GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับการปรับดาเมจให้รงกว่าเดิม  (อ่าน 792 ครั้ง)
Gang.
Newbie
*

คุณคิดยังไงกับการปรับดาเมจให้รงกว่าเดิม
« เมื่อ: 03-11-2009, 20:50:19 »

สำหรับผม ถือว่าไม่ดีมากๆแบบเดิมก็ดีอยู่แล้ว
เหตุผล คุณเคยเล่นอาชีพอึดๆไหมแล้วอยู่ดีๆเบลดอ่อนๆ ผ่า3ภพที่เดียวตาย จากปกติ ผ่าเข้าไม่กี่ร้อย แต่นี้ผ่าที่เป็นพันๆ
เบอเซกเกอร์ ปกติก็สับแรงอยู่แล้ว สับแรงหนักกว่าเดิมอีก สับที่เป็นหมื่น พาลาคงไม่ได้เกิด อึดยังไงก็โดนแรง เพราะขนาดไม่ปรับพาลายังสู้ไม่ได้ ต่อให้เวลเท่ากัน ของเท่านั้น
อาชีพ อึดๆใครเขาจะเล่นต่อละที่นี้ พาลา นี้คงจะหายหมดแน่เลย
อีกอย่าง เบอไม่จุติ สับเบอจุติ6 รอบ นี้ชุดเดียวก็ตายได้ ดาเมทมันแรงเวอร์เยอะขึ้นไปจริงๆ แบบนี้ก็ไม่ต้องจุติให้เสียเงิน เสียเวลาเยอะๆก็ได้
ขนาดเบอใส่เกราะเบอ95 โดนเบอสับชุดเดียวก็ไม่รอด ปกติไม่ตาย ไม่ต้องซื้อกันหรอกครับของดีๆ ใส่ไปมันก็โดนตายอยู่ดี ดาเมทมันเวอร์ไป
ที่สำคัญ ปรับแบบนี้ จะให้เบอเก่งไปถึงไหนครับ ถามเหตุผลที่หรือว่า ทีมงานเล่นอาชีพนี้เลยทำมันสะเวอร์เกิน ไม่มีความสมดุลกับอาชีพอื่นๆเลย
1.สับแรงสุดในเกม(ยิ่งปรับแรงเข้าไปใหญ่)
2.เลือดเยอะสุดในเกม
3.มีสกิลที่เพิ่มแม่นเยอะสุดในเกม(เนตรแห่งความคลั่งแถมเพิ่มกันอีก20%)แต่พาลาไม่มีหลอกเพิ่มโจมตี มีแต่เพิ่มป้องกันแถมต้องลดโจมตี แต่เบอมีแต่เพิ่ม
เหตุผลไม่ได้มีแค่นี้หรอก ใครที่คิดเหมือนผม ก็ขอให้ออกมาแสดงความคิดเห็นได้
pooor
Newbie
*

Re: คุณคิดยังไงกับการปรับดาเมจให้รงกว่าเดิม
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-11-2009, 20:55:12 »

ผมคิดเหมือนเจ้าของกระทู้นะครับ แต่การปรับเพิ่มพลังโจมตีนั้นก็ถือเป็นเรื่องที่ดี แต่เป็นเรื่องที่แย่ของความเกิดความไม่สมดุลกันระหว่างพลังโจมตีกับพลังป้องกันเกิดขึ้นอย่างชัดเจน...ที่สุด ถ้าจะปรับโจมตีเพิ่มก็ความทำให้มันสมดุลกับพลังป้องกันของผู้เล่นด้วยนะครับ ไม่งั้นของดีๆคงไม่ต้องใส่แบบที่เจ้าของกระทู้ พูดหรอกครับ เพราะยังไงก็ตาย ของอึดเหมือนตัวนิ่มๆไงไม่รู้เลย
IGIang
Jr. Member
**

เกิดมามีกรรม ตัวดำแต่หล่อ

Re: คุณคิดยังไงกับการปรับดาเมจให้รงกว่าเดิม
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-11-2009, 21:01:12 »

