GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องของนักเวท กับเรื่อง การงาน  (อ่าน 390 ครั้ง)
ศรากร ศุภกุลธาดาศิริ
Newbie
*

ขอถามเรื่องของนักเวท กับเรื่อง การงาน
« เมื่อ: 30-10-2009, 13:35:33 »

1.สายเวท คาถาโจมตีมีวืดไหมครับ ถ้ามีเกี่ยวกับค่า Dex หรือเปล่า?
2.การงาน พวกตัดไม้ ขุดแร่ ให้กดใช้สกิลกับ ต้นไม้ระดับ1 และหินแร่สีดำ แล้วตีไปเรื่อยๆหรือครับ ต้องตีนานไหม ใช่หรือไม่ยังไงใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ
 Wink
ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

Re: ขอถามเรื่องของนักเวท กับเรื่อง การงาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-10-2009, 13:42:06 »

เวทย์โจมตีไม่มีวืดครับ  ยกเว้นจะร่ายเวทย์ล้มเหลว (เนื่องจากอัพ INT ไม่เพียงพอ)

ส่วนการงานนั้น ตัดไม้ จากระดับ 1 ไประดับ 2 จะต้องใช้ค่าประสบการณ์ประมาณ 1200 กว่าๆ ครับ

ส่วนการงานขุดแร่นั้น จากระดับ 1 ไประดับ 2 จะต้องใช้ค่าประสบการณ์ประมาณ 950 ครับ

แต่ตอนนี้ระบบการงานปิดปรับปรุงชั่วคราวนะครับ  อิอิ

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
ShINUTA TS2:SV.Shuriken
Full Member

ชีวิตที่ปราศจากความรัก มันไม่ใช่ชีวิตหรอก

Re: ขอถามเรื่องของนักเวท กับเรื่อง การงาน
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-10-2009, 14:03:40 »

ส่วนการอัพ DEX ในสายเวทย์จะทำให้ร่ายเร็ว ไม่มีผลต่อความแม่นยำของเวทย์ครับ

เพราะคงไม่มีคนไหนหรือมอนตัวไหนหลบเวทย์ได้หรอกมั้งครับ  อิอิ

แต่ถ้าเป็นสายโจมตีกายภาพจะเพิ่มความแม่นยำเป็นหลักครับ

เจ้าคือสายลม.....ข้าคือทราย     สายลมพัดพา....ทรายน้อยล่องลอย

สายลมแผ่วพริ้ว...ทรายน้อยปลิวโปรย     สายลมพัดผ่านเขาเทียนซาน...ทรายน้อยขอตามข้ามฟ้าไป

Zhuge Liang & Liu Bei .ช่วงเวลาที่ดีที่สุดของข้า คือวันที่มีเจ้าเคียงข้าง.
ป้าย:
หน้า: [1]