GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง ชุดใหม่ของ class 2  (อ่าน 1738 ครั้ง)
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: ว่าด้วยเรื่อง ชุดใหม่ของ class 2
« ตอบ #15 เมื่อ: 20-11-2009, 13:24:53 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 20-11-2009, 13:14:39
อ้างถึง
เควสเปลี่ยนสีชุดสำหรับสายอาชีพ
เงื่อนไขคือ ตัวละครต้องเป็นคลาส 2 และมีเลเวล 70 ขึ้นไป
อ้างถึง
ค่าพลังเพิ่มตามด้วยนะ คือที่เปลี่ยนชุด
คือเปลี่ยนเพื่อสนับสนุนการใช้ สกิล c3
แต่ก็ยังเพิ่มพลังต่างแม้จะไม่มีสกิล c3
หมายถึง คนที่ไม่ได้เรียนคลาส 3  แต่มีเวล 70+
สามารถเรียนได้ทุกคนหรอครับ
หรือต้องมีคลาส3 มาก่อนเท่านั้นถึงเรียนได้ -..-")

คนที่เลเวล 70+ สามารถเปลี่ยนสีชุดได้ทุกคนครับ
แต่หากจะเปลี่ยนระวังนิดนะครับ เพราะสีชุดแต่ละสี
จะมีการเพิ่ม และลดสถานะของตัวละครบางอย่าง
ยกตัวอย่าง อาร์คเบรดมาสเตอร์ เพิ่มพลังโจมตีจ่าการอัพค่า dex
แต่ละค่าความต่อเนื่องลง 30 หน่วย ทำให้ไม่เหมาะกับดาบคุ่แบบสุดๆ
แต่เหมาะกับดาบใหญ่สายที่ไม่เน้นค่าต่อเนื่อง เล่นสกิลเพียวๆ
ตัวอย่าง ใส่ดาบใหญ่แรร์ 99 ยศอุปราชแม่นสเตตัส str dex อย่างละ 99
จะได้ค่าพลังโจมตีที่หน้าต่างสเตตัสของตัวละครประมาณ 3000 นิดๆ เมื่อใส่ชุดอาร์คเบรดมาสเตอร์
(ไม่มีบัฟใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ) แต่จะมีค่าต่อเนื่องแค่ 90 นิดๆ -*-
จะมีอัตราการโจมตีปกติอยู่ที่ประมาณ 3 วินาที ต่อการโจมตี 1 ที -*-
~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

Re: ว่าด้วยเรื่อง ชุดใหม่ของ class 2
« ตอบ #16 เมื่อ: 20-11-2009, 14:19:58 »

พวกค่าพลัง ที่เพิ่มและลด จะมีบอกในหน้าข้อมูลการเปลี่ยนตรงนั้นเลย
มีค่าเปรียบเทียบให้เราดูก่อนและหลัง โดยค่าพลังคิดจากการไม่ใส่ของใดๆทั้งสิ้น
เพียงแค่เราคิดดีดี อ่านดีดี จะไม่พลาดอย่างแน่นอนครับ^^~

ได้อย่างเสียอย่างนะ อันนี้  Evil

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 20-11-2009, 15:20:21 »

ผมว่าไม่น่าจะมีคนเควสนี้เยอะนะ เพราะรอนาน ได้มาก็เท่าที่คิดไม่น่าจะคุ้มเท่าไหร่ ถ้ายังเป็นแบบนี้
ถ้ามีการปรับคงจะมีคนสนใจกว่านี้นะครับ

เขี้ยว ดรอปง่าย กระจุกดรอปยาก เล็บนก ดรอปง่าย เท่าที่ผมไปดรอปมาอะนะ
ตอนนี้ได้ของครบหมดแระ รอเวลาแค่นั้น ยังไงมันก็ไม่คุ้มอยู่ดี ใส่เท่เอาละกันฮ่าๆ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #18 เมื่อ: 20-11-2009, 22:39:16 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 20-11-2009, 13:24:53
อ้างจาก: Dr. ที่ 20-11-2009, 13:14:39
อ้างถึง
เควสเปลี่ยนสีชุดสำหรับสายอาชีพ
เงื่อนไขคือ ตัวละครต้องเป็นคลาส 2 และมีเลเวล 70 ขึ้นไป
อ้างถึง
ค่าพลังเพิ่มตามด้วยนะ คือที่เปลี่ยนชุด
คือเปลี่ยนเพื่อสนับสนุนการใช้ สกิล c3
แต่ก็ยังเพิ่มพลังต่างแม้จะไม่มีสกิล c3
หมายถึง คนที่ไม่ได้เรียนคลาส 3  แต่มีเวล 70+
หรือต้องมีคลาส3 มาก่อนเท่านั้นถึงเรียนได้ -..-")

