GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอระบบเพื่อการกำจัดพวกออโต้เมาส์(จีเอ็มมาอ่านด้วย)  (อ่าน 1173 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

Re: เสนอระบบเพื่อการกำจัดพวกออโต้เมาส์(จีเอ็มมาอ่านด้วย)
« ตอบ #30 เมื่อ: 22-04-2011, 01:20:29 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 21-04-2011, 18:27:51
เป็นการเอาเปรียบเพื่อนๆ ที่ไม่สำควรทำอย่างยิ่ง จะไปสนุก กระไร เมื่อเราเปิดออโต้ไว้ทั้งวัน แล้วจู่ๆc3 ขึ้นมาเยอะๆ แล้วก็ เทพ มันก็ไม่สนุกสิครับ เราควร พยายาม ทำบางสิ่งทีเราสามารถ ทำได้ ดีกว่า เรา ใช้โปรแกรมอะไรบางสิ่ง ลองสมมุติ กับ ถ้าเกมนี้มีโปร มอนตีไม่เข้า แล้วเราลองถามตัวเองว่า แล้วพลังโจมตีสุดแรงเกิด เอ๊ย พลังโจมตีของมอนมีไว้ทำไม ?

ลองคิดกลับกัน ถ้าคุณใช้ ออโต้เม้าส์ ฝึกc3 ทั้งวัน  เราก็จะไม่ได้อะไรที่มันเรียกว่า " สนุก " ระหว่างฝึกc3 เราไม่ได้รู้ทั้งว่า มันจะขึ้นตอนไหน ? ฝึกกี่คร้ังถึงขึ้น 1 ขีด  เอ๊ะ!? แล้วพลังโจมตีมันต่างกันเท่าไร ?

อย่างที่ว่าร้อยทั้งร้อยเกม RPG จะเป็นเกม แนวต่อสู้กับมอนเตอร์ต่างๆ โดยมี เลเวล เป็น ส่วนใหญ่ที่ช่วยให้เราเก่ง และสกิล

ถ้าเรา เวลเก่งแล้ว เราเทพแล้ว แต่c3 เราไม่เทพ เราไปใช้ออโต้เม้าส์ แล้วมันก็   เหมือนคนอื่นกดให้

เกมมีไว้เล่น แต่ถ้าเราไม่เล่น แล้วมันจะเป็นเกมได้อย่างไร ??

พวกที่ใช้ลองเอา สมองกลับไปคิด

ลองมองกว้างๆด้วยครับ การฝึกทักษะคลาส 3 เป็นอะไรที่ยาวนาน วันๆนึงคุณจะออนมากดฝึกได้วันนึง 5 ชม ไหวมั้ย เอาวันละ 5 ชม.พอ และทักษะคลาส 3 ของแต่ละอาชีพมันเหมือนกันที่ไหน บางอาชีพบางทักษะก็ออโต้ไม่ได้น๊ะ  ทำลายเวทแอสเงี้ย คนจุ 6 ต้องเดินตีมอนอยู่ดี ที่สำคัญก็เป็นอันรู้กันว่าทักษะพิเศษแบบนี้ใครๆก็อยากจะให้มันสูงสุดกันทั้งนั้น ทั้งกิลใหญ่ กิลเล็ก ไม่มีกิล เพราะมันมีผลในการทำสงคราม ในเมื่อผู้หนึ่งใช้และนำหน้า อีกฝ่ายก็ต้องหาวิธีใช้บ้าง และในเมื่อโปรแกรมตัวนี้มันทำได้ คุณจะใช้หรือไม่ใช้ก็ได้ไม่มีใครบังคับ

สำคัญคือระยะเวลาในการฝึกมันนานและจำเจ ไม่เหมือนการเก็บเวลหรอกน๊ะครับ ผมจะบอกว่าถ้าระบบการฝึกฝนยังเป็นแนวนี้ก็ไม่สามารถจะสกัดกั้นโปรแกรมออโต้เม้าส์ได้หรอก ในส่วนตัวผม ไม่ใช่เรื่องร้ายแรง

