GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 34
ผู้เขียน หัวข้อ: Re: ใครจะแต่งFICของProjectOneมาทำการ์ตูน(comic)กันดีกว่า  (อ่าน 21532 ครั้ง)
Gaius Appuleius Diocles
Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

Re: ใครจะแต่งFICของProjectOneมาทำการ์ตูน(comic)กันดีกว่า
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-07-2007, 16:04:39 »

สวยจังครับ *0*

ความคิดกำหนดการกระทำ
การกระทำกำหนดนิสัย
นิสัยกำหนดความเคยชิน
ความเคยชินกำหนดชะตากรรม

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
Prince-OiL
Hero Member

ด.ช.ออยล์ (ย้วยศักดิ์)

Re: ใครจะแต่งFICของProjectOneมาทำการ์ตูน(comic)กันดีกว่า
« ตอบ #16 เมื่อ: 20-07-2007, 16:22:34 »

อ้างจาก: mint2004 ที่ 20-07-2007, 13:51:02
ตัวละครชื่อ วาเลนไทน์(Valentine)
เพศ หญิง
ส่วนสูง 175
ตาสีดำ ผมสีดำ ยาวถึงกลางหลัง (เอาคล้ายๆตามรูปที่เราเอามาลงก็ได้ เราชอบรูปนี้)
ลักษณะนิสัย ยิ้มแย้มเวลาปกติ โหดเวลาสู้รบ ที่สำคัญ เป็นใบ้จ้าพูดไม่ได้^^ สือสารโดยท่าทางหรือเขียนใส่กระดาษ
อนาคต อาชีพไฟเตอร์ สายAGI
(ที่เราใช้ชื่อตัวละครนี้อีก เพราะเราอยากเห็นรูปของวาเลนไทน์ ที่ไม่ใช่รูปนี้ ขอแค่คล้ายก็พอ อยากให้เธอมีตัวจริงๆบ้าง ไม่ใช่แต่ในนิยายเรา ขอแค่นี้ละ)
     Shocked  สูง เอื้อม ไม่ถึง เยย ...

○•○• กดแล้วขอให้สมหวังในความรัก ทุก ๆ คน คร้า บบบ •○•○

austudio
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 20-07-2007, 20:58:19 »

Valentine (Fighter)

ตัวละครชื่อ วาเลนไทน์(Valentine)
เพศ หญิง
อายุ ?
ส่วนสูง 175
ตาสีดำ ผมสีดำ ยาวถึงกลางหลัง
ลักษณะนิสัย ยิ้มแย้มเวลาปกติ โหดเวลาสู้รบ ที่สำคัญ เป็นใบ้จ้าพูดไม่ได้^^ สือสารโดยท่าทางหรือเขียนใส่กระดาษ
อนาคต อาชีพไฟเตอร์ สายAGI

Sr. Member

ถ้าคุณทำให้ผมโกรธ แต่ผมจะไม่ทำให้คุณโกรธผม

« ตอบ #18 เมื่อ: 20-07-2007, 22:15:21 »

เอ่อ.. wonderful มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คนดีชะตากรรมก็ดี คนเลวชะตากรรมก็เลว
austudio
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 20-07-2007, 23:10:06 »

ขอบคุณคับ อิอิ ^ ^   ไปเรื่อยๆน่ะคับผม ไม่รีบร้อน Smiley

อาริงกิ๊งกิ๊ง
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 20-07-2007, 23:11:19 »

ขอบคุณมาก^^ ที่ทำให้เธอมีชีวิตและมีตัวตนสักที ขอบคุณจิงๆ^^
austudio
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 20-07-2007, 23:22:47 »

ดีใจด้วย คุณ Mint  น่าจะokนะ
ไว้เราจะหาที่อัพโหลด  อัพไฟล์ภาพแบบเต็มๆ .psd  นะ

Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 20-07-2007, 23:38:01 »

จะเอาโครงเรื่องเดิมของคุณมิ้นหรือจะเอาเรื่องใหม่อะคับ เด๋วลองแต่งดู Smiley

austudio
Jr. Member
**

« ตอบ #23 เมื่อ: 20-07-2007, 23:58:56 »

เรื่องของ คุณ Mint  คุณ<•KoddJaMann•>  เอาไปใช้แล้วอะคับ   เราอยากได้เรื่อง ใหม่ แล้วก็ใช้ตัวละครใหม่ด้วย

กร็วก
Asura Tester
Sr. Member
*

กร็วก???........มันเป็นใครหว่า???.......นั้นอ่ะดิ?

