GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้เพื่อน ช่วยออกความเห็นหน่อยจ้า ^^  (อ่าน 861 ครั้ง)
เบื่อแก!!
Jr. Member
**

ชั้นก็แค่รักคนที่ไม่มีวันลงเอยกันได้เท่านั้นเอง

อยากให้เพื่อน ช่วยออกความเห็นหน่อยจ้า ^^
« เมื่อ: 25-10-2009, 22:21:39 »

แบบว่า อยากให้เพื่อน ช่วยออกความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้นิดนึงจ้า

แต่ก่อนจะแสดงความคิดเห็นช่วยอ่านให้ครบก่อนนะคะ  laugh

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30590.0

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30744.0

นาฬิกาของนายคงจะหยุดเดินในอีกไม่นาน
♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

Re: อยากให้เพื่อน ช่วยออกความเห็นหน่อยจ้า ^^
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-10-2009, 22:22:51 »

ใช่ ใช่ ใช่

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

♀ MiiNerVa ♥
Sr. Member

KozToDiaN DeVil

Re: อยากให้เพื่อน ช่วยออกความเห็นหน่อยจ้า ^^
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-10-2009, 22:23:45 »

เรียกร้องความยุติธรรม  Angry

เดอะ เม็ดทราย ' ___ ,, ซาย ซาย ซาย @ PK
แล้วชั้นจะทำอะไรต่อจากนี้ วันเวลาดีดีดีที่มีหมดความหมาย .

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #3 เมื่อ: 26-10-2009, 01:07:35 »

ความคิดเห็น:
1. การตัดสินใจของครูอุ้ย ที่แบนบอร์ดผู้ปั๊ม และย้ายกระทู้สมาคมไปซ่อนนั้น ไม่เหมาะสม ในส่วนของการย้ายบอร์ดสมาคมไปซ่อน เพราะผู้กระทำผิดก็ได้ถูกลงโทษไปแล้ว จากการแบนบอร์ด
2. การตั้งกระทู้นี้ ของเจ้าของกระทู้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30744.msg400973#msg400973 พอจะเข้าใจจุดประสงค์ ว่าต้องการเรียกร้องสิทธิของตัวเอง ที่ไม่ได้ทำอะไรผิด แต่กลับถูกนำบอร์ดที่สร้างมากับมือไปซ่อน แต่อ่านๆไป ทำไมประเด็นมันจึงกลายเป็นเรื่อง "สาระ" ของกระทู้สมาคมได้ ทั้งๆที่เรปนี้ของครูอุ้ย http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30590.msg400908#msg400908 ก็ไม่ได้เน้นที่ว่า "บอร์ดกิลด์ต้องมีสาระ" ซักเท่าไหร่ (แต่ยังไงก็ตามกระทู้นั้น ครูอุ้ยผิดเต็มๆ ที่นำกระทู้ไปซ่อน) ..แล้วที่ตามมาหลังจากนั้นคือ การโพสเสียดสี ต่อว่า ครูอุ้ย ต่อการกระทำนั้น ทั้งๆที่ยังไม่มีการแสดงการรับรู้ของครูอุ้ยเลย
3. ยังไม่มีการตอบรับจากครูอุ้่ย คาดได้สองทาง 1. ยังไม่ได้อ่าน (เป็นไปได้น้อยมาก) 2. อ่านแล้ว แต่กำลังเครียด เนื่องจากโดนผู้เล่นรุมด่า ไม่รุ้จะตัดสินใจอย่างไร รอดูผลกันต่อไป

สรุป ความคิดเห็น
1. ครุอุ้ย สมควรเอากระทู้ที่ถูกซ่อน กลับคืนมา
2. ครูอุ้่ย สมควรขอโทษผู้เล่นเจ้าของบอร์ดที่ถูกนำบอร์ดไปซ่อน (และผู้เล่นอื่นๆในสมาคมนั้น)
3. สมาชิกสมาคม ที่ถูกนำกระทู้ไปซ่อน น่าจะรอดูท่าทีครูอุ้ยก่อน ว่าจะตัดสินใจยังไง (วันเสาร์-อาทิตย์ ทีมงานหยุด มั้ง โพสต์ไปก็ไม่ได้อะไร)

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
La lluvia
Full Member

ได้อย่าง เสียอย่าง

« ตอบ #4 เมื่อ: 26-10-2009, 01:08:20 »

บางทีความยุติธรรมมันก็ไม่ได้มาง่ายๆ เหมือนกัน

เกรียนจัง ตังอยู่ครบ
A[l2]M
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26-10-2009, 01:23:06 »

ภาพที่ทำ สวยมากครับ

ผมว่า ไม่น่าเอาบอดอุ้มไปเลยนะครับ

น่าจะเอากระทู้ที่ บอกว่าปั้ม ออกไปพอครับ

เบื่อแก!!
Jr. Member
**

ชั้นก็แค่รักคนที่ไม่มีวันลงเอยกันได้เท่านั้นเอง

« ตอบ #6 เมื่อ: 26-10-2009, 03:30:59 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-10-2009, 15:35:30

สรุปนะครับ ลงโทษแบนบอร์ด Noe,l 7วัน  และทำล็อกการกระทู้ดังกล่าวและเอาไปเก็บครับ

เหตุเพราะสร้างบอร์ดสมาคมแล้วไม่ใช้คุยสื่อสารกัน ก็ไม่จำ้ไม่มีครับ  Smiley  Smiley

คิดว่าน่าจะพิมพ์ว่า "ก็ไม่จำเป็นต้องมีครับ" นะ แรง!!

