GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]  (อ่าน 724 ครั้ง)
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

Re: ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]
« ตอบ #15 เมื่อ: 19-07-2010, 18:51:09 »

อ้างจาก: -_K.Zy_- & bromine ที่ 19-07-2010, 18:43:24
อ้างจาก: เอิร์ธคุง ที่ 19-07-2010, 16:39:38
ผมว่าไม่ดี Angry ไม่เพราะมันจะไม่สนุก การที่เราดิ้นรนเพื่อจะหาเงินเพื่อไปซื้อของหรือเก็บสะสมไว้มันสนุกกว่าเยอะเลย ใช่

แล้วไอพวกที่เติมเงินเพื่อขายของโซลล่ะ  woon

พวกนั้นดิ้นรนผิดที่ ไม่พวกนั้นดิ้นรนข้างนอกเกมส์เพื่อจะมาเอาเงินในเกมส์คุ้มเนอะ

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

Re: ผมมขอเสนอให้มีการเติมเงินบิลล่า ~!! [ ดีมั้ยเนี่ย O_O? ]
« ตอบ #16 เมื่อ: 19-07-2010, 18:57:53 »

ใช่  ขอบคุณทุกความเหนค่ะ
เหนเกมอื่นมีกันเลยลองเสนอดู

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
๏Oaัคnี้~Lคโร๊:IO๏
Full Member

~::สาeaมแx่JAวามsัก::~

« ตอบ #17 เมื่อ: 19-07-2010, 19:18:02 »

แต่ผมว่าขายของโซล ยังมีศักดิ์ศรีมากกว่าขายเงินเอ็ม อ่ะครับ
เพราะบางทีบางท่านมีฐานะดี หรือเพิ่งเริ่มเล่น อาจจะต้องใช้เงินบิลด่วน
เลยต้องซื้อของโซลที่ความต้องการทางตลาดมีสูงมาขายครับ
อย่างเช่น พอดีผมอยากได้เสื้อชาย พอดีเห็นมีร้านนึงขายพอดี ราคา6M แต่ตอนนี้ มีแค่1M
เลยต้องไปซื้อของโซลที่สามารถทบส่วนขาดนั้น (ราคาอ้างอิงในตลาด เส้นราคาเฉลี่ยต่ำสุดจะอยู่ที่5M)
ซึ่งบังเอิญมีโซลเยอะ หรือตั้งใจเติม พอดี ก็เลยเอาเส้นไปขายในตลาดเพื่อให้ได้เงินมาทบ ก่อนร้านปิด  อะไรประมาณนี้

ปล.แต่ถ้าท่านที่ฐานะเจียนอยู่เจียนไปไม่แนะนำให้ทำเหมือนกันครับ
เพราะเราควรเล่นแต่พอดีตัวครับ ถ้ามีก็ออมไว้บ้างครับจะได้ไม่ลำบากในวันข้างหน้า

ใครทำงาน SCG(SKK) ทักทายกันหน่อยนะครับ
мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-07-2010, 19:19:05 »

อ้างจาก: kyoung ที่ 19-07-2010, 19:18:02
แต่ผมว่าขายของโซล ยังมีศักดิ์ศรีมากกว่าขายเงินเอ็ม อ่ะครับ
เพราะบางทีบางท่านมีฐานะดี หรือเพิ่งเริ่มเล่น อาจจะต้องใช้เงินบิลด่วน
เลยต้องซื้อของโซลที่ความต้องการทางตลาดมีสูงมาขายครับ
อย่างเช่น พอดีผมอยากได้เสื้อชาย พอดีเห็นมีร้านนึงขายพอดี ราคา6M แต่ตอนนี้ มีแค่1M
เลยต้องไปซื้อของโซลที่สามารถทบส่วนขาดนั้น (ราคาอ้างอิงในตลาด เส้นราคาเฉลี่ยต่ำสุดจะอยู่ที่5M)
ซึ่งบังเอิญมีโซลเยอะ หรือตั้งใจเติม พอดี ก็เลยเอาเส้นไปขายในตลาดเพื่อให้ได้เงินมาทบ ก่อนร้านปิด  อะไรประมาณนี้

ปล.แต่ถ้าท่านที่ฐานะเจียนอยู่เจียนไปไม่แนะนำให้ทำเหมือนกันครับ
เพราะเราควรเล่นแต่พอดีตัวครับ ถ้ามีก็ออมไว้บ้างครับจะได้ไม่ลำบากในวันข้างหน้า