ผมจะบอกว่า โปรแกรมนี้น่ะ ผมสามารถเซต 3 จอให้กายวิลากโขนทิ้งทั้งคืนยังได้ แต่ไม่ขอบอกเทคนิค เพราะผมแค่ทดลองแต่ไม่นำมาใช้จริงเพราะผมเลิกเวลมานานแล้ว 5555+ แต่สำหรับกรณีนี้ร้ายแรง 555+

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

Re: เสนอระบบเพื่อการกำจัดพวกออโต้เมาส์(จีเอ็มมาอ่านด้วย)
« ตอบ #31 เมื่อ: 22-04-2011, 08:21:49 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 21-04-2011, 18:27:51
เป็นการเอาเปรียบเพื่อนๆ ที่ไม่สำควรทำอย่างยิ่ง จะไปสนุก กระไร เมื่อเราเปิดออโต้ไว้ทั้งวัน แล้วจู่ๆc3 ขึ้นมาเยอะๆ แล้วก็ เทพ มันก็ไม่สนุกสิครับ เราควร พยายาม ทำบางสิ่งทีเราสามารถ ทำได้ ดีกว่า เรา ใช้โปรแกรมอะไรบางสิ่ง ลองสมมุติ กับ ถ้าเกมนี้มีโปร มอนตีไม่เข้า แล้วเราลองถามตัวเองว่า แล้วพลังโจมตีสุดแรงเกิด เอ๊ย พลังโจมตีของมอนมีไว้ทำไม ?

ลองคิดกลับกัน ถ้าคุณใช้ ออโต้เม้าส์ ฝึกc3 ทั้งวัน  เราก็จะไม่ได้อะไรที่มันเรียกว่า " สนุก " ระหว่างฝึกc3 เราไม่ได้รู้ทั้งว่า มันจะขึ้นตอนไหน ? ฝึกกี่คร้ังถึงขึ้น 1 ขีด  เอ๊ะ!? แล้วพลังโจมตีมันต่างกันเท่าไร ?

อย่างที่ว่าร้อยทั้งร้อยเกม RPG จะเป็นเกม แนวต่อสู้กับมอนเตอร์ต่างๆ โดยมี เลเวล เป็น ส่วนใหญ่ที่ช่วยให้เราเก่ง และสกิล

ถ้าเรา เวลเก่งแล้ว เราเทพแล้ว แต่c3 เราไม่เทพ เราไปใช้ออโต้เม้าส์ แล้วมันก็   เหมือนคนอื่นกดให้

เกมมีไว้เล่น แต่ถ้าเราไม่เล่น แล้วมันจะเป็นเกมได้อย่างไร ??

พวกที่ใช้ลองเอา สมองกลับไปคิด
บางคนเขาไม่มีเวลาว่างมากมายถึงขนาดต้องมานั่งกดฝึกซี3หรือขุดหาแร่หาพริกทั้งวันหรอกนะคุณ เขาก็มีงานมีการของเขาทำเหมือนกัน จะให้มานั่งกดคีบอด ทั้งวันมันไม่ได้หรอกอีกอย่างโปรแกรมนี้มันก็ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนให้ใคร มันก็ไม่ได้ร้ายแรงอะไรสักหน่อยที่เห็นใช้กันก็ใช้หาพริก ขุดแร่แล้วก็ฝึกซี3 มันก็ไม่ได้เป็นการเอาเปรียบตรงไหนนี่ครับถ้าจะบอกว่าตัวผมใช้ออโต้เมาส์ฝึกซี3จนระดับ10ในขณะที่คนอื่นฝึกด้วยตนเองจนระดับ10บ้านคนอื่นๆเขาก็มีคอม มีเน็ตนี่ครับเขาจะโหลดโปรแกรมนี้มาใช้ก็ได้มันแล้วแต่คนอะครับมันแล้วแต่ความสะดวกของคนโดยส่วนตัวคิดโปรแกรมนี้มันไม่ได้ร้ายแรงอะไรไม่น่าจะมีการไม่ให้ใช้โปรแกรมนี้ครับ

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #32 เมื่อ: 22-04-2011, 08:39:07 »

จริงอยู่ที่ว่าการใช้ออโต้เมาส์ฝึก c3 กับ การงาน ทำให้อรรถรสในการเล่นหายไป

แต่คนอื่นเขาก็มีงานต้องทำ มีธุระต้องทำ เขาก็ยอมเสียอรรถรสตรงนี้เพื่อแลกกับเลเวลสกิล