คนที่เลเวล 70+ สามารถเปลี่ยนสีชุดได้ทุกคนครับ
แต่หากจะเปลี่ยนระวังนิดนะครับ เพราะสีชุดแต่ละสี
จะมีการเพิ่ม และลดสถานะของตัวละครบางอย่าง
ยกตัวอย่าง อาร์คเบรดมาสเตอร์ เพิ่มพลังโจมตีจ่าการอัพค่า dex
แต่ละค่าความต่อเนื่องลง 30 หน่วย ทำให้ไม่เหมาะกับดาบคุ่แบบสุดๆ
แต่เหมาะกับดาบใหญ่สายที่ไม่เน้นค่าต่อเนื่อง เล่นสกิลเพียวๆ
ตัวอย่าง ใส่ดาบใหญ่แรร์ 99 ยศอุปราชแม่นสเตตัส str dex อย่างละ 99
จะได้ค่าพลังโจมตีที่หน้าต่างสเตตัสของตัวละครประมาณ 3000 นิดๆ เมื่อใส่ชุดอาร์คเบรดมาสเตอร์
(ไม่มีบัฟใดๆ ทั้งสิ้นนะครับ) แต่จะมีค่าต่อเนื่องแค่ 90 นิดๆ -*-
จะมีอัตราการโจมตีปกติอยู่ที่ประมาณ 3 วินาที ต่อการโจมตี 1 ที -*-

ขอบคุณครับ   Smiley laugh

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 20-11-2009, 22:53:01 »

ใครที่ลองเปลี่ยนแล้ว ได้ผลที่รายละเอียดแจ้งไว้ ตรงไม่ตรงยังไง ช่วยลงก็ดีนะครับ
เพราะเพื่อนๆที่อยากเปลี่ยนจะได้มีข้อมูล ก่อนตัดสินใจลง

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #20 เมื่อ: 20-11-2009, 23:46:50 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 20-11-2009, 13:20:25
อ้างถึง

อ้างถึง

แค่เลเวล 70+ ไม่จำเป็นต้องมีสกิลคลาสสามแต่อย่างใดครับ

ขอบคุณครับ ตอนแรกไม่เห็น

มาอ่านอีกเทียวถึงเจอ

ไม่ได้ปั้มเรฟนะ 555
  laugh

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 21-11-2009, 05:10:29 »

ขั้นสามแล้ว รอตี5 พรุ่งนี้ ก็ทำเสจแระ เควสนี้ เฮ้อ!!

..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 21-11-2009, 09:54:03 »

สมมุติว่า ทำแล้วมันไม่เวิค เราต้องเดินฉุยฉายอีก 24 ชั่วโมง รอเวลาสีชุดหมดใช่ไหมเนี่ย โดยไม่สามารถยกเลิกกลับไปใส่ชุดเก่าได้ Huh? Huh? Huh?
~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 21-11-2009, 10:41:57 »

อ้างจาก: ~*THE EVOLT*~ ที่ 21-11-2009, 09:54:03
สมมุติว่า ทำแล้วมันไม่เวิค เราต้องเดินฉุยฉายอีก 24 ชั่วโมง รอเวลาสีชุดหมดใช่ไหมเนี่ย โดยไม่สามารถยกเลิกกลับไปใส่ชุดเก่าได้ Huh? Huh? Huh?
มีใบยกเลิกซึ่งขายเป็นเงินโซล(อีกแล้ว) ที่อคาเดมีเลยครับ ราคา 285 โซลนะ
ดูรายละเอียดที่หน้าแรกครับ ผมลงไว้แล้ว

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 22-11-2009, 13:01:35 »

เปลี่ยนมาแล้ว ยัง งเรื่องค่าความสามรถที่ได้จากชุด พอดีเล่นชาร์ป สาย บลู อายด์ บอกว่าลดเวลาร่ายของสกิล
แต่ก็ยังเท่าเดิม ศรจิต ยัง 20 วินาที ออกอยู่ดี เอ๊ะ!! ทำไม

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 23-11-2009, 04:19:54 »

ที่สวรรค์ ไม่ค่อยเห็นใครเปลี่ยนเลยเนอะ

เท่าที่มีข้อมูลก็
ชุด โซล เบลดมาสเตอร์ ที่เพิ่มกันเวทย์ นั่นทำให้เบลดแกร่งทุกทางทั้งกายภาพและเวทย์(กันหลังเยอะมาก)์ โดยอาศัยของสวมใส่นิดหน่อย

อาร์ค เบลด เพิ่มโจมตีแรงขึ้นพอสมควรที่ dex 99 แต่ก็ลดต่อเนื่องไป 30 เหมาะกับสายดาบใหญ่และคอมโบ

