GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เทร สายมีด ฆ่าเจ้าผีน้อยไม่ได้ ทำไงดี  (อ่าน 1946 ครั้ง)
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

เทร สายมีด ฆ่าเจ้าผีน้อยไม่ได้ ทำไงดี
« เมื่อ: 28-10-2009, 16:48:42 »

เทร สายมีด ฆ่าเจ้าผีน้อยไม่ได้ ทำไงดี Cry
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

Re: เทร สายมีด ฆ่าเจ้าผีน้อยไม่ได้ ทำไงดี
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-10-2009, 16:51:17 »

สงสัยต้องปาเหรียญ - -*

● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

Re: เทร สายมีด ฆ่าเจ้าผีน้อยไม่ได้ ทำไงดี
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-10-2009, 16:57:07 »

เราคิดว่า ...

ผีน้อย เป็นวิญญาณ ไม่สามารถตีเข้าได้

แต่ แนะนำให้ใช้ สกิล อะไรก็ได้ (แต่ต้องเป็นสกิลตีมอนนะ) กับผีน้อย และ ผีเด็ก(ผีเด็กเปนวิญญาณเหมือนผีน้อย)

มันจะตีเข้าค่ะ (เพราะเราใช้สกิลแล้วมันตีเข้าทุกที สกิลอะ = =)

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
CHAMP-DSR21-13935.
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-10-2009, 16:59:28 »

ลองใช้เกร็งแขนแล้วอ่ะคับ แต่ก็ไม่โดนอยู่ดี Cry
‘-::-The_Silver"-"DrAgOn-:-KiNg-::-’ Silvê®B®ON Za
Full Member

ผมเด็ก อ.บ.(อนุบาล)1คับมีไรติดต่อรร. เด็กปยอ.

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-10-2009, 17:07:17 »

ต้องใช้สกิล เมาป่าว

MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-10-2009, 17:07:47 »

เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-10-2009, 17:11:16 »

ตีไปเรื่อยๆ เดี๋ยวโป้ะเชะติดมันก็โดนเองแหละ = ="

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-10-2009, 18:36:16 »

อ้างจาก: แง้คุง ที่ 28-10-2009, 17:11:16
ตีไปเรื่อยๆ เดี๋ยวโป้ะเชะติดมันก็โดนเองแหละ = ="
ตีอยู่ได้ 5 นาที ไม่มีโป๊ะคับ
มันกลับไปเป้นเหมือนเมื่อก่อน นานมาแล้ว ต้องใช้สกิล
แต่ ปาเหรียญที 3000 ไหวไหมเนี่ย Shocked Shocked
● ρєтсн™
Hero Member

Rin Say : ฉันจะไม่ให้เธอเห็นน้ำตาของฉัน ..

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-10-2009, 19:02:46 »

ใช้สกิลพวกคลาส 1-2 ค่ะ รู้สึก สกิลของคาเดทจะใช้ไม่ได้นะ ลองทุกสกิลตีมันให้หมดค่ะ

มันจะตีโดน ไม่ก็ ถ้ามีพระส่วนตัวมานั่งบัฟ ก็ให้พระใช้สกิล ฟื้นฟูขั้นสูง ใส่ผีน้อยค่ะ

(เราใช้พระตัวเองให้มาฟื้นฟูขั้นสูง ผีน้อยตาย = =)

Len Say : ผมจะรอไม่ว่าจะนานแค่ไหน!! จนกว่าเธอจะกลับมา
ผมจะเก็บรักษาจดหมายของเธอดั่งเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดของผม
‘-::-The_Silver"-"DrAgOn-:-KiNg-::-’ Silvê®B®ON Za
Full Member

ผมเด็ก อ.บ.(อนุบาล)1คับมีไรติดต่อรร. เด็กปยอ.

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-10-2009, 19:19:22 »

อ้างจาก: แง้คุง ที่ 28-10-2009, 17:11:16
อาราย ขนาดเปนเทสยังไม่รู้ ว่ามันบัคหรือปรับนี้ละ ไม่มีทางโป๊ะหรอก ตัวแม่นๆ แม่น700 ยังไม่เข้า ต้องใช้สกิลอย่างเดียว

Mr.Z
Full Member

◄㊏ ♪•●❉■ Gameindy~FanClub ■❉●•♪ ㊗►

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-10-2009, 19:42:09 »

คือจะอธิบายให้เองครับแบบละเอียด

นั่นเพราะว่าผีน้อยเป็นมอนเตอร์ประเภท"วิญญาณ"ครับ

มอนเตอร์ประเภทเผ่าพันธุ์มืดนี้จะมีคนสงสัยบ่อยๆๆครับ

ว่าพระบางคนอาจสังเกตุได้ว่าทำไมเวลายิงแสงใส่นัีกโทษผีดิบถึงแรงกว่ายิงวุ้นปีศาจอะไรงี้เรื่องเป็นแบบนี้ครับ

