เป็นคนที่ไม่อะไรมากมาย แต่น่าเลื่อมใสกว่าคนอีกหลายคน
คนเรามีความรู้มีการศึกษา จะมาด่ากันหยาบๆทำไมล่ะคับ เก็บคำว่าผู้ดีเอาไว้บูชาเถอะคับ
แบบว่า เอิ่ม คุณหญิงแม่สอนมาว่าจะด่ากับใครอย่าใช้คำหยาบ มันดูไม่มีชาติตระกูลอ่ะคับ เหอะๆ
คนที่ด่าเป็นแต่หยาบๆ ก็เป็นได้แค่กุ๊ยแหละคับ คนปกติเค้าไม่ด่าหยาบๆกันหรอก มันฟ้องสันดานตัวเองน่ะ

แล้วที่ว่าคัดคนมาเล่นอะไรของนายอะ ไร้สาระมากกว่านายซะอีก ยังมาว่า มือไม่พายเอาเท้าราน้ำอะไรของนายเนี่ย
หมายถึงการคัดพวกถ่วงความเจริญทิ้งไงคับ ง่ายๆ สั้นๆ แปลไม่ออกเหรอคับ Smiley

แล้วก็ที่ว่า รู้เรื่องเทสนัก ด่าคนอื่นว่าอย่ามามั่ว นายเป็นเทสหรือยังไง ถึงได้รู้
นายอะแหละไม่รู้อะไรอย่ามามั่ว ให้เทสพูดเองซะยังดีกว่า
ท่านพี่อำนาจเค้าเป็นเทสเตอร์รุ่นแรกๆ เป็นมาก่อนผมซะอีก ว๊ายยยยย อย่ามามั่วนะตัวเธอ Evil laugh

ก็อย่างว่า มันเป็นเกม เกมเราก็ยอมรับนะว่าเกมอสุรา ในภาษาไทย ครูให้เขียนตามคำบอกก็มีบ้างที่ครูพูด แต่ก็ดีแค่ไทย ในบางข้อเท่านั้นแหละ
ประโยคนี้ไม่เข้าใจ แปลไทยเป็นไทยไม่ได้ เรียนมาน้อย ใครตีความให้หน่อยได้ป่าวคับ Embarrassed Cry

แล้วที่ว่าจะมาตอบ ต่อให้ยาวกับคนที่มีปัญหาหรือสงสัยอะไรของนายอะ
นายเป็นผู้ชาย ทำอย่างกับปากดีเหมือนผู้หญิงแนะ เก่งนักหรือไง 
เพิ่งรู้ว่าผู้ชายเค้าไม่ให้ด่ากันแฮะ laugh มีปัญหาก็ต้องเคลียร์ให้จบสิคับ จะค้างๆคาๆไว้ทำไม เดี๋ยวเค้าจะหาว่าไม่รับผิดชอบ ไม่เป็นลูกผู้ชายเอานา Sad

เกมก็เกมแหละว้า เล่นไปก็แค่หายเครียดเล่นมากไปก็ติด ติดมากไปก็เติมเติมมากไปก็จน มีแต่เสียกับเสีย
คนที่่ไม่มีวุฒิภาวะ ควบคุมความอยากของตัวเองไม่ได้ อยากได้อยากมีไม่ประมาณตนเท่านั้นแหละคับ ถึงเป็นแบบที่คุณบอกนั่นอ่ะ Smiley

แล้วนายอำนาจ มั่นคง ตอบกลับมายาวๆๆๆๆๆๆเล่นนะ เห็นว่าเขียนพิมพ์เก่งนี้นา เอาให้ยาว1กิโลเมตร จริงเลย
ตีความผิดรึป่าวคับ พี่เค้าบอกถ้ามีปัญหาจะต่อให้ยาวก็ได้ ไม่ใช่ตอบยาวๆ laugh
คนเราบางครั้งคำสั้นๆ ก็ทำให้เรื่องยืดเยื้อได้เหมือนกันนะ ไม่ต้องพิมพ์ยาวๆหรอก

แล้วที่ว่า ไม่มีเวลาว่าง ทำไร เล่นเกมใช่ปะละ  Angry Angry Angry จะว่าไรเราก็เชิญ ไม่สน ''I don't care.''
คนมีวุฒิภาวะ มีภาระหน้าที่การงานต้องทำต้องรับผิดชอบน่ะคับ ก็เลยไม่ว่าง Smiley
ไม่ใช่เด็กอมมือว่างงานทางบ้านละเลย ปิดเทอมปล่อยให้นั่งเล่นเกมทั้งวันไม่ช่วยงานช่วยการแบ่งเบาภาระทางบ้านนี่คับ
 รัก

naygue
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 28-04-2011, 14:07:24 »

