GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพื่อนๆที่เล่นแอส อธิบายครับ  (อ่าน 2746 ครั้ง)
kazama
Jr. Member
**

Re: อยากให้เพื่อนๆที่เล่นแอส อธิบายครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-05-2010, 10:48:21 »

ลองกดไปแล้วอ่ะ ท่านๆ  ไม่รู้สิ ทำไมรู้สึกว่ามันก็เหมือนเดิม -*-

รึคิดไปเอง..... กดไปราวๆ 30 แล้วยังเหมือนเดิม เด๋วปั๊ด ทุ่มเทกดแหลกเยย  Smiley
Šⓔnsⓔ Õf Lynnى
Sr. Member

สวัสดีปีใหม่ไทยจ้า ^^~

Re: อยากให้เพื่อนๆที่เล่นแอส อธิบายครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 17-05-2010, 12:26:24 »

เรากด agi 92 ที่เหลือ lux โป๊ะดี มันออกบ่อย (ดรอปดีด้วย เวลาเวลสนุกขึ้นตรงนี้)

ที่กล้าบอก เพราะแอสตัวนี้ เวลน้อย แต่ อายุมันนานพอ ที่จะได้รับรีฟรี จากทีมงานมา 3 รอบ

สำหรับคนไม่จุ และเวลไม่สูงมาก เราว่า สายลัค สนุกสุด เคยนึกว่า agi dex จะดี ไปลองมาที

ตีไม่แรง แถม ยังโป๊ะไม่ออก อนาถใจเลยได้รีอีกที กลับเป็นสาย lux ถ้าถาม ว่า เทพไหมไม่รู้นะ

แต่ส่วนต้วชอบ และบอกได้ว่า มันสนุกเวลาเวล lux มันยังเพิ่ม หลบหลีกให้อีกด้วย เท่ากับว่ามันเสริม agi

อยากแรง ก็กด str เพิ่มอีก แล้วแนะนำ มีดออฟคลั่ง 2 มือเลยนะ จะรู้ว่า ทำไมเวลน้อย โป๊ะแรงได้

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 17-05-2010, 14:28:37 »

ถูกต้องแล้วครับ  เราหละเสียงหนึ่งว่า Luk น่าจะดีสุด  หลังจากได้เล่นแอส จุมา 3 รอบก่อนเปลี่ยนเป็นเบลด
ตอนนี้ตัวแฟน จากวิจุ สองรอบก็เปลี่ยนมาเป็นแอสแล้วเช่นกัน  ใช้สาย Luk

มันดีตรงดรอปของ  แถมโป๊ะทีแรงดีอีกต่างหาก  ของเรา อัตราโป๊ะ 21 เปอร์ ไม่รวมกับสกิล  นี้ยังไม่ีมีเสื้อนอกจอมอสูรนะ  โป๊ะบ่อยมากๆ เรื่องความแรง แรงหรือไม่แรงไม่รู้ มีดเราขายร้าน ออฟบุตรคลั่ง กับ เสนาคลั่ง  โป๊ะที 5-6 พัน ครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
นักดาก วงษ์คำเหลา
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 30-07-2010, 15:41:25 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 14-05-2010, 12:38:47
แอสไม่จุเวลแค่ 70 ต้น ๆยังโป๊ะ พวกกริซซี่ได้ทีละ 4000+ ได้เลยค่ะ สาย lux

ไม่จริงหรอกครับ

ต้องดูที่มีด นะ  Huh?

ว่าใส่ไร แล้วออฟไร

แอสผม70ต้นๆๆ โป้ะกริชชี่แค่2800 มีดก้อ 66องคลั่ง + เขี้ยวพยักอุปคลั่ง ครบเซตนินจาไร้เงา

โป้ะไม่เห็นถึง Huh? อ้างอิงข้อมุลหน่อยนะครับอยากเห็นอ่ะ
sss
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 01-08-2010, 18:22:32 »

นั้นซิ แจก แจง หน่อยครับ

เวล 70 ต้น ๆอ่ะ มีด ยศอ่ะไร

เหอะๆ
Gladiators
Newbie
*

พยัคฆ์คำราม

« ตอบ #20 เมื่อ: 01-08-2010, 19:48:38 »

อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ

1. พุ่งแทงจะจัดการกับเป้าหมายได้เร็วกว่าหมื่นมีด มีโอกาสออกโป๊ะเช๊ะแยอะกว่า ขาแบทเทิลชอบนักแล

2. แทงข้างหลังใช้ไม่ยากเลย  แต่ต้องเรียนทักษะพรางตัวด้วย และจะมีผลโดยตรงกับสกิล C3 พันธมิตรแห่งเงา อันนี้ของเค้าดีจริงๆ

3. ไม่ถือกับเบามากนะ  แต่จะได้ค่าโป๊ะเช๊ะที่ไม่แกว่ง  ไม่วืดมาแทน ส่วนสาย STR นั้นสำหรับพวกชอบโป๊ะโหด แรง แต่วืดพอสมควร

ปล. เกมนี้ของสวมใส่มีผลต่อตัวละครมากนะ  ใครใสของดีกว่า ยศสูงกว่า ก็เทพกว่า เก่งกว่าคนอื่นแน่นอน (อยู่ที่การออฟของให้เหมาะสมด้วย)

Smiley Smiley Smiley

มีดข้า ไร้ความปราณี  --->  ธนูข้า  เพื่อความยุติธรรม
sss
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 02-08-2010, 21:09:59 »

70 ต้น ๆ โป๊ะมาก ๆ ก้ 3000 ไม่น่าเกินหรอก ถ้า มีด ไม่ดี จริงอ่ะ

ว่าแม่ะ มีดดีๆ ก้ นะ ยศ อุป จักร ราคา  Shocked

ยุ ที่ของเรย สเตตัส ไม่ ค่อยมี ส่วน ในการโป๊ะนะ มั้ง
O:ไsxว่า
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 03-08-2010, 15:33:45 »

70+โป๊ะ7000+*0*
เก่งเกินไปมั่งผม90+มีด66เสคลั่ง2อันยัง5000+เลย
งิ
555+
 รัก รัก laugh laugh

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 03-08-2010, 18:25:18 »

บัฟเต็มสตรีมก็น่าจะถึงนะ  ฮึดสู้ บัพพระ สาบคลั่ง ศาสตรา

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
Slush
Full Member

۩۞۩ ⓈⓁⓊⓈⒽ۩۞۩

« ตอบ #24 เมื่อ: 03-08-2010, 19:42:10 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 03-08-2010, 18:25:18
บัฟเต็มสตรีมก็น่าจะถึงนะ  ฮึดสู้ บัพพระ สาบคลั่ง ศาสตรา

เกินก็ได้ ถ้าของเทพๆ นะ

ตีพลลาด 1กายก็จบและ

ถ้ามีเชียด้วยนะ  Evil

แต่เรื่องสเตตัส ผมแนะนำ str + agi

เพราะถ้าตีบอส ต้อง โป๊ะออกบ่อยๆ แต่ ถ้าเกิดมีเชีย

มันจะหมดปัญหา ไปทันที

แต่ถ้าเก็บเวล ก็ agi luk ก็ได้

เพราะมีชุดแดง Evil
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 03-08-2010, 21:00:36 »

ถ้าเก้บเลเวลผมแนะนำนะครับ  Smiley

สำหรับตัวผมเองเลย ก้อต้องเวน่อม

แต่ถ้าลงแบทก้อนินจาเอาเซต+ฮึดสู้ เน้นพุ่งทีนึงตายนะครับ

ส่วนแอสถ้าจะเอาโป้ะแรงมาก ก้อstrรอง dexหลัก ประมานเวล70ก้อโป้ะ4000+ครับ

มีดก้อแนะนำให้ใช้แบบผมคือมีดเซต ออฟหน่อยนะครับ ถ้ามีตังไม่มากใส่เขี้ยวพยัก2ข้างก้อได้นะ