ผมคนนึงก็เล่นเบอครับ เกราะ95ก็ใส่นะครับ แต่ขอบอกว่าปรับดาเมทแรงขึ้นนั้นก็ต้องมีผลดีและไม่ดี กับผู้ที่ได้ผลประโยชน์และก็เสียประโยชน์
ผมก็เซงครับ ของครบของก็ยศสูงนะครับ แต่โดนเบอด้วยกันสับชุดเดียวตาย จากเมื่อก่อน ไม่ตายตามที่พูดแหละครับ ไม่ต้องใส่ของดีๆหรอกอย่าไปซื้อเลย ยังไงก็ตาย ผมกล้ายืนยันด้วยตัวเองครับ ว่าผมก็คิดว่าของผมก็ดีพอสมควรแต่ ดาเมทที่ปรับนั้นมันทำให้เกิดความไม่สมดุลกันอย่างแรง เบอจึงถือเป็นอาชีพที่โกงที่สุดในเกมก็ว่าได้นะครับ ถ้าทีมงานไม่คิดจะปรับ ผมก็ขอชวนเพื่อนๆมาเล่นเบอกันนะครับ ไม่ต้องของดีๆหรอกครับแบทชนะพวกจุติได้สบายๆ แค่มีขวานบอสอันเดียว กับตีก่อนได้ก็เอาลงครับ เชิญไปเล่นลองได้เลยนะครับ ผมถือว่าผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ อย่างมากว่าไม่ดีอย่างมากๆ ในการปรับดาเมทแรงแบบนี้
เก๋าอ่ะมีปัญหามั้ยถ้ามีเจอกัน
Newbie
*

ซาวาดะ สึนะโยชิ (บอสวองโกเล่รุ่นที่10)

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-11-2009, 21:10:41 »

ผมก็เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้นะครับผมเล่นอาชีพพาลาเจอเบอนิ่มๆกระแทกทีแล้วสกิลสัก2-3ครั้งผมก็นอนและปกติเบอนิ่มๆสับผมเปน4-5ครั้งโน่นกว่าผมจะตายดาเมจแรงเว่อเกินจริงๆครับขอให้ทีมงานพิจารณาด้วยครับ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-11-2009, 21:22:13 »

ทุกเรป นี้ เป็นคนเดียวกันหมดหรือเปล่าครับ

เป็นความรู้สึกนะ หรือว่าคิดไปเอง - -)

ヴェイグ・リュングベル
Asura Tester
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-11-2009, 21:26:49 »

อ้างจาก: Dr. ที่ 03-11-2009, 21:22:13
ทุกเรป นี้ เป็นคนเดียวกันหมดหรือเปล่าครับ

เป็นความรู้สึกนะ หรือว่าคิดไปเอง - -)

ลองดูโพสแล้วแนวเหมือนกัน

เหมือนจะคนเดียวกัน? = =

ตั้งเอง ชงเอง ตอบเอง - -"

Tales of Series Community

TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-11-2009, 21:27:40 »

คือเบอร์ถูกปรับไปรอบจนแทบไม่เหลือคนเล่นแล้วนะครับ
แล้วข้างบนคนเดียวกันปะวิธีการพูดเหมือนคนเดียวกันเลยนะ Huh?

กำลังปรับปรุง
TheørY DøT@
Sr. Member

อยากเจอเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-11-2009, 21:30:00 »

แล้วป้าเอลซิกจะโหดไปไหนครับ55+

ผมพูดจริงนะเรื่องโดนปรับไปรอบเมื่อก่อนขี้โกงกว่านี้อีกนะขอบอกตอนนี้ก็เรียกว่าเริ่มอ่อนแล้ว
เดี๋ยวปรับไปปรับมา เบลดสู้วุ้นไม่ได้
ย้ำนะครับคู่ต่อสู้ไม่มีแค่คนแต่มีมอนด้วยนะครับขอบอก

กำลังปรับปรุง
IGIang
Jr. Member
**

เกิดมามีกรรม ตัวดำแต่หล่อ

« ตอบ #8 เมื่อ: 03-11-2009, 21:35:30 »

กิลเดียวกันนะครับ แต่ความเห็นตรงกันก็เลยลองเสนอให้ตั้งกระทู้ ปรึกษากันก่อนที่จะตั้งกระทู้
-..s..-
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 03-11-2009, 22:04:57 »

แบบนี้คงต้อง ลงตะกร้าคับ

พิศวง งง งวย !!
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 03-11-2009, 22:36:35 »

อ้างจาก: ♥~ 松尾 美晴 ~♥ ที่ 03-11-2009, 21:26:49
อ้างจาก: Dr. ที่ 03-11-2009, 21:22:13

