GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 [3] 4
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนทีมงานตรวจสอบทักษะ"ความลึกลับแห่งการเวลา"ทีนะครับ ภาค2 -*-  (อ่าน 1248 ครั้ง)
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: รบกวนทีมงานตรวจสอบทักษะ"ความลึกลับแห่งการเวลา"ทีนะครับ ภาค2 -*-
« ตอบ #30 เมื่อ: 23-03-2011, 17:05:26 »

เดี้ยวจะ เทสที่ บ้านให้ ครับ...

แจ้ง...รายละเอียดหน่อย ครับ ว่า อยากได้ เคสไหนบ้าง

หน้าไม้
มีด
แส้

บอสหรือ มอนเตอร์ตัวไหนที่ เกิด บ่อย
 ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

DarkEagle
Sr. Member

Re: รบกวนทีมงานตรวจสอบทักษะ"ความลึกลับแห่งการเวลา"ทีนะครับ ภาค2 -*-
« ตอบ #31 เมื่อ: 24-03-2011, 10:42:21 »

อันนี้ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมน๊ะครับเพราะผมเองก็เป็น

ทั้งมีด ทั้งหน้าไม้ เป็นหมดครับ ผมเป็นบ่อยมากถ้าไปตี มินิปูเป้ที่เรด

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #32 เมื่อ: 24-03-2011, 13:02:30 »

มันเป็นบางครั้งน่ะครับไม่ใช่ทุกครั้ง เน้นบางครั้ง
  แล้วไอที่บางครั้งมันเกิดขึ้นเนี้ย ตีบอสอยู่ แบทอยู่ วอร์อยู่  มันเสียอารมและโอกาสด้วยน่ะครับ       
       เน้นน่ะครับ มันเป็น บางครั้ง
 ผู้เล่นหลายคนร้องเรียกมาขนาดนี้แล้ว คุณไปทดสอบมาแค่รอบสองรอบ แล้วเอามาสรุปบอกว่าปรกติแถมยังมาโทษเน็ตของผู้เล่น ไอที่ไม่ปรกตินี้ ผมว่าคนรับเรื่องไปทดสอบมากกว่าน่ะครับ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #33 เมื่อ: 24-03-2011, 15:54:41 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 23-03-2011, 17:05:26
เดี้ยวจะ เทสที่ บ้านให้ ครับ...

แจ้ง...รายละเอียดหน่อย ครับ ว่า อยากได้ เคสไหนบ้าง

หน้าไม้
มีด
แส้

บอสหรือ มอนเตอร์ตัวไหนที่ เกิด บ่อย
 ใช่ ใช่

เอา ทุกอาวุษ เลยครับ อย่าลืม ปืนพกด้วยสิ (ผมใช้ปืนพกอยู่เป็นบ่อยมาก)

เอาตีบอส กับ ตีคนในแบทเทิ้ล ก้น่าจะพอ แต่เอาอย่างละหลายๆ รอบหน่อยนะครับ

ให้คู่ต่อสู้ หรือ บอสหรือมอนเตอร์ ตีเราตาย แล้วให้เรา ฟื้นแล้ว ตีเป้าหมายที่ทำเราตายกลับ  เอาทั้งตีธรรมดา  และตีโดยใช้สกิล

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 25-03-2011, 09:04:23 »

อ้างจาก: ĈŸß€®ĿËă ที่ 24-03-2011, 15:54:41
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 23-03-2011, 17:05:26

หน้าไม้
มีด
แส้

ใช่ ใช่

เอา ทุกอาวุษ เลยครับ อย่าลืม ปืนพกด้วยสิ (ผมใช้ปืนพกอยู่เป็นบ่อยมาก)

เอาตีบอส กับ ตีคนในแบทเทิ้ล ก้น่าจะพอ แต่เอาอย่างละหลายๆ รอบหน่อยนะครับ

ให้คู่ต่อสู้ หรือ บอสหรือมอนเตอร์ ตีเราตาย แล้วให้เรา ฟื้นแล้ว ตีเป้าหมายที่ทำเราตายกลับ  เอาทั้งตีธรรมดา  และตีโดยใช้สกิล

ใช่ ใช่ ต้องงั้น ทดสอบมันทุกสายเลยก็ดีครับ  ใช้เวลาทดสอบพอสมควร ไม่ใช่ไปตีฉึกๆืสองสามที มาบอกได้ทำการตรวจสอบแล้วปรกติดี เราก็เลยไม่รู้จะพูดไงต่อ  Cry

