GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 2 3 [4] 5
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามชิงปราสาท แค่สงสัยเฉยๆ ค้าฟ ???  (อ่าน 3144 ครั้ง)
*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

Re: สงครามชิงปราสาท แค่สงสัยเฉยๆ ค้าฟ ???
« ตอบ #45 เมื่อ: 18-12-2009, 14:50:41 »

นานๆ จะมีบัคดีๆ มาให้เชยชม Smiley

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: สงครามชิงปราสาท แค่สงสัยเฉยๆ ค้าฟ ???
« ตอบ #46 เมื่อ: 18-12-2009, 15:06:56 »

อ้างจาก: พี่ทอมหล่อจัง ที่ 18-12-2009, 12:17:01

Huh? Huh? Huh? คำก็เด็กเส้น 2คำก็เด็กเส้น  คิดไรไม่ออกบอกเด็กบอกเส้น ฝีมือกะจอกงอกง่อยแพ้เค้าบอกเด็กเส้น ตกกะใจเจอบัคในปราสาทบอกเด็กเส้น จุติเยอะๆบอกเด็กเส้น รวยเวอร์เกินบอกเด็กเส้น  ความคิดต้อยต่ำกันจังเนอะ    ไปถามพวกที่เคยเวลที่ปราสาทของกิลนี้ แล้วย้ายไปอยู่กิลคุณได้เลยครับ ว่ามันมีเส้นจริงๆ รึป่าว     ตัวผมเองก็อยู่มาครบ 3 ปราสาทล่ะ ไม่เห็นมันจะมีเส้น ซักปราสาท 

กฎ  เป็นเครื่องควบคุมประพฤติการณ์ในสังคม

โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อธำรงความสงบเรียบร้อยและศีลธรรมอันดีของสมาชิก

ใน "สังคม" กับทั้งเพื่อให้การอยู่ร่วมกันในสังคมนั้นเป็นไปโดยราบรื่น

สนองความต้องการของภาคส่วนต่าง ๆ อย่าง "เหมาะสม"

กฏ ไม่ได้มีไว้แหก

เมื่อทำผิดกฏ ก็ต้องโดนลงโทษ

ถ้าทำิผิดกฏแล้วไม่โดนลงโทษ เรื่องเงียบ คู่กรณีโดนอุ้ม 

สังคมไทยเราจะเรียกว่า พวกเส้นใหญ่ เด็กเส้น เด็กนาย !!

อวบขั้นเทพ
Newbie
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 18-12-2009, 15:18:28 »

กี่ครั้งกี่หนกับคำว่าบัค สุดท้ายเรื่องก็จบแบบคลุมเครือ แล้วก็เงียบหายไป

อะไรเป็นอะไรคนที่รู้ก็รู้กันดีอยู่แก่ใจ อะไรนิดอะไรหน่อยก็ทำเพื่อตัวเอง

โดยไม่คำนึงว่าจะผิดหรือถูก ถ้าบอกว่านี่คือบัค และแจ้งไปยังทีมงานแล้ว

แต่ยังใช้อยู่ เพื่อผลประโยชน์ในการรักษาของ ของตัวเองไว้

อย่าว่าแต่กฎของเกมส์นี้เลย การแสวงหาผลประโยชน์ของบัค มันคือกฎที่ใช้กันทั่วโลก

นั่งเล่นเกมส์ได้คงไม่ใช่เด็กเล็กๆ ที่ยังอ่านไม่ออก เขียนยังไม่ได้

น่าแปลกใจที่บัคที่ถูกแจ้งแล้วโดยผู้เล่น แต่ทีมงานไม่ออกมาประกาศให้ทราบกัน

จะว่าไม่มีนโยบายประกาศบัคก็ไม่ใช่ เพราะบัคอมตะก็เพิ่งจะประกาศออก

คราวนี้คงเป็นเรื่องของทีมงาน ว่าจะจัดการอย่างไรกับเรื่องนี้

จะรอดูผลงานของทีมงานว่าเป็นมืออาชีพ หรือแค่นักศึกษาฝึกงานเพื่อรอการจบ

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #48 เมื่อ: 18-12-2009, 16:06:53 »