ลองดูโพสแล้วแนวเหมือนกัน

เหมือนจะคนเดียวกัน? = =

ตั้งเอง ชงเอง ตอบเอง - -"

ผมว่านะจะคนเดียวกันครับ

เพราะ การพิมคล้ายๆกานเลย

ที่ปรับดาเมจ ผมว่า ของที่ออฟไปก็ไม่ค่อยมีค่าอะไรเลยครับ

เล่นไปวันๆ
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03-11-2009, 23:02:59 »

คนเดียวกันหรือเปล่า ก็แล้วแต่จะคิดกันไปจ๊ะ แต่นู๋เห็นด้วยนะ มันแรงไปจริงๆ
แต่เค้าก็บอกแล้วนะว่ากิลเดียวกัน นู๋ก็หนึ่งในนั้นจ๊ะ
Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #12 เมื่อ: 03-11-2009, 23:22:38 »

เช็ก IP ด่วนครับ ท่านผู้มีอำนาจ - -*

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #13 เมื่อ: 04-11-2009, 08:01:38 »

---เรื่อง ดาเมจ ไม่อยากให้ไปยุ่ง เพราะคงจะยุ่งยากและเป็นไปได้ยาก

คุณลองมาโฟกัส ตรง เรื่อง เพิ่มค่าป้องกันให้ตัวเอง(พาลา) จะดีกว่าไหม

ลองดูในส่วนสกิล พอตอนเป็นพาลาดินสิ ไม่มีสกิลแบบติดตัว ที่เพิ่มพลังป้องกันเลย   (น่าคิดนะครับ จุดนี้ ควรจะมีเสริมในสกิลที่มีอยู่ปัจจุบัน  หรือควรเพิ่มสกิลต่างหาก)

หรือ ไม่ก็หันไปดู สกิลเกราะแห่งสัจธรรม ว่าที่เป็นอยู่ปัจจุบัน ควรเพิ่มขึ้นอีกหน่อยไหม

หรือ จะเป็นเรื่องโล่ ซึ่งการป้องกันหลัก ของพาลาดินส่วนสำคัญนั้นอยู่ที่โล่  ซึ่งจากที่ทีมงานปรับการป้องกัน และอัตรายกโล่ ของพาลาดิน รวมถึงโล่อื่นๆในเกมเมื่อครั้งก่อน

ก็ทำให้อาชีพพาลา นั้นอ่อนด้านป้องกันลง ...ยิ่งเจอเรื่องการปรับดาเมจที่ผ่านมาพาลายิ่งอ่อนด้านป้องกันมากกว่าเดิม และปัจจุบันโล่ใหม่ๆ(ที่มันดีกว่าที่มีอยู่ ก็ไม่เห็นมีมาสักที)

***ส่วนตัวคิดว่าปัญหาหลักของเจ้าของกระทู้ และพาลาดินส่วนใหญ่  น่าจะอยู่ที่โล่ป้องกัน มากกว่า มีโล่ดีก็มีชัยไปกว่าครึ่ง แต่โล่ในเกมในตอนนี้บอกได้คำเดียว ว่าห่วยมาก***

....อยากให้ มามองตรงการเพิ่มความสามารถด้านป้องกันจะดีกว่า  ความเป็นยังไงก็ลองเสนอกันใน http://support.asura.in.th/index.php/it/signin
พร้อมเหตุผลประกอบ   ก็น่าจะดีนะครับ *--*

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 04-11-2009, 08:57:04 »

อ้างจาก: Aiqq... ที่ 03-11-2009, 23:22:38
เช็ก IP ด่วนครับ ท่านผู้มีอำนาจ - -*
เสียวแว๊บบบบ นึกว่าพูดถึงเรา  laugh

จริงๆ ก็อย่างที่คุณ ĈŸß€®ĿËă(เพื่อนนักเดินทาง) บอก ว่าจุดเด่นของพาลาดีน คือการยกโล่
แต่โล่มันโดนปรับให้แย่ลง ถึงจะยกบ่อยแค่ใหนก็ลำบาก และของใหม่ที่ดีกว่าก็ยังไม่เอาลงอย่างเป็นทางการซักที

ปล.สมาคมเดียวกัน แล้วเลขไอพีเดียวกันด้วยหรือเปล่าครับ ทีมงานเขาตรวจสอบได้นา แค่ไม่กี่วิก็รู้แล้ว Evil
ป้าย:
หน้า: [1] 2