GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 25
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด  (อ่าน 5433 ครั้ง)
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #30 เมื่อ: 15-04-2011, 14:12:51 »

วันนี้มีเกล็ดความรู้สำหรับ วิซาร์ด มาฝากครับ
บางคนก็รู้แล้วบางคนก็ยังไม่รู้ก็ถือว่ามาแบ่งปันเล่าสู่กันฟังแล้วกันครับ
เป็นเรื่องจริงที่วิซาร์ดควรรู้
1.วิซาร์ดเป็นอาชีพที่สามารถสังหารบอสต่างๆภายในเกมโดยใช้เวลาเพียงไม่กี่วินาทีแต่กับบอสไอซี่ ต้องใช้เวลานานมากเลยทีเดียว
2.วิซาร์ดจะไม่สามารถยกไม้เท้าร่ายได้ถ้าถูกแช่แข็งรัวๆ
3.สกิวที่วิซาร์ดใช้บ่อยที่สุดก็คือ พลังนํ้าแข็ง
4.วิซาร์ดไม่ว่าจะเก่งแค่ไหนก็ต้องยอมเมื่อเจอกับวอลอกกากๆที่มีเกราะสะท้อนระดับ10
5.C3 ที่วิซาร์ดทุกคนควรจะมีคือ แรงโน้มถ่วง เพราะได้ใช้งานบ่อยที่สุด
6.วิซาร์ดสามารถมี MP ได้มากกว่า 5500 ไม่น่าเชื่อเลย
7.วิซาร์ดสามารถสังหารศัตรูหลายๆคนได้ในครั้งเดียวที่ปล่อยสกิวไปแต่อาชีพอื่นต้องสังหารทีละคน
8.ไม่ว่าคุณจะตีไม้เท้าถึงยศเทพก็ยังร่ายเวทไม่ไว เพราะมันก็ยังเห็นหลอดร่ายเวทย์อยู่ดี
9.เป็นประจำที่ในแบทเทิ้ล สกิวหมู่ของวิซาร์ดจะเป็นที่รังเกียจของทุกๆคน
10.สกิวสัมผัสแห่งอควาของวิซาร์ด จะมีโอกาศทำให้ศัตรูติดสถานะคำสาปแห่งนํ้ามีผลทำให้ขยับตัวไม่ได้และร่ายเวทย์ไม่ได้อีกด้วย

วันนี้เอามาฝาก 10 ข้อวันหลังเอามาฝากใหม่

►¶ิbesttinowikl¶
Jr. Member
**

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #31 เมื่อ: 15-04-2011, 18:21:50 »

ขอแนวทางการอัพสกิลวิซาด สายน้ำ-ไฟฟ้า     อาจจะแปลกไปนิด(มั้ง)

แต่ใครที่เคยเล่นก็มาให้คำตอบหน่อยคับ Cool

Sikarinth
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 15-04-2011, 22:55:36 »

เอ่อ ไม่รู้เป็นความลับปล่าว  วิจุหกออฟเลือดหมด vit 99 แบบพวกเทพๆในแบท ไม่ใช้เซ็ตจุสีทองที่เพิ่มเลือได้

มีเลือดประมาณเท่าไหร่ครับ แบบออฟชุดหมวกชีวิต กรณีที่1

กับแบบ+อาหารที่เพิ่มชีวิตเข้าไปด้วย กรณีที่2
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 15-04-2011, 23:50:50 »

อ้างจาก: Sikarinth ที่ 15-04-2011, 22:55:36
เอ่อ ไม่รู้เป็นความลับปล่าว  วิจุหกออฟเลือดหมด vit 99 แบบพวกเทพๆในแบท ไม่ใช้เซ็ตจุสีทองที่เพิ่มเลือได้

มีเลือดประมาณเท่าไหร่ครับ แบบออฟชุดหมวกชีวิต กรณีที่1

กับแบบ+อาหารที่เพิ่มชีวิตเข้าไปด้วย กรณีที่2
คำตอบผมคงให้ไม่ได้ แต่แนะนำว่าเช่าแว่นเผยใต๋แล้วไปส่องดูครับ ได้คำตอบ 1000%  Evil Evil
อ้างจาก: ►¶ิbesttinowikl¶ ที่ 15-04-2011, 18:21:50
ขอแนวทางการอัพสกิลวิซาด สายน้ำ-ไฟฟ้า     อาจจะแปลกไปนิด(มั้ง)

