GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ  (อ่าน 1597 ครั้ง)
A[l2]M
Hero Member

วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ
« เมื่อ: 29-10-2009, 22:30:55 »

วิซาร์ด เก่งเกินไปไหม ?
ผมว่าก็เก่งนะครับ ยิงแรงมาก

วิซาร์ด เก่งตรงไหน ?
ผมว่า เก่งตรงใส่ไม้เท้าทาด อ่ะครับ มันเพิ่มเยอะมาก
วิซาร์ด สมควรโดนปรับไหม ?
......

ทำไม ตรงไหน
.....

ลองช่วยกัน ดูทีครับ  จากคนเล่นวิซาด
อยากลองดูข้อมูล * *

~ดรีมมี่~จัง
Newbie
*

~ อย่าคบกันเลยถ้ารักมันทำให้น้อยใจ ~เลิกๆๆๆๆ - -*

Re: วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-10-2009, 23:12:45 »

ม่ายยยยยยยย อย่ามาปรับวิทซ์ เรานะ ไม่ยอมๆๆๆ  Angry Angry Angry

~ poopea_ka  LoVe  Nazis ~ สุดหัวใจ
!=ตัวป่วนบอร์ด=!
Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

Re: วิซาร์ด ช่วยออกความเห็นทีครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-10-2009, 10:36:39 »

ปรับเพราะแค่แพ้ แต่มันเดือดร้อนไปหมด
[/color]
อย่าไปปรับเลย เขาเก่งก็ปล่อยเขาไปเหอะ ใช่ ใช่ ใช่ ใช่(อ่อนนา เจอเบลดผ่าสามก็ตายละ Evil Evil Evil Evil Evil แถมเบลดดาบใหญ่เผลอๆติดมังกรพิโรธฟันเสร็จตาย laugh laugh)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-10-2009, 11:53:29 »

ตอนนี้ก็ถือว่า อยู่ตัวละวิ ถ้าจะปรับ ปรับเรื่อง ไม่ให้วิ ใส่ตุกตาต้องสาปจะดีกว่า 

สายกายภาพเจอวิ ไหนจะโดนเวท ยังเจอสะท้อนอีก

--ส่วนเรื่องการเวล ผมว่าคงไม่ค่อยมี วิ ใส่ตุกตาเวลกันหรอก เรื่องเวล น่าจะไม่ค่อยกระทบเท่าไหร่

Sr. Member

แฮปปี้เบิร์ธเดย์จ้า ท่านซานต้า

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-10-2009, 11:58:12 »

เก่งนี่ไม่ใช่ตรงวิใส่คทาได้หรอกนะ ตรงวิใส่ตุ๊กตาต้องคำสาปได้นี่แหละ เก่งสุดและ(แต่ยังแพ้วอลอค 200เปอเซ็นต์ เจอมังกรพิโรธ สลบคู่ laugh laugh laugh laugh laugh laugh laugh)

http://up.gameindy.com/5/71852.f7060c3b.htmlโอ้แม่เจ้า....
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #5 เมื่อ: 30-10-2009, 12:03:55 »

อย่าไปว่าเจ้าของกระทู้ครับเขาก้อเล่นวิ

ผมว่ามันก้อควรปรับนะเพราะอาชีพที่ชนะวิน้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คิดดูๆไม่มีเลยด้วยซ้ำ พาราบินมาอาจจะไม่ตาย เเอสพรางมันก้อมีเทียนเผลอๆบางคนเรีบยบัพเเม่นมาด้วยซวยเลย

ชาปจุดตาย เสี่ยงพอพอกะหอกมัน ที่เหนบ่อยๆ ชาปจะตายมากกว่าวิชาด

ไม้เกรดก้อเวอร์จิงๆ พลังน้ำเเข๊ง2-3เคอยุ๋เเล้วใส่ไป5-7เคเลยมั้ยนั้นอะ

laugh laugh laugh laugh

NeeD not to know

A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30-10-2009, 14:12:03 »

ผมไม่ค่อยใส่ตุ๊กตาเลยครับ

ใส่เซตอย่างเดี่ยว ทั้งเวล ทั้งแบท มั่งวอ

..จูน..
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 30-10-2009, 19:55:50 »