เดี๋ยวแก้อันนี้ได้ ผมของจัดเรื่องพันธมิตรเงาติดพรางสวนมอนไม่ออกอีกอัน หนูนี่เคยไปทดสอบแล้วมันไม่เป็น แต่ผู้เล่นเป็นกันบาน และก็หายเงียบไป ตอนนี้เอาเรื่องเทรหยุดเวลาก่อน เอาเคสนี้ไปรักษาให้หายก่อน  รัก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #35 เมื่อ: 25-03-2011, 16:30:30 »

เดี้ยวจะ หายาให้กิน แบบที่ กินแล้ว....หายเลย ดีไหม  Evil Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 25-03-2011, 17:21:51 »

อธิบายไงดีน้อ

ลักษณะมันคล้ายๆกับว่าจุดที่เราจะยิงกับตัวจริงมันอยู่คนละจุดมันเลยยิงได้บ้างไม่ได้บ้างแบบว่าจุดคลาดเคลื่อนกัน (อันนี้ลองเดานะ)

มันให้อารมคล้ายๆเหมือนเวลาเราตีมอนเตอร์แล้วเราตายแต่ติดจุมแล้วฟื้นขึ้นมาแล้วเรายืนนิ่งๆ หากมอนเตอร์หรือเรายังไม่ขยับตัวมอนเตอร์นั้นจะยืนเอ๋อๆไม่โจมตีเรา

น่าจะเป็นอารมณ์แบบที่ 2 แต่เปลี่ยนตัวมอนเตอร์เป็นตัวเราแทน น่าจะประมาณนี้มั้ง เราก็เลยยืนเอ๋อๆไม่สามารถโจมตีอะไรได้

(เดานะโปรดใช้วิจารณญานในการดูการชม)

ปล.พันธมิตรแห่งเงาก็อาการประมาณนี้

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
Hero Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 26-03-2011, 12:09:20 »

ใช่ ใช่ ครับ..การสันนิษฐาน ใกล้เคียงครับ น่าจะเป็นเช่นนั้นเหมือนกัน

เดี้ยวจะตรวจสอบ หลายๆๆ รอบดู ครับ ใช่

-_panda_-
Jr. Member
**

แพนด้าน่ะไม่ใช่แพนเค็ก อย่าทักผิดล่ะ

« ตอบ #38 เมื่อ: 27-03-2011, 15:15:08 »

ลองทดสอบหลายๆครั้งดูแล้วเหมือนกันครับ
    ตัวอย่าง ถ้าสมมุติเราวิ่งๆอยุ่ แล้วตัวเราตาย และเราก็กดใบประกันชีวิต(ต้องตายเฉพาะตอนที่เราวิ่งอยู่เท่านั้น)เราจะไม่เกิดที่จุดเดิมที่เรานอนตายครับ มันจะเขยิบมาอีกนิดหน่อยตามทิศทางที่เราวิ่ง

และในกรณีที่เราหยุดเวลา ถ้าคู่ต่อสู้วิ่งอยุ่แล้วไปโดนหยุดเวลาพอดี คือมันจะเหมือนกับกรณีตัวอย่างข้างบน คือคู่ต่อสุ้จะไม่ได้อยู่ในตำแหน่งที่หยุดไว้ที่เรามองเห็น เพราะผมลองมาเทียบดูกับตัวที่ไม่ได้วิ่งยืนอยู่เฉยๆแล้วโดนหยุด
เราจะยิงได้ทุกครั้ง แต่ถ้าตัวไหนที่วิ่งอยุ่แล้วโดนหยุด เราจะไม่สามารถยิงตัวนั้นได้เลย

ผมรอทีมงานไม่ไหว เลยต้องทดสอบเองและผลที่ได้ก็เป็นแบบนี้แหละครับ ทีมงานลองทดสอบดูอีกทีน่ะครับ ว่าตรงกันแบบที่ผมทดสอบได้รึป่าว

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 28-03-2011, 14:11:32 »

อ้างจาก: ♫13ANK♫ ที่ 25-03-2011, 17:21:51
อธิบายไงดีน้อ

ลักษณะมันคล้ายๆกับว่าจุดที่เราจะยิงกับตัวจริงมันอยู่คนละจุดมันเลยยิงได้บ้างไม่ได้บ้างแบบว่าจุดคลาดเคลื่อนกัน (อันนี้ลองเดานะ)

มันให้อารมคล้ายๆเหมือนเวลาเราตีมอนเตอร์แล้วเราตายแต่ติดจุมแล้วฟื้นขึ้นมาแล้วเรายืนนิ่งๆ หากมอนเตอร์หรือเรายังไม่ขยับตัวมอนเตอร์นั้นจะยืนเอ๋อๆไม่โจมตีเรา

