GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอระบบนิดนึุงครับ!  (อ่าน 369 ครั้ง)
The_NOOB
Newbie
*

เสนอระบบนิดนึุงครับ!
« เมื่อ: 02-09-2010, 06:46:09 »

1. ระบบเปลี่ยนหัวตี้ (จะพยายามมาจิก 2 สัปดาห์ครั้ง 555+)
2. เห็น LV ในปาร์ตี้
3. ระบบเปิด-ปิด การงาน

จากข้อ 3 : เช่น การงานล่าสัตว์
หากกำัลังหาเล็บนกอยู่ดีๆ น้ำหนักของคุณก็เพิ่มๆๆๆๆๆ จนเต็ม = =
ก็เลยอยากให้มีระบบนี้ คือ เปิดให้การงานมีอยู่ แต่ว่า ตีมอนแล้วไม่ได้ของการงาน
 Smiley Smiley Smiley
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

Re: เสนอระบบนิดนึุงครับ!
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-09-2010, 06:58:32 »

เนื้อมันหนักก็ทิ้งไปเลยคับหาง่าย ไม่เข้าใจเหมือนกันพวกเนื้อต่างๆหาง่ายแต่เอาเป็นเป็นวัตถุดิบจริงๆใช้แค่นิดเดียวเอง ในขณะที่ของหายากๆใช้ทีนึง5อัน10อัน

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
pH7
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02-09-2010, 17:22:28 »

การงานล่าสัตว์เวลไปเรื่อยๆต้องทิ้งของม่อนตบติดโป๊ะหลับเลย Embarrassed Embarrassed Embarrassed
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02-09-2010, 17:42:21 »

เวลวีเข้ เดินขึ้นไปไม่ถึงครึ่งแมท ต้องมากดทิ้งของซะแหละ หุหุ  ทั้งหนัง ทั้งเนื้อมังกร เฮอๆ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #4 เมื่อ: 02-09-2010, 21:13:57 »

เหนด้วยกะเหนเลเวล จะได้รุ้ว่าใครแชร์ได้แชร์ไม่ได้=w=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Master RPG
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02-09-2010, 22:04:38 »

เนื้อพวกนั้น น่าจะขายได้สัก 5-10 บิลล่าเนอะ
เหอะๆ

♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-09-2010, 05:29:25 »

เห็นด้วยทุกข้อค่ะ

และก้อ อยากให้มี ช่องใส่ชุดแฟชั่นด้วย

ใส่ชุดแฟชั่นออกนอกเมืองไม่ได้เลย

ใส่ช่องเสื้อเกราะ พอถอดเสื้อออกแล้ว ไปเจอมอนตีนี่แทบตายเลย Y Y

ใช้สกิล ใช้ไอเทมอะรัยก้อไม่ได้

ใส่มานี่เหมือนตุ๊กตา เลย

ทัมรัยมะได้ ดีแต่สวย (แต่ก้อชอบ)+..+

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-09-2010, 10:52:27 »

ไม่ทีมงานแผนกนี้เค้าไม่ว่างครับ งานเยอะ ไปทำเกมส์ใหม่อยู่มั้ง  ไม่

คุณไม่ต้องดูอะไรหรอก แค่คำอธิบายความสามารถของไอเทมต่างๆยังไม่อับเดดเลย ทั้งของแรร์ ทั้งของเก่า และไหนจะทำเผ่าอสุราอีก ไอ้นู้น ไอ้นี่ ไอ้นั่น เยอะแยะไปหมด  เห็นไหมล่ะ งานพี่เขาเยอะเขายุ่ง และไหนจะเกมส์ใหม่อีก  คนไม่พอดูแลแล้วมัง เงินไหลมาเทมา  จ้างคนเพิ่มเถอะ เอาอันเก่าให้ดีก่อน เล่นแล้วสนุกสุขสมอุรา พี่จะออกโปรไรมาผมก็จ่ายให้

Cryสนใจหนูหน่อย  หนูไม่ค่อยรู้เดียงสา
     หนูอยู่กะพี่จนโตมา  พี่จ๋าอย่าทิ้งหนูไป Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-09-2010, 10:57:51 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-09-2010, 10:52:27
     ไม่ทีมงานแผนกนี้เค้าไม่ว่างครับ งานเยอะ ไปทำเกมส์ใหม่อยู่มั้ง  ไม่

คุณไม่ต้องดูอะไรหรอก แค่คำอธิบายความสามารถของไอเทมต่างๆยังไม่อับเดดเลย ทั้งของแรร์ ทั้งของเก่า และไหนจะทำเผ่าอสุราอีก ไอ้นู้น ไอ้นี่ ไอ้นั่น เยอะแยะไปหมด  เห็นไหมล่ะ งานพี่เขาเยอะเขายุ่ง และไหนจะเกมส์ใหม่อีก  คนไม่พอดูแลแล้วมัง เงินไหลมาเทมา  จ้างคนเพิ่มเถอะ เอาอันเก่าให้ดีก่อน เล่นแล้วสนุกสุขสมอุรา พี่จะออกโปรไรมาผมก็จ่ายให้

Cryสนใจหนูหน่อย  หนูไม่ค่อยรู้เดียงสา
     หนูอยู่กะพี่จนโตมา  พี่จ๋าอย่าทิ้งหนูไป Huh?

เกมใหม่นี้ คือเกมอะไรหรอคะ อยากรู้ รัก
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-09-2010, 12:12:14 »

ขอบคุณเพื่อนๆมากนะครับผม ที่เสนอแนะสิ่งดีๆที่อยากจะให้มีในอสุรา

ทางทีมงานจะรับไปพิจารณา และปรับปรุงในสิ่งที่เพื่อนๆเสนอมานะครับ

เราจะไปด้วยกัน ชิมิชิมิ

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-09-2010, 10:52:27

^^^

^^^^

^^^^^ น้อยใจนะเนี่ย Cry Cry
-JaMbhalA-
Hero Member

สถานะ : I'm So Tired

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-09-2010, 14:57:46 »

อ้างจาก: DAЯK[И]ESS'κ MA[Ұ] ที่ 03-09-2010, 10:57:51

เกมใหม่นี้ คือเกมอะไรหรอคะ อยากรู้ รัก

เกม God WAr สิจ๊ะตัวเธอ ไปอยู่ไหนมาล่ะเนี่ย

Master RPG
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-09-2010, 15:01:50 »

GM เค้าคงไม่มีแผนกจัดการรายละเอียดมั้ง...

เพราะไม่มีใครว่างมาจัดการเรื่องเล็กๆน้อยๆหรอก

(มันแต่เอาระบบใหม่มาให้สมอุราก่อน โฮ่ๆ)
(คู่หูเพิ่มอัตราการดรอป อ้าค!!!)

แต่มันมีอะไรย่อยๆ ไปหมดน๊ะ ที่น่าสนใจ...

เรื่อง ธาตุ อ่ะงับ คงจะเอามาพร้อมกับ เล่นแร่แปรธาตุ (น่าสนุกออก วอลอคชนะแอสเพราะวอลอคมีเกราะป้องกันไฟ ในขณะที่แอสโจมตีธาตุไฟ 555+)

มีกิจกรรม เทศกาลนักล่า เพื่อล่ามอน หาของดรอป ^^

เรื่อง แผ่นวิญญานนั่น คงมีอะไรสนุกๆ เป็นแน่ๆ

ไม่เป็นไรงับ... ถ้าไม่มีปัจจัยพวกนั้นให้รอคอย อสุราคงไม่น่าสนุก อิอิ

บ่นสบายใจ ไปล่ะงับ อิอิ
 Smiley Smiley Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]