GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับคนจุติแล้ว  (อ่าน 1508 ครั้ง)
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

Re: ช่วยแสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับคนจุติแล้ว
« ตอบ #15 เมื่อ: 15-10-2009, 12:06:59 »

อ้างจาก: IiIiI-BaNk-IiIiI ที่ 13-10-2009, 14:18:52
อ้างจาก: Autae ที่ 12-10-2009, 09:50:21
คนที่จุติแล้วได้อะรเพิ่มขึ้นหรอครับ  Huh?
Evilก็ได้ไฟฟ้าแลบแปร็บๆไง(แค่นั้น)อิอิ

บ่งบอก ถึงไฟในตัว ว่าแรงงงงงงงงงง ไม่ รัก

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
SynysterGates
Jr. Member
**

~_Attack FOr Vt_Valentine_~

Re: ช่วยแสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับคนจุติแล้ว
« ตอบ #16 เมื่อ: 15-10-2009, 13:22:38 »

Smiley Smiley Smiley Smiley

ขอเปรียบเทียบอะไรนิดหน่อยนะครับ

สำหรับคนที่ จุติ(มีของค่อนข้างดี) กับคนไม่จุติ(มีของดีกว่าแต่ไม่มาก) อันนี้ในกรณีที่อาชีพเดียวกันนะครับ

1.เบลดมาสเตอร์ จุติมา 1 รอบ กับเบลดมาสเตอร์ไม่จุติ แน่นอนครับว่า 60/40 เบลดจุติยังไงก็มีโอกาศชนะมากกว่า
    - เนื่องจาก ทักษะ สมาธิในการต่อสู้ของเบลด ยิ่งมีสเตตัสเยอะยิ่งได้เปรียบ

2.เบลดมาสเตอร์ จุติมา 1 รอบ(สายดาบคู่) กับ เบลดมาสเตอร์ไม่จุติแต่ต่างสาย(สายดาบใหญ่)
  - โอกาศครั้งนี้ เป็น 40/60 ครับ เพราะต่อให้มีความได้เปรียบของสเตตัส
      ก็ยังไม่ไหว เนื่องจากดาบคู่ค่อนข้างแพ้ดาบใหญ่นะครับ
      เว้นแต่ ดาบคู่จะมีค่า vit ที่สูง โอกาศก็จะเปลี่ยนมาเป็น 50/50 เพราะสมาธจะส่งผลให้ยกดาบบ่อย
      แต่ถึงดาบคู่จะแพ้ทางดาบใหญ่ แต่ดาบคู่ก็สู้ได้หลากหลายกว่านะครับ และอีกอย่างถ้าดาบคู่ผ่า 3 พิภพได้ก่อน
      ยังไงก็ชนะครับ

อันนี้ยกตัวอย่างของเบลดมาสเตอร์นะครับ เนื่องจากเบลดมาสเตอร์เป็นอาชีพที่เป็นเอกลักษณ์ที่สุด
เพราะเบลดยิ่งจุติมากรอบเท่าไหร่ความเก่งจะยิ่งเพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ และเมื่อจุติ ครบ 6 รอบ
ถือว่าเป็นอาชีพที่ดีที่สุดเลยนะครับ

ดังนั้นเรื่องอาชีพแพ้ทางชนะทางไม่ขอพูดถึงนะครับ เพราะอยู่ที่คนเล่น

อีกกรณีนะครับ อันนี้จะขอพูดถึงเรื่องของความต่างอีกรูปแบบนะครับ

หลายคนคงจะรู้จัก สกิลคลาส 3 นะครับ

สกิลคลาส 3 ถือว่าทำให้เกิดความต่างกันของผู้เล่นครับ

สำหรับเบลดที่มีคลาส 3 กัยเบลดที่ไม่มีคลาส 3 โอกาศที่เบลดไม่มีคลาส 3 น้อยมากครับ

ดังนั้น ขอสรุปง่ายๆ เลยว่า สกิลคลาส 3 น่าเหมาะกับผู้เล่นที่ทำการจุติมาแล้วมากกว่านะครับ

เพราะส่วนตัวผม คำว่า คลาส 3 ก็ ควรที่จะจัดให้อยู่กับสิ่งที่ควรจะเป็นคลาส 3 นะครับ

เพราะผู้เล่นที่ไม่จุติ ก็ถือว่ายังอยู่ในระดับ คลาส 2

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ ใครชอบไม่ชอบ ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะครับ

~ ๏ Fl2€€ DOM ๏ ~

“ T h e  m o m e n t s  p a s s  s o  q u i c k l y , B u t  t h e  m e m o r i e s  l a s t  f o r e v e r . ”
^^*
Full Member

"ทุกอย่างจะเรียบร้อย"

« ตอบ #17 เมื่อ: 15-10-2009, 13:27:29 »

คาเดท เทพ มีคลาส 3 ติดตัว  อิอิ ดีตรงไม่ต้องทำเควสใหม่ไง

แต่ถ้าเปลี่ยนอาชีพ ก็ต้องทำ คลาส 3 ใหม่ อิอิ

ผลที่ได้มักจะดีกว่าที่คิดเสมอ
thonson
Jr. Member
**

จนสนิท

« ตอบ #18 เมื่อ: 23-10-2009, 21:40:35 »

ขุดให้อ่านกันคับ Smiley Smiley

[IMG]C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Pictures[IMG]
┆ί┊ Nίģђ† mäяỀ ┊ί┆
Hero Member

22 DeCember 2012 มนุษย์จะกลายเป็นอาหารปลา ~

« ตอบ #19 เมื่อ: 25-10-2009, 11:25:04 »

จุติยากยังไม่เท่าไหร่ กำไลพื้นฐานดันหายากอีก น่าจะให้โอกาสเปิดได้ของ3อย่างมันเท่าๆกัน รองเท้า/ผ้าคลุมราคา2-3mกำไลราคาหลายร้อยเอ็มมันยังไงกัน

- > ξ ή έ м ч  σ ғ  м ч   ё ή έ м ч   ї ṩ   м ч   ℓ я ї έ и Ð < -
ป้าย:
หน้า: 1 [2]