แต่ใครที่เคยเล่นก็มาให้คำตอบหน่อยคับ Cool
ไม่แปลกไปนิดครับแต่แปลกมาก อยากบอกว่าสายนี้มันก็นานและผมจำไม่ค่อยได้แต่ถ้าจะแนะก็คงแนะคร่าวๆละกัน
สกิวแคสเตอร์
พลังอศนีบาต 10
ปรัชญาแห่งราซอร์ 5
พลังนํ้าแข็ง 10
พลังเยือกแข็ง 3
ปรัชญาแห่งฟรอส 5
ศาสตราเวทย์ 7

สกิววิซาร์ด
สะกดเวลา 5
ศาสตรามหาเวทย์ 5
เกราะเวท 1
พลังแห่งอควา 4
หอกวารี 5
สัผัสแห่งอควา 3
สายลมเหมันย์ 5
พลังเวนทัส 1
กงล้ออัศนีบาต 3
สัมผัสแห่งเนทัส 3
วายุคลั่ง 5

FeeMInw
Newbie
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 16-04-2011, 05:31:10 »

เออ..คือผมอยากรู้ว่า  มีคนเค้าเล่นวิสาย ดิน + ไฟ อ่ะป่าวคับ

ถ้ามีขอวิธีการอัพกิล + เตตัส  ทีนะคับ

ขอบคุนคับ Smiley
☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #35 เมื่อ: 16-04-2011, 15:16:14 »

ข้อความโดย: FeeMInw 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
เออ..คือผมอยากรู้ว่า  มีคนเค้าเล่นวิสาย ดิน + ไฟ อ่ะป่าวคับ

ถ้ามีขอวิธีการอัพกิล + เตตัส  ทีนะคับ

ขอบคุนคับ 

ถ้ามีก็บ้าและครับเพราะสายนี้มันกัดกัน- -เห้ยไม่ถูกกัน
ถึงมีก็มีน้อยครับ- -.แต่แนะนำจิงๆอย่าเล่นเลย Evil Evil Evil

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
I-jaMes
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 16-04-2011, 15:32:01 »

อ้างจาก: FeeMInw ที่ 16-04-2011, 05:31:10

ขอบคุนคับ Smiley
สายนี้ผมเล่นอยู่ครับ รู้อยู่พอสมควร
ส่วนตัวผมแล้วอัพไม่เหมือนใครนะเพราะผมไม่เน้นสกิวหมู่
ก็เลยจะขอถามว่าจะเน้นสกิวหมู่หรือปล่าวหรือว่าจะเน้นที่สกิวพื้นฐานให้แรงมากที่สุด
การอัพสกิวมันมี 2 แบบ
แบบที่ 1 เน้นสกิวหมู่ อัพพลังแห่งอีคนัส แค่ 1 และ พลังแห่งเทอร่า แค่ 1 ลงสกิวของดิน + ไฟ ให้ครบ และจะได้สกิวหมู่ ของสายนี้ครับ
แบบที่ 2 เน้นพลังโจมตี อันนี้เลือกเอาครับ ว่าจะเอาธาตุไหนแรง ระหว่างไฟ กับดิน แล้วลงพลังของธาตุนั้นให้เต็ม แต่สกิวหมู่จะได้ เพียง1สกิวเท่านั้นแต่จะเป็นพลังที่รุนแรงกว่าแบบที่ 1 อยู่หลายเท่าครับ
การอัพสเตตัส อิ้น99+เด๊ก99 ถ้าจุมาอีกก็อัพ วิท99 ต่อมาลัค99ที่เหลือลงไรก็ตามสบาย
ลองดูครับเดี่ยวจะหารูปมาให้ดูว่าผมอัพสกิวแบบไหนแล้วลองพิจารณาดู

FieLdRiDer-pokefield
Full Member

I love yellow !!!(น่ารักอะ-..-)

« ตอบ #37 เมื่อ: 16-04-2011, 16:36:03 »

