GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมคนในเกมส์ไร้น้ำใจกันจังครับ  (อ่าน 1214 ครั้ง)
IiIiI-BaNk-IiIiI
Jr. Member
**

Re: ทำไมคนในเกมส์ไร้น้ำใจกันจังครับ
« ตอบ #15 เมื่อ: 17-10-2009, 10:30:09 »

ก็เคยเจอนะ ตอนวาปไปหาเพื่อนแล้วยืนคุยกับเพื่อนซักพักนึงมีคนมาขอตี้ ผมก็บอกไม่มีตี้ เค้าบอกไม่เชื่อไม่มีตี้แล้วมายืนทำไรตั้ง4-5คน อ่ะนะ ผมเลยจัดให้เค้าโดยผมสร้างตี้แล้วรับเค้าเข้าตี้แล้วผมก็ออก(ได้ตี้แล้วนี่) แล้วเค้าก็ซิบมาว่าผมว่ารับเข้าแล้วออกทำไมรับแบบนี้ไม่ต้องรับซะดีกว่า (จะเอายังไงว้าอยากได้ตี้ก็จัดให้แล้วนี่) ผมเลยหนีกลับมาตั้งร้านขายของที่ไซร์ เหอะๆ

พรทิพย์ สมบูรณ์สุข
Newbie
*

Re: ทำไมคนในเกมส์ไร้น้ำใจกันจังครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 17-10-2009, 10:34:15 »

เกรียนเยอะขึ้นค่ะ

โรมรัน หล้าก่ำ
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 19-10-2009, 09:51:06 »

เห้อ~

น้ำขุ่นวั้ยใน

น้ำใสวั้ยนอก

มีอะรัยก้อเกบวั้ยในใจนะค้าฟ
<@(BankZa)@>
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 19-10-2009, 10:16:37 »

อ้างจาก: *~Ma-Mi-Po-Ko~* ที่ 16-10-2009, 23:27:44
เอิ่ม ขอเสริมอีกนิดนะครับ

เกมทุกเกมมีย่อมมีทั้งคนที่ดีและไม่ดีป่ะปนกันไป

คนที่ดีๆก็มีเยอะ คนที่ไม่ดีก็มีอยุ่มาก

เพราะฉะนั้นจะมาเหมารวมกันทั้งเกมก็คงไม่ถูก

เพราะต่างคนต่างความคิดต่างจิตใจ นิสัยใจคอก็แตกต่างกัน

ดังนั้นจะให้อะไรเป็นไปอย่างที่เราคิดหรือคาดหวังไว้

คงจะเป็นไปได้ยากนะครับ ต้องทำใจ ^^

ขอเสริม แต่ส่วนมากจะเลวไปสะหมด
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 19-10-2009, 11:09:28 »

ขอแล้วไม่ได้ก็ต้องทำใจนะ เพราะเป็นสิทธิของคนที่จะให้ 
ถ้าอยากได้บัพ ก็เป็นพระซะ จะได้บัพตัวเองให้เยอะๆ ไปเลยยยยย  laugh  laugh
ถ้าอยากเข้าตี้ด้วย ก็ทำตัวเองให้เก่งๆ เดี๋ยวก็มีคนชวนเองแระ  Evil  Evil
ถ้าอยากได้บิลล่าเยอะ ก็เป็นเทรฯ ซะ ของตกเยอะ เดินไปตีมอนไปก็ได้บิลฯ อีกเหมือนก้าน  Smiley Smiley

เพราะเป็นเกมส์คนไทยทำ จึงเล่นนะ ..... จิบอกให้ รัก
TheDevill
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 19-10-2009, 11:33:05 »

ตี้ครับ เค้าเวลอยุประมาณ 5 คน แถวเดธวอลเลย์อะ คนในเกมส์ดีดีมีก็จริงครับ แต่น้อยกว่ามาก!!!
นู๋นาเดีย
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 19-10-2009, 18:37:29 »