ตุ๊กตา  กับ  เทียน
วิเขาไม่นิยมหรอกครับ ใส่เซตดีกว่า ทั้งเวล วอร์ หรือแบท
ส่วน  ตุ๊กตา  กับ  เทียน  น้อยมากที่เอามาใส่กันเฉพาะกิจมากกว่า

*~ไข่นุ้ยคุง~*
Full Member

กลางคืน ที่แสนสวย~

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-10-2009, 21:13:12 »

อ้างจาก: ..จูน.. ที่ 30-10-2009, 19:55:50
ตุ๊กตา  กับ  เทียน
วิเขาไม่นิยมหรอกครับ ใส่เซตดีกว่า ทั้งเวล วอร์ หรือแบท
ส่วน  ตุ๊กตา  กับ  เทียน  น้อยมากที่เอามาใส่กันเฉพาะกิจมากกว่า
เรื่องมากจังครับ แบทแพ้มาล่ะสิครับ จึงให้ปรับอ่ะ Angry

อนาคตสดใส หัวใจดุ๊กดิ๊ก

นักผจญภัยผู้ฝึกตน
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 30-10-2009, 21:22:45 »

ผมว่านะ ไม่ต้องมีอาชีพอะไรเลยดีป่าว

เล่นกันแต่คาเดททั้งเซิฟเวอร์

เดวก้มีคนบ่นกายทิพย์ที วิที ้เมื่อก่อนเบอก็โดนที สกิลสวนกลับเบลดก็โดนที เทรก็โดนที

โดนมันหมดทุกอาชีพ  ไม่ได้ว่าอะไรครับที่มีข้อเสนอแนะ

แต่ขอเอาเป็นแบบที่มันชัดเจนมีเหตุผลมากกว่า คำว่า ยิงเวทแรง ใช่สิครับ มันต้องแรง ถ้าวิยิงเวทแรงน้อยกว่าพระจะเป็นวิไปทำไม

และวิเองก็เกราะไม่เท่าพระนี่นา

ถ้าวิยิงเวทแรง สายไฟเตอร์ถ้าใส่เกราะออฟจิตใจ ผมว่าลดไม่เยอะนะ อีกอย่างโดนผ่าสามพิภพ วิโดนง่อยกินละ

โดนใบ้วอล็อคอีก เหมือนคนบ้าเดินได้

ทุกอาชืพมันมีข้อเด่นข้อด้อยนะครับ - -

เท่าที่ผมเห็นมาหลายกระทู้นะ มันมาจากการแบททั้งนั้นเลยอ่ะ หรือไม่ก็ใต้พิภพน่ะ

ไม่ได้เกี่ยวกับการเก็บเวลเลย หรือ ถ้ามันเป็นปัญหาในกิลวอ

ก็ว่ารายละเอียดมาเลยครับ (ขอมากกว่าที่โพสอ่ะ)

จะได้แชร์ความคิดกันดีกว่าไหม

ไม่งั้นเดวก็มีคนบ่นอาชีพนั้นที อาชีพนี้ที

เวลาไปแบทกันเดี่ยวๆ มันก็ต้องมีอาชีพที่แพ้ทางกันเป็นธรรมดา

และถ้าไปวอหลายคน มันก็มีกลยุทธ์รับมือตั้งเยอะมากมาย

สรุปครับ ผมเชื่อว่าเรื่องนี้เป็นหนึ่งในอีกหล่ยๆ เรื่องที่มีต้นเหตุมาจากแบทครับ
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30-10-2009, 21:43:25 »

อ้างจาก: การล้างเเค้น  Revenge ที่ 30-10-2009, 12:03:55
อย่าไปว่าเจ้าของกระทู้ครับเขาก้อเล่นวิ

ผมว่ามันก้อควรปรับนะเพราะอาชีพที่ชนะวิน้อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คิดดูๆไม่มีเลยด้วยซ้ำ พาราบินมาอาจจะไม่ตาย เเอสพรางมันก้อมีเทียนเผลอๆบางคนเรีบยบัพเเม่นมาด้วยซวยเลย

