GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3 4
ผู้เขียน หัวข้อ: เอารูปมาแปะหลังจาก เปลี่ยนเว็ปบอร์ดจ้า  (อ่าน 6663 ครั้ง)
PerfectFighter
Newbie
*

Re: เอารูปมาแปะหลังจาก เปลี่ยนเว็ปบอร์ดจ้า
« ตอบ #15 เมื่อ: 04-04-2007, 12:14:55 »

ตัวจิ้งจอกเหมือนในเกมทริคสเตอร์มากเลยอะ

Classic
Newbie
*

Re: เอารูปมาแปะหลังจาก เปลี่ยนเว็ปบอร์ดจ้า
« ตอบ #16 เมื่อ: 04-04-2007, 12:26:02 »

อ้างจาก: Smotoking ที่ 03-04-2007, 21:40:02
นึกว่าวาดเอง ที่แท้ก๊อบมา- -

งง กับ คำ พูดครับ   Huh?
ไม่ช่ายก็อบ เขาเรียกว่าFan art  Shocked (มันก็อาจะก็อปๆตัวละครคาเเรกเตอร์มาน่านหล่ะ เหอๆ  Grin)
เวลาผมวาดใคร ผมจะให้เครดิตชื่อเค้าไปข้างๆรูปครับ

จิ้งจอกก็วาดจากทริกเตอรจ้า มันเป็นชุดของคลาสใหม่ครับ อิ อิ

รูปใหญ่ไปรึเปล่า -*- 
ปล.  คนไม่รู้จักเฟท อาจงง กับมุขเซเบอร์นี้นะครับ เหอๆๆ   Cry

คอมเม้นด้วยนะคร้าบ
FluffMetal (ช้างน้อยคลับ)
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 05-04-2007, 06:44:27 »

ดีครับ อนาคตเป็นนักวาดการ์ตูนคนไทย แนวการ์ตูนไทยสากล ให้ได้นะครับ   จะได้แข่งกับการ์ตูนญี่ปุ่นได้บ้าง ^^

ก็อาจต้องพัฒนาไปเลื่อยๆแล้วสร้างผลงานดีๆแก่ประชาชนครับ ^^

ตัวผมเองอ่านแต่การ์ตูนญี่ปุ่น  ผมอยากอ่านการ์ตูนคนไทยที่เนื้อหาไม่ออกโบราณ(ย้อนอดีต กรุงศรีอยุธยา บางระจัน ออกรบ)
แต่เหมือนแบบว่าชอบฟังไทยสากล แต่ไม่ได้ชอบฟังเพลงไทยเดิม..

ปล.การ์ตูนไทยๆ ผมชอบผลงานของพี่เอกสิทธิ์ ไทยรัฐ  มาก (ผลงานก็มี : 13เกมส์สยอง และอีกมามายแต่จำชื่อไม่ได้ มีคติสอนใจ โดนใจมากๆ)
Naraku
Jr. Member
**

<Yagami Raito> <เรียกข้าว่าพระเจ้า>

« ตอบ #18 เมื่อ: 05-04-2007, 07:16:18 »

การ์ตูนข้างบน

ฮา ดี ครับ

ภาพน่ารักอีก ^ ^

ชอบ ๆ 

<<ไม่มีเวลาเล่นเกม
GUN MASTER
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 05-04-2007, 11:26:19 »

ของตกพื้นแล้วยังกินเข้าไปได้... Grin

Classic
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 05-04-2007, 11:34:35 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ^^
ในโลกนี้ยังไม่คนวาดเก่งกว่าผมอีกตั้งมากมาย ผมเองจึงต้องพยายามฝึกเกลาตัวเองให้ดียิ่งขึ้นครับ  Grin

ส่วนใหญ่ผมจะวาดพวก Fan Art ซะเป็นนิจเลยครับ พวกการ์ตูนยาวๆวาดไม่เคยจบ-*- ได้ดีก็เเต่พวกการ์ตูนสั้นๆนี่หล่ะครับ
ผมจะทยอยเอารูปมาแปะเรื่อยๆนะครับ