ขอตี้เพื่อเป็นตัวถ่วงเค้าหรือเปล่า เราเคยเจอตี้เสร็จ นั่งเชยๆ รอประสบการณ์ 

แล้วจะให้ตี้หา......อะไรอะ

Angry

ไอ้ที่ว่าขอบัพ แล้วไม่ให้ คุณรู้หรือเปล่าว่าเค้าว่าง หรือไม่ว่าง

ไม่ใช้ว่าเล่นพระต้องมานั่งบัพให้ทุกคน มันก็ต้องมีเวลาส่วนตัว

เวล หาของหรือทำอย่างอื่นบ้าง อีกอย่างไม่ใช่หน้าที่ด้วย

Angry

บ้างครั้งใจดีบัพให้  ขอโทษเหอะผลเป็นไงรู้ไหม

ไล่ตีมอนอยู่รอบตัวเรา เราตีไม่มอนได้เลย

สรุปเลยเวลไม่ได้เลย   พอบัพหมดก็มาบัพๆๆๆๆ

Angry

เห็นใจกันบ้าง มาขอให้เค้าบัพให้นะ

ว่าแต่เคยพาพระเค้าเวล ให้ตังค์พระไว้ซื้อของอะเปล่า  เคยให้คนอื่นก่อนขอบ้างไหม

Angry

อีกอย่างพวกมั่วนิ่มขอฟรี มีคาถาพากลับไหม แรกๆ ก็ให้ หลังๆ ขอหลายคน

ชักไม่ไหวเลยขายเท่าทุนกะ อี้ๆ แล้วกัน

[ท่านเจ้าพระคุณ] ตามมาด้วยคำเหน็บ งก

Angry

Smiley
quill
Sr. Member

รูปชั่วคราว

« ตอบ #22 เมื่อ: 19-10-2009, 18:56:59 »

ใจเย็นๆ  สรุปคือจะบ่นก็บ่นในวงน้อยหน่อยก็ดีนะคับ  ใช่
แปะว่า คนในเกมส์ปุป มันกระทบหลายจุดนะเนี่ย  Shocked

quill farm

~สมาคมเดินเล่น~

วุ้นเทพตัวที่ 9 ผ่านไป 2 ปี 5 เดือน

อยากจะบอกว่าอย่าเปลี่ยนชื่อบ่อยนักเพราะมันจะลืมว่าป็นใคร - -
..TEERAK..
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 19-10-2009, 21:49:32 »

ทำใจครับ สมัยผมเปนไฟเตอร์ก็เหมือนกัน ถ้าเค้าไม่รุ้จักเรา ตี้ยาก ส่วนใหญ่ที่เห็นเค้าจะรู้จักกันดีในตี้เขา และจะไม่ค่อยรับคนนอกเข้า ต้องทนเตีม่อน นั่งรอเลือด อยู่อยางนั้นเป็นเดือน กว่าจะได้เปนเบลด นอกจากว่าจะไปเจอคนที่เค้าไม่ค่อยมีเพือนเหมือนกัน นั่นแหละถึงจะได้ตี้กัน  เรื่องของน้ำใจในเกมส์จะไปว่าเขามันก็ไม่ถูกสักเท่าไหร่ บางคนเค้าเจอไรที่มันแย่ๆมาเยอะ อย่างเช่นเรื่องขอบัพนี่ก็เหมือนกัน ตอนเราเล่นพระ  นายๆๆ บัพหน่อย ฟูหน่อย อีกๆๆๆ ฯลฯ แล้วไง บัพหมดมาขอใหม่ คิดจะชวนพระตี้สักคำมีไหม บอกได้เลยว่ายากเคยเจอชวนตี้นี่ สัก 10 คนยังไม่ถึงเลย บัพเสร็จก็ "ใจ" คำว่า"ขอบคุณ" มันพิมพ์ยากนักหรือไง  พอเราเล่นเทรใส่ของดีๆวิ่งหาดรอปของงกๆๆๆ ก้เจอบางคนมาขอของหน่อย ขอเงินหน่อย จะเอาไปตั้งตัว  ก็ให้ไป พอตัวเองเทพขึ้นมา ได้อยู่กิวใหญ่ๆ แล้วไง  เดินผ่านยังไม่ทักสักคำ  เอาเถอะครับ สักวันคุณก็ต้องเจอคนดีๆมีน้ำใจมั่งแหละถึงมันจะมีน้อยก็ตาม อย่าเพิ่งไปตัดพ้อต่อว่าคนทั้งเกมเลย
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #24 เมื่อ: 20-10-2009, 08:09:58 »

---ก่อนอื่นต้องแยกนะครับ ว่าขอตี้กับใคร ขอตี้เพื่ออะไร ขอตี้ที่ไหน เวลาไหน  คนที่ขอเขาทำอะไร/อยู่หน้าจอหรือไม่

1.ขอตี้กับใคร--เลเวลห่างกันเกิน 10 จะไม่แชร์ประสบการณ์ คุณก็ต้องดูด้วย ว่าคนที่ขอตี้ เลเวลเกินกว่ากันไป10 ปะ และเขากำลังเวลอยุ่ไกล้ๆ คุณหรือเปล่า