ชาปจุดตาย เสี่ยงพอพอกะหอกมัน ที่เหนบ่อยๆ ชาปจะตายมากกว่าวิชาด

ไม้เกรดก้อเวอร์จิงๆ พลังน้ำเเข๊ง2-3เคอยุ๋เเล้วใส่ไป5-7เคเลยมั้ยนั้นอะ

laugh laugh laugh laugh
วิถ้าไม่ใส่ตุ๊กตา สายไหนก็ฆ่าได้ทั้งนั้นแหละยกเว้นคลาส1(ผ่าสาม มันจะแรงไปเรื่อยๆ ส่วนมากตายตอนแรงระดับ2 แต่ถ้ามีสาส์นแห่งชัยชนะ ก็ตีครั้งที่3ถึงจาตาย ถ้าใส่ผ่ามิติก่อนเลือดจาลดได้อีกระดับ
และสามารถรัวได้เลย มิติแปปนึงแล้วตีๆถึงมันจาร่ายมันก็ต้องติดกับการที่เราตีมานอยู่ดี ยิ่งผ่าตอนมันกำลังจะเดินแต่มานแลคนี่ ใครม่าตายก็คือใส่ตุ๊กตาอ่านะ Evil Evil)
(เออ โป๊ะมันสะท้อนด้วยเป่าเอ่ย ถ้าไม่สะท้อนเบลดสายปีโป้ เอ๊ย โป๊ะฆ่าสบายเลย)

#. Mondayz' D : )
Sr. Member

# น้ำตาจะไหล :(

« ตอบ #11 เมื่อ: 30-10-2009, 22:25:16 »

วิซาร์ดควรใส่ไม้เท้าไม่ได้มันจะดีมากเพราะใส่ไม้เท้าเกร็ดหอกวารีแรงมากตก7-10k

#. น้ำตาจะไหล จะไหล มันซึ้งน้ำใจของเธอ
คนอะไรจะทิ้ง อุตส่าห์ยังห่วงใย
เรื่องจริงบอกเลย หมดรัก อย่าเสียเวลารักษาน้ำใจ
ฉันเกลียดวิธีที่มักง่าย ของพวกผู้ชายที่พูดความจริงไม่เป็น
cotona
Full Member

ขอขอบคุณที่พระเจ้าทรงสร้างเธอมาเป็นมิตรที่ดีแก่ฉัน

« ตอบ #12 เมื่อ: 31-10-2009, 01:28:01 »

คุณอย่าลืมนะค่ะว่า  วิซาทเป็นอาชีพสายเวท  ที่มีพลังโจมตีเวทแรงที่สุดในเกมนิค่ะ

ละก็เป็นอาชีพคลาส2   ที่มีเลือดน้อยที่สุดในเกม(รึป่าวถ้าเทียบกับวอเราไม่รู้นะ- -)แต่ที่แน่ๆไม่มีวิคนไหนตีออฟของ+เลือดหรอกค่ะ  เพราะมันไม่คุ้มค่ากัน  ไปเพิ่มต้านเวทยังทำมาหากินได้มากก่า

ระยะยิงขิงวิก็ไม่เท่าระยะยิงของชาปนิค่ะ  คนที่บอกว่าเสียงกับหอกวารีของวิ  โดนเล็งจุดตายก็ดับละค่ะ  ขึ้นอยู่กับว่าใครถึงใครก่อน

วิเป็นอาชีพที่เวลยากมาก  คนที่ไม่เคยเล่นอย่ามาบ่นนะค่ะ  คุณว่าแคสเตอเวลยากไหมละ  โดนมอนตบตายไปกี่ครั้งละคะถามหน่อย  เลือดก็น้อย ป้องกันก็น้อย

จะเอาอะไรกันอีก  ถ้าปรับวินะค่ะ แนะนำให้ปรับสามพิภพของเบลดให้ไม่ติดมึน  ลดโป๊ะแอส  ลดแม่นชาป  วอใส่คทาไม่ได้ (ปรับนันไปแล้วนิใส่ตุ๊กตาไม่ได้  อีกหน่อยคงมีคนตั้งกระทู้ว่าช่วยลดฮิวของเคลลิคทีคับมานแรงไป  แน่ๆ ไอพวก....ไม่อยากพูด)เลยไหมค่ะ

คุณบอกว่าวิเวลเรว  ฉันว่าคุณคงเข้าใจผิดอะไรไปรึป่าว  การที่วิลากมอนเพื่อการเก็บเวลแบบรวดเดียวนั้น   มันก็เสียงกับการถูกมอนตบตายด้วยคะ 