Classic
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 06-04-2007, 01:47:56 »

Fate ก็หนีไม่พ้นมุขกินของเซเบอรืนี้หล่ะ  Cry 

[/url

ปล. Gate of babylon เป็นประตูมิติที่กิลด์กาเมชเอาอะไรออกมาก็ได้ (ส่วนมากเป็นดาบนะ)

B a r a m o s s
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 06-04-2007, 16:41:13 »

ง่ะ เซเบอร์ออกแนวเหงแก่กินง่ะ นิสัยจริงๆ- -*
Naraku
Jr. Member
**

<Yagami Raito> <เรียกข้าว่าพระเจ้า>

« ตอบ #23 เมื่อ: 06-04-2007, 23:19:27 »

ฮา มากกก

ว่าแต่ว่าทำยังไง ถึงจะวาด

ตาทั้ง 2 ข้างให้มันเท่ากัน ได้ง่ะ

ทำยังไงเราก้อทำไม่ได้ - -*

miyamiaiai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 06-04-2007, 23:38:21 »

ดีทุกท่าน
Classic
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 07-04-2007, 00:59:54 »

อ้างจาก: Naraku ที่ 06-04-2007, 23:19:27
ฮา มากกก

ว่าแต่ว่าทำยังไง ถึงจะวาด

ตาทั้ง 2 ข้างให้มันเท่ากัน ได้ง่ะ

ทำยังไงเราก้อทำไม่ได้ - -*

ก็ร่างสเกล ก่อนนะครับ  vอาจจะเข้าใจยากนิดหน่อยนะ  Shocked

Naraku
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: 07-04-2007, 22:21:41 »

อ้อ... จ้า

จะพยายามทำความเข้าใจละกัน

ของยังงี้มันอยุ่ที่ ความพยายาม

อิจฉาคนวาดรูป สวย ๆ จิง ๆ เลย

Ps. ขอบคุณสำหรับ วิธีวาดรูป เน้อ ^ ^

Classic
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 07-04-2007, 22:56:27 »

พยายามหมั่นฝึกฝนวาดบ่อยๆนะครับ วาดด้วยความสนุก เเล้วจะสนุกกับการวาดเอง
ตัวผมเองก็ใชว่าจะวาดได้ดี ต้องขยันวาดไปเรื่อยๆ จ้า  Grin

D r A G o O n
Newbie
*

DRaGoOn In ProJect One

« ตอบ #28 เมื่อ: 08-04-2007, 14:20:52 »

^_^ อยากให้วาด การ์ตูน ProjectOne จังเลย ผมน่ะวาดรุปม่ายเก่งแต่ถ้าแต่เรื่องแต่งเรื่องเลอะเทอะก็พอไปวัดไปวาได้ ยังไงก็จะเอานิยายที่แต่งมาแปะๆไว้ถ้าเป็นความกรุณาอย่างสูงอยากให้แต่งเป็นการ์ตูนให้หน่อย

^_^

D r a G O o N
D r A G o O n
Newbie
*

DRaGoOn In ProJect One

« ตอบ #29 เมื่อ: 08-04-2007, 15:20:45 »