ดีกว่าเสียเวลา เสียการ เสียงาน นั่งเล่นเกมอย่างเดียว

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #33 เมื่อ: 22-04-2011, 09:24:35 »

ไม่อยากจะบอกเมื่อก่อนไอ้โปรแกรมพวกนี้ใช้กับเกมนี้ไม่ได้นะเออ Evil
ปล.ไอ้ระบบที่นายเสนอมาอ่ะเราไม่ชอบเลยอ่ะ ขี้เกียจมาคอยตอบ เอาแบบที่เราเคยเจอดีกว่า ใช้ไม่ได้เลยนะไอ้พวกนี้อ่า Evil

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
..BAD-BOY..
Sr. Member

เรามันเเย่เอง

« ตอบ #34 เมื่อ: 22-04-2011, 09:44:35 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 22-04-2011, 08:39:07
จริงอยู่ที่ว่าการใช้ออโต้เมาส์ฝึก c3 กับ การงาน ทำให้อรรถรสในการเล่นหายไป

แต่คนอื่นเขาก็มีงานต้องทำ มีธุระต้องทำ เขาก็ยอมเสียอรรถรสตรงนี้เพื่อแลกกับเลเวลสกิล

ดีกว่าเสียเวลา เสียการ เสียงาน นั่งเล่นเกมอย่างเดียว

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley

เกิดที่เเคส สู้เพื่อเเคส ทำเพื่อเเคส
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 24-04-2011, 16:33:36 »

ลองอ่านหน้าแรกกับหน้าสองดูดีๆนะ คำถามที่ข้างบนถามผมตอบไว้แล้วในหน้า1-2
ถ้าGMไม่มาตอบเป็นเรื่องเป็นราวจะขุดกระทู้จนกว่าจะมาตอบซะเลยรู้นะว่าอ่านกระทู้แล้ว
แต่ถ้าGMตอบแบบคลุมเครือไม่ชัดเจนก็ขุดต่ออยู่ดี

อ้างจาก: The kIP ที่ 22-04-2011, 09:24:35
ไม่อยากจะบอกเมื่อก่อนไอ้โปรแกรมพวกนี้ใช้กับเกมนี้ไม่ได้นะเออ Evil
ปล.ไอ้ระบบที่นายเสนอมาอ่ะเราไม่ชอบเลยอ่ะ ขี้เกียจมาคอยตอบ เอาแบบที่เราเคยเจอดีกว่า ใช้ไม่ได้เลยนะไอ้พวกนี้อ่า Evil

เมื่อก่อนใช้ไม่ได้รึเปล่าไม่รู้นะแต่ตอนนี้ใช้ได้น่ะสิแถมใช้ได้มาเป็นปีละ ถ้าไม่ชอบระบบที่ผมเสนอก็ลองบอกวิธีดีๆที่จะจัดการพวกออโต้ทีสิ
foam0025
Full Member

ไม่รู้ทำไม เบื่อตัวเอง!!

« ตอบ #36 เมื่อ: 24-04-2011, 19:16:44 »

อ้างจาก: winthas1 ที่ 24-04-2011, 16:33:36
ลองอ่านหน้าแรกกับหน้าสองดูดีๆนะ คำถามที่ข้างบนถามผมตอบไว้แล้วในหน้า1-2
ถ้าGMไม่มาตอบเป็นเรื่องเป็นราวจะขุดกระทู้จนกว่าจะมาตอบซะเลยรู้นะว่าอ่านกระทู้แล้ว
แต่ถ้าGMตอบแบบคลุมเครือไม่ชัดเจนก็ขุดต่ออยู่ดี

อ้างจาก: The kIP ที่ 22-04-2011, 09:24:35

เมื่อก่อนใช้ไม่ได้รึเปล่าไม่รู้นะแต่ตอนนี้ใช้ได้น่ะสิแถมใช้ได้มาเป็นปีละ ถ้าไม่ชอบระบบที่ผมเสนอก็ลองบอกวิธีดีๆที่จะจัดการพวกออโต้ทีสิ
จขกท.มีอัคติอะไรกับพวกออโต้เหรอค้าบอยากรู้ง่ะ เห็นเป็นจริงเป็นจัง มากมาย

