GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ  (อ่าน 1597 ครั้ง)
..จูน..
Jr. Member
**

Re: วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 31-10-2009, 09:04:55 »

อ้างจาก: *~ไข่นุ้ยคุง~* ที่ 30-10-2009, 21:13:12
อ้างจาก: ..จูน.. ที่ 30-10-2009, 19:55:50
ตุ๊กตา  กับ  เทียน
วิเขาไม่นิยมหรอกครับ ใส่เซตดีกว่า ทั้งเวล วอร์ หรือแบท
ส่วน  ตุ๊กตา  กับ  เทียน  น้อยมากที่เอามาใส่กันเฉพาะกิจมากกว่า
เรื่องมากจังครับ แบทแพ้มาล่ะสิครับ จึงให้ปรับอ่ะ Angry
อ่านดีๆครับ แปลด้วยถ้าแปลความหมายไม่ได้จะบอก
ผมไม่ได้เข้าแบทครับ ถึงแม้จะเคยเข้าแต่ก็นานๆครั้ง เพื่อลองเวทย์กับเพื่อน เลยไม่ได้แพ้ แล้วไม่ได้เรื่องมากให้ปรับ
แรปบนเขาบอกว่าเขาพูดถึง ตุ๊กตา  กับ  เทียน  ที่ไม่น่าจะให้ วิ ใส่ได้ แต่ผมมาบอกว่า ตุ๊กตา  กับ  เทียน  วิ จะใส่หรือไม่ใส่ ผลมันไม่ต่างกัน

ผมว่าคุณนั่นแหละเรื่องมาก แล้วยังแปลไทยเป็นไทยยากอีก

MaCus_KP
Hero Member

Re: วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 31-10-2009, 09:46:09 »

ผมไม่เคยเล่นวิท

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 31-10-2009, 09:47:52 »

อ้างจาก: ???????? ที่ 31-10-2009, 09:46:09
ผมไม่เคยเล่นวิท

ถึงจะไม่เคยเล่นแต่วิทก็ไม่ได้โกงซะหน่อย

มันเป็นควาทสามารถของแต่ละอาชีพนะคับ

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 31-10-2009, 09:48:02 »

Cool Cool Cool

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 31-10-2009, 10:16:29 »

ผมไม่ได้ ต้องการให้ปรับ หรืออะไรเลยครับ

เพราะผมก็เล่นวิเป็นตัวหลักเหมือยกัน

แต่ที่ถาม เพราะผมอยากรู้ว่า ว่าซาด ในสายตาคนอื่น เป็นอย่างไรครับ

.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 31-10-2009, 10:17:11 »

ควรปรับที่อาวุธมากกว่า

- -

เพิ่มมากเกินไป

Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 31-10-2009, 11:15:11 »

เล่นเกมกันให้สนุกดีกว่าครับ  woon
เปลี่ยนชื่อหนีคดี
Jr. Member
**

ขอแม่น ๆ ซักดอก

« ตอบ #22 เมื่อ: 31-10-2009, 12:25:19 »