เจ้าของปราสาท เขาอุตส่ามาบอก ว่ามันเป็นบัค และก็เขายังใช้บัคนั้นเอื้อประโยชน์ให้กับพวกตนเอง ทั้งๆที่รู้ว่ามันคือบัค

ผู้เล่น........รอคำชี้แจง และคำตัดสินจากทีมงานอยู่นะครับ  อย่าทำเป็นเฉย และเงียบไปหละ หรือกำลังไปคิดหาข้ออ้างที่มันสวยหรูอยู่เหรอครับ

ZEAI2A
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 18-12-2009, 16:21:59 »

ยังไม่ชินกับการทำงานของทีมงานอีกหรอ เหอๆ
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #50 เมื่อ: 18-12-2009, 16:38:00 »

"ทีมงานเค้ายังแก้ไม่เสร็จเอง ให้ทำไง

แล้วแต่ละบ้านก็ต้องป้องกันบ้านตัวเอง

ถ้ายังจะใช้บัค ตรงนี้อยู่แล้วผิดตรงไหน

หรือบัคแค่นี้ ต้องยอมเสียบ้านกันเลย

คงไม่มีใครคิดงั้นมั้งคะ"

ถ้าไม่พูดประโยคนี้มา ก้อคงไม่มีคนมารุมด่าคุณหรอกครับ

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #51 เมื่อ: 18-12-2009, 18:56:41 »

อ้างจาก: SynysterGates ที่ 17-12-2009, 17:36:00
  Smiley Smiley Smiley Smiley

ดูท่าจะอยากรู้หล่ะสินะครับ ว่าที่ว่า มีอะไรดี

สิ่งที่กิลนี้มี คือ ความสามัคคี ไงครับ

เเถรเก่งจริง laugh

NeeD not to know

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: 18-12-2009, 19:02:05 »

ผมก้ไม่รู้นะครับว่ามัน บัค หรือ แค่ ทริค อ่ะ

แค่เอามาให้ดูว่ามันเป็นอย่างนี้

ส่วนเด็กเส้นอะไรนั้น ไม่รู้ครับ

ไม่ได้ ว่าใครเลยอ่ะ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #53 เมื่อ: 18-12-2009, 19:02:31 »

ผิดก้อยอมรับว่าใช่เพื่อผลประโยชน์ให้ไม่เสียบ้านจะพูดให้ตัวเองเหมือนต้องการจะเหมือนดูดี (ไม่เอ่ยชื่อนะ รับก้อรับไป ~)

NeeD not to know

SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

« ตอบ #54 เมื่อ: 18-12-2009, 20:14:45 »

ผมก็เก่งทุกอย่างแหละครับ ไม่ใช่ว่าเก่งแต่ปากอย่างเดียว

ปล.ขอโทษนะครับอาม ที่ออกทะเล แต่ผมก็ไม่ได้มีน้ำใจพอที่จะให้ใครมาเร้าหรอกนะครับ

พอดีว่า ผมก็ไม่แคร์ใครเท่าไหร่หรอกนะครับ ดีกับผม ผมก็ดีตอบ ไม่สนหรอกครับ ว่ามิตรหรือศัตรู

แต่ใครร้ายมาใส่ผมก่อน ก็คงไม่มีเหตุผลที่ผมจะต้องแคร์มัน..

ส่วนเรื่องนี้ผมก็เพิ่งรู้จริงๆ ครับว่าเกิดจากบัค ไม่ซีเรียสนะครับ ผิดก็ว่าตามผิดไปเลยครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: 18-12-2009, 20:18:17 »

อ้างจาก: SynysterGates ที่ 18-12-2009, 20:14:45

ผมก็เก่งทุกอย่างแหละครับ ไม่ใช่ว่าเก่งแต่ปากอย่างเดียว

ปล.ขอโทษนะครับอาม ที่ออกทะเล แต่ผมก็ไม่ได้มีน้ำใจพอที่จะให้ใครมาเร้าหรอกนะครับ

พอดีว่า ผมก็ไม่แคร์ใครเท่าไหร่หรอกนะครับ ดีกับผม ผมก็ดีตอบ ไม่สนหรอกครับ ว่ามิตรหรือศัตรู

แต่ใครร้ายมาใส่ผมก่อน ก็คงไม่มีเหตุผลที่ผมจะต้องแคร์มัน..