เผ่าพันธุ์ธาตุมืดมีทั้งหมด3เผ่าพันธุ์ครับ
-วิญญาณ = เป็นเผ่าที่แกร่งมากกับศัตรูที่ใช้สกิลไม่ได้เพราะว่าเผ่านี้จะไม่ตายด้วยการโจมตีของธาตุปกติหรือธรรมดา
              แต่จะตายด้วยการโดนโจมตีจากธาตุต่างๆๆได้ง่ายแทน และอีกข้อเสียคือโจมตีใส่ธาตุต่างๆๆได้น้อยลงครับ(ผลจากการทดสอบเองด้วยอาวุธเช่าธาตุ ณ นรก)
-ปีศาจ    = เป็นเผ่าที่ถึกและโจมตีได้รุนแรงมากครับเช่นวุ้นปีศาจและดูลาฮาน(มั้งนะ?)ที่ว่าถึงนั้นคือถึกกว่าพวกธาตุมืดชนิดอื่นๆๆที่โดนโจมตีจากแสง(เมื่อโดนโจมตีจากธาตุแสง)
              เผ่านี้ต้านทานกับธาตุแสงได้มากที่สุดครับในบรรดาธาตุความมืดทั้งหมด และที่ว่าโจมตีแรงนั้นเป็นเพราะการโจมตีด้วยธาตุมืดจะเพิ่มความแรงลงไปอีก50เปอร์ดังนี้ครับ
              จะสังเกตุเห็นว่าธาตุมืดโจมตีใส่ธาตุอื่นๆๆนอกจากธาตุแสงและมืดด้วยกันที่พลัง150เปอทั้งหมด ซึ่งผมลบ100เปอออก
              ไปแล้วเพราะ100เปอคือการโจมตีตามปกติในสูตรคำนวนของพลังโจมตีครับ
-ผู้หวนคืน = เป็นเผ่าที่ตายได้ง่ายที่สุดเมื่อต้องเผชิญกับเวทย์แสงครับ เพราะนอกจากอาการ"สวดสู่สุขติ"แล้วเวลาโดนโจมตีจากเวทย์แสงยังรุนแรงเอามากครับ
              เรื่องนี้ที่ทราบคือเคยได้เห็นตารางอันนึงซึ่งตอนนั้นแยกธาตุผู้หวนคืนวิญญาณเอาไว้ครับเลยได้ความจำมานิดหน่อยว่าผู้หวนคืนโดนเวทแสงแรงเอา
              มากๆๆครับเพราะตะลึงในความแลงของมันเลยจำได้นั่นเอง- -*

ป.ล.ข้อมูลทั้งหมดได้มาจากการวิเคราะห์ของกระผมอาจมีการผิดพลาดได้แต่เท่าที่ผมใช้มันมาก็โอเคดีนะเชื่อถือได้พอสมควร laugh

ไม่ได้ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงแปลกกว่าชาวบ้าน
แต่ภูมิใจที่ได้ฟังเพลงเพราะๆที่ชาวบ้านไม่ค่อยฟัง
โพสและโหลดเพลงอินดี้ได้ที่นี่ > http://board.forindy.com/
ดูมิวสิคเพลงอินดี้ หรือโพสมิวสิคของเพื่อนๆ จาก youtube > http://vdo.forindy.com/

ชาวอินดี้จงเจริญ!!!
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-10-2009, 21:21:13 »

แต่ ผมคิดว่า เป็นบัค

เพราะ เมื่อก่อน เบรด มันตีผีน้อยได้ ถึงจะเบา ตามธาตุ

มันก็ยังตีเข้า  แต่ปัจจุบัน วีด ตลอด

ยกเว้นว่า ทีมงานไปปรับอะไรแล้วไม่บอก อีก

เพราะเดียวนี้เจอ บ่อยๆ

กับผีน้อย ผมลอง มา 3 อาชีพ

เบลด (ไปทำเควสรับซื้อ ที่ถ้ำโจร)

ตีอยู่ 2-3 นาที ไม่เข้าเลย ต้องใช้ ผ่า 3 มิติ อะไรนั้นแหละ

แอส (ไปหามีด ที่ถ้ำโจร ไว้ปาเกรียน)

ตีทิ้งไว้ ไปห้องน้ำ กลับมา ยังไม่ตาย นั่งดูสักพัก

ไม่ติดโป๊ะเลย ทั้งที่แอส ผมอัตราโป๊ะอยู่ที่ 24%+

ต้องเอา สกิลแทง อะไร ของแอสอะ ที่วาปไปแทง ติดโป๊ะ มันถึงตาย

เทรแส้ (ไปหาทองแท่ง กับของดอปที่ถ้ำโจร)

ก็ตีไม่เข้า ต้องลากมาติดโป๊ะ มันถึงตาย

สรุปที่ลองมากับตัวเอง  ตีผีน้อยธรรมดา ตอนนี้ไม่เข้า ต้องเอาสกิลยัดใส่

ตลกอะ เบลดเวล 77 แต่ตีผีน้อย เวลต่ำๆ ไม่เข้า - -)

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #12 เมื่อ: 28-10-2009, 21:25:32 »

ลืมบอกไปอีก อย่าง

อาการตีผีน้อยไม่เข้า

เป็นหลังจากที่ ทีมงานย้าย เซิร์ฟไปวางที่ใหม่ นะ

ที่จำไ้ด้ เพราะ เอาเบลด ไปหาของเควส การงานรับซื้อ

ปกติ ไม่ได้เอาเบลด เข้าถ้ำโจร นานเป็นเดือนๆ แล้ว - -)

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #13 เมื่อ: 28-10-2009, 21:47:23 »

เดี๋ยวเอาไปถามทีมงานดู = ="

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #14 เมื่อ: 28-10-2009, 22:13:30 »

อ้างจาก: แง้คุง ที่ 28-10-2009, 21:47:23
เดี๋ยวเอาไปถามทีมงานดู = ="

ป้าแง้คุง ลองดูเวลา นะ

แอส อัตราโป๊ะ 24.7 แต่ ตีเกือบ 2 นาที

ตีไม่เข้า โป๊ะไม่ออกเลยแม้แต่ ครั้งเดียว  - -")

ป้าย:
หน้า: [1] 2