ของชาร์ป สายบลู อายด์ ไม่ได้สนับสนุนสกิล จิตแห่งศร เพราะไม่ได้มีผลโดยตรงอะไรเลย ไม่ลด คูลดาวน์ auto attrack และดีเลย์สกิลเท่าเดิม
อาจดีสำหรับสายสังหารที่มีสกิลที่ต้องร่าย เพราะฉะนั้นไม่น่าเขียนว่า เหมาะกับสกิล จิตแห่งศร

สายสตอม วอคเกอร์ ช่วยเสริมให้สกิลศรสายฟ้าฟาดมีประสิทธิภาพเพิ่มมากขึ้น เพราะช่วยเพิ่มโจมตีเวทย์ ทำให้ ความสามารถของสกิลแรงขึ้น

อาชีพอื่นยังไม่เคยเปลี่ยน ใครลองแล้วดีไม่ดีไงบอกด้วยละกันนะ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 23-11-2009, 20:17:26 »

ที่จริงชุดแตะละชุด ไม่จำเป็นต้องบอกก็ได้นะว่าเหมาะกับสกิลอะไร เพราะที่จริงเอาไปประยุกต์ใช้ได้หมด
ไม่ได้ขึ้นอยู่กับสกิลอะไร เพราะที่ลงไป มันมีข้อผิดพลาด ที่ไม่ตรงกับสกิลก็พอสมควรนะครับ

~lookgolf~
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 24-11-2009, 20:55:52 »

เวลาใส่ชุด รายชื่อในสมาคมจะเปลี่ยนอาชพเราเป็นสายที่เราใส่ชุดนั้นอยู่

The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: 24-11-2009, 21:25:28 »

เรื่องสีชุดนั้นน่าจะเป็นยังงี้รึป่าวครับ ทีมงานอาจจะกะว่าทำมารอc3ระดับต่อๆไปเพราะไม่แน่อนาคต ถ้าc3ในสายอาชีพนั้น
ครบทั้ง3สกิลและสีชุดตรงจะได้สกิลพิเศษเพิ่มขึ้นมา
แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ ผมคิดว่าเล่นแปปmixกันน่าจะเทพกว่า หุหุ การที่ทีมงานทำแบบนี้ทำใก้เกิดการเล่นที่หลากหลายมาขึ้นๆไปอีกมากมายครับ
ผมจะยกตัวอย่างให้ฟังนะครับ
เบอผมตัวนึง ทีแรกลองเปลี่ยนเป็นสายแกลดิเอเตอร์กันเพิ่มมาอีก 0+5 ให้ตายสิแต่กันหลัง5จะช่วยให้ถึกขึ้นซักแค่ไหน เฮ้อ เลยลองรีเป็นเดโมนิแอค
งานเข้าเลยทีนี้ ให้ตายสิขนาดใส่ของบ้านๆเลือด26เค ถึงไม่มีป้องกันเลยก็เหอะ ผมก็เลยคิดขึ้นมาได้ว่า เฮ้ย ทำไมเราไม่เล่นเบอสายกันเวทล่ะ
- -* ให้ตายสิคิดได้นะเรา เลือด26เค กันเวทเยอะๆหน่อย สู้ได้เกือบทั้งสายเวท สายกายภาพ ให้ตายสิ นี่ถ้ามีปลดอาวุธด้วยนี่ยิ่งแหล่มเลยนะนิ
ผมยกอีกตัวอย่างนะครับ แต่ตอนนี้ยังไม่เข้าหรอก
แอส สายเวน่อมให้ตายสิเพิ่มโป๊ะตั้งเยอะ โอ้ สุดยอด นี่ถ้าผมไม่อัพกายพิษแต่ยอมไม่เอาสกิลพิเศษที่กว่าจะมาคงอีกนาน มาอัพม๊อบเงา
ให้ตายสิโป๊ะเยอะ c3 เทพ โอ้สุดยอด
สุดท้ายนะครับ การที่มีมายังงี้ก็ดีมันทำให้เกิดแนวการเล่นที่หลากหลาย สีชุดมีดีกว่าที่หลายๆคนคิดครับ  Evil
ปล.ลองศึกษาแล้วคิดคำนวนให้ดีๆครับ ถึงแม้ว่าสีชุดจะไม่ตรงกับสกิลคลาส3ที่เรามี ซึ่งมันอาจทำให้เราไม่ได้สกิลพิเศษในอนาคต แต่ก็อย่างว่านะครับมันเรื่องของอนาคต  ขอตอนนี้โหดๆก็พอใจแล้ว laugh

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 24-11-2009, 21:45:00 »

อยากให้มีคลาส3ไปเลยอะ

นี่อารัย
-สกิลคลาส3แต่ตัวละครคลาส2

-จะมีสีชุดเพื่ออารัยถ้ามีวันหมด

สรุปก้อคือตอนนี้ยังไม่มีคลาส3-..-

ป้าย:
หน้า: 1 [2]