น่าจะเป็นอารมณ์แบบที่ 2 แต่เปลี่ยนตัวมอนเตอร์เป็นตัวเราแทน น่าจะประมาณนี้มั้ง เราก็เลยยืนเอ๋อๆไม่สามารถโจมตีอะไรได้

(เดานะโปรดใช้วิจารณญานในการดูการชม)

ปล.พันธมิตรแห่งเงาก็อาการประมาณนี้

พันเงาที่มันค้าโจมไม่ได้ แต่ถ้ากดพุ่งแทง หรือใช้สกิวโจมได้น๊ะครับ มันคือตีธรรมดาๆไม่ได้

เทรก็เช่นกัน ตี ยิง ธรรมดาๆไม่ออก กดสกิวยิงได้ บางครั้งยิงสกิวเสร็จ กดยิงธรรมดาก็ไม่ได้

ตามนั้น

Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 02-04-2011, 13:01:19 »

ใช่ ครับ..จากการตรวจสอบ ที่ ยาวนาน(งานอื่นเข้ารัวๆ)

โอเคครับ เจอตามที่ผู้เล่นแจ้งครับผม..มันจะมีบางจังหวะและเวลาที่ เทรจะยืนเฉยๆเหมือนโจมตีไม่โดน..ผลจะเห็นชัดกับอาวุธประเภทโจมตีระยะใกล้ครับ คือ มีด แส้  ครับ โดยปืนสั้น และ หน้าไม้ นั้นโอกาสเกิดน้อยครับ..เบื้องต้น ผู้เล่น เมื่อตายแล้วสกิลเริ่มมีผลนั้น ลองขยับเปลี่ยนที่ แล้ว โจมตี นะครับ จะพอช่วยได้

แต่ทั้งนี้

เดี้ยวตรงนี้ผมขอสอบถามทางทีมโปรแกรมเมอร์ ก่อนนะครับ  ใช่ ใช่

ขอบคุณครับ

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 02-04-2011, 16:47:16 »

อ่า ทีมงานเจอแล้ว แจ๋วครับ  Smiley

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #42 เมื่อ: 03-04-2011, 20:52:24 »

ขอหมวกบัคด้วยครับ

ปล.น่าจะผลิตหมวกดราม่า มามั่งนะรู้สึกเรื่องนี้ดราม่า ยาวไปหน่อย Cry

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 04-04-2011, 01:06:17 »

อ้างจาก: ___indy___ ที่ 03-04-2011, 20:52:24
ขอหมวกบัคด้วยครับ

ปล.น่าจะผลิตหมวกดราม่า มามั่งนะรู้สึกเรื่องนี้ดราม่า ยาวไปหน่อย Cry

กระทู้ไม่ยาวก็ไม่ได้การแก้ไขสิท่าน  laugh ก็ดูซิ๊กว่าทีมงานจะไปตรวจเจอเองเม้นที่เท่าไหร่แระเนี่ย 555+

เดี๋ยวจบสกิวเทรก่อน ของผมยังคาใจ พันธมิตรแห่งเงาแอสไม่หาย เดวไปขุดมาต่อ  laugh

---------IcezeicE
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 06-04-2011, 10:59:35 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 02-04-2011, 13:01:19
ใช่ ครับ..จากการตรวจสอบ ที่ ยาวนาน(งานอื่นเข้ารัวๆ)

โอเคครับ เจอตามที่ผู้เล่นแจ้งครับผม..มันจะมีบางจังหวะและเวลาที่ เทรจะยืนเฉยๆเหมือนโจมตีไม่โดน..ผลจะเห็นชัดกับอาวุธประเภทโจมตีระยะใกล้ครับ คือ มีด แส้  ครับ โดยปืนสั้น และ หน้าไม้ นั้นโอกาสเกิดน้อยครับ..เบื้องต้น ผู้เล่น เมื่อตายแล้วสกิลเริ่มมีผลนั้น ลองขยับเปลี่ยนที่ แล้ว โจมตี นะครับ จะพอช่วยได้

แต่ทั้งนี้

เดี้ยวตรงนี้ผมขอสอบถามทางทีมโปรแกรมเมอร์ ก่อนนะครับ  ใช่ ใช่

ขอบคุณครับ

ขยับ ที่ แล้ว มันก้อ ยัง ตี ไม่ได้ เซง..

หยุดเวลา ไว้ กว่าจะตี ได้ หยุด หมดพอดี Angry Angry

ปล. งานนี้ ต้องวิ่งวนรอบแมท แล้ว กลับมายิงใหม่ (เล่นสายหน้าไม้)

ป้าย:
หน้า: 1 2 [3] 4