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-10-2009, 17:13:24
แต่ 6 วัน 17 หน้านี่มัน....  woon woon
เนื้อหาสาระก็ไม่ค่อยมีอะไรเท่าที่ดูนะครับ

แรงกว่า !!  laugh

นาฬิกาของนายคงจะหยุดเดินในอีกไม่นาน
.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26-10-2009, 10:13:55 »

- -

เบื่อแก!!
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 26-10-2009, 21:15:18 »

เง้อ มีคนออกความคิดเห็นให้เราน้อยจัง T^T  Embarrassed

~lookgolf~
Hero Member

เรียกผมว่า"ลูกกอล์ฟ"

« ตอบ #9 เมื่อ: 26-10-2009, 21:23:53 »

ทั้งสองฝ่ายควรมีเหตุผลอธิบายให้กันและกัน หลายครั้งที่ทีมงานทำเกินกว่าเหตุจนกลายเป็นใช้อำนาจที่มีในทางที่ผิด
ส่วนผู้เล่นบางทีก็เกินไปในการพิมตอบกระทู้จนกลายเป็นปั๊ม

ซึ่งการลงโทษ ควรมีการแจ้งหรือตักเตือนก่อนการกระทำอะไรลงไป
เคยมีเหตุการณืแบบนี้มาแล้วหลายครั้ง แต่ส่วนมากจะแบนแค่คนที่ทำผิด ไม่อุ้มหายแบบนี้นะครับ

"โอกาส" มีมากพอเท่ากับ "อากาศ"^^~
ในวันที่เสียใจ ชั้นยังยิ้มได้เพราะมีเธอ
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #10 เมื่อ: 27-10-2009, 08:02:57 »

อ้างจาก: แง้คุง ที่ 26-10-2009, 01:07:35
ความคิดเห็น:

สรุป ความคิดเห็น
1. ครุอุ้ย สมควรเอากระทู้ที่ถูกซ่อน กลับคืนมา
2. ครูอุ้่ย สมควรขอโทษผู้เล่นเจ้าของบอร์ดที่ถูกนำบอร์ดไปซ่อน (และผู้เล่นอื่นๆในสมาคมนั้น)
3. สมาชิกสมาคม ที่ถูกนำกระทู้ไปซ่อน น่าจะรอดูท่าทีครูอุ้ยก่อน ว่าจะตัดสินใจยังไง (วันเสาร์-อาทิตย์ ทีมงานหยุด มั้ง โพสต์ไปก็ไม่ได้อะไร)

+ เห็นด้วยตามนี้อะ *---*

#Tuaholic . *
Sr. Member

ฟรีโด่วเม่ออออ .

« ตอบ #11 เมื่อ: 27-10-2009, 09:54:12 »

Agree with you !!!  ใช่ ใช่

ชิเอล
Newbie
*

เบื่อพวกชอบโวย...

« ตอบ #12 เมื่อ: 27-10-2009, 17:28:45 »

วันอังคารแล้ว ทีมงานยังไม่มาเลย สงสัยพักร้อนยาว  Huh?
MaCus_KP
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 27-10-2009, 17:34:44 »

เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

*ถ้าเพื่อนๆทำได้ขอให้ไปลงชื่อหลังๆ

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

*เพราะไอดีของบางคนอาจจะจำง่ายทำให้คนมาทีหลังจำเอาไปแฮค(ตอนนี้มีโปรแกรมที่สามารถนำไอดีของเกมต่างๆไปใส่ในโปรแกรมแล้ว

โปรแกรมจะทำการแฮคระบบ นำพาสของไอดีนั้นออกมาได้)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

เบื่อแก!!
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 27-10-2009, 19:04:37 »

อ้างจาก: ???????? ที่ 27-10-2009, 17:34:44
เออ.....คือ.......ว่า......

ผมอยากเตือนเพื่อนๆนะคับ

เวลาไปร่วมงานหรือร่วมกิจกรรมต่างๆที่ทางเกมเค้าจัดขึ้น

แล้วมีให้ลงไอดีหรือลงชื่อรับของต่างๆ(ของต่างๆนี้ หมายถึง ของในเกมนะคับ)

ถ้าทีมงานให้พิมพ์ไอดีลงในคอมของทีมงาน(เหมือนงานที่จามจุรี)

ผมเองก้โดนแฮคหลังจากไปงานจามจุรีได้ 1 ชม. เพราะโดนแบบนี้คับ โชคดีที่ไอดีที่โดนไม่ใข่ไอดีหลัก

...

ที่บอกหลังๆไม่ต้องรอนานจนงานจะเลิกแล้วคอยลงนะคับ เพราะเวลาคนมาลงจะมาเป็นระลอกๆ พอหมด 1 ระลอก

ทีมงานก้จะเอาชื่อไปลงไว้อีกที่หนึ่ง พออีกระลอกมาก็จะไม่เห็นชื่อของคนที่ลงไว้ในระลอกที่แล้ว(ผมเห็นทีมงานทำกะตามาละ)

ไอ้โปรแกรมที่ว่าผมกับเพื่อนๆกำลังหามันอยู่

ถ้าใครรู้ช่วยกันมากระทู้บอกเพื่อนๆคนอื่นๆกันด้วยนะคับ (ความจิงผมกับเพื่อนๆอายุแค่ 12 - 15 จะไปหาได้รวดเร็วได้ไงอะ)

ขอบใจที่ออกมาเตือนจ้า ไว้จะระวังๆ ไว้น้า  laugh

ป้าย:
หน้า: [1] 2