« ตอบ #24 เมื่อ: 21-07-2007, 00:22:47 »

ผมไม่เก่งเรื่องวาดรูปแต่จะถนัดไปทางคิดเนื้อเรื่องมากกว่าอ่ะครับ(เพราะชีวิตก็แต่งไปหลายเรื่องแล้ว) laugh จะขอเป็นลูกมือในการคิดแนวเรื่องเมื่อถึงทางจตัน หรือ ทางแยกอะไรประมาณนั้นหน่ะครับ

ขอสมัครเป็นตัวละครหน่อยนะครับ

ชื่อ กร็วก (ไม้ไต่คู้(๘) นะ ไม่ใช่ ไม้ตรี(๗) แต่ก็อ่านว่า กร๊วก อ่ะแหล่ะแต่เขียนเปง กร็วก)

เลเวลเป็นปริศนา ชอบทำตัวลึกลับ หน้าเหมือนผู้หญิงแต่เปงผู้ชาย

*ถ้ารับก็บอกนะครับยินดีพร้อมช่วยเหลือเสมอ สนับสนุน Evil Evil

หัดไปอัพบอร์ดบ้างสิย่ะ รู้นะว่าแกอู้!!!!!
austudio
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 21-07-2007, 00:29:36 »

ได้เลยๆ มาช่วยคิดเรื่องกัน  ส่วนตัวละคร "กร็วก"  เราจะลองคิดดู(55แปลกดีนะ) 

~Shuffle~
Asura Tester
Hero Member
*

= ω =.

« ตอบ #26 เมื่อ: 21-07-2007, 04:51:25 »

แวะมาช่วยขุดให้ XD

Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 21-07-2007, 07:54:20 »

ตัวโครงเรื่องน่าจะเอาตามบทเนื้อเรื่องเกมน่าจะดี แต่ละบทก็แบ่งเป็นตอนตอนละ 10หรืออาจมากกว่านั้น ชื่อตอนก็ตั้งกันตามเนื้อเรื่องใหม่แต่ชื่อบทเอาตามเนื้อเรื่องเกม
- บทที่ 1 กองกำลังพิทักษ์เซาท์เทิร์น ไชร์
  - ตอนที่ 1
  -        2
  -        3
  -        4
  -        5
  -        6
  -        7
  -        8
  -        9
  -       10
ตัวละครหญิงตัวแรกอยากให้เป็นแคสเตอร์จัง เธอเป็นเด็กที่เกิดในวันพระจันทร์เต็มดวง ซึ่งทำให้ได้รับพลังพิเศษจากดวงจันทร์ แต่ตอนนี้ยังไม่สามารถใช้พลังอะไรได้ ถ้าเธออายุครบ 20 ปีเมื่อไหร่ พลังนั้นก็จะปรากฏขึ้น แต่จะเป็นพลังที่ดีหรือร้ายต้องติดตามกันต่อไป

Assoil
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: 21-07-2007, 08:35:44 »

สมัครหน่อยนะ Smiley
-ชื่อ TheChinova
-เลเวล ยังไม่ระบุเพราะเปลี่ยนแปลงเรื่อยๆ Shocked
-อาชีพ เรนเจอร์สายมีดAGIล้วน ไม่ค่อยวืด
-ความสามารถ ว่องไว แทงค์บอสได้ สามารถเป็นพันธมิตรกะมอนสเตอร์ได้ ทำหใมพวกเยอะขึ้น(สื่อสารกะมอนสเตอร์เป็นว่างั้น)
-เพศ ชาย
-ส่วนสูง 160ซม.
-ลักษณะ ผมสีน้ำเงินเข้ม ตาสีดำ ชอบใส่หมวกคาวบอย Smiley

austudio
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 22-07-2007, 00:37:48 »

ขอรายละเอียดเพิ่มอีกนิดหน่อยนะครับ (เพื่อให้คนแต่งเรื่อง มีข้อมูลไปแต่งได้ง่ายขึ้น)
-------------------------------------------------------------------
ชื่อ ____________
Lv  เริ่มต้น _______
อาวุธที่ใช้  ________
สกิลหลัก  ________

ลักษณะทางกายภาพ
   เพศ  _________
   อายุ  _________
   อาชีพ ________
   ตา    _________
   ผม   _________
   สัดส่วน  ________
   สูง  _________
   ชุดที่ใส่    (หากต้องการให้มีรายละเอียดเพิ่มขึ้น)_________

status ที่อยากให้มี (อาจจะไม่เอาไปใช้ แต่เพื่อสำหรับจุดเด่นของตัวละครบางตัว)
 Str ____agi____ vit____ int____ dex____ luk____

นิสัย ___________
    ชอบ   __________
   ไม่ชอบ __________
   จุดแข็ง  __________
   จุดอ่อน __________
เพิ่มเติมอยากให้ตัวละครมีเรื่องหรือเจอเหตุการณ์ แบบไหน
-------------------------------------------------------------------------------------
สำหรับ ส่วนไหนที่อยากให้เป็นความลับ ให้ วงเล็บไว้ข้างหลังด้วยนะ เช่น อายุ 50 (เป็นความลับ)
คิดว่าถ้าตอบตามโจทย์นี้ได้  สามารถนำไปแต่งเรื่องได้ไม่มากก็น้อย

ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 34