บทที่ 1 กองกำลังพิทักษ์เซาท์เทิร์น ไชร์

ตอนที่ 1 คัดเลือกพลทหารที่เซาเทิร์น ไชร์

ณ หมุ่บ้านแห่งหนึ่งซึ่งอยู่ ทางใต้ของ ทวีป South East Province of Metalikar Empire
โดยหมู่บ้านนี้ได้ถูกขนานนามว่า ''เซาท์เทิร์น ไชร์''
จิ๊บ จิ๊บ เสียงนกโบยบิน วันนี้ อากาศเเจ่มใสเป็นอย่างที่เคยเป็นมา เด็กหนุ่มใสซื่อผู้หนึ่งได้ มีนามว่า ฮามุอิสได้นอนอยู่ใต้ต้นไม้ เหมือนอย่างวันก่อนแต่ทว่าการนอนอาจไม่สงบสุขเพราะทวีปนี้อยู่ช่วงการรบจึงมีทหารมาที่นี่บ่อยๆ แต่คราวนี้ผิดปกติ นอนได้ไม่นานก็มีเสียงดังขึ้น แก๊ง แก๊ง แก๊ง ''เนื่องจากว่าทางจักรวรรดิมีทหารที่ไม่เพียงพอสำหรับการ ที่จะต่อสู้กับ ''กองทัพเขี้ยวทมิฬ'' ทางจักรวรรดิ จึงได้นำทหารส่วนนึงมาที่หมู่บ้านแห่งนี้ เพื่อ รับสมัครทหารฝึกหัด หรือที่เรียกว่า Cadet ในการที่จะช่วยรบและสู้กับ พวกพลทหารเขี้ยวทมิฬโดยข้าเป็นผู้ประจำการหมู่บ้านแห่งนี้ข้ามีนามว่า โอเว่น'' ฮามุส ได้ยินดังนั้นด้วยความดีใจจึงรีบตื่นทันทีเพราะโอกาสที่ตัวเองจะเป็นทหารก็ได้มาถึงแล้ว จึงรีบไปรับใบสมัครแต่ทว่าการสมัคร อาจไม่ง่ายอย่างที่คิดเนื่องจากทางการจะรับเฉพาะผุ้ที่มีฝีมือเท่านั้น โดยจะให้นักเรียนแต่ละคนมาประลองกันโดยจะรับ แค่ 300 คนเท่านั้น แต่กับมีผู้สมัครถึง 839 คน โดยการประลองจะเป็นวันพรุ่งนี้ฮามุอิสได้ยินดังนั้น ก็เกิดอาการหวั่นไหวกลัวว่าตนเองจะไม่ได้เป็นทหาร ลุงเบน ผู้ใหญ่บ้านของหมุ่บ้าน เชาเทิร์น ไชร์ เห็นดังนั้น ก็เรียกฮามุอิสเข้ามาคุยโดยบอกว่า''ในอดีตกาล โลกนี้ไม่มีสิ่งมีชีวิตเกิดขึ้น หลอกนะฮามุอิส โดยมีแต่ความมืดมิด แต่เมื่อ มหาเทวีลูซิส ได้ตรัสว่า 'จงมีแสงสว่าง' นั่นคือต้นกำเนิดของสิ่งมีชีวิตทั้งหลายทั้งปวง และสงครามระหว่างเผ่าพันธ์ก็เกิดขึ้นและเกิดขึ้นมานานแล้วด้วย
ในอดีตพ่อของเจ้าเป็นคนที่แข็งแกร่ง โดยที่พ่อของเจ้าเป็นถึงแม่ทัพเชียวนา แต่พ่อของเจ้าก็ได้ดับชีวิตลง เพื่อปกป้องหมู่บ้านนี้ และทวีปนี้ด้วย เพราะฉะนั้น เจ้าจงมั่นใจในตัวของเจ้าเอง ฮามุอิส สายเลือดของพ่อเจ้าจะวนเวียนอยู่ในตัวเจ้าโดยที่ไม่เปลี่ยนแปลงไปอย่างใด เพราะฉะนั่นสายเลือดนักสู้ ของพ่อเจ้าจะทำให้เจ้าแข็งแกร่ง เจ้าตัวเป็นทหารได้แน่ฮามุอิสเอ๋ย'' '' อา!! ขอบคุณมากนะลุงเบน ข้ารู้สึกมีกำลังใจขึ้นมาแล้วล่ะนะ''ฮามุอิสกล่าวขึ้น จากนั้นก็เดินจากไป ในวันต่อมา ก็ได้เกิดการคัดเลือกพลทหารขึ้นโดยที่ฮามุอิสเป็นผู้ที่จะเป็นทหาร 1ใน300 คนอีกด้วย จากนั้นฮามุอิสก็ได้เป็นทหาร
-----------------------------------------

D r a G O o N
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3 4