มีดผมก้อ มีดพยักรัชคลั่ง+มีดรัติอุปคลั่ง

โป้ะแรงอยุ่ แต่สายที่ผมบอกไปไม่แนะนำนะครับ ไว้ไช้สำหรับ

พวกบ้าสงคราม ลงแบท แต่ถ้าเล่นสายนั้น เวล99ได้

ก้อโหดพอตัวนะครับ
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04-08-2010, 15:21:48 »

อ้างจาก: นักดาก วงษ์คำเหลา ที่ 30-07-2010, 15:41:25

แอสผม70ต้นๆๆ โป้ะกริชชี่แค่2800 มีดก้อ 66องคลั่ง + เขี้ยวพยักอุปคลั่ง ครบเซตนินจาไร้เงา

โป้ะไม่เห็นถึง Huh? อ้างอิงข้อมุลหน่อยนะครับอยากเห็นอ่ะ

ไม่ได้มานาน ติดภาระกิจส่วนตัว แหม มีคนสงสัยพอประมาณคุณใส่ของไม่เหมือนเรานะคะ

แล้วก็ ขอทราบสเตตัสของคุณด้วย สำหรับทุกท่านที่หมายมั่นจะเถียงเรา เราจะไม่ตอบคุณนะคะ เพราะความเชื่อต่างกันค่ะ

บอกได้บัพครบเราทำได้มาแล้ว ส่วนเพื่อนที่สนใจ ก็สามารถ PM มาคุยกันได้ค่ะ เสียดายไม่เคยเซฟภาพไว้ ตอนนี้เดินตีหมีเล่น ๆ เวลมันเกิน 70 ต้น ๆ มาแล้ว

แต่ยังอยู่ที่ 70 กว่าค่ะ ดังนั้นถ้าเอาภาพมาให้ตอนนี้ ก็จะบอกว่าเราโกงอยู่ดี เพราะเวลเกิน ย้อนไปอ่านต้น ๆ ได้นะคะ ว่าเราแนะนำให้ใช้อะไรบ้าง

อย่างคนที่ยอกย้อนเรามานี้ ของต่างกับเราแน่ ๆ อยู่อย่างหนึ่ง ซึ่งส่งผลอย่างมากค่ะ จากกระทู้ก่อน ๆ นี้ เราเคยแนะนำสเตตัส

กับของที่ใส่อยู่นะ ถ้าหาอ่านไม่ได้น่าจะถาม ก่อนจะเถียง หรือจ้องแค่เถียงเอาเรื่อง คะ ย้อนแบบนี้ำเสียอารมณ์ไม่อยากแนะนำเลย

เมื่อไม่เชื่อ ก็จบไปก็ได้นะ ไม่ต้องยอกย้อนค่ะ ของแบบนี้เทคนิคเฉพาะตัว คนที่สนใจจะถามจริง ๆ PM มาก็ได้นะ

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 17-05-2010, 12:26:24
เรากด agi 92 ที่เหลือ lux โป๊ะดี มันออกบ่อย (ดรอปดีด้วย เวลาเวลสนุกขึ้นตรงนี้)

ที่กล้าบอก เพราะแอสตัวนี้ เวลน้อย แต่ อายุมันนานพอ ที่จะได้รับรีฟรี จากทีมงานมา 3 รอบ

สำหรับคนไม่จุ และเวลไม่สูงมาก เราว่า สายลัค สนุกสุด เคยนึกว่า agi dex จะดี ไปลองมาที

ตีไม่แรง แถม ยังโป๊ะไม่ออก อนาถใจเลยได้รีอีกที กลับเป็นสาย lux ถ้าถาม ว่า เทพไหมไม่รู้นะ

แต่ส่วนต้วชอบ และบอกได้ว่า มันสนุกเวลาเวล lux มันยังเพิ่ม หลบหลีกให้อีกด้วย เท่ากับว่ามันเสริม agi

อยากแรง ก็กด str เพิ่มอีก แล้วแนะนำ มีดออฟคลั่ง 2 มือเลยนะ จะรู้ว่า ทำไมเวลน้อย โป๊ะแรงได้

ไม่ทราบว่าได้อ่่านอันนี้บ้างหรือยังคะ ?