2.ขอตี้เพื่ออะไร--เพื่อขอบัพ  ขอดูดประสบการณ์ เพื่อขอให้ช่วยเวลให้(ช่วยตีม่อน) /ได้บอกเขาหรือเปล่าว่าขอตี้ช่วยตีม่อนหน่อยอีก.....เวลจะ21 /จะ 41 / จะอัพ/ จะเปลี่ยนอาชีพละ

3.ขอตี้ที่ไหน --ในเมือง(ไม่มีใครตี้หรอกครับ) ต้องขอกับคนที่อยุ่แมพเดียวกับที่คุณเก็บเลเวล /หรือ อยากขอกตี้คนในเมืองเพื่อไปเก้บเลเวลกัน ได้บอกเขาหรือเปล่าตี้ไปทำอะไร ที่ไหน ยังไง

4.เวลาไหน--พูดถึงการบัพละกัน เวลามีกิจกรรม เช่นขอตอนมีกิจกรรมชิงปราสาทหรือเปล่า

5.คนที่ขอเขาทำอะไร/อยู่หน้าจอหรือไม่

ปล..คนในเกมมีทั้งมีน้ำใจและไม่มี แต่ส่วนมากขอดีๆ พูดดีๆ พูดให้มันรู้เรื่อง คนเขาจะบอกคุณเองแหละว่าจะยังไง ตี้/ไม่ตี้  บัพ/ไม่บัพ เพราะอะไร แค่ขอให้พูดให้กันรู้เรื่อง

ใม่ใช่ บัพ  บัพสิ   ตี้  ตี้ๆ  คำสั้นๆ มันไม่กระจ่าง คนฟังเขาไม่อยากจะคุยต่อกับคุณแล้ว การที่จำขออะไรหรือคุยกับคนที่เราเพิ่งเจอควรที่จะพูดให้เป้นประโยค ให้มันรู้เรื่อง

ตย.  ---เธอ/นายเราขอบัพหน่อยครับ
          ---เธอ /นาย เวลอะไร มาตี้กันมั้ย
          ---เธอ/ นาย เก่งจัง  ว่างไหมพาเราเวลหน่อยสิ  (กรณีเจอคลาสที่สูงกว่า)  /หรือ ถ้าเป็นว่างไหมผมจะไปเวลที่....ไปช่วยบัพหน่อยสิ

เมื่อเขาบัพ หรือ พาเข้าตี้เสร็จ ก็พิมพ์ขอบคุณเขา  แค่นี้ ก็เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีละกับผมว่า  สังคมในเกมก็จะน่าเล่นมากขึ้น มันเริ่มที่ตัวเราก่อนนั่นแหละ...

ปล.2 การเล่นเกมใหม่ๆ ต้องเริ่มจากการหาเพื่อน หาตี้ในระดับเดียวกัน คุณก็จะได้เพื่อนเพิ่มขึ้น คนรู้จักมากขึ้น เล่นใหม่ๆ ทุกคนก็ต้องใช้หลักเพิ่งพาตนเองให้มากที่สุด

อย่าหวังที่คนอื่นมากเกินไป เกมนี้นะผมว่า ยิ่งสมัยนี้มีของโซลอำนายความสะดวกมากกว่าเมื่อก่อนมากมาย

--ถ้าตัวแรกคุณ ได้เวลเองบ้าง/เก็บเวลกับคนเวลไกล้ๆ กัน ผมเชื่อเลยว่าเล่นๆ เวลสูงๆ ขึ้นการตี้ การเวลก็สบายมากครับ มีคนรู้จักมาก ทั้งเพื่อน และคนในกิล

พอตัวที่สอง คุณจะรู้ถึงการเก็บเวลที่ สบาย และง่ายกว่าตัวแรกมากมาย ทั้งปัจจัยต่างๆ ที่ช่วย เอื้ออำนวย(พอถึงตอนนั้น คุณจะกลับไปคิดเองว่า การเล่นแบบตัวแรกของคุณมันช่างสนุก และน่าประทับใจแค่ไหน *--*)

--ส่วนกรณีคนชอบลุยเดี่ยว เขาก้ไม่ค่อยขอบัพ ขอตี้กับใครหรอก เรื่องนี้จึงไม่ค่อยมีปัญหาสำหรับคนกลุ่มนี้

ปล3. อยากต่ออีก แต่กลัวยาวเกินไป-*-

Autae
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 20-10-2009, 08:47:49 »

คนดีดีก้มีเยอะครับ ใจเยงๆเล่นเกมให้สนุกดีก่าครับ  ใช่
ป้าย:
หน้า: 1 [2]