ส่วนเรื่องนี้ผมก็เพิ่งรู้จริงๆ ครับว่าเกิดจากบัค ไม่ซีเรียสนะครับ ผิดก็ว่าตามผิดไปเลยครับ

ครับ ผมก็เพิ่งรู้ ไม่รู้ว่าบัค หรือ ทริคอ่ะ

เพิ่งรู้นี่เอง

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #56 เมื่อ: 18-12-2009, 22:27:16 »

อ้างจาก: พี่ทอมหล่อจัง ที่ 18-12-2009, 12:17:01

Huh? Huh? Huh? คำก็เด็กเส้น 2คำก็เด็กเส้น  คิดไรไม่ออกบอกเด็กบอกเส้น ฝีมือกะจอกงอกง่อยแพ้เค้าบอกเด็กเส้น ตกกะใจเจอบัคในปราสาทบอกเด็กเส้น จุติเยอะๆบอกเด็กเส้น รวยเวอร์เกินบอกเด็กเส้น  ความคิดต้อยต่ำกันจังเนอะ    ไปถามพวกที่เคยเวลที่ปราสาทของกิลนี้ แล้วย้ายไปอยู่กิลคุณได้เลยครับ ว่ามันมีเส้นจริงๆ รึป่าว     ตัวผมเองก็อยู่มาครบ 3 ปราสาทล่ะ ไม่เห็นมันจะมีเส้น ซักปราสาท 

ใช่ ใช่ ใช่

+ 10000

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

., JeeJoiiz !* :"))
Hero Member

..DevilPriestZ..

« ตอบ #57 เมื่อ: 18-12-2009, 22:29:20 »

จขกท. เค้าถามทีมงานนี่นา .. แค่ลองมาถามว่า บัค หรือเปล่า ?

ไม่ได้ เจาะจง ว่าใครผิด ไม่ได้ต้องการยั่วยุ อารมณ์ใคร ๆ ,,

คำตอบจากทีมงาน คุณอาจถูก เราก็ไม่ได้ว่าอะไร แค่ว่าเผื่อเป็นบัคจะได้แจ้ง เผื่อทีมงานผิดพลาดน่ะ

บางทีคนเรา ทำอะไรไว้เยอะหรือเปล่า ถึงได้ กระปรี๊กระเป่า ทุก ๆ เมื่อ  laugh

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นที่ไม่ออกทะเล ช่วยแสดงความคิดเห็นจ๊ะ ^^"

และก็ไม่ได้จะว่าหรือด่าพาดพิงถึงผู้ใด บางทีถ้าคิดซักนิด อาจสงบมั่งเนอะ . .

.. ไม่ว่าจะเป็นบัคหรือไม่บัค ก็ช่างเถอะ สงครามชิงปราสาทเป็นแค่กิจกรรม ภายในเกมส์

ไม่ใช่สังคมการเมืองเน๊อะ อย่าคิดมากสิ ..

" แม้แต่ผู้ที่ ปราชัย ยังสามารถดำรงตนให้สูงได้ด้วย วาจา "

ลูกใครหว่า?
Newbie
*

คุณแรมโบ้ ป๊าวน๊า

« ตอบ #58 เมื่อ: 18-12-2009, 22:33:07 »

ไม่ อารายกัล  ไม่
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 19-12-2009, 00:30:08 »

ก็ว่าอย่างงั้นอ่ะครับ

ถ้ามีปราสาทใดใช้ได้ปราสาทอื่นก็ใช้ได้ ทุกหลัง 

ไม่ได้ จะใช้ได้หลังใดหลังเดียวซะหน่อยยย

ป้าย:
หน้า: 1 2 3 [4] 5