อ้างจาก: マルタ・ルアルディ ที่ 28-04-2011, 13:14:54
อ้างจาก: ปรัชกรณ์ ไชยสงคราม ที่ 28-04-2011, 12:55:46

Hero Member
*

แล้วนี่อะไรจ๊ะ  Evil

จุกไง  Evil Evil

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
Hero Member
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 28-04-2011, 14:27:00 »

ไม่ได้มาอ่านแปบเดียวเอง Evil
ขอตอบเองเป็นข้อๆ เลยนะครับ
1. ผมเป็นเทสเตอร์ รุ่นแรกๆ เลยนะครับจริงๆ ก็ไม่ได้ตั้งใจจะมาเป้นหลอก แค่เขาบอกว่าว่าลองดูก็เลยลองมาจนทุกวันนี้ และในนรกส่วนมากผมจะเล่นตัวปกติที่ไม่ได้อยู่กิลเทสครับ
2. ผมเรียนจบปริญญาตรีสาขาบริหารธุรกิจ และปริญญาตรีสาขาบริหารรัฐกิจ จากสถาบันที่มีชื่อพอประมาณครับ และกำลังจะรับปริญญาโทรัฐประศาสนศาสตร์มหาบัณฑิต ไม่น่าจะเกินต้นปีหน้าครับเพราะตอนนี้เหลืออีกแค่หน่วยกิตเดียว อ่อ เป็นทุนจากทางราชการนะครับ ไม่ใช่ทุนตัวเอง
3. ผมทำงานแล้วครับ หน้าที่การงานผมก็มั่นคงมากพอสมควรครับ และก็ในสายอาชีพเดียวกันในจังหวัดที่ผมอยู่ ก็มีคนเขาเคารพและให้เกียรติผมพอสมควรครับ
4. ผมไม่ได้บ้าเล่นเกมทั้งวันนะครับ เล่นวันหนึ่งๆ ไม่เกิน 1-3 ชั่วโมงครับ แล้วแต่เวลาว่างและบางครั้งก็ไม่ได้เล่นหลายวันก็มีครับ  เพราะมีความรับผิดชอบในหน้าที่การงานค่อนข้างสูงครับจะให้มาเล่นทั้งวันคงเป็นไปไม่ได้ แต่ส่วนมากก็จะแอบเล่นเวลาว่าง
5. ผมไม่ใช้ผู้ดีอะไรมาจากใหนนะครับ บรรพบุรุษผมเป็นคนมาจากเมืองจีนครับ ตา ยาย ใช้แซ่ครับ แต่ทางฝ่ายบิดาผมเป็นคนไทยแท้ๆ ผมจึงมีนามสกุลไทยแท้ๆ ครับ แต่ผมรู้จักกาลเทศะดีในระดับหนึ่งครับ ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร
6. เวลาว่างผมจริงๆ ผมชอบอ่านหนังสือนะครับ

ปล. ผมว่าตั้งใจเรียนให้จบ ม 6 ก่อนดีกว่านะครับ หรือว่าจบแล้วก็หาที่เรียนต่อดีๆ หน่อย วัย 17 นี่กำลังแรงอยู่ด้วย แล้วแถวๆ หนองบัวลำภู ไม่รู้ว่าเป็นยังไง อากาศดีใหม อยู่ในอำเภอเมือง น่าจะแออัดกว่ารอบนอกนะครับ
ปล.2 จะโพสอะไร ในอินเตอร์เน็ตก็ระวังคำพูดนิดนะครับ เพราะถ้าหากมีปัญหาอะไรขึ้นมานะเขาตามได้ถึงบ้านเลยทีเดียว ว่าเครื่องที่นั่งเล่นอยู่นะ อยู่บ้านเลขที่อะไร อยู่ตำบลอะไร อำเภอใหน จังหวัดอะไร  ^_^
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #43 เมื่อ: 28-04-2011, 14:57:12 »

เห็นละสยองแทน  Shocked Shocked Shocked

If you want to be a hero. You need to have dreams.
Hero Member
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 28-04-2011, 15:18:19 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 28-04-2011, 14:57:12
เห็นละสยองแทน  Shocked Shocked Shocked
เนียนได้อีก พี่โอ๊ตคับ อ่าน pm ยังอ่ะคับ Sad

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5