เพื่อนมันฝากถามเควสทดสอบวิยากมะเหนมีวุ้นน้ำแข็งด้วย Shocked Shocked

อิจฉาปิกาจูอะ-*-
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #38 เมื่อ: 16-04-2011, 16:42:43 »

อ้างจาก: FieLdRiDer-pokefield ที่ 16-04-2011, 16:36:03
เพื่อนมันฝากถามเควสทดสอบวิยากมะเหนมีวุ้นน้ำแข็งด้วย Shocked Shocked
ไม่ยากนอกจากจะมีคนลากมาที่ต้นแมพ แค่แช่แข็งมัน+ใช้พสุธาหรืออัสนีบาตตีก็ตายแล้ว ง่ายจะตาย
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 15-04-2011, 14:12:51
วันนี้มีเกล็ดความรู้สำหรับ วิซาร์ด มาฝากครับ
บางคนก็รู้แล้วบางคนก็ยังไม่รู้ก็ถือว่ามาแบ่งปันเล่าสู่กันฟังแล้วกันครับ
เป็นเรื่องจริงที่วิซาร์ดควรรู้
1.วิซาร์ดเป็นอาชีพที่สามารถสังหารบอสต่างๆภายในเกมโดยใช้เวลาเพียงไม่กี่วินาทีแต่กับบอสไอซี่ ต้องใช้เวลานานมากเลยทีเดียว
2.วิซาร์ดจะไม่สามารถยกไม้เท้าร่ายได้ถ้าถูกแช่แข็งรัวๆ
3.สกิวที่วิซาร์ดใช้บ่อยที่สุดก็คือ พลังนํ้าแข็ง
4.วิซาร์ดไม่ว่าจะเก่งแค่ไหนก็ต้องยอมเมื่อเจอกับวอลอกกากๆที่มีเกราะสะท้อนระดับ10
5.C3 ที่วิซาร์ดทุกคนควรจะมีคือ แรงโน้มถ่วง เพราะได้ใช้งานบ่อยที่สุด
6.วิซาร์ดสามารถมี MP ได้มากกว่า 5500 ไม่น่าเชื่อเลย
7.วิซาร์ดสามารถสังหารศัตรูหลายๆคนได้ในครั้งเดียวที่ปล่อยสกิวไปแต่อาชีพอื่นต้องสังหารทีละคน
8.ไม่ว่าคุณจะตีไม้เท้าถึงยศเทพก็ยังร่ายเวทไม่ไว เพราะมันก็ยังเห็นหลอดร่ายเวทย์อยู่ดี
9.เป็นประจำที่ในแบทเทิ้ล สกิวหมู่ของวิซาร์ดจะเป็นที่รังเกียจของทุกๆคน
10.สกิวสัมผัสแห่งอควาของวิซาร์ด จะมีโอกาศทำให้ศัตรูติดสถานะคำสาปแห่งนํ้ามีผลทำให้ขยับตัวไม่ได้และร่ายเวทย์ไม่ได้อีกด้วย

วันนี้เอามาฝาก 10 ข้อวันหลังเอามาฝากใหม่
อ้างจาก: I-jaMes ที่ 15-04-2011, 14:12:51

11.วิซาร์ดสามารถโกยลากเป็นหมื่นตัวแล้วลงเวทย์จบทีเดียวได้
12.วิซาร์ดสามารถโดนโจมตีได้เบามากที่สุด
13.ถ้าโดนโจมตีก่อนแต่ยังไม่ตายวิซาร์ดสามารถพลิกสถานะการได้อย่างง่ายดาย
14.ต่อให้ใส่ไม้เท้าหรือคฑามันก็ร่ายเท่ากัน

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
-Muscle- อัศวินสีดำ
Newbie
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 16-04-2011, 17:26:32 »

ไม่ได้เล่นวิ แต่เข้ามาปั้มกระทู้คับ  Shocked  Shocked  Shocked

I-jaMes
Full Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 17-04-2011, 14:12:10 »