ใครมีเว็บการ์ตูนนาโนฮะภาค strikersช่วยบอกผมทีจะเป็นพระคุณอย่างมาก PMมาหาก็ได้ครับ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #37 เมื่อ: 24-04-2011, 23:36:08 »

สงสัยเจอออโต้แล้วหมั่นไส้มั้ง ผมตอนแรกๆยังหมั่นไส้เลยนะ  (แต่ตอนนี้ใช้เอง ฮ่า)

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #38 เมื่อ: 24-04-2011, 23:41:27 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 24-04-2011, 23:36:08
สงสัยเจอออโต้แล้วหมั่นไส้มั้ง ผมตอนแรกๆยังหมั่นไส้เลยนะ  (แต่ตอนนี้ใช้เอง ฮ่า)
เป็นงั้นไป 555 Shocked Shocked

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
BB__GUN
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 26-04-2011, 12:31:33 »

ออโต้เม้าผมเขียนสคริปให้มันเก้บเวลเองขายของเองแล้วเดินไปขุดต่อเองกดยาเองยังได้เลยครับ
แต่ผมไม่คิดจะเขียน และไม่ใช้เพราะผมเลิกเล่นเกมส์นี้ไปนานละแวะมาดูเฉย แต่ถ้าใครอยากเขียนแบบให้มันเวลเองได้ตีมอนเองได้
ผมแนะนำให้ไปแก้ข้อมูลตัวละครกะแมพให้เป็นสีเีดียวแล้วจะทำให้เดินตีมอนเองได้  เมือ่ก่อนผมทำแจกเพื่อนให้ฝึกซี3 ทุกอาชีพ
ทุกวันนี้ผมเลิกเล่นแล้ว เพราะเล่นมาตังแต่เปิดจนเบื่อ Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
winthas1
Jr. Member
**

« ตอบ #40 เมื่อ: 27-04-2011, 05:39:19 »

ผมอคติกับพวกโปรแกรมช่วยเล่นหนักตั้งแต่สมัยที่เล่นROน่ะครับ ผมเล่นตั้งแต่สมัยที่ไม่มีบอทหรือบอทน้อยมากนี่แหละ
และก็เล่นมานานจนกระทั่งช่วงประมาณเมืองอะไรสักอย่างที่นับถือเทพเฟรย่าลืมละ เรื่องราวมันก็ยืดยาวถ้าจะเล่าเอาเป็นว่า
มันทำให้ผมเกลียดพวกโปรแกรมช่วยเล่นมาจนถึงตอนนี้เลยล่ะรวมทั้งบริษัทASด้วย

แต่ที่ผมหงุดหงิดมากที่สุดเกี่ยวกับเรื่องโปรแกรมออโต้ของอสุราตอนนี้นั้นไม่ใช่เรื่องคนใช้ออโต้แต่เป็นทีมงานDebuzที่ทำตัว
คลุมเครือไม่แน่ชัดต่างหาก แล้วจะมีกฏไว้ทำซากอะไรถ้าแหกได้งี้แบบนี้ใช้โปร บอทก็ไม่ผิดแล้วมั้งขอแค่จับไม่ได้ก็พอ(ปัจจุบันก็เป็นงั้นอยู่แล้ว)
ยกเอาที่เคยโพสในกระทู้มาตรงนี้สักหน่อยละกัน

อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 03-04-2011, 14:15:18
อ้างจาก: winthas1 ที่ 03-04-2011, 11:06:04
อ้างจาก: ~xxx101~ ที่ 03-04-2011, 10:33:18
มันคงไม่ต่างจาก ขี้เกียจกดเม้าที่ ทีมงานทำมาขายเท่าไหร่หรอกนะผมว่า ข้อแตกต่าง
- อันนึงซื้อ จากเกมส์ อันนึงไม่ได้ซื้อ
- อันนึงตั้งฝึกซี3 ไม่ได้ อันนึงได้
- อันนึงเล่นหน้าจอโปรเกมส์ อื่นได้ อันนึงไม่ได้
ถ้าให้มาขุด นั่งกดทั้งวัน โดยไม่มีโปรแกรมพวกนี้ช่วยเล็กๆน้อยๆ ก็คงไม่ไหวเหมือนกันคงไม่ได้ทำใรเลย คนที่เค้าเล่นเกมส์นี้ใช่ว่า จะไม่มีหน้าที่การงานในชีวิตจริงต้องทำ