สาธุ  Sad

ι luv Johиич Dәρρ :: мad haττәя  &  Jacκ sρaяяoω  ❤ 
ol-SENDO-lo
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 20-07-2010, 13:40:01 »

ไม่เห็นด้วยจัาิ แบบนี้ดีแล้ว เงินในเกมส์ก็ต้องมี 2 แบบ แบบเติมเงิน

กับแบบหาในเกมส์ครับๆๆ  Cool
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #20 เมื่อ: 20-07-2010, 18:49:20 »

ในส่วนตัวไม่เห็นด้วยครับ
เนื่องจากตั้งแต่เล่นเกมออนไลน์มาหลายปี และหลายเกม ยังไม่เคยเห็นเกมไหนทำมา ซึ่งผมก็คิดว่าคงไม่มีเกมไหนคิดจะทำด้วยเช่นกันครับ
โดยเฉพาะเกมอสุราไอเทมมีการแบ่งแยกอย่างชัดเจนว่าอันไหนไอเทมธรรมดา(ไอเทมที่สามารถหาได้จากเกม) ไอเทมโซล(ที่ต้องเติมเงินโซล) โดยเงินบิลล่านั้นจัดอยู่ในไอเทมธรรมดานะครับ
โดยการเติมเงินในอสุราจะต้องได้ไอเทมโซลเท่านั้นครับ อันนี้คือหลักเบื้องต้นเลยครับ
เหตุผลอื่นๆ ก็เป็นไปตามที่เพื่อนๆท่านอื่นได้อธิบายเอาไว้แล้วหลายๆ เหตุผล เช่น เรื่องเงินเฟ้อ นั้นก็ถูกต้องครับ
ส่วนเรื่องการขายเงินเอ็มนั้นทางทีมงานได้พยายามดำเนินการลงโทษทุกกรณีไม่ว่าจะเป็นผู้รับซื้อ หรือผู้ขาย ซึ่งก็ต้องขอฝากย้ำเตือนเรื่องนี้กับเพื่อนๆไว้ด้วยนะครับ

พิมโลโด้ ๕๕๕'
Full Member

69 แปลว่าหยินหยางนะจ๊ะเด็กๆ

« ตอบ #21 เมื่อ: 20-07-2010, 19:28:09 »

แค่เงินโซลอย่างเดียวก็โดนประท้วงว่าสนับสนุนผู้เล่นคนรวยอย่างเดียวแล้วนะคะ  Smiley
เพิ่มแบบที่คุณเสนอล่ะก็... หึหึ

ของ "สำคัญ" ที่แท้จิงเนี่ย...
คนที่ไม่มีกลับรู้ค่า กว่าคนที่มีในครอบครองซะอีก...

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #22 เมื่อ: 22-07-2010, 15:02:58 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 20-07-2010, 18:49:20
ในส่วนตัวไม่เห็นด้วยครับ
เนื่องจากตั้งแต่เล่นเกมออนไลน์มาหลายปี และหลายเกม ยังไม่เคยเห็นเกมไหนทำมา ซึ่งผมก็คิดว่าคงไม่มีเกมไหนคิดจะทำด้วยเช่นกันครับ
โดยเฉพาะเกมอสุราไอเทมมีการแบ่งแยกอย่างชัดเจนว่าอันไหนไอเทมธรรมดา(ไอเทมที่สามารถหาได้จากเกม) ไอเทมโซล(ที่ต้องเติมเงินโซล) โดยเงินบิลล่านั้นจัดอยู่ในไอเทมธรรมดานะครับ
โดยการเติมเงินในอสุราจะต้องได้ไอเทมโซลเท่านั้นครับ อันนี้คือหลักเบื้องต้นเลยครับ
เหตุผลอื่นๆ ก็เป็นไปตามที่เพื่อนๆท่านอื่นได้อธิบายเอาไว้แล้วหลายๆ เหตุผล เช่น เรื่องเงินเฟ้อ นั้นก็ถูกต้องครับ
ส่วนเรื่องการขายเงินเอ็มนั้นทางทีมงานได้พยายามดำเนินการลงโทษทุกกรณีไม่ว่าจะเป็นผู้รับซื้อ หรือผู้ขาย ซึ่งก็ต้องขอฝากย้ำเตือนเรื่องนี้กับเพื่อนๆไว้ด้วยนะครับ

เทลส์ทำนะ  ใช่

мммммм 'ẕ
Hero Member

-

« ตอบ #23 เมื่อ: 22-07-2010, 15:03:18 »

งั้นล็อคเลยนะ

ป้าย:
หน้า: 1 [2]