วันนี้เอาเทคนิคง่ายๆ มาฝาก
ในการสู้กับบอสดูลาฮานครับ

ทีม วิซาร์ด - เคลลิค

ก่อนอื่นแนะนำว่าวิซาร์ดต้องใส่หมวกเทพ จากนั้น เมื่อจะเข้าโจมตีบอสดูลาฮานให้กดสกิว พรแห่งเทพธิดาครับพอกดแ้ล้วให้พระกายวิซาร์ดทันทีแล้วในขณะที่กายทิพย์ยังไม่ขึ้นให้วิซาร์ดเดินเ้ข้าไปลุยได้เลยบอสดูลาฮานจะตีคุณไม่เข้าและมันจะสลายบัพคุณ เมื่อกายทิพย์ขึ้นแล้วก็ยิงบอสได้ยาวๆเลยครับท่าน  Cool
ลองฝึกทำกันดูครับ ใครทำเป็นแล้วกะไม่ต้องมาด่าผมนะ เอามาแนะนำเฉยๆ

คนหล่อ ที่สุดในโลก
Newbie
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 17-04-2011, 17:34:55 »

อ้างจาก: I-jaMes ที่ 17-04-2011, 14:12:10
วันนี้เอาเทคนิคง่ายๆ มาฝาก
ในการสู้กับบอสดูลาฮานครับ

ทีม วิซาร์ด - เคลลิค

ก่อนอื่นแนะนำว่าวิซาร์ดต้องใส่หมวกเทพ จากนั้น เมื่อจะเข้าโจมตีบอสดูลาฮานให้กดสกิว พรแห่งเทพธิดาครับพอกดแ้ล้วให้พระกายวิซาร์ดทันทีแล้วในขณะที่กายทิพย์ยังไม่ขึ้นให้วิซาร์ดเดินเ้ข้าไปลุยได้เลยบอสดูลาฮานจะตีคุณไม่เข้าและมันจะสลายบัพคุณ เมื่อกายทิพย์ขึ้นแล้วก็ยิงบอสได้ยาวๆเลยครับท่าน  Cool
ลองฝึกทำกันดูครับ ใครทำเป็นแล้วกะไม่ต้องมาด่าผมนะ เอามาแนะนำเฉยๆ
เดี่ยวลองไปทำดู  Shocked Shocked
-Muscle- อัศวินสีดำ
Newbie
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 17-04-2011, 20:05:32 »

โจ้ ๆ  ๆ พอแล้วมั่งบอกทริคไปหมดเดี๋ยวเขาไปตีดูลาจังเล่นแล้วจะไม่มีตัวระบายอารมณ์นะ  Evil Evil
เลดี้ มายาโกะ
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 17-04-2011, 21:33:41 »

ขอถามหน่อยครับ วิซาร์ดนี่จะใส่ของอย่างไงดีครับ เอาเเบบ เวลได้ เเบทได้ ขอคำตอบเเบบละเอียดเลยนะครับ พร้อมยศพร้อมออฟได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณมากครับ Smiley Smiley Smiley
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #44 เมื่อ: 17-04-2011, 21:44:50 »

แจ่มเลยท่านครับ ขอบอก เทพสุดๆ  Smiley

__________-

ขอมาให้ความรู้มั้งนะครับ

วายุคลั่ง อย่าอัพยังดีกว่าเลยครับ ไปอัพ สกิล กงล้อดีกว่าครับ

มาลองดู ว่าทำไมอย่าอัพ ??

1. ร่ายช้าสุโค่ย

2. ใช้เอ็มพีเยอะ

ฯ

ข้อดี

1.โจมหมู่

2.แรง

_____

ถ้ามาดูสกิล กงล้อมั้ง

ข้อดี

1. พลังโจมตีแรง

2. โจมตีได้หลายครั้ง

3. ร่ายรวดเร็ว

4. ใช้เอ็มพีไม่เยอะ

5.   เป็นสกิงสังหารที่ดีมากๆ ถ้าเทียบกับ วายุคลั่ง เพราะมันชิ่ง มันจะชิ่งเรื่อยๆจนกว่าจะหมด

6.  ใช้ร่วม กับแสงอัสนีบาตได้ นับว่าเก่ง

ข้อเสีย

Huh?? (คิดไม่ออกอะครับ)

ผมถึงว่า กงล้ออัสนีบาต น่าอัพกว่า วายุคลั่งเป็นไหนๆ เพื่อนๆว่าไงครับ  Huh?

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4 5 ... 25