ก็ด้วยเหตุผลนี้แหละครับ"ใครมันจะมานั่งกดทั้งวัน"คนเลยหันไปใช้ออโต้กันไง ยาหนูขี้เกียจกดเมาส์ราคาก็ไม่ใช่ถูกแถมใช้ได้แป๊ปเดียว
ถ้าเป็นคนที่รู้ว่ามีออโต้เมาส์อยู่แถมGMก็แทบจะจับคนใช้ไม่ได้ใครมันจะไม่ใช้ล่ะจริงไหม คงมีไอ้บ้าแบบผมไม่กี่คนหรอกที่รู้ลู่ทางและวิธีแต่ก็
ยังไม่ใช้ออโต้ทั้งที่หาใช้ได้ง่ายๆ ไอ้โง่แบบพวกผมนี่โง่เนอะที่ตัดเวลาเก็บเวลในเกมแล้วหันมานั่งคลิกเมาส์ยิกๆทำการงานเป็นชั่วโมงๆ
C3ก็ระดับต่ำกว่าชาวบ้านเขาเพราะไม่ได้ใช้ออโต้ช่วยฝึก

พวกคนที่เล่นตามกฏกติกาช่างน่าสงสารและเห็นใจในขณะที่พวกเล่นซอกแซกผิดกฏกลับได้ดิบได้ดี
ช่างเป็นเรื่องน่าตลกที่หัวเราะไม่ออกเลยว่าไหม
มีกฎห้ามใช้ออโตเม้าด้วยหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้กฏจริงๆในข้อนี้ 
ในกลุ่มเพื่อนที่เล่นๆ รู้จักกันเค้าก็ใช้กัน ส่วนมากใช้ฝึก ซี 3 เค้าแนะนำมา ส่วนตัวผมแล้วคิดว่ามันไม่น่ามีปัญหาอะใร
Rogue_Machine
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 30-04-2011, 14:14:09 »

ผมว่าน่าจะประกาศให้การใช้ออโต้ เมาส์ ไม่ผิดกฎและมีให้โหลดใช้ในเวปบอร์ดครับ เพราะว่า
1.ออโต้ เม้าส์ ไม่ใช่โปรแกรมที่สร้างความเสียหาย และ/หรือ รบกวนต่อการทำงานของระบบเกมส์แต่อย่างใด
2.ไม่ถือเป็นการเอาเปรียบเพราะทุกคนสามารถโหลดมาใช้งานได้ ไม่ใช่โปรแกรมที่มีใช้เฉพาะบุคคล หรือกลุ่มบุคคลใด
3.ผู้ใช้ออโต้ เม้าส์ ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนกับผู้เล่นอื่นภายในเกมส์
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #42 เมื่อ: 30-04-2011, 17:05:58 »

อ้างจาก: Rogue_Machine ที่ 30-04-2011, 14:14:09
ผมว่าน่าจะประกาศให้การใช้ออโต้ เมาส์ ไม่ผิดกฎและมีให้โหลดใช้ในเวปบอร์ดครับ เพราะว่า
1.ออโต้ เม้าส์ ไม่ใช่โปรแกรมที่สร้างความเสียหาย และ/หรือ รบกวนต่อการทำงานของระบบเกมส์แต่อย่างใด
2.ไม่ถือเป็นการเอาเปรียบเพราะทุกคนสามารถโหลดมาใช้งานได้ ไม่ใช่โปรแกรมที่มีใช้เฉพาะบุคคล หรือกลุ่มบุคคลใด
3.ผู้ใช้ออโต้ เม้าส์ ไม่ได้สร้างความเดือดร้อนกับผู้เล่นอื่นภายในเกมส์

แต่มันรบกวนรายได้ของบริษัทฮะ  Evil

แถมถ้าเซ็ตดีๆ มันจะเอาไปเก็บเลเวลได้

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3]