เรื่องการเก็บเลเวล ถ้าเลเวลเข้าที่แล้วจับคู่กับพระสายกายทิพย์ก็บรรลัยเลยครับลากมอนหมดแมพ(อย่าบอกว่าบางคนเขาไม่มีพระน๊ะครับเพราะส่วนมากพระเป็นอาชีพที่สองที่ทุกคนคิดถึงถ้าต้องการปั้นตัวละครใหม่มั้ง) น่าจะปรับที่มอนมากกว่าให้แต่ละแมพมีมอนที่ป่วนสายเวทเยอะหน่อยเอาประเภทกันเวทเยอะๆ วิจะได้พึ่งพาสายกายภาพบ้าง (หมายถึงมอนในระดับสูงๆน๊ะครับระดับล่างและกลางๆไม่ต้องมีก็ได้)
    ดูอย่างดันจตุกรเข้าใจว่าต้องการให้พระพอที่จะเวลได้แต่พอมาอย่างงี้กลายเป็นเข้าทางวิบางสายแทนร่ายที่เดียวมอนก็นอนแล้ว ตัวผีตาโขนจอมขมังเวทก็ขัดขาได้พอสมควรแต่ก็น๊ะเจอกายทิพย์เข้าไปก็ทำไรไม่ได้แล้ว
     ที่พูดมาทุกอาชีพผมว่ามันเข้าที่แล้วมั้ง (เบอร์เวลยากบรรลัยไม่ค่อยเห็นเบอร์เข้าไปในแมพผีตาโขนเลยแฮะที่พูดถึงผีตาโขนผมพูดถึงพวกเวล80+น๊ะ) น่าจะปรับที่มอนมากกว่า และสายของวิทั้งสี่สายทำไมมันต่างกันราวฟ้ากับเหวเลยล่ะสายลมนี่ร่ายที่นี่แทบลมจับ กงล้ออัศนีบาตถ้าโจมตีมอนตัวเดียวก็น่าจะให้โจมตีซ้ำตัวเดิมได้จะได้สูสีกับพสุธาทลายหน่อย เบลดสายคอมโบสกิลคอมโบของไฟเตอร์พอถึงสกิลจบคอมโบแรงกว่าคอมโบของเบลดซะอีกของเบลดต้องแรงกว่าสิถึงจะถูก(จบคอมโบแต่ความแรงเบากว่าตีสดซะอีก-*-)แค่อยากให้มีการเลือกสายเล่นที่หลากหลายมากขึ้นไม่ใช่วิก็อยู่แต่สายเดิมๆเบลดก็มีแต่สายตีเร็วชาปก็ส่วนมากไม่สายโป๊ะก็ยิงเร็วยิงแรงหายากแต่ช่วงนี้ก็เริ่มเห็นประปราย

ป.ล.สิ่งที่ควรปรับอย่างแรงคือระบบEXPครับกลับมาเป็นอย่างเดิมเหอะ หรือไม่ก็อย่าลดเยอะไปเวลต่างมอนเกิน10น่าจะปรับลดแค่ 20%ก็พอนี่ล่อไป50%ใหนจะลดตามเลเวลอีก
    ป.ล.ชาปนี่อยากให้เลือดกับหลบเยอะกว่านี้อีกซักนิดหน่อยก็ดี
    ป.ล.เวลาเวลอัพน่าจะเพิ่มพลังป้องกันให้ด้วยทั้งกันเวทและกันกายภาพซักนิดหน่อยก็ยังดีสายกายภาพอาจเพิ่มกันกายภาพเยอะเพิ่มกันเวทนิดหน่อย สายเวทก็เพิ่มกันเวทเยอะและเพิ่มกันกายภาพนิดหน่อยคือผมลองดูอะครับเบลดของผมเวล90ไม่ได้ลงวิทถอดของออกหมด กันกายภาพ แค่14+0 อีกตัวเบลดเหมือนกัน เวล43 ถอดของออกหมดกันกายภาพ13+0 บทสรุปคืออยู่ที่ของสวมใส่กับยศเท่านั้นแค่อยากให้เลเวลต่างกันมันดูต่างชั้นกันขึ้นมาหน่อยในสายอาชีพของตัวเอง แต่พอจุติพลังป้องกันที่ได้เพิ่มก็มานับหนึ่งใหม่
   ป.ล. ต้นไม้นี่งอกมั่วเหลือเกินทับทั้งวาปทับทั้งกล่องสมบัติไปทั่วถ้าตัดได้นี่เอาไปทำฟืนนานแล้ว(การงานเข้าช้าเซ็งเป็ด ถ้าบอกว่าเข้าแล้วอยู่นรกไปดูสิอย่าพูด)
  ป.ล. สุดท้ายบ่นอะไรมากมายจังน่าเบื่อ บ้าหรือเปล่า

ถ้าจะอ้างอิงข้อความของผมโปรดงดใช้คำพูดไม่สุภาพเพราะไม่ใช่เพื่อนเล่น
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 31-10-2009, 13:19:48 »

อ้างจาก: ~GaM3l2~ ที่ 31-10-2009, 10:17:11
ควรปรับที่อาวุธมากกว่า

- -

เพิ่มมากเกินไป

Smiley

ป้าย:
หน้า: 1 [2]