สวัสดีปีใหม่ สุข สมหวัง ทุกประการเทอญ
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 05-08-2010, 20:24:12 »

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 04-08-2010, 15:21:48
อ้างจาก: นักดาก วงษ์คำเหลา ที่ 30-07-2010, 15:41:25

ไม่ได้มานาน ติดภาระกิจส่วนตัว แหม มีคนสงสัยพอประมาณคุณใส่ของไม่เหมือนเรานะคะ

แล้วก็ ขอทราบสเตตัสของคุณด้วย สำหรับทุกท่านที่หมายมั่นจะเถียงเรา เราจะไม่ตอบคุณนะคะ เพราะความเชื่อต่างกันค่ะ

บอกได้บัพครบเราทำได้มาแล้ว ส่วนเพื่อนที่สนใจ ก็สามารถ PM มาคุยกันได้ค่ะ เสียดายไม่เคยเซฟภาพไว้ ตอนนี้เดินตีหมีเล่น ๆ เวลมันเกิน 70 ต้น ๆ มาแล้ว

แต่ยังอยู่ที่ 70 กว่าค่ะ ดังนั้นถ้าเอาภาพมาให้ตอนนี้ ก็จะบอกว่าเราโกงอยู่ดี เพราะเวลเกิน ย้อนไปอ่านต้น ๆ ได้นะคะ ว่าเราแนะนำให้ใช้อะไรบ้าง

อย่างคนที่ยอกย้อนเรามานี้ ของต่างกับเราแน่ ๆ อยู่อย่างหนึ่ง ซึ่งส่งผลอย่างมากค่ะ จากกระทู้ก่อน ๆ นี้ เราเคยแนะนำสเตตัส

กับของที่ใส่อยู่นะ ถ้าหาอ่านไม่ได้น่าจะถาม ก่อนจะเถียง หรือจ้องแค่เถียงเอาเรื่อง คะ ย้อนแบบนี้ำเสียอารมณ์ไม่อยากแนะนำเลย

เมื่อไม่เชื่อ ก็จบไปก็ได้นะ ไม่ต้องยอกย้อนค่ะ ของแบบนี้เทคนิคเฉพาะตัว คนที่สนใจจะถามจริง ๆ PM มาก็ได้นะ

อ้างจาก: Šⓔnsⓔ Õf Lynnى ที่ 17-05-2010, 12:26:24

ไม่ทราบว่าได้อ่่านอันนี้บ้างหรือยังคะ ?

นี่คุนคับคับ แล้วคุนไส่ของไรล่ะคับผมอยากรุ้ ถ้าบัฟมาก้ออย่าพูดกันเลยดีกว่า
*-Sexking-*
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 10-08-2010, 14:58:08 »

[imghttp://][/img]
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 11-08-2010, 22:22:13 »

อ้างจาก: นักดาก วงษ์คำเหลา ที่ 05-08-2010, 20:24:12

นี่คุนคับคับ แล้วคุนไส่ของไรล่ะคับผมอยากรุ้ ถ้าบัฟมาก้ออย่าพูดกันเลยดีกว่า

แจ้งไปก่อนแล้ว ส่วนทีเ่ราพูดมาก่อนนั้น ไม่ได้พูดกับคุณนะ เราแนะนำคนที่ต้องการคำแนะนำ ไม่เชื่อ แล้วจะกวนหาพระแสง ?

เราเล่นด้วยเทคนิค กับบัพ แล้วมันหนักอะไรใครตรงไหนล่ะ ไม่เข้าใจ มาโพสกวน_ีน เพื่อ ?

เล่นบัพแล้วไง บัพแล้วต้องใบ้แ_ก ด้วยหรือคะ? ไม่อยากพูดด้วยแล้วอ้างเพื่อ อะไรหรือ

บอกแล้วไง ไม่พอใจจบไปดีกว่า อย่ามาโพสกวน_ีน รำคาญ หัดดูข้อมูลที่เค้าโพสกันมาก่อน กวนดีกว่าไหม

ถ้าอัพดี ๆ มีดเทพเว่อร์ ๆ ก็ไม่บัพได้ ในกรณีที่เราแนะ มันแค่มีดยศกลาง ๆ เท่านั้น

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3