หากไม่ลากมอนแล้วลงทีเดียวจะไปเวลสู้สายกายภาพทันหรอคะ  ทั้งถึก  หลบสูง  วินะทั้ง2ขั้นนั้นแถบไม่มี  มีดีแค่แรงเวท  จะเอาอะไรกันอีก

คนที่แพ้วิในแบทอะนะ  คุณลองปั้นคาเดธตั้งแต่เวล1สิคะจนกระทั้งเป็นวิเวล60 ละก็ห้ามให้ใครช่วย  คุณก็จะรู้ค่ะว่าเวลยากจริงๆ

คนที่มีไม้เท้าเวลสูง   ไม้เท้าเกร็ดน้ำแข็งก็ต้องเวล89ขึ้นไปแล้วนะคะ  คุณรู้ไหมว่ากว่าจะเวลถึงนี้เค้าเล่นกันกี่ปี  แล้วไอไม้เท้าเนียที่มานเพิ่มพลังธาตุน้ำ80เปอเซนนะ  เค้าก้ไม่ได้บังคับนิค่ะว่าต้องเล่นสายน้ำบางคนซื้อมาเพรอะต้องการไม้เท้าระดับสูงก้เท่านั้น

บางทีอาจไม่มีประโยชน์เลยก้ได้ค่ะ  สำหรับคนเล่นสายอื่น  เมื่อเทียบไม้เท้าเกร็ดน้ำแข็งของวิที่เวล89  ฉันว่ามันก็คุ้มค่านะค่ะที่จะได้  กับระดับเลเวลของไอเทม  อาชีพสายอื่นก็มีอีกนิค่ะอาวุธนะมันก็ตามเลเวล ทำไมดาบดูลาถึงออฟดีละในเมื้อเลเวลที่ใส่ได้ก็ไม่สูงอะไรมาก  มีดแอสอีกระดับเลเวลของไอเทมก็น้อยทำไมออฟชั่นของอาวุธดีนักละค่ะ  เพมื่อเทียบกับไม้เท้าแล้วมันคนละเรื้องค่ะกว่าจะใช้ได้  ละก็นะสกิวขิงวิอะมะก่อนมันไม่ดีขนาดนี้หรอกนะคะ่  เมื่อก่อนนะสกิววิเป็นอะไรที่น่าเคืองมาก   ทั้งดูดเอ็มพี  คูดาวช้าบันไล  พอมาตอนนี้ทุกอย่างก็ปรับดีขึ้น  สำหรับวิ  ดันมีไอพวกที่ขี้แพ้ชวนตีพวกนี้ ฉันละเบื่อ  ถ้าวิลด  รายต่อไปคงจะเป็นชาปละค่ะ  ลูกเมียเก็บพอจะสร้างฐานะขึ้นมาได้หน่อย เดียวก็โดนลูกเมียหลวงสั่งเก็บอีกละค่ะ

ปล.ลูกเมียหลวง (เบลด  แอส  พาลา)

...โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอก มีแต่พรมลิขิตที่ชักนำให้ทุกๆคนได้มาเจะเจอ...
...ขอฟรีนั้นไม่มีในโลก  แม้แต่ความตายก็มิใช่ของฟรี...
MissU ><
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 31-10-2009, 06:53:16 »

วิอ่ะถ้าใส่ของไม่ครบก็ใช้ว่าจะเก่งนะ ถ้าปรับไปจิงแล้วถ้าคนที่เวลน้อยๆนี่วิไม่กากเลยหรอ- -*
ส่วนแบทอ่ะ มันขึ้นกับความเร็ว เบรดมาผ่าวิ3ทีก็ตายแล้ว หรือแอสพรางมาพุ่งมาทีเดียวนอน

....................
 Huh? Huh?
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 31-10-2009, 07:29:51 »

วิใส่ตุ๊กตาต้องสาปแพ้สายเวทย์ Evil Evil(กายภาพมาฟันกันสลบคู่ เบอร์หลั่งเลือดทีตายระ Evil Evil Evil Evil)
(แบทเทิ้ล มันอยู่ที่ใครจะเรวกว่าใคร และสกิลไหนจะโหดกว่าไหน แค้่นั้นแระ)

ป